Iphone 6s plus

Phuonglien29
17/11/2017 0:53Phản hồi: 44
Mọi người cho em hỏi là ip 6s plus mới 100% hàng VN mà đến 1% pin là máy bị giật đơ màn hình. Còn pin 2% trở lên là xài bình thường. Mọi người cho em hỏi như vậy là máy bị lỗi có cần đi đổi lại máy khác ko ạ?
44 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Có bao giờ xài tới 1% đâu bạn, mà cũng ko nên xài cạn pin như vậy. Cứ sạc được lúc nào thì sạc, ngoài vụ 1% pin bị như thế nếu mọi thứ ổn thì đổi làm gì bạn. Với mình nghĩ cái này cũng ko dễ gì đổi được máy khác đâu.
@Phuonglien29 À, máy mới mua hở. Thế update xong thì khởi động lại một lần là mượt à bạn.
@Flynnei.!19 Dạ anh. Máy mới 100% mua đập hộp ở điện máy xanh. Em cần hỏi trước ko đến lúc cầm ra nó lại đổ lỗi cho mình gây ra. 😔
@Flynnei.!19 Update rồi. 11.1.1 rồi vẫn vậy anh ạ. Cái này lỗi nhẹ thôi anh nhưng mà tính ra máy mới thì làm gì có lỗi gì dù là nhỏ nhất ạ
@Phuonglien29 Cứ sạc xả vài lần đi. Pin mới thường chưa ổn định lắm. Gần hết hạn 1 đổi 1 tại ĐMX mà vẫn còn bị thì mang ra bảo hành đổi máy khác.
Hiểu đơn giản còn 1% không đủ năng lượng để hoạt động
@Lê Nhựt Huy Biết là như thế bạn nhưng nhiều máy sử dụng mượt đến lúc hết sạch pin và tắt nguồn. Đây máy mình mới bóc hộp mà xài đến 1% là ko chơi đc gì luôn và cứ lag giật đến lúc tắt nguồn cạn sạch pin
trước sài con 6s và 5s thì 1% vẫn sài dc bình thường cho đến lúc hết sạch pin.
con 6s+ đang dùng thì sài đến 1% có lần bị giật lag nhưng có lần lại ko.
@tommyact Ngoại trừ cái web 24hdotcom,nó muốn lag giật lúc nào thì tuỳ nó.
@Nguyenkhang95 90% do pin
@nguyenvanthinh1001 Mình thì lần nào cũng vậy. 6s+ đến 1% pin là lag giật đứng màn hình đến lúc cạn sạch pin là tắt nguồn. Lỗi nhẹ nhưng mà máy mới bóc hộp như vậy là có ổn ko?
@Phuonglien29 chắc chả ảnh hưởng gì đâu. vẫn dùng ok là được, máy mình cũng mới mà. 6s+ 32G hết tháng 2/2018 mới hết bảo hành mà cũng bị vậy đây
Tốt nhất là ko nên xài cạn pin xuống mức đó, còn trên dưới 20% là sạc dc rồi
Nhiều người bị vậy ta, để lát mình xài cạn pin luôn xem lúc 1% có bị giật ko. Lúc trước có xài tuột 1% vài lần nhưng vẫn bình thường. Mà nếu xác nhận là do pin thì đổi máy mới về đi bạn ơi.
hohoangtrung
ĐẠI BÀNG
6 năm
Máy mình xài đến 1% thì bình thường, sau đó 1 lúc nó bắt đầu lag và giựt là mấy s sau tắt nguồn.
botykpt
TÍCH CỰC
6 năm
Khi pin dưới 20% nó chuyển qua chế độ nguồn điện thấp, tắt cái chế độ này đi là được vì để tiết kiệm pin Sẽ hơi lag. nhưng pin bây giờ cứ thích khi nào sạc khi đó chứ không cần theo nguyên tắc nào đâu
Mình thấy bình thường. Xuống 1% vẫn vậy. Không thay đổi j so với lúc pin đầy. Cũng 6s+. Pin còn 81%. Máy mới nên pin chưa xả đc. Nên còn 1% không đủ điện năng để hoạt động mới gây giật lag.
quangco88
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mấy cái này là theo cảm tính, và cũng ko ai rãnh xài còn 1% mới soi xét lỗi ở khoảng nguy hiểm đó đâu e
Ngoài trừ lỗi thẩm mỹ nhìn đc = mắt thường chứ mấy lỗi liên quan này chỗ bán nó sẽ phải gửi về hãng kt, mà lên hãng nó có máy phân tích lỗi đưa vô kt là biét liền à.
Trước a đi kt con 6s sử dụng có 4h mà cạn xạch pin máy nó kt báo bình thường nên ko xử lý cho a đc, đành xài chấm mút tí thôi chứ đâu có khiếu nại j được.
gaubattu
ĐẠI BÀNG
6 năm
@quangco88 Bị treo thật chứ không phải cảm tính bạn ơi. 6s mình cũng thế.
cho e hỏi ip6s plus mới 100% mà dùng nhiều tự nhiên loa cứ kêu rè rè.mang đi đổi ở thếgioiso 3a.nó bảo lỗi này ko đổi mới đc là sao nhỉ
Có ai 6s bị lỗi loa nhỏ không ạ, e thấy máy em sóng yếu hơn bt với nghe gọi hơi nhỏ
doanquytb
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Nam Lan bác giống em, nghe gọi hơi nhỏ...sang con 6 thường thì to chà bá @@
CUBASE
TÍCH CỰC
6 năm
6s giờ mà còn mới thì pin cũng ko còn đc tốt nữa, mà chả ai sài tới 1% rồi mới sạc cả, sạc thế có ngày toi máy chứ tốt gì. sạc đc lúc nào thì sạc, 50-80% cũng sạc đc chả làm sao cả. tóm lại tự căn thời gian cảm thấy sẽ hết pin khi chưa về nhà thì nên sạc ngay
Mình mới lấy con iphone 8 plus bên tgdd mấy ngày chưa xã pin , hôm qua pin về còn 1% thì dùng tác vụ có hơi lag rồi hết pin tắt máy , không biết tại lỗi ios 11 hay do pin khi về 1% nguồn điện không đủ , lúc trc dùng mấy con trước không có hiện tượng này
conbebe12
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Choy9x Mình dùng 8+ cũng vậy
gaubattu
ĐẠI BÀNG
6 năm
6s của mình cũng vậy. Search thấy bọn nước ngoài cũng bị thế. Cứ dùng bt đừng để 1% thôi.
@gaubattu Bác cho mình hỏi máy nào cũng vậy hay một số máy bị thôi vậy, tại cảm giác máy vừa mua gặp phải vấn đề này vướng mắc quá
titi69
ĐẠI BÀNG
6 năm
pin lô linh kiện loại 300k sài ok ko mấy bác.
[T].Prao.[H]
ĐẠI BÀNG
6 năm
@titi69 cũng hên xui bác ơi, có mấy bác kêu thay vô xong xài giật lag kinh khủng , phải đi đổi tới 3 4 cục mới tạm ổn @@
Vứt nè. IMG_1070.JPG
@vphuc1610 Ra Củ Chi chơi rồi lấy về dùng.
@thachnhattrung Tui cũng chế đủ thứ luôn. Có bà bác hàng xóm ghiền radio mua pin con ó xài cả rổ thấy vậy mình chế pin đt xài cả tháng mới hết xạc xong xài tiếp ko tốn cắc nào. Ông bác mặt buồn hiu qua than với mình: Tối ngày bả ghiền ôm cái thằng Lazô bỏ tao bơ vơ hiu hắt 1 mình hà.Con có cách nào làm cho ông đây mạnh lên ko để cho bả ghiền ông như lúc trước mà bỏ cái thằng Lazô kia cho rùi. Hi.hi nghe ông bác tâm sự mà mình nhớ hoài.
*BeckBoss*
TÍCH CỰC
6 năm
@thachnhattrung Có lúc nào bác lên Sài gòn ko hay chỉ Củ chi thôi
@vphuc1610 Có nhưng ít đi lắm

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119