iPhone 6s vẫn lên được iOS 15, anh em nào lên chưa?

Duy Luân
9/6/2021 0:50Phản hồi: 516
iPhone 6s vẫn lên được iOS 15, anh em nào lên chưa?
iPhone 6S đã 6 năm tuổi, trong thế giới smartphone thì đây là lão làng, là đại thụ của một chiếc điện thoại luôn rồi. Và dù vậy, nó vẫn sẽ được cập nhật iOS 15, cùng với các con máy ra cùng thời là iPhone 6s, iPhone 6s Plus, iPhone SE đời đầu…

Anh em nào đang còn dùng iPhone 6s thì lên thử iOS 15 xem có chạy nhanh không, có bị chậm không nhé. Một số chức năng mới như tự động phát hiện chữ trong ảnh / camera, chế độ tự zoom khi dùng FaceTime hay bản đồ 3D của Apple Maps sẽ không có cho máy anh em, những thứ này yêu cầu iPhone XS, XR trở về sau.
516 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

djbuj
CAO CẤP
3 năm
Kon ipad air 2 mình cũng vừa cho lên xong . Nói chung lag nhưng mới mẻ 🤣🤣
djbuj
CAO CẤP
3 năm
@crazysexycool1981 Rs lại hết bác ak . Nhưng e lại về bản 14.6 rồi . Đợi hết đát hẳn suy nghĩ xem nên lên đời ipad ko . Heheo
@djbuj Nếu iPad vẫn đang chạy ngon lành ở OS hiện tại thì đừng dại mà lên 😁
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
djbuj
CAO CẤP
3 năm
@crazysexycool1981 Ngon j nữa bác 14.6 là lòi pha rồi . Haha. Xem video vẫn chất bà cố nên kệ
@djbuj 😁
Lininh1911
ĐẠI BÀNG
3 năm
5s thấy chậm
@doanhgm Ai biết troll hay thiệt 😁
@phamthanhhieu178 Ghê nhỉ, RAM khoẻ thế mà vẫn lag là sao? 😁
@crazysexycool1981 bác này chưa bị ban à
Bị òi, coi ảnh đính kèm nè Trứng 😁
cccccc6
TÍCH CỰC
3 năm
Sự toan tính của Apple.
Hỗ trợ update ios đời mới cho những máy cổ lỗ sĩ nhất. Đến khi update ios mới thì quay ra khoá các bản ios cũ. Làm cho các con giời than khóc khi lỡ update ios mới làm cho máy bị lag,chậm,giật,đơ…..vv. Các con giời cay cú nên xoay tiền,vay tiền lên đời máy. Thực ra trong mắt Apple người dùng chỉ là công cụ,là những chú Lừa…..😃
vn587990
TÍCH CỰC
3 năm
@cccccc6 Lag thì mua máy mới. Chỉ là cái điện thoại thôi sao phải xoắn.
@Mongtonhatlang Đồ ngu dốt !
@hoangtin4vn Đồ con bò
D-K
TÍCH CỰC
3 năm
@hoangtin4vn Chắc bạn chưa gặp kiểu tối ngủ sáng dậy thấy máy có ios mới mặc dù tắt tự động cập nhật à. Hỏi ở diễn đàn này xem có ai dùng iphone mà k bị vấn đề này
BB_Minh
TÍCH CỰC
3 năm
Ai có 6S pass lại mình để mình thử lên ios 15 đi.
@dino_su Giữ chi mà lắm điện thoại đời cũ vậy? 😁
@chicharito mu Nghe bá tánh chia sẻ về pin DLC của Pisen khá nhiều lần mà chưa dùng lần nào, cơ bản mỗi khi thay pin bị chai, mình mua đúng loại của iPhone 😁
@crazysexycool1981 Pin pisen dùng ổn , dung lượng cao vẫn có MFI , báo % bình thường
@chicharito mu Hãng này có vẻ được nhiều AE tin dùng 👍
TanSong
TÍCH CỰC
3 năm
Đang xài 6s nhưng chưa dám lên. Để tgian xem sao
@causelove94 Máy bác nóng nhìu ko, máy e ios 14 để ý nóng ghê, dùg ốp lổ lổ thôi
@crazysexycool1981 Bác đag ios mấy. 6s+ lên 14 ok, mà nóng ghê lướt tiktok một hồi nóng
@Tuanrua78 6s hả bác
@minhminh0807 Mình xài X, đang ở 14.6 rồi, thấy ổn, ko bị lag giật hay hao pin 🤓
 Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena 
Lên xong sài lag quá phải mua máy mới
@BinhPhuocne Thật hay giỡn chơi vậy? 😁
adbio
ĐẠI BÀNG
3 năm
Những thứ mới thì chỉ xr,xs trở về sau mới có vậy thì ipX trở về trước cũng k cần thiết phải lên
@adbio Cơ bản thì ai thấy ổn với OS hiện tại thì cứ ở đó, còn nếu ko ái ngại & hứng thú với những thứ được cập nhật trong OS15 thì cứ lên thẳng tiến thôi 😎
dra.long10
TÍCH CỰC
3 năm
6s đây mới lên xong máy đa nhiệm mượt hơn, pin dùng lâu hơn 30p, ngon lành ae nhé
dra.long10
TÍCH CỰC
3 năm
@crazysexycool1981 e ít khi lướt web nên ko để ý lắm cái safari nhưng mà 6s đến bây giờ vẫn còn hỗ trợ thì phải nói là Apple quá có tâm rồi :D
@crazysexycool1981 Thật ra thì em lên rồi, em hỏi xem ý bác ấy là như thế nào, còn em dùng thi thoảng nó lại mất mẹ nó thanh địa chỉ xong đơ luôn, phải tắt đi bật lại mí đc, cái nữa là lazada k mở đc.
@dra.long10 A thì ko thật sự thấy thích thú trước điều này, cái gì cũng có 2 mặt, thế nào tới đây khi bản OS15 final được ra mắt cũng sẽ ko ít người than phiền vì tình trạng lag giật khi update cho coi :D
@minhtuan9698 Đợi bản final sau này rồi lên tiếp vậy, giờ tạm sống chung với lũ chứ biết làm sao, còn nếu muốn thử các bản beta thì cứ lên thôi, giờ còn gì để mất nữa mô? 😄
iPhuc
TÍCH CỰC
3 năm
Lên làm cái gì, 12 promax còn chết lên chết xuống, mới downgrade về 14.6 nè. Còn 6s lên chắc quăng cái đt
@iPhuc Ai biết được, vì thấy có người ở trên chia sẻ rằng 6s lên 15 thấy đa nhiệm mượt, pin xài lâu hơn so với bản cũ 😁
tpe1893
TÍCH CỰC
3 năm
@iPhuc Đang bản beta chả thế
Kwang Le
ĐẠI BÀNG
3 năm
iPhone 6S mình chưa lên iOS 15 Dev Beta sợ nóng máy, hao pin, chạy chậm 1 tí. Ráng đợi bản chính thức iOS 15 rồi lên thôi
@Kwang Le Nên như vậy nếu ko muốn chấp nhận mạo hiểm với các lỗi vặt 👍
Gukuro
ĐẠI BÀNG
3 năm
6s plus ios 13 mà lag ác lun ae ơi, giờ vào youtube thoát ra đợi 3s mới lướt lên xuống đc, mở 3 app là bắt đầu bị reload, ram 2gb nó đuối.
@Gukuro Lên 14.6 mượt lắm nha bạn và nó giải phóng một phần bộ nhớ thiết bị nữa
1hoi1chai
TÍCH CỰC
3 năm
@Gukuro ios13 lag là phải r bro ơi. lên 14 thì đỡ hơn nhiều ak. 15 thì chưa test. đang sử dụng 14 đây 😃
cuongit2018
ĐẠI BÀNG
3 năm
@@HieuVM@ anh em lên bằng flash 3utools là nó còn dư bộ nhớ nhiều nếu anh em đang dùng 16gb thì nên flash bằng 3utools. bản này mượt có điều các bản 14 trở lên pin vẫn hao nhanh hơn 13 nhiều. thấy bản 14.6 có nhiều cái hay nên lên ai ngờ pin tệ. thao tác thì mượt mà rất ok
cuongit2018
ĐẠI BÀNG
3 năm
@1hoi1chai 13.7 ngon bác, pin trâu máy mượt chứ lag chi đâu. mình dùng trên ip6s giờ lên 14.6 thấy hối hận cái vụ pin không ngon lắm.
@Gukuro Nếu 1 trong 3 app đang mở là Safari thì thứ này hay bị re-load nhất 🤓
Lên mạnh sợ gì, nhưng đợi ra chính thức đã
@hawazz Chú đang xài 6s hay sao mà khẳng định chắc hơn đinh đóng cột rứa? 😃
unwrittlaw
TÍCH CỰC
3 năm
Tinh Tế lên đi rồi review cho anh em biết, chứ chuột bạch xong ko xuống đc thì mua máy mới à 😁
@unwrittlaw Tinhte toàn xài iPhone mới nhất thôi bạn, 12 thôi, cùng lắm 11 pro trở lên nha
@unwrittlaw Kể cả Tinh Tế có 6s & lên 15 thì cũng chả khẳng định được chính xác vì mỗi máy 1 tình trạng khác nhau, đâu phải máy nào cũng như máy nào? 🤓
@dangkhoa_2808 A nghĩ thế nào cũng có người xài OS cũ hơn, ko khéo mod mập còn đang xài bản SE cũng nên, chú quên mấy bài chia sẻ đó òi à? 😁
vuatocdoDN
TÍCH CỰC
3 năm
@unwrittlaw Bên Vật Vờ mua 1 con 12Pro để lên IOs 15 đó bác, chứ cũng không dám đem con máy chính 12pro max ra chuột bạch =))
baobin321
ĐẠI BÀNG
3 năm
IOS 15 này cho những máy 6S lên, rồi khoá bản cũ, rồi lag máy đi mua máy mới, k có tiền quay ra vay tiền, xoay sở, vay tín dụng đen, tiền lời ngày càng dâng lên, làm cho gia đinh tan nát, nợ nần chồng chất, nói chung bản này máy cổ đừng lên chỉ đc cái lag máy, thêm hệ luỵ vợ con, gia đình ly tán,……
baobin321
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Delicate14 Sao lại đựng đựng nhảy lên, như trúng tim đen vậy
@baobin321 AE đều biết đó là những lời nói vui mà, tuy nhất vẫn ít nhiều có ý đúng, 1 số người có vẻ nhạy cảm quá nên sửng cồ lên, ghê dữ 😁
Delicate14
TÍCH CỰC
3 năm
@baobin321 nên đọc kỹ nhé, như thế nào là nhảy dựng lên vậy, tất cả những ý Gato, nhay dựng, liệt kê tính xấu, chửi người chửi mình là do m nói chứ k ai nói nhé, t chỉ nói là k ai làm, nghĩ và nói như m đâu.
ăn nói như này mà cũng có thằng đồng ý thì t cũng đến chịu thằng đấy, đến mấy con seeder khốn nạn nhất tinh tế còn k thèm vào đồng ý
baobin321
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Delicate14 Nói thật với b, m dùng Ios + hệ sinh thái nó k phải là nhiều nhưng cũng lâu lắm rôi, cơ bản đủ đthoai+ tai nghe + đông hồ, m chỉ đăng lên cho vui còn seeder hay gì tuỳ b nghĩ, thiêt bị gì tên gì đổi tuỳ mình 😆))
Đợi hoàn chỉnh mới lên
@NhatLinhit88 Vậy thì đợi thôi, chắc qua vài bản beta nữa sẽ có bản final 😁
Để lên cho con ip7
OK E, đã thấy, hôm qua kiểm tra trên ipsw chưa thấy 👍
@crazysexycool1981 Ipsw để xuống ios là chính thôi chứ lên beta auto profilebeta mà tải thôi a
@Ngothien123 A trước nay dùng mỗi ipsw, đợt làm kỹ thuật vẫn hay vô đây để tải FW 😁
Gh0stS
ĐẠI BÀNG
3 năm
lên xong lỗi từa lưa lại phải xuống 😔
@Gh0stS Làm gì có đường xuống mà "phải xuống" hả thánh? 🤣
heeshun
TÍCH CỰC
3 năm
Lên để lag tung đít thì cứ lên, mình dùng XS thằng em X cùng IOS 14 đã thấy X lag lắm rồi =))
hunghung166
ĐẠI BÀNG
3 năm
@heeshun mấy ông này là do dùng quen rồi nên ko thấy lag chứ dùng lên con cao hơn xong quay lại là hiểu vấn đề ngay ấy mà bác 😁 cái này e từng trải qua rồi, nói chung lúc chưa lên đời thì vẫn thấy máy mình bất tử lắm
@hunghung166 Bao vụ đau thương mà bá tánh chia sẻ trước nay chả nhẽ AE vẫn chưa rút ra được kinh nghiệm cho chính mình thì sai quá 😁
Delicate14
TÍCH CỰC
3 năm
@heeshun dựng là cái chắc, mà ông nên bổ xung kiến thức xem là là gì nhé, chíp kém thì chậm hơn là đúng rồi, mở app chậm k phải là mở app lag nhé. mở chậm nhưng vào dùng nó k lag giật nhé,
hơn nữa t cũng nói là mấy app cơ bản thôi và nhẹ nhàng thôi.
và tôi cũng nói là 6Splus chậm hơn Xr, chậm hơn khi chuyển qua lại các app. khi load app, chậm hơn do chíp yếu chứ k phải là lag, 6S plus vào app rồi thì hầu hết k giật lag, như thế có ổn so với 1 cái máy 5,6 năm tuổi k
heeshun
TÍCH CỰC
3 năm
@hunghung166 Bác vào mà xem vẫn nhiều ông rất cải cố, trong khi mình có trên tay để so sanh cả 3 con =)), và khẳng định mình mua máy dựng trong khi máy mua của nhà mạng bên Nhật, bọn síp hài hước vãi =)).
Android thì mới nhất táng. Còn iOS thì ngược lại.
@Evolution X Sự thật đau lòng, mỗi bên 1 kiểu 😁
@Jen Minh Tri Nokia 8.1 lên 11 ngon lành. Dùng 2.5 năm pin vẫn nguyên 6-8tiếng onscreen (chơi game là 6 tiếng còn chơi Zalo Messenger thì 8 tiếng)
@crazysexycool1981 Có sao mình nói vậy. K đại diện được.....
@Evolution X Thì đó là thực tế mà chú, có người xài iOS lên thì vẫn thấy mượt nhưng cũng ko hiếm các trường hợp than phiền về mức độ hao pin cũng như độ lag giật so với trước lên update. Bên Android cũng rứa, cơ mà tâm lý người dùng Android vẫn thích lên hơn là dậm chân tại chỗ 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019