iPhone 7/7Plus sẽ không có nhiều hàng khi ra mắt, sẽ bán vào 16/9?

sonlazio
27/8/2016 0:48Phản hồi: 433
iPhone 7/7Plus sẽ không có nhiều hàng khi ra mắt, sẽ bán vào 16/9?
Thông tin từ evleaks cho biết iPhone 7iPhone 7 Plus sẽ được giới thiệu vào 7/9 tới và bán ra chính thức vào 16/9. Đây là những điều đã có thể dự đoán được. Trước đó chúng ta từng có thông tin máy sẽ ra mắt vào 23/9 nhưng thông tin từ evleaks có vẻ đáng tin cậy hơn.

Cũng trong một thông tin có liên quan khác, Nikkei cho biết khi ra mắt thì iPhone 7 và iPhone 7 Plus sẽ gặp vấn đề về nguồn cung, khi mà các thành phần mới như màng loa chống nước và camera kép gây khó khăn cho những nhà cung ứng trong thời gian đầu. Các nhà phân tích cho rằng số iPhone 7 và 7 Plus được sản xuất trong nửa cuối năm nay sẽ là 74 triệu máy, thấp hơn so với 84 triệu cùng kỳ năm ngoái.

Nikkei cũng nói thêm là Apple đã đặt hàng lượng chipset ít hơn 15% so với cùng kỳ năm ngoái, trong khi số tấm nền màn hình giảm tới 20%. Một nhà cung cấp lớn khác nói rằng Apple chỉ đặt họ 54 triệu thành phần cho chiếc iPhone mới trong năm nay.

Tham khảo: nikkei, evleaks, ảnh minh họa
433 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Xóa vạch nhựa thôi mà hiếm hàng nhỉ :3
tomcat007
TÍCH CỰC
8 năm
@shinnosuke9999 Và rồi mình cũng xoá vạch nhựa, bựa đến nỗi cái vạch cũng phải copy cho nó giống.
sslgvn
TÍCH CỰC
8 năm
@shinnosuke9999 có vạch nhựa hay không thì note7 có thôi xách dép hiệu năng 6s không?
@shinnosuke9999 chỉ có người không hề hiểu biết về gì về vật lý mới phát như thiá này😁 nói theo ngôn ngữ thông tục là cực ngu😕
note 7 cũng đang khan hàng
@thieutientieu mầu đen nó đang bị lỗi, nên đang sửa. còn mầu vàng hay bất cứ mầu gì cũng có nhé. nhưng nếu lỗi thì chỉ đổi mà đổi vẫn lỗi nó hẹn bao giờ thì cũng phải chấp nhận đó. khuyễn mãi 500. giá chỉ còn 16.500. fee ship toàn vịnh bắc bộ.
@Khánh Bee cháy hàng thật ông ơi, hqua tôi vừa lượn qua 1 vòng TGDD với FPT shop để thử Note 7 so sánh với 6S Plus xem cân nhắc lấy con nào nhưng chả chỗ nào còn hàng demo cả - nhắc lại là hàng demo cũng ko có nhé, hỏi nhân viên thì chúng nó bảo phải 1 tuần nữa mới có hàng Note 7, giờ đang hết sạch tất cả các màu
@xanyo1 Còn hàng mẫu ko ông. Màn hình có đẹp hơn chưa để tui nhờ ng trong công ty lấy 1 con 😆
@Khánh Bee ko có cả hàng mẫu mới điên chứ, bên FPT shop cái kệ trưng bày của Note 7 nó đang tạm thay bằng A9 Pro =))
Hàng hot chuẩn bị lên kệ rồi đây 🆒
(Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using Blackberry PASSPORT.se)
doctorina
ĐẠI BÀNG
8 năm
@crazysexycool1981 Hót quá dễ cháy nổ lắm bác
Chắc do ít người mua nên sx ít
rockievn
ĐẠI BÀNG
8 năm
Apple đã nói ip năm sau sẽ tốt hơn năm nay nên cũng đã dự đoán đc luợng máy bán ra. Bản thân ng xài 6s như mình cũng ko hứng thú gì lắm vs ip7 (có thể chỉ là 6se). Nếu ko vì những tiện ích và lười chuyển hdh thì chắc đã chọn note 7
rockievn
ĐẠI BÀNG
8 năm
@onlyu_2288 Mất công chuyển note reminder tin nhắn, call log, health, photo.. Chưa kể cài phần mềm.. Đã xài note 4,5 trc khi xài 6s và đã mất công 1 lần. Giờ nghĩ đến chuyển lại mà ngán
@rockievn chỉ mong nó đừng như kotex của việt nam là đc
Khang Dân
ĐẠI BÀNG
8 năm
@onlyu_2288 Cái đt thôi mà sao phải khổ thế! Android 6.0 xài không còn rác nữa nên không lag nữa!
@buihai Nghe ban noi mac cuoi qua di chinh xac luon o vn minh la vay song be ngoai nhieu o my minh thay ho chang care ban xai cai gi minh xai trai nghiem cho minh chu dau phai de ban lai dung la nguoi vn luon
hoasua800
TÍCH CỰC
8 năm
Quả note 7 ngon như vậy nên thím Cook giảm sản lượng Iphone 7 là đúng rồi.
@hoasua800 Sám sùng hy vọng cả năm mới bán được 15 tr note 7, trong khi Apple đặt hàng một phát trên 50 tr ip7
Cu nghĩ một võ sỹ quyễn anh cân hạng 70kg đi so bì với hạng 45kg để làm gì
A.R.R.O.W
TÍCH CỰC
8 năm
@Tho2015 Số lượng thị phần người mua Flagship có hạn, Sam tăng thì Apple giảm cũng hợp lý mà, còn tầm trung vs tầm thấp thì Sam nó trùm rồi. Apple cũng lấy hàng cũ 1-2 năm làm hàng tầm trung để bán. Tổng số lượng máy bán ra của SS cũng gấp 3-4 lần Apple cơ mà. =))
Apple có vẻ ko tự tin nhiều với bộ đôi iPhone 7 và 7s nên phải giảm sản lượng đặt hàng từ các nhà cung ứng.
JizinT
TÍCH CỰC
8 năm
Nhanh lên nào Apple !
Sợ tồn hàng hoặc sợ bị lỗi giống ip6 nên không giám sản xuất nhiều đây mà.
@Nguyễn Châu BR TIMCOOK là con buôn siêu đẳng mà, khi hắn lên nắm quyền Apple rất ít khi tồn hàng. nhưng rất tiếc hắn ko phải là một nhà công nghệ như JOBs. Dạo này thấy Iphone nhạt quá, đẹp thì cũng có, chứ ko phải là xấu, nhưng bọn nó xài trộm nhiều, bây giờ những con hao hao IPhone có cả đống, Iphone ngày xưa thành công là do có sự khác biệt. bây giờ chỉ còn cái iOS là ngon thôi, thực sự dùng Iphone rất thích, rất đơn giản dễ dùng, thằng em dùng chú oppo 1 năm rồi mà đến lúc vào fb bằng chrom mà loay hoay đéo biết down ảnh về máy thế nào
@Nguyễn Châu BR Thằng apple này chuyên chiêu trò săn Gà công nghệ đó . Nó làm được chẳng lẽ android lại ko làm được sao .nó ảo tưởng quá đi ...not 7 năm nay cho nó vét cửa cô bé nhé hj
@sakura4787 Download ảnh về dễ ẹt đối với android mà sao khó khăn vậy bạn?
@sakura4787 Khi nào ip nó bật đc 3g ngay trên màn hình chính thì lúc đấy hãy nói là dễ dùng. Còn thằng e bạn ko biết down ảnh từ chrome với fb về máy thì nó chẳng làm gì ngoài nghe gọi, nhắn tin cả. Còn ko thì nó quá gà mờ.
Chắc dự trước là người dùng đã mua Note 7 chăng 😁:D:D . Mong nó giảm giá mạnh đời cũ để có tiền hốt 1 em GRAY :rolleyes: . Có hóng thì chỉ hóng Macbook mới như nào thôi :p:p:p
MrTy85
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Khánh - BaMbOo Mình cũng đang hóng Macbook 2016 nó như lào... :D
@MrTy85 Mình cũng đang hóng. Tính lấy em mac air mmgf2 mà sắp tháng 9 rồi giới thiệu nên cố chờ
rockievn
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Khánh - BaMbOo Ip mà giảm giá mạnh thì bảo đảm nó sẽ mất khách nhiều hơn được, giá trị của nó cũng giúp nó định hình được trên thị trường Điện thoại hiện nay đó.
Dù sao đt cái nào tiên thì xài, đv tôi thì giá không phải quan trọng nếu ko mắc như Vertu, modabio .v.v mấy cái đó thì không dám rớ tới
Ruiz
CAO CẤP
8 năm
😁 ngon ra mua ngay
Mua bình sơn 20k về sịt cái mặt sau ip6 cho thành 1 màu là có ngay ip7, ip8, ip9 luôn...
Nguyen mau
ĐẠI BÀNG
8 năm
@rongxike Ý tưởng rất phong phú nha
iPhone 7 ra mắt, phần còn lại của thế giới di động trở về đúng vị trí của mình.

Cứ 10 ngày bán khoảng 15 triệu chiếc là ngon rồi. Note 7 lại ế chỏng vó.
@xxTKZ Đôi lúc mình cũng thắc mắc, tại sao lại cuồng như thế.
hoxuantu
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Khẩu trang xanh Hoang tưởng, ha ha.
guiqc
ĐẠI BÀNG
8 năm
@ducthinhtran2010 cũng chỉ là nick ảo câu view, gây war, gây chú ý.. --> ai có lợi nhất thì bạn tự suy nghĩ lấy. :rolleyes:
@guiqc Đành rằng là nick ảo câu view nhưng người viết cm ko lẻ ko có lòng tự trọng . Để người khác nói ra những câu như thế thì cũng nên xem lại tư cách của mình như thế nào. Tuy rằng trên diễn đàn này là ảo nhưng cũng thể hiện đc phần nào tính cách con người.
sdawhai1
TÍCH CỰC
8 năm
Đột phá về thiết kế là bỏ được 2 vạch nhựa chạy ngang vô duyên trên mặt sau. Còn lại giống 2 đời trước, chả thấy gì đẹp 😁
@sdawhai1 Đột phá á, thím nói thế khác gì bảo bọn thiết kế của apple giờ cùi quá rồi. đột phá nhìn còn xấu hơn cả 6. trên con 7 này camera kép cũng xấu đau đớn.
djcheat
TÍCH CỰC
8 năm
@Heroku trước kia lúc iPhone 6 đc review, kiểu nhiều ng cầm qua, phím cứng bị ám ám vàng v đen đen như chưa cạo phẻ ....
sdawhai1
TÍCH CỰC
8 năm
@Heroku Mình thì lúc mượn máy thằng bạn vọc thì kêu là đừng bấm nút tròn, bấm nút ảo ấy. Hỏi sao vậy? Sợ liệt nút home 😁
907948448
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Bảo An 1x hahahaha
nhà nghèo ko có tiền mua iphone , mà có tiền thì cũng mua note 7 cho rẻ ( so với ip7 ) :p !!!
May quá đã có sẵn 1 em trên tay 😆

@vaan009
Ai phôn tàu cũng chỉ chạy android thôi
@ETHANNGUYENPQ Giờ mới biết ip7 có hàng tàu rồi
@vaan009
Chắc có rồi bạn
dube1311
ĐẠI BÀNG
8 năm
không phải là xoá mà chuyển vị trí vạch nhựa
LYSM
TÍCH CỰC
8 năm
@dube1311 Xóa là đúng rồi thánh, trước 2 vạch giờ còn 1 vạch
bonggondkn3
ĐẠI BÀNG
8 năm
chỉ xét về mặt thiết kế thì note 7 hiện đang dẫn đầu. Không biết ip7 chính thức sẽ ra sao
khoa_90
TÍCH CỰC
8 năm
@bonggondkn3 Nó y chang cái 6/6s đó, khác ở chỗ là dời cái vạch sóng xuống dưới thôi
MasterPhuong
ĐẠI BÀNG
8 năm
@bonggondkn3
Bác dòm dick nó chưa ...
bonggondkn3
ĐẠI BÀNG
8 năm
@MasterPhuong ko biết bác nói đích của note 7 hay ip7 demo. Nếu là của note 7 thì hơi thiếu tinh tế cổng usb-c bị lệch xuống dưới.
bonggondkn3
ĐẠI BÀNG
8 năm
@khoa_90 cái đó thì thấy rồi còn phần camera kép và bỏ jack 3.5mm cũng ảnh hưởng đến ngoại hình của máy
@bonggondkn3 Bạn nói đúng nhưng dùng thì lởm mình vừa mua note7 và giờ đang rất ko hài lòng

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019