iPhone 7 sẽ bỏ camera lồi, bỏ luôn cả dải ăng ten xấu phía sau?

sonlazio
2/2/2016 22:51Phản hồi: 199
iPhone 7 sẽ bỏ camera lồi, bỏ luôn cả dải ăng ten xấu phía sau?
Kể từ iPhone 6, camera của iPhone bị lồi lên và làm nhiều người khó chịu. Cũng kể từ iPhone 6, mặt lưng chiếc điện thoại này xuất hiện thêm những đường ăng ten làm cho thiết kế của máy trở nên xấu đi đáng kể. Có vẻ như Apple sẽ giải quyết được cả hai bài toán khó đó trên iPhone 7: dự kiến một module camera nhỏ hơn sẽ được sử dụng để giải quyết vấn đề camera lồi và Apple đã tìm ra cách để bắt sóng tốt hơn mà không phải chạy dải ăng ten ở mặt sau.

Trên iPhone 4/4s/5/5s, Apple đã thiết kế mặt sau bằng kính và sử dụng những đường cắt ăng ten ở cạnh bên trong khi iPod touch và iPad thì dùng một khu vực riêng trên đỉnh máy để bắt sóng. iPhone 6 và 6s chuyển sang nhôm ở cả mặt trước và sau nên sóng rất khó đi qua, do vậy nó phải tồn tại những đường ăng-ten rất xấu ở mặt sau.
iphone_7_render_mr.jpg Ảnh minh họa
Ngoài camera lồi, ăng ten thì iPhone 7 dự kiến sẽ cho jack tai nghe 3.5mm nói lời tạm biệt. Ở một góc độ nào đó thì đây là một nâng cấp tốt cho chất lượng âm thanh nhưng nó cũng sẽ làm cho nhiều người phải mua tai nghe mới hoặc một bộ chuyển đổi từ tín hiệu số sang analog (DAC) không hề rẻ nếu muốn sử dụng các tai nghe cũ đang có.

Người ta tin rằng tai nghe ra mắt cùng lúc với iPhone 7 sẽ là tai nghe không dây, và có khả năng rất cao tai nghe đi kèm sẽ tích hợp thêm tính năng chống ồn.

Tham khảo: MacRumors
199 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Kiể minh họa kinh dị quá :d apple chắc vẫn giữ thiết kế ip6 sửa lại chút cho đẹp. Ý tưởng đã hết. H chỉ còn nâng cấp.
@Juventin! Từ S1 đến S6 và S6e có thấy giống nhau ko hả isheep?
Trong khi cả lố từ ip2 đến ip6 được mấy thiết kế?
Chưa kể Samsung nó có bao giờ nhai lại kiểu 6 thường 6S. 3 thường 3S. 4 thường 4S v.v... ko ?
isheep chửi xéo apple à?
thienbrand
TÍCH CỰC
8 năm
@ducngock Đã gọi là 4 s 5s 6s nghĩa là nó là bản nâng cấp của 4 5 6. Bản nâng cấp thiết kế ko giống vậy giống ai? Giống dép tổ ông đụt lỗ như S5 à

Apple một khi lên đời có bao giờ nó giống nhau ko 😆))))

Làm sao bằng những thằng lên đời 3-4-5-6-7 mà mặt sau giống cái em gái nó tới 80%??!!!

@thienbrand nhìn mấy cái cảm biến + flash xung quanh camera mắc cười ghê, chạy xung quanh cái camera rồi nhập lại thành 1 =))...
@thienbrand Khunh hướng thiết kế
theblues
TÍCH CỰC
8 năm
nhìn thế thì mặt lưng nó lại hơi trơ trọi, có vẻ ko đẹp như dải ăng ten ý chứ 😁
thế vẹo nào mình lại thấy camera lồi với dải ăng ten lại đẹp hơn cái hình minh hoạ nhể 😁
@voldemot lý do bạn thấy xấu có thể là quen nhìn với cái ip 6 rồi, có thể khi nó ra, nhìn quen sẽ thấy thích hơn 😃
Đệch, xấu do cái đường vạch cong chứ có phải do đường vạch thẳng đâu, bỏ kiểu này nhìn còn thảm họa hơn nữa. Làm vạch sóng kín đáo như Samsung là đẹp nhất. Ai người ta làm cái vạch sóng cũng tinh tế, có thằng Apple này làm nhìn thô kinh dị, Steve Jobs mà còn sống chắc cào nát mặt Tim Cook rồi.
@nguyenfenice ngụy biện . Galaxy A8 chắc lưng bằng kính ?
@ducngock Nhưng cũng k0 phải là nhôm nguyên khối okie, khỏi bắt bẻ=)))
lemanh.btl
ĐẠI BÀNG
8 năm
@ndl894 đ/c khó tính quá. tôi thấy thiết kế đẹp, sang, kim loại, chắc chắn là OK rồi. bán ve chai hay sao mà fai full nhôm với nguyên khối
@lemanh.btl em đang dùng full nhựa nên ko có ý như bác nói, chẳng qua là có đ/c chê iP làm dải nhựa bắt sóng ko đc tinh tế như ss, mà bác nào đấy lại cho là ss nhôm nguyên khối nên em mới nói vậy thôi, em đang dùng Mi-Lu vỏ nhựa nguyên khối bác ạ 😁
Nếu như thế mình sẽ kinh doanh thêm khoản da dán lưng.kkk
Vì nhiều thím sẽ tìm để che đi cái phần mặt lưng chơ chọi...
@lengochai8392 Bạn kinh doanh cái miếng dán gương đó, đảm bảo bán chạy
Mr_Son
ĐẠI BÀNG
8 năm
Xấu vãi.
Photoshop ko kĩ kìa,còn dư chút màu trắng của dải angten,kém😕
@ZaiSaiGon cậu này để ý hay đấy
Đệch, iphone 6 thì giống ka ve mặc áo hai dây, còn hình trên thì thấy ka ve đang cởi đồ
daucotichtru
ĐẠI BÀNG
8 năm
@carddienthoai.com 😁
Thế thì ai biết đây là iphone nữa?$! 😁 và lại là xu thế :3
Đệch, ....giấy bút đã sẵn sàng 😁
@Giàng A Lúa bán 5s đc nhiêu?:p
Vote bỏ mấy dải nhựa và làm theo kiểu của HTC A9.
tuyetson98
TÍCH CỰC
8 năm
dự là có 1 số thánh vô tưởng hình đó là iphone 7 và ném đá quăng bom đây
Sẽ bị chửi , nhưng sang năm tất cả đều làm theo con đường Apple chỉ ra 😁
@dmt4ukhw4 nhảm nhí và kém hiểu biết vãi,cái vụ dải nhựa này có hãng nào làm theo đâu (trừ mấy hãng tàu,cái này apple làm theo htc)
cmt theo kiểu hùa theo 1 lũ vậy
galaxytab2
TÍCH CỰC
8 năm
@dmt4ukhw4 Cứ xem doanh số bán ra sẽ biết ấy mà
Đệch giá 6S sẽ còn 1 nữa...😁:D:D
@BB VietNam IPhone 6 có ai làm theo đâu 😆
camera lồi nhìn hay mà, đặc trưng của ip6 có gì đâu phải bỏ, ip7 bỏ dải phân cách nhìn thô quá thể
Ủa, iphone cũng có camera lồi à? Vậy mà mình chưa nghe ai chê nó, toàn chê của SS. Chắc ifan đông quá.
Razor11
CAO CẤP
8 năm
@thanh.vohong Người ta chê ip đầu tiên đó thím
@thanh.vohong xin lỗi bạn chứ mình mới chỉ thấy samfan quăng đá ifan vụ camera lồi này thôi 😆), mình fan win nhé 😃))
@Hanzoky Cam lồi trên ip nếu nói xấu thì còn nghe đc, vì mỗi ng 1 thẩm mĩ, có người thấy xấu có ng thấy đẹp. Ok. Chứ bảo nó giống cái cam lồi chà bá của SS chỉ có ông nào mắt có đờm mới nhìn đc vậy
Hanzoky
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Beng-Pr0 thánh ah, tớ nói là nói cái khiếu thẩm mỹ của Tim Cook làm mất vẻ hoàn mỹ trước nay của IP, ko chấp nhận đc cái kiểu khiếm khuyết đó, năm rồi vẫn mua tổng cộng 5 cái 6, 6s cho bạn bè, nhưng cho mình thì ko nhé DISLIKE. Chờ 7.
Cứ iphone ra là đẹp mặc định. Các bác thấy xấu là do thẩm mỹ kém hoặc chưa theo kịp thôi 😁
Dimita
ĐẠI BÀNG
8 năm
Nhìn nó cứ cảm giác có gì đó không đúng 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019