iPhone 7 sẽ ngắn hơn, rộng hơn và dày hơn một chút so với iPhone 6s?

sonlazio
6/7/2016 23:33Phản hồi: 224
iPhone 7 sẽ ngắn hơn, rộng hơn và dày hơn một chút so với iPhone 6s?
Tất cả các thông tin chúng ta biết từ trước đến nay cho biết iPhone 7 sẽ có thiết kế không khác so với iPhone 6s, tuy nhiên từ một bản vẽ mới nhất thì cho rằng chiếc máy mới sẽ ngắn hơn về chiều dài, rộng hơn về chiều ngang và dày hơn một ít, tức "mập hơn và bè hơn".

Bản vẽ này được dựa trên một bức hình bị lộ gần đây, bức hình mà rất khó để chúng ta có thể xác định độ tin cậy của nó. Các điểm khác biệt có thể kể đến:
  • Phần camera được thiết kế lớn hơn, đặt sát mép máy hơn cho thấy Apple đã thiết kế lại không gian bên trong
  • Không thấy sự xuất hiện của jack tai nghe 3.5mm
  • Dày 7.15mm thay vì 7.1mm trên iPhone 6s
  • Rộng 67.06 thay vì 67.1, khác biệt rất nhỏ
  • Dài 138.29 thay vì 138.3mm, khác biệt cũng rất nhỏ.
Có lẽ với những khác biệt trên thì iPhone 7 vẫn sử dụng chung phụ kiện được với iPhone 6s, chúng ta hãy cùng chờ xem

iPhone7LeakTNW.jpg iphone-7-1.png iphone-7-2.png iphone-7-3.png
Tham khảo: TNW
224 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ngocultra
ĐẠI BÀNG
8 năm
K đẹp
nên làm khác đi như cách mà Job đã làm
romero
TÍCH CỰC
8 năm
Ủng hộ bỏ cổng tai nghe cho đỡ vướng víu
HuuLuanvt
ĐẠI BÀNG
8 năm
@romero Bỏ nhưng chuyển qua cổng lightning bạn ạ
shakimaru
TÍCH CỰC
8 năm
@lehunghmu Mia bỏ đi thì vừa sạc vừa nghe nhạc như nào. Càng khó chịu
@BengPr0 Đọc lại cái bài mình quote cái, ông kia nói vừa sạc vừa nghe thì t mới đáp lại lời nói đấy
@romero Vậy bỏ lỗ 3.5mm thì vừa sạc vừa cắm tai nghe được à?
anh_pc
ĐẠI BÀNG
8 năm
Nhìn tởm hơn cả iPhone 6 ở cái dải ăng ten, cứ vòng vòng vèo vèo, thiết kế thì vẫn thế ma nó mua
SteelBird
ĐẠI BÀNG
8 năm
@vnstockguru Bạn lý luận hài thật việc in stock hay không rõ ràng không nói nên điều gì cả.
Tôi không rõ bạn có giả ngu hay không tôi sẽ làm rõ 2 điểm sau đây:

- Thứ nhất trang web của SS của giới thiệu hàng chính hãng mà nó phân phối ở nước đó, không có chuyện nó giới thiệu hàng xách tay hàng nó không phân phối. VD: như note 5 không có giới thiệu trên web của SS UK, Đức, Pháp. S6 active có trên SS US không có trên SS VN v.v... Nên nó hiển thị in stock hay không cũng không có nghĩa gì cả. Nó giời thiệu thì tức là nó có bán ở đất nước đó.

- Thứ hai tuỳ mỗi nước mà có sự hiển thị khác nhau SS US khác SS UK.
@SteelBird Tất cả mới dừng lại ở suy diễn theo kiến thức, thông tin, cách hiểu cá nhân thôi. Và tất nhiên là mục tiêu cá nhân.

Bạn dựa vào website.
Mình dựa vào format website quen thuộc nhất và tuyên bố của SS.
dohoiah
TÍCH CỰC
8 năm
@ragefighter Về ifan thì chưa chắc, chứ cứ có bài về Apple thì sẽ có một bầy antifan vào xỉa xói đúng tính chất "ch...ó cắn theo đàn".
Tú Chanel
ĐẠI BÀNG
8 năm
@dohoiah lũ sàmphone chắc cũng ít đàn quá nhỉ 😆
vythanh168
ĐẠI BÀNG
8 năm
Ngắn hơn thì tin. Rộng hơn thì không tin.
ntnguyen4
TÍCH CỰC
8 năm
Cụm camera thấy lớn hơn, để hóng chất ảnh năm nay coi sao
Hirano_machi
ĐẠI BÀNG
8 năm
Giữ nguyên kích thước vỏ như đời trước, chỉ cần làm mỏng viền thì iphone 4.7 sẽ tăng lên 5.1 inches- cạnh tranh trực tiếp với Galaxy S7, 5.5 sẽ tăng lên 5.7-5.8 inches- cạnh tranh trực tiếp với Note 7.
@hqchung iPhone 7 làm sao màn hình 5" được, vẫn 4.7" thôi. Với kích thước này mà 5" thì máy ko có viền màn hình luôn rồi 😃)

Mà Apple hiện tại sẽ ko thay đổi kích thước 4.7 đâu vì nó liên quan đến việc đồng nhất độ phân giải và tối ưu app store nữa. Thế nên con SE màn vẫn 4" như iPhone 5s là vậy 😃)
thienbrand
TÍCH CỰC
8 năm
@Khánh Bee Tỉ lệ của iPhone 4" và 4,7" và 5,5" là 71:40 (~16:9). Thế nên nếu muốn cái iPhone 5" vẫn có cách, nhưng nếu vẫn sắp xếp linh kiện như vầy máy sẽ dày hơn 1 tí. Nhưng sắp tới bỏ tai nghe nên viền máy có thể sẽ mỏng hơn.
@thienbrand Bạn hiểu sai ý mình rồi, đọc lại chút nhé. Tất nhiên nếu làm viền mỏng đi thì màn hình sẽ lớn lên.

Ý của mình là Apple hiện tại ko thay đổi kích cỡ màn 4.7". Nếu viền mỏng đi thì máy sẽ nhỏ gọn hơn thôi. Apple luôn làm theo 1 chuẩn nhất định và hạn chế thay đổi độ phân giải tuỳ tiện để các app đc tối ưu nhất. Hiện tại họ đang chọn 2 kích cỡ 4.7" và 5.5". Tương lai có thể họ ra con to hơn sẽ là độ phân giải lớn hơn nữa.
thienbrand
TÍCH CỰC
8 năm
@Khánh Bee thực ra màn to hơn làm vẫn được vì miễn vẫn cùng tỉ lệ màn thì app nó vẫn tối ưu. Miễn cùng tỉ lệ thì dev làm không khó đâu :v
Đang xài 6s nên ko quan tâm vì vẫn chưa chán 6s
Chạy đua nhanh quá đi thuê điện thoại
Mua về lại có xài hết tính năng đâu
Na Xanh
ĐẠI BÀNG
8 năm
@nguyenvanhuy16a Mình lại thích 5s hơn vì nó nhẹ .cầm phù hợp tay vs chệ e dân cong sở hơn >:
tính năng cũng hay mà bjo lên đời 7 loạn ..1 vài năm sau ko khéo lại lên đoi 10
1. Làm sao bỏ được cái dải ăng vòng kia đi không thì để như 6s làm mỏng đi. Nhìn thế mất cân đối
2. Ủng hộ dày hơn pin dung lượng 3k5 bản 5.5 thì quá tốt
3. Thấy phần đuôi bỏ 3.5 nhìn đẹp nhưng thường thì ít ai coi đt mà nhìn ở đó, đa số trước sau đẹp là được
4. Hy vong ram 3GB, 4GB nữa thì ngon
Bỏ cổng 3,5 mm thật rồi. Hóng sang năm xem các hãng khác có bỏ không?

Để cái vòng anten là hợp lý, chứ bỏ đi người tiêu dùng lại nhầm hàng Tàu. iPhone chạy Android giờ quá nhiều...

Apple chắc để hết vào năm 2017 với iPhone 7s hoặc 8. Kỷ niệm 10 năm iPhone ra đời.
@Trịnh Đình Quang Anh có máy bỏ 3.5 từ lâu lắm rồi nhé
@Trịnh Đình Quang Anh Bỏ đi giống ip tầu thật. Cho nên 3 năm nay có giám bỏ đâu mai nó giống tầu lại bị kiện ăn cắp giờ nên cứ thế hưởng thụ đi
MrActor
TÍCH CỰC
8 năm
Nhìn ảnh nay hoàn thiện tốt chắc 90% là Ip mới sẽ có hình dạng ntn rồi. Chờ xem bản plus có gì hót ko.
Ngắn hơn 1 tí rộng hơn 1 tí để thỏa mãn chiều dài < 2 lần chiều ngang.
Cuối cùng tiêu chuẩn mình mong muốn từ thời iPhone 5 mơi1, giờ mới chịu áp dụng với smartphone sẽ bắt đầu từ iPhone 7 và đổ bộ các smartphone khác
Quan trọng là trãi nghiệm người dùng đẹp xấu không quan trọng nhé 🆒
@hsdhnh trải nghiệm mà xấu hay đẹp ko quan trọng ?
nminhcuong
TÍCH CỰC
8 năm
@hsdhnh Vậy thì chả còn lí do gì nâng cấp từ 6 lên 7 cả 😔
db9911
TÍCH CỰC
8 năm
@hsdhnh chuẩn rồi, cứ apple là đc
@nminhcuong Vấn đề có tiền hay ko thôi, iPhone 6 phần cứng cũ rồi => chậm, ko có 3d touch => ko tối ưu với iOS 10. Nên vẫn phải lên đời, đời sau có bao h tệ hơn đời trước 😆
ngắn hơn ,hẹp hơn chứ làm gì rộng hơn đâu ad ơi. chắc viền mỏng hơn
iPhone8 sẽ giống như SS7E, đó là điều chắc chắn, bác nào cá với em chầu nhậu nào ?
ilove1520
TÍCH CỰC
8 năm
Mới cầm còn S6 của bạn dùng thử 1 ngày, vẫn chậm chậm giật giật như ai. Đúng là nản cho cái hđh android. Đúng là chỉ có iphone là xài phê nhất mặc dù nó quá đóng nhiều khi gây ức chế
Rex JYJ
ĐẠI BÀNG
8 năm
@xaxkilloxax Nghe có vẻ ảo ảo. Chứ mình cũng đã dc cầm thử s6 rồi, hàng cao cấp mà thế thì ai dám mua. 😃
@Rex JYJ Mình dùng sao thì nói vậy thôi... chắc tại tính xấu ko kill app của ios sang android không hợp. Hoặc cơ chế đa nhiệm thực như các bạn hay nói của android dẫn đến tình trạng đấy thì mình không biết.
Hiểu biết của mình dừng ở mức dùng lag với không lag thôi.
À chính xác con của bà chị mình là s6e nhé 😃
ilove1520
TÍCH CỰC
8 năm
@Rex JYJ Uh dc rồi s4 của bạn là nhất
Rex JYJ
ĐẠI BÀNG
8 năm
@ilove1520 Theo ý bạn thì nó là nhất, mình cũng chả bảo nó là nhất. Nó mà là nhất thì cũng chả đến Iphone hay sony htc,... làm gì. 😃
Xin làm viền màn hình mỏng hơn dùm cái, thiết kế vậy cũng được như mà cái viền màn hình nó dày quá, + viền trên viền dưới nữa, mong lắm nó bớt dày
@eochanghynt Viền màn hình mỏng hơn 0,04 mm còn gì bác ? Đột phá công nghệ đấy, phải mất 2 năm để giảm được 0,04mm đấy, dễ dàng gì đâu
@p.a.tuan về cơ bản cục home to quá nên muốn máy nhỏ hơn cũng khó
😁 Ngắn lại tức là copy dt android.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019