iPhone 8, 7s và 7s Plus cuối cùng cũng có sạc không dây?

Duy Luân
9/2/2017 23:14Phản hồi: 128
iPhone 8, 7s và 7s Plus cuối cùng cũng có sạc không dây?
Nhà phân tích Ming-Chi Kuo cho rằng iPhone 2017 sẽ có sạc không dây, một chức năng được người dùng iPhone chờ đợi từ lâu, và không chỉ có iPhone 8 mà cả 7s và 7s Plus cũng có. Ông không nói rõ tính năng này sẽ được Apple tích hợp như thế nào nhưng hiện công ty đã có Apple Watch sạc không dây nên việc mang công nghệ tương tự lên điện thoại không phải là vấn đề quá lớn. Cơ chế hoạt động có lẽ cũng giống như các điện thoại Android hay Windows 10 Mobile: một cuộn cảm nằm trong điện thoại, một cuộn trong đế sạc, khi chúng nằm gần nhau sẽ phát sinh năng lượng do hiệu tương cảm ứng điện từ. Cũng cần nói thêm rằng Bloomberg từng được kể cho nghe về một công nghệ sạc không dây mới mà Apple đang phát triển cho phép sạc điện thoại ở khoảng cách xa hơn hiện nay, hãy chờ xem sao.

Mới hôm qua chúng ta nghe nói iPhone 8 có thể được gọi là iPhone X, sử dụng màn hình 5,8" OLED, vỏ thép không gỉ và không còn nút home cứng. iPhone 7s và 7s Plus cũng xuất hiện trong năm nay để nâng cấp cho iPhone 7 và giá bán rẻ hơn iPhone X.

Nguồn: MacRumors
128 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Smowtion
TÍCH CỰC
7 năm
Gia cát dự hay tin lá cải vậy
Tất cả tính năng tốt nhất cho đt hiện tại sẽ có trong ip8
Chờ xem ( để mua chứ ko phải để copy như ai đó )
@Tho2015 tụi seeder không thích điều này 😁
vuquangns
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Tho2015 Quá muộn so với qui định. Gọi là ăn theo
@Tho2015 Mua đi, lẳng lặng mà làm, như phong cách người Nhật ấy! đừng khua chiêng gõ trống !oke.
@phongba046 Thằng đó nó mà show đc cái hóa đơn mua 7 hay 7+ tôi làm con cho bạn.
@Tho2015 Cái sạc không dây chả copy thì là gì ? =)))
Điều gì đến cũng phải đến mà, trước sau cũng phải trang bị để đáp ứng nhu cầu của người dùng thôi
(Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using Blackberry PASSPORT.se)
willxlazy
TÍCH CỰC
7 năm
@crazysexycool1981

(Gửi bởi Willxlazy từ điẹn thoại NOKIA 1280 , CPU rồng 8 con 3.0 Ghz, DAM 69Gb, màn 9K pin 6996mA)
từ thời Palm Pre gần chục năm trc có sạc ko dây và tới hiện tại những máy bây giờ vẫn ko hiểu làm sao có thể vừa sạc vừa dùng đt dc . thói quen của người dùng là trừ khi đi ngủ quẳng sạc đó ko đụng tới chứ mà ban ngày toàn vừa sạc vừa dùng . mầy chị mấy cô toàn hây vừa cắm sạc vừa chơi FB lướt xem quần áo buôn dưa lê các kiểu, mấy a vừa cắm sạc vừa chơi game v.vv vậy chả nhẽ vừa sạc vừa cầm cả cái bàn sạc ko dây to oành lên ah ?=]] hay là ngày sạc có dây đêm ms quẳng lên bàn sạc ko dây ta =]]]
@palmtj27 Chả phải 2 năm trước Sam đã có sạc không dây tích hợp sạc nhanh ?
i cừu tìm hiểu thêm thông tin đê.
Nhớ là khi apple ra mắt sạc không dây nó lại vả vào mồm cho cái tội thích phán bậy
@smart phone thực ra bjo chỉ cần cắm 10' là cũng có gần 50% rồi 😃
@palmtj27 sạc k day có QC bạn ạ, đần độn thì đừng thưa thốt
smart phone
ĐẠI BÀNG
7 năm
@palmtj27 Nữa ngày ở đây là nữa ngày làm việc chứ lúc đi ngủ thì tính tới làm gì vì lúc đó đâu dùng đến điện thoại. Và nữa ngày làm việc của mình là 8h sáng đến 13h chiều bác ah khpảng 5h đồng hồ.
còn về công việc là do bác LẠM DỤNG đt quá thôi. Khi ở văn phòng công ty mình dùng desktop cho các ứng dụng mail, zalo, sms, facebook, skype (một bàn phím cơ + 1 màn hình to dùng không sướng hơn ah) . Khi không ngồi tại bàn làm việc mình mới dùng các ứng dụng đó trên điện thoại. Nó cũng tạo cho mình thói quen ko phải lúc nào trên tay cũng dín với cái điện thoại.
E ủng hộ apple... Ip8 hay ipX j e cũng xin góp 1 e, và seeder cho nh ng cùng theo😃
@nguyenfenice Bác cho em hỏi ké là iP 6 bản QT của em đang chạy ios 9.2 giờ muốn lên ios 9.3.5 thì có được không hay phải Jb mới lên được, chứ update theo OTA trong máy thì em thấy nó lên ios 10 luôn mất.
Em có đọc nhầm không : vỏ thép không gỉ ?
Nếu có thì thật đáng hóng hơn cái sạc không dây kia nhiều 😃
@NTLK9 có cai l gì đâu mà đáng. ip4 cũng thép đó mà
cuibap035
TÍCH CỰC
7 năm
@NTLK9 hình như thép có từ thời ip4 và 4s rùi mà bác
@cuibap035 Nhưng nó bị thay bằng nhôm trong mấy đời gần đây rồi bác ạ, em vẫn ấn tượng với độ bền của thép.
ky_kisken
TÍCH CỰC
7 năm
Ra 8 còn ra 7s với 7s Plus. Không tin là Apple ra kiểu này.
ca này căng, lúc nào cũng đem đế sạc kề bên
tuandepzai82
ĐẠI BÀNG
7 năm
Thế thì nhiều iphone vào cùng 1 phòng thì sạc chung 1 cái sạc có được không nhỉ, khỏi phải cắm nhiều sạc 😆
@tuandepzai82 Thế về hỏi gấu bạn xem có cho một lúc nhiều anh sạc đc ko đã, nhớ là 1 lúc nha 😁 :D :D
Đùa chứ !
maz9717
CAO CẤP
7 năm
klq nhưng sạc không dây mình thấy đã có trên con samsung galazy s6e cách đây 1năm rồi.mà bh mới có trên iphone?

p/s: 1 bạn nam ifan đã bày tỏ quan điểm
buihai
CAO CẤP
7 năm
@maz9717 Thật ra là gần 2 năm 😃 Tháng 6 2015 nhé

Tính đến lúc ra iP8 thì đã là hơn 2 năm Apple mới bắt chước xong, hơi lâu nhưng chậm mà chắc.
buihai
CAO CẤP
7 năm
@raudien Nếu tính thế thì thằng Pồ mất 8 năm cơ à =)
Năm nay tung tin đồn lung tung sớm thế nhỉ mới T2 mà ^^
Sáng Tối
ĐẠI BÀNG
7 năm
Không thể tin apple ra nhiều sản phẩm 1 lúc như vậy dc. Còn đâu là apple ngày xưa chỉ 1 sản phẩm. Nhiều quá đâm loãng :3 cơ mà dc cái hệ điều hành và hệ sinh thái ngon. Đt h hãng nào cũng bão hoà rồi. Xem ai làm tốt hơn thôi
minoan
CAO CẤP
7 năm
@Sáng Tối điện thoại bão hoà từ cách đây 10 năm rồi bạn ạ
sky37
ĐẠI BÀNG
7 năm
IP 7 vs 7 plus phải ko Mod?? Chứ 7"s" là mệt vs hướng đi của anh táo àh
JizinT
TÍCH CỰC
7 năm
Chỉ cần ngon hơn,viền mh nhỏ hơn chứ ko cần sạc không dây. Có thêm skd tăng thêm 300$ nữa thì bỏ moẹ 😃
woooooooooooooooooo. đó là một đột phá trên iphone. dự là rất nhiều hãng sẽ copy và chạy theo xu thế này😁:D:D
hungletan
ĐẠI BÀNG
7 năm
@nguyenmanh287 Một Fan cuồng nguy hiểm cho hay
Minh chỉ cần giá IP 8 xuống còn 200 USD , không cần sạc không dây làm gì 😃
Chắc là sẽ có chuẩn sạc riêng và mua thêm dock sạc của apple 😁
Giải pháp ấy hả? Bán ra 1 cái dock sạc, 1 cái case cắm được vào cổng Lt và có sạc không dây, bán ra 1 cái phụ kiện sạc không dây cắm vào Lt
Đơn giản =))
Ca nhân Minh ít khi sai cái này nhất nên có hay không chăng quan trọng lắm, nhiều khi hay sài luc sạc pin, trừ luc đi ngu là bỏ lên dock thôi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019