iPhone 8 sẽ có 3 model, 1 model dùng OLED 5,5", camera kép vẫn dành riêng cho Plus, thiết kế kính?

Duy Luân
15/11/2016 20:28Phản hồi: 313
iPhone 8 sẽ có 3 model, 1 model dùng OLED 5,5", camera kép vẫn dành riêng cho Plus, thiết kế kính?
Công ty nghiên cứu KGI cho rằng thế hệ iPhone năm sau sẽ có 3 model: LCD 4,7" camera đơn, LCD 5,5" camera kép và OLED 5,5" camera kép. Hai model sử dụng máy ảnh kép vẫn được liệt vào dòng Plus, chiếc còn lại chỉ thuộc dòng iPhone thường. KGI không giải thích vì sao Apple chọn ra mắt hai model có cùng kích thước màn hình nhưng lại sử dụng hai loại tấm nền khác nhau vì rõ ràng điều này sẽ khiến khách hàng khó chọn lựa hơn, việc quản lý chuỗi cung ứng và sản xuất cũng khó hơn, chưa kể giá thành tăng lên. Biết đâu bản OLED 5,5" sẽ là chiếc iPhone 8 viền siêu mỏng mà chúng ta được nghe nói tới trước đây?

KGI dự đoán thêm rằng iPhone 8 có thể sẽ quay trở lại thiết kế kính giống như iPhone 4/4s sau một thời gian dài dùng vỏ nhôm nguyên khối. Ý tưởng đó là khách hàng thích vẻ bóng bẩy của chiếc iPhone 7 Jet Black, tuy nhiên nếu tiếp tục dùng kim loại thì sẽ dễ bị trầy hơn so với kính cứng (bù lại kính dễ vỡ hơn).

Xem thêm: Màn hình MicroLED là gì và tại sao Apple muốn nó trên iPhone mới?

Nguồn: 9to5Mac
313 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đồn tầm này thì còn lâu mới tin được 🆒

P/s : Khả năng cao 3 model là iPhone7s, iPhone7s Plus và iPLimited để kỉ niệm 10 năm ra mắt iPhone !
@Nokfev Chuẩn ko cần chỉnh.
@Nokfev Iphone Limited hahaha bác làm em buồn cười quá
@Hưng Xì Bo Cười hở mười cái răng 😁
Cứ ước mơ đi. Rồi cái viền lại siêu dày cho mà xem
metoy0u
ĐẠI BÀNG
7 năm
@secuma thánh ở đâu vậy nhìn thấy note7 chưa ??????
@metoy0u
😁:D đang nói iphone. Lôi note7 ra làm chi :D:D viền ip mới dày mà
KK8128
ĐẠI BÀNG
7 năm
@secuma ip viền dày wá...chiếm diện tích màn hình wá...
Salad89
ĐẠI BÀNG
7 năm
@metoy0u năm nào apple trước khi ra điện thoại đồn ầm lên. Rồi sửa nhỏ giọt lấy tiền.
tungtuy
ĐẠI BÀNG
7 năm
Chán rồi
Nupanachi
ĐẠI BÀNG
7 năm
mặt tiền cái 😁
Mặt sau của iPhone 8 chắc không phải kính mà là gốm.
jonathan_ive
ĐẠI BÀNG
7 năm
@trung76 mình cũng nghĩ là sẽ có ip vỏ gốm, có thể là sẽ có cả bản vỏ kính và vỏ gốm song song.
@jonathan_ive Mặt trước của iphone chắc là hóng con ipad 2017 ra là đoán được thôi. Lâu nay mình để ý thấy nhiều cái ipad có trước là y rằng iphone cũng sẽ có theo.
Tin đồn thi IP lúc nào chả đẹp như ngọc trinh. Đến lúc ra mắt thì chỉ như hồ ngọc hà thôi. Nói chung chả tin dc
@anh cô đơn Hồ Ngọc Hà đẹp hơn Ngọc Trinh mà. Ngọc Trinh mặt quê lòi 😆
@anh cô đơn fan hà thiên lộn đông vãi chưởng!
mình nghĩ bản oled chắc sẽ ế
@Kho Phim Chấm TV bản oled làm viền siêu mỏng kiểu bản kỉ niệm 10 năm ý.2 bản kia là bản thường
@chàng trai cô đơn 95 Nhưng màn hình oled màu tởm với rỗ cực kỳ. 2k oled mà còn rỗ hơn Full HD ips. Đâu phải mỏng là hay đâu. Mỏng quá lại dễ cong thì mệt
@Kho Phim Chấm TV Có nhiều nguoi nói không phân biệt đuoc đâu là 2k , đâu là FullHD. Bạn thấy 2k ro????? Bạn gioi quá.
@Kho Phim Chấm TV Không phải máy mỏg mà viền mỏng. Kiểu như mi mix ý. Được thế là vui lắm rồi.
mog
TÍCH CỰC
7 năm
năm ngoái cũng bảo sau 2 năm chung một thiết kế, iphone 7 sẽ có thiết kế đột phá.... Vâng ạ, thật là may, năm nay vợ em nó ko đòi nữa.
@bumbum2010 ios chắc em xài từ ip4. Jai, unlock các kiểu. Chắc em cũng chả có lạ gì đâu bác. Em đâu có chê os nào đâu, cmt chỉ nói đến thói quen sở thích và cảm nhận. ko có đả kích ai đâu.
Chắc lâu rồi em ko xài ios nên chưa có biết. Bác thông não em cái.
Ví dụ như tắt bật 3g nhanh làm sao, chỉnh wifi nhanh như thế nào, trong trình ảnh thì sao mà chọn nhiều hình cũng lúc...?
Eden18184
ĐẠI BÀNG
7 năm
@spsp Bật tắt wifi --> trượt phía dưới lên
Bật tắt 3g --> Force touch ( đừng nói là dưới 6s ko có force touch làn thế nào ? Đơn giản là mua cái 6s trở lên đi, apple nó là nhà kinh doanh, ko phải nhà từ thiện )
Chọn nhiều hình, nhấn select rồi chọn bao nhiêu hình cũng dc.
Tóm lại apple cũng có những mặt hạn chế hơi bực mình nhưng tổng quan thì cũng ok, dùng quen thì sẽ quen thôi, con người dễ thích nghi lắm 😃
@Eden18184 Bác ko hiểu rồi.
- cái wifi như android thì chỉ cần bấm giữ 1 xíu biểu tượng là nó vào setting, để còn chọn wifi khác nhau...
- Chọn ảnh thì như note bác cầm kéo như xài chuột trên window, ví dụ 1 list 1000 ảnh, bác muốn chọn 200 tấm, chả nhẽ bác bấm 200 lần...
Vụ 3g e vẫn chưa hiểu lắm
còn 1 tỷ thứ khác bác.
Eden18184
ĐẠI BÀNG
7 năm
@spsp Ah, muốn chọn wifi mạng khác thì cũng giống như 3g, Force touch biểu tượng setting thì nó vào chổ chọn Wifi để chọn mạng khác, nhanh hơn dc vài thao tác, dạng như Shortcut.
Đúng rồi, chọn hình thì nó thủ công vậy thôi, nhưng trường hợp chọn 1 lần vài trăm hay hàng ngàn tấm hình thì mình nghĩ ko có nhiều trường hợp cần đến, nếu làm qui mô như vậy thì chắc lên máy tính làm cho nhanh.
Còn nhiều thứ khác thì phải cụ thể, và có thể mỗi cái chỉ phù hợp cho 1 số người mà thôi. Như mình có nói, IP chẳng phải toàn năng, Android cũng chẳng phải cái nào cũng hay, do nhu cầu mỗi ng sẽ chọn hãng đt phù hợp với mình. Mấy chú đi chê này chê nọ, so sánh này so sánh nọ, rất là tức cười 😃, còn mấy ông đi "chém thuê" thì thôi kệ, "nghề" mà 😃.
Ây già sao đưa cái hình con con máy cong cái viền thế kia, Apple sao có thể nhái lại như vậy được, mà lỡ làm cong như vậy và kính cả chẳng dễ vỡ lắm sao?
TinNghia
TÍCH CỰC
7 năm
@trieuniemvui Khi đó Ap sẽ định nghĩa lại màn hình cong và sẽ làm tốt hơn. Ap chỉ đưa ra trào lưu chứ không nhái bao giờ. Tin mình đi.
Cứ dự đoán rồi năm sau vẫn theo lệ cũ ra 7S, giữ nguyên thiết kế và nâng cấp bên trong thì hài 😁
Từ ip 5 là đã đồn theo kiểu khẳng định viền siêu mỏng hoặc màn hình tràn cạnh..
Cuối cùng thì dày cui dù qua 5 đời từ ip5 đến nay..
Thằng làm dc lại là thằng Sung hàn với thằng mì xào..
Dù xấu thì ip vẫn sẽ top vì ios và đàn cừu ngoan đạo
@dualshock Làm như thế là làm như nào..
Cái nào khen ra khen cái nào chê ra chê..
Tôi đâu cuồng mấy cái đt
Xem lịch sử tôi thì hãng nào tôi chả khen và chê..
@thuoclao2222 Đỡ hơn cái thứ phán nhảm, nói nhảm nên mới sợ tránh né những người nói đúng nói thẳng. Đời là vậy mà. Chú em có thể kg cần trả lời anh cũng đc. Nhưng anh sẽ chỉnh để ng khác thấy đc bộ mặt anti của chú em nó đẹp ra làm sao.
@thuoclao2222 Là làm như lời bạn nói ấy. ^^ Không làm được nên mới thắc mắc "Làm như thế là làm như nào" phải không ?
boykute0688
ĐẠI BÀNG
7 năm
@ducngock Chú cứ nghĩ ai cũng ăn bám ngửa tay xin tiền phụ huynh như chú sao?nhìn xa trông rộng xíu đi chứ,như vậy thì đến bao giờ mới tự lập đc???ip bây giờ mấy bn sinh viên đi làm thêm cũng đủ tiền mua xài rồi nha chú e!
chưa 7s sao có 8 dc:eek: lại còn se nữa chứ :oops:
Viền mõng nghe hấp dẫn chứ mình thấy viền iphone nhìn nó cân đối dù máy có bự ra thật
mình cầm trên tay Note 7 và iphone 6splus vẫn thích iphone hơn vì nhìn nó cân đối hơn
@canxda Tóm lại chú nào được vinh dự hỏi câu này trả lời dùm cái đi. Đừng oánh trống lảng nữa !

Nếu Ip7 hoặc Ip tiếp theo làm VIỀN MỎNG đi thì liệu nó có MẤT CÂN ĐỐI HAY KO ?

Hóng tư duy từ i cuồng...
@shenchichichi Nếu nó vẫn giữ được kích thước 2 viền trên-dưới, trái-phải bằng nhau thì vẫn đối xứng. Và không có chen chữ nghĩa như samsung thì vẫn cân đối chán.
@Cupertino À vậy note7 nó mất cân đối vì cái logo dưới loa thoại .ko nói sớm. Làm mất time của bà con quá. Sorry mọi người nhé. Miễn bàn
Năm sau sẽ có nhiều định nghĩa mới
Năm nào chả đồn . Rồi hai viền trên dưới vẫn cứ dày y như mặt Tim Cook thôi .
A chỉ nâng cao trải nghiệm chứ ko quan tâm hình thức 😁
duy.pham2991
ĐẠI BÀNG
7 năm
định nghĩa lại và giá sẽ trên trời.
Thêm 2cam nữa là 4cam
iP8 😆
Dùng chất liệu kim loại, kính hay gốm gì miễn sao đẹp và sang trọng là được. Ờ quên, iPhone đừng bắt chước cháy nổ bùm xèo như Note 7 của SS là ok.
@KIẾM PHÁP Dùng chất liệu kim loại, gốm gì cũng được miễn sao đừng có tróc sơn, long móng lở mồm là đươc. Nhìn con iphone 6s plus nó tróc sơn mà kinh tởm lợm. Mua thì đắt vãi bán lại thì khó, mà mất giá bmn ra. Chửi cha cái thằng chim cut.
tung2050
TÍCH CỰC
7 năm
@KIẾM PHÁP phải thêm cái nữa là nếu có giông giống cái note 7 thì cũng phải gọi là định nghĩa lại nhé chứ không mang tiếng ăn cắp nó khổ lắm.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019