Iphone bị tắt find my iphone sau 30 phút bị cướp?

huytd91
18/4/2017 1:50Phản hồi: 21
Em vẫn còn đang ngớ người ra khi con iphone 7 plus có icloud có bật find my iphone hẳn hoi bị giật. Ấy thế mà quay về nhà cầm ipad lên thì nhận đc ngay mail find my iphone vừa bị tắt. Trong khi điện thoại cập nhật lên ios mới nhất rồi thì chả hiểu chúng nó xoá icloud hay tắt find my iphone bằng cách gì!
Ấm ức quá, những gì có thể làm bây giờ là gì ạ?
21 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dmthanh572
ĐẠI BÀNG
7 năm
Chắc nó lấy sđt của bác rồi bao quên mật khẩu rồi
@dmthanh572 Vấn đề làm sao mà nó biết tên TK để mà lấy mk khi máy đã khóa màn hình?
dmthanh572
ĐẠI BÀNG
7 năm
@haipvg Nó lên face gõ hay google gõ là biết chứ gì, bửa mình có đọc bài của bạn kia cũng bị như vậy, nhưng do tk đó có liên kết visa nên nó không đổi được
@dmthanh572 FB với GG thì làm sao ra tên TK được? Căn cứ vào từ khóa nào chứ? Hay từ số ĐT của sim tra ra được tên TK GG và FB không?
V_P942
TÍCH CỰC
7 năm
@dmthanh572 fb gg trường hợp khác tài khoản thì sao mà ra 😕 cug ko loại trừ có người làm biếng chỉ sử dụng 1 tk cho tất cả
Chuyện hoang đường. Có passcode,không có pass Giới hạn củng hơi bị lâu.
Cái này nếu có xảy ra thật thì chỉ có người rất thân quen. Hoặc passcode là 1234
lockseam89
ĐẠI BÀNG
7 năm
Máy có mở sẵn 3G k bác ? nếu k mở sẵn thì khi truy cập icloud sẽ nhận được thông báo ngoại tuyến nhưng vẫn sử dụng qua chế độ khi máy đó mở mạng lên chứ. Xóa được màn hình khóa, gỡ luôn icloud trong máy thì đúng quả tên cướp đó rất cao tay 😁
Câu hỏi của bạn rất vui. Cách đây hơn 1 tuần, cái 7 plus của bạn gái mình cũng tương tự. Và trình tự mà mình đoán khi kẻ cướp đã làm đó là:
1) Phá pass mở khoá màn hình để kiêm tra tài khoản iCloud, hoặc update phần mềm từ chế độ Recovery (vì máy chưa update phiên bane mới nhất). Sau khi update nó sẽ hiện mail và yêu cầu nhập pass để hoàn tất việc backup dữ liệu.
2) Sau khi biết được tài khoản, và có sẵn số điện thoại ở máy, chúng sẽ Reset mật khẩu của gmail, rồi sau đó reset luôn tài khoản iCloud, và thế là xong.

Trường hợp của mình thì kẻ cắp chỉ mất chưa đến 15p chứ không phải 30p như của bạn đâu.
longnhica
TÍCH CỰC
7 năm
@hiphhh Cho dù có tài khoản email và số điện thoại thì ko thể đăng nhập ID trên thiết bị mới để xoá cloud vì lúc này nó sẽ hỏi câu hoi bảo mật
@longnhica Chỉ cần đăng nhập vào Find My iPhone và xoá thiết bị khỏi tài khoản Find My iPhone, hoặc off Find My iPhone trong iCloud bằng mật khẩu mới đổi thôi bạn.

Reset mật khẩu iCloud không nhất thiết phải trải qua câu hỏi bảo mật.
@hiphhh thế theo bạn mật khẩu cấp 2 có ăn thua ko nhỉ? chả lẽ cứ nhue vậy dễ dàng vậy sao?
Nghĩ theo hướng tụi nó dùng sđt để reset gì gì thì không có tại vì mình dùng sim 4G, số đt mà đăng kí icloud đó mình vẫn đang dùng. Lúc bị giật thì chắc mình đang cầm nên ko khoá màn hình? Có gì sai sai... hacker Việt Nam hay dữ à?
Vậy thì của bạn sẽ rơi vào trường hợp là.
- Kẻ cướp gửi 1 yêu cầu khôi phục mật khẩu vào Mail của bạn, máy mở và sẵn mail, trường hợp này đơn giản nhất luôn.
- Mail iCloud của bạn có phải là tài khoản mail mà đang đăng nhập ở hộp thư sẵn trong máy không?
Vấn đề ở chỗ số điện thoại của bạn. Chính vì thế bây giờ bảo mật 2 lớp có nhiều lựa chọn cho bạn.
Ví dụ như là xác thực bằng việc gửi mã xác thực về 1 thiết bị khác mà bạn đang sử dụng chứ không qua số điện thoại, hoặc bạn đăng ký bằng 1 số điện thoại nào đó khác ở máy phụ/máy dự phòng là an toàn nhất.
@hiphhh có lẽ phải thay số đt sang số khác cho yên tâm! chứ để số dt của minh trong máy vậy thì tiện cho nó quá
Ớn thật, chắc phải dùng sim chính add vào máy cùi mía, rồi dùng sim phụ khi đó cho dù nó có biết sdt của máy cùi thì gửi passcode cho máy cùi nó làm éo gì được nhau
dmthanh572
ĐẠI BÀNG
7 năm
@pollo9009 Đâu cần phải phiền vậy bạn, bạn đặt pin cho sim là được rồi, khi nó lấy sim gắn máy khác thì sẽ hỏi pin sim nhập sai 3 lần nó khoá sim rồi
@dmthanh572 nó phá pass rồi làm trên ip luôn chứ nó ko tháo ra đâu!
dmthanh572
ĐẠI BÀNG
7 năm
@cdsppro Passcode của iphone ko dể phá vậy đâu bạn trừ khi bạn đặt pass quá dể thôi
ducdl2
TÍCH CỰC
7 năm
gọi lên nhà mạng nó khóa sim đó cái một mà
Mình đã từng nghĩ đơn giản nhưng ko đơn giản tý nào.
Thông thường mọi người đặt luôn mail và icloud, sdt trên máy luôn. Tuy nhiên khi đổi pass icloud (sử dụng ip đó luôn) nó sẽ hỏi sđt (ví dụ số trên đt đó luôn) thì hệ thống lại hỏi lớp 2 passcode (gần nhất). Nếu có PM dò được thì mất, con ko thì khó mà phá icloud lắm, trừ khi nhiều bạn đặt quá đơn giản
Mình nghĩ như thế này , nếu trường hợp cươp mà cái số điện thoại đăng kí icoud và gmail đang dùng trên iphone thì nhỡ tẹn trộm bỏ chế độ nghỉ màn hình cứ để đó , rồi vô laptop đăng nhập icould ,réstart gmail bằng số điện thoại ấy , thì dĩ nhiên nó sẽ nhận passcode rồi réstart gmail => réstart icloud => xong . mình thì xài 1 lớp có câu hỏi bảo mật hay hơn . số điện thoại đăng kí gmail để sim # , vậy là an toàn .

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019