iPhone: Chủ đề hot tại Mỹ

haifangshi
8/6/2007 12:23Phản hồi: 6
iPhone: Chủ đề hot tại Mỹ
Trên hầu hết các con phố ở Mỹ, người ta đang bàn tán về iPhone của Apple. Mới đây, Solutions Research Group đã thực hiện một cuộc điều tra để xem liệu có bao nhiêu người sẵn sàng sắm cho mình chiếc điện thoại di động đầy hứa hẹn của Apple và kết quả thu được là khá bất ngờ.

Trong khi rất nhiều người dùng điện thoại di động không muốn xem cũng không cần phải có một chiếc BlackBerry hay một chiếc điện thoại smartphone khác bởi lẽ họ không phải là một doanh nhân bận rộn hoặc họ cũng không muốn sở hữu một chiếc điện thoại có quá nhiều chức năng không cần thiết, thì iPhone lại thu hút được khá nhiều sự chú ý của người dùng ở nhiều độ tuổi cũng như ở nhiều phân đoạn thị trường khác nhau.

Theo dữ liệu về số người muốn mua iPhone với giá 499 USD của Solutions Research Group thì có 72% là nam giới và 28% là phụ nữ. Độ tuổi trung bình của những người này là 31.

Không giống như những thiết bị làm việc nhàm chán khác, iPhone có vẻ như đã đáp ứng được nhu cầu của cả giới doanh nhân và những người tuổi teen.

Cuộc điều tra cho thấy 31% số người trong độ tuổi từ 15 đến 24, 32% trong độ tuổi 25-34, và 31% số người trong độ tuổi từ 35-49 có ý định mua một chiếc iPhone. Trong số những người này có 58% là những người tốt nghiệp đại học. Mức thu nhập hàng năm của những người này chỉ trên 75.000 USD, cao hơn mức trung bình của Mỹ 26%.

Dĩ nhiên iPhone có khá nhiều đặc điểm hấp dẫn, đặc biệt là tính năng giống như một chiếc máy nghe nhạc iPod. Theo cuộc điều tra này, 48% số người có ý định mua iPhone hiện tại chưa có iPod.

New York và California là hai "thị trường tiềm năng" cho Apple bởi lẽ có tới 43% số người sẵn sàng sắm iPhone sống ở 2 bang này, cao gấp đôi so với mức trung bình trên toàn nước Mỹ.

iPhone sẽ chính thức được phát hành vào ngày 29/6 tới đây thông qua hệ thống phân phối của Apple và AT&T với giá bán khoảng 499 USD đến 599 USD.

Nguồn: 24h.com.vn
6 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hic
với giá 499usd thì em cũng muốn có một cái nữa bác Vinh ạ. Và nếu thống kê ở VN thì cũng có cả ngàn đấy chứ không ít hơn đâu. Dân xe hôm bọn em cầi cái như thế này để giải trí mỗi khi chời khách lắm. Khổ cái không phải là 499
Xe ôm mà cầm con máy 499$, bác xếp tài cho em chạy với nhé.hihi.. Em cũng muốn gia nhập đội ngũ xe ôm xài iPhone bác ạ.😁
Giá bán bọn nó ghi đây là thông qua hệ thống phân phối của Apple và AT&T với hai năm hợp đồng mà. Còn về VN có bác đăng bán 1K USD / 8gb mà. Hic, cao ngất ngưởng như hồi thời đầu tiên O2 ra mắt thị trường.
các bác chịu khó đợi 2 năm nữa đi 😁

GIống như o2s ra đời giá cả nghìn đô,giờ thì bèo bọt chả ai thèm mua
Theo thông tin Iphone là mạng GSM nhưng ko biết về VN dùng được ko, dù biết tầng số tương thích, hoặc nếu giải mã tại VN thì unclock có được ko? Các anh em giúp nhé về chi tiết, vì em đang chuẩn bị mua dùng.
Em thấy tốt nhất bác nên mua hàng unlock sẵn. Tức là nhờ nó unlock luôn hoặc không ký hợp đồng. Còn nếu bác mang về VN thì em ghĩ vài tháng đầu chưa có mã để unlock đâu.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019