Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Iphone có tính hiệu wifi nhưng không truy cập internet được

Laurence Nguyen
14/12/2012 9:19Phản hồi: 34
Mình đang sử dụng IP4, không hiểu tại sao dạo gần đây không sử dụng được wifi của công ty để vào internet, mặc dù tín hiệu wifi vẫn hiện ra trên điện thoại. Mình đã thử kiểm tra 1 con IP3GS khác của một ng cùng cty thì con 3GS vẫn chạy wifi và vào net bình thường. Không biết có phải là do điện thoại của mình hư hay tại cái gì nữa. Lưu ý 1 điều là thỉnh thoảng lại vào internet được, nhưng không dùng tới wifi 15ph là y như rằng lại ko vào được. Thậ sự rất khó hiểu và không biết làm sao nữa. Mong mọi người trên diễn đàn tinh tế giúp đỡ mình giải quyết vấn đề rất đau đầu này. xin chân thành cảm ơn.
34 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bạn thử vào cài đặt chung ( gẻneral ) --> đặt lại ( reset) --> đặt lại cài đặt mạng ( reset network settings ) thử xem 😃
@Việt Shop 100 Kim Mã Bạn ơi mình đã reset lại network rùi mà vẫn không được bạn à, ban5 còn cách nào khác không chỉ mình với 😔 cám ơn bạn nhìu nhìu nha ^^
Xem lại cái router đi bạn . nhìu khi ko phải do máy iphone đâu !!!!
IP 4S của mình cũng bị như thế! Mình rút phích cắm Router ra rồi cắm vào lại là được. Hình như do mạng cty như vậy, chứ ở nhà thì bt
@Dinhphuc1981 Bi giờ thì wifi của đt của bạn đã sử dụng lại được bình thường ở cty của bạn chưa? bạn có cách nào ko thì chỉ mình với. Thanks 😃
@Laurence Nguyen Vẫn vậy ak bạn ơi! Nếu có tín hiệu wifi mà không sử dụng được thì mình vẫn làm thế( tháo phích cắm của Router ra cắm lại). Hoặc bạn có thể dùng cách là khi IP của bạn nhận được wifi. Bạn vào Cài Đặt- WiFi- chổ tên mạng Wifi của bạn có mũi tên bạn nhấp vào, kéo xuống dưới bấm Quên Mạng Này. Sau đó bạn kết nối lại là đc
@Dinhphuc1981 Còn mình muốn onl thì vào setting và off wifi sau đó on wifi là vào internet dc à. Nhưng làm vậy hoài cũng phiền quá, mình đang muốn tìm cách chỉnh sửa cho đt sử dụng wifi bình thường. Vậy là không có cách nào hết hả bạn? mà như vậy thì có phải đy mình bị hư wifi rùi không?
@Laurence Nguyen ko phải wifi đt hư đâu bạn! Do routor hư thôi. Trước mình xài 3GS cũng bị như vậy, giờ dùng 4S cũng vậy, chỉ bị ở đúng cái Routor ở phòng mình, mấy chổ khác thì ko bị. Chấp nhận thôi
@Dinhphuc1981 Nhưng tại sao cái IP3GS của 1 chị trong phòng mình thì lại bắt sóng wifi và vào internet bình thường. Nếu Router hư thì cái 3GS cũng gặp tình trạng như máy mình chứ 😔
soiteen
ĐẠI BÀNG
11 năm
cũng có thể bị trùng IP với máy khác đó. chắc cty xài router cùi bắp nên lâu lâu bị đơ, ko cấp IP
@soiteen Vậy có cách nào khắc phục được problem này ko bạn ơi?
Giờ muốn wifi hoạt động thì phải on/off wifi sau đó mới vào internet dc. Không biết làm cách nào để wifi hoạt động bình thường nữa 😔(
@Laurence Nguyen bác thử restore máy lại xem sao nhé
@dinh1010 Restore là chỗ nào trong đt vậy bạn ơi? Mình có thực hiện thao tác Reset network setting rùi mà cũng vẫn không dc luôn :|
@Laurence Nguyen Cắm vào itunes mới thấy có chức năng này bạn ơi
SPL
TÍCH CỰC
11 năm
Máy của vợ em cũng vậy, em toàn reboot vậy là xong
Máy ip4s của mình cũng bị :-< chủ thớt đã khắc phục được chưa có gì chia sẻ cho mình với... biểu tượng wifi vẫn có mà k vào đc mạng... của mìnhIOS5.1 nhé
huyhhhc
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình cũng bị . tự nhiên cả iphone và ipad đều bị vậy mới lạ chứ . mình đã thữ các cách như trên nhưng vẫn vô vọng . giúp em với
vô mạng wifi coi đủ thông số 4 dòng ko?
có đủ
thì thêm vô dòng 4
8.8.8.8
8.8.4.4
cách nhau nha
huyhhhc
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vvvvvv của mình có 6 dòng như sau
địa chỉ IP :192.168.1.2
mặt nạ mạng cấp dưới : 255.255.2...
bộ định tuyến 192.168.1.1
DNS : 176.9.26.139,64.120.208...
Tìm kiếm miền
id máy khách

PROXY HTTP thì "Tắt"
Mấy bác koi dùm em vậy là do đâu ạ
Mình cũng bị như các bạn, laptop bắt wifi chạy ầm ầm mà con iphone có mạng nhưng khôing tài nào vào mạng được. Bạn nào biết chỉ mình với.
sauruou80
ĐẠI BÀNG
11 năm
do cái wifi cả nhé.. các bạn thử reset cái wifi lại.. mình toàn bị có sóng mà ko vào mạng được nhưng cái laptop thì bắt vào ầm ầm
DNS : 8.8.8.8 8.8.4.4
huyhhhc
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vvvvvv delete cái dòng DNS sửa thành 8.8.8.. hở bác
huyhhhc
ĐẠI BÀNG
11 năm
mà tự nhiên trước giờ vẫn xài ngon đùng 1 cái tối qua cả iphone lẫn ipad đều bị vậy hết nhưng laptop vẫn ngon ơ
@huyhhhc xoá tên mạng
lập lại
huyhhhc
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vvvvvv xóa lập lại sao vậy bác . em gà mấy vụ mạng này lắm >< . Bác chỉ dùm
vô mạng trên ip
quên nó đi
vô lại
huyhhhc
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vvvvvv Mình cũng đã mò đổi tên lại wifi rồi tắt đi mở lại nhiều lần vẫn ko đc . Vậy có cần đổi cái dns thành 8.8.8... Gì không bác
huyhhhc
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bổ sung thêm là mình ra chỗ khác vẫn nhận wifi đc . Chỉ có ở nhà là không được . Why why why
do router thui bạn 😃 mình cũng bị y chang như vậy gọi thằng nhà mạng xuống làm việc xong sóng sánh căng đầy
Yang.zeze
TÍCH CỰC
11 năm
làm theo mình thế này nhé bạn
vào wifi trong phần sestting rồi vào tên wifi của công ty chọn '' quên thiết bị này'' thoát sau đó chọn lại là ok
imessage anhyang_7777@me.com
mấy bác cho e hỏi: e dùng con iphone 3gs bắt được wifi nhưng lúc vào được mạng lúc k. cùng mạng wifi đó thằng bạn nó cũng dùng iphone 3gs nó chạy vù vù.. thánh nào biết hộ e cái

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019