Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

iPhone đã ảnh hưởng gì đến thế giới smartphone hiện đại

cuhiep
10/1/2017 15:4Phản hồi: 443
443 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nguyên khối kim loại là phải nghĩ đến htc, màn lớn phải nói đến dòng note ss, màn hình cong kiểu 2.5 phải nghĩ đến nokia nó có từ cái thời xưa lắc mà các hãng kia còn chưa biết viền cong là gì 😁
@em đang làm gì vậy Đt bán chạy nhất phải nghĩ tới Apple kakkaa.
blackskin
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình cũng thích Apple, nhưng nếu không có bài này thì có lẽ mình thích hơn. Bài viết thể hiện sự nhìn nhận không trung thực hoặc nếu có nói quá là kém hiểu biết về lịch sự smartphone. Iphone thành công là hội tụ nhiều ưu điểm của nhiều mẫu điện thoại tại thời điểm ra mắt lần đầu tiên. Một trang tin uy tín về công nghệ nên có người check nội dung trước khi đưa bài lên. Bài này lởm quá!
Raymond VT 8
ĐẠI BÀNG
7 năm
Ảnh hưởng đến giá mấy cái khác
công kích cá nhân 😃
cảm biến vân tay kiểu nào tiện hơn thì cứ dùng mấy con màn hình to sẽ rõ, và cũng ko phải chỉ có mình đánh giá như vậy

và từ đầu đến cuối mình không hề bảo các hãng khác không chạy theo Apple, có điều bạn đếch thể phủ nhận là hiện nay cái loại mà hiện nay phổ biến nhất là loại đặt ở mặt lưng thì không phải xu thế đc tạo ra từ Apple, mà là từ các hãng điện thoại tàu

nó phổ biến thì mình bảo phổ biến, và mình cũng chả thấy vấn đề gì khi so iPhone với các hãng điện thoại android khác ko phải samsung cả, từ đầu đến giờ mời bạn chỉ ra cái mình sai và mời đưa dẫn chứng cụ thể, câu nào mình sai thì mời quote lại chi tiết để mình xem bạn có hiểu mình đang tranh luận cái gì không, chứ công kích cá nhân kiểu này nhàm chán lắm

thêm một vấn đề nữa, iFan khi khó tranh luận toàn lôi Sam ra để tổ lái, mình xin khẳng định với bạn, mình không phải samfan, thậm chí còn ghét sam, nhưng mình đang so iPhone với cả thế giới smartphone hiện nay nên việc bạn có lôi sam ra để dìm hàng cũng chả ảnh hưởng gì đên cuộc tranh luận này, ok mời tiếp
@Bill Cypher Iphone có hay ho đến mấy thì đối với mình nó chỉ là phương tiện. Thích thì mua, không thích thì sony, sam, htc, tầu khựa.... mà mua.
Với hơn 10_tr. Ai ai cũng có thể mua iphone.
Tại sao cứ phải cãi nhau khi mỗi người mỗi sở thích, mỗi quan điểm khác nhau?
Tại vì: mấy bạn xài iphone cứ vênh cái mặt lên, ta đây là người dùng cao cấp.
Chứ mình thấy anh em sử dụng android, giầu có nhưng họ khiêm tốn lắm.
pqd1910
ĐẠI BÀNG
7 năm
Không ai có thể phủ nhận được SJ đã thay đổi toàn bộ thế giới về mảng mobile.
iP 2G chấm chấm, vuốt vuốt bằng tay.
iP4 cắt SIM (cả thế giới ngạc nhiên)
iP5 cắt SIM nhỏ tiếp (Cả thế giới mồm chữ o phản đối, và giờ nó thành điều hiển nhiên trên các điện thoại cao cấp)
iP5S vân tay và đến giờ tất cả những điện thoại cao cấp đều có vân tay (Apple hiện giờ làm vân tay có vẻ ko tốt bằng những hãng khác)
Vỏ Kim loại, hợp kim cũng thành xu hướng.
Mảng Tab thì iPad quá hoàn hảo, cá nhân tôi không thể chê nó ở điểm nào. Tỷ lệ bảo hành của iPad có lẽ thấp nhất thế giới mất.
Thực sự SJ mới đáng tôn vinh chứ không phải hãng Apple. Ông làm những thứ mà để cả Thế giới từ miệt thị chuyển qua thành trào lưu và xu hướng.
- màn hình lớn mà du Apple tạo xu thế thì chịu rồi 😃 ko biết ông nào mở mồm ra bảo 3.5 là chuẩn mực để dùng đt bằng 1 tay, sau rồi kéo dài ra 1 tí nữa thành 4" rồi bảo như vận vẫn dùng tốt với 1 tay. Cuối cùng là ngậm tăm ra mắt 2 con 4.7" với 5.5" cho kịp xu thế. Độ phân giải retina cũng sắp lỗi thời rồi, lắp vô cái VR rỗ lòi mắt
- màn hình cong mà cũng nhận vô....cong 2.5D Nokia nó tạo ra hết rồi, đt bo tròn anh em nó cũng làm hết rồi, con IP5 cầm cấn tay quá thì phải cho cong cho nó khác chứ có gì đâu
Chỉ là cái điện thoại 20 tr mà khẳng định đẳng cấp, sang trọng thì đến là hài.
Meomuopxu
TÍCH CỰC
7 năm

Đây mới là buổi giới thiệu iphone thực sự , must see 😆
dracula của thế kỷ :v
jonhkaler
ĐẠI BÀNG
7 năm
THÁNH CUỒNG VIẾT NÊN NH KHI KHÔNG THÈM ĐỌC,NHẢY VÀO XEM BÌNH LUẬN .KHI KO KHÁCH QUAN VÀ THẦN TƯỢNG NÓ LÊN THÌ ĐỌC THẤY....LẮM :d

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019