iPhone LOCK: ICCID đang bị chặn trên tất cả các phiên bản IOS

aquarius
20/7/2019 4:52Phản hồi: 568
568 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

đang dùng lock, chả việc gì phải sợ khi bị khóa iccid, vì mình có thay sim ra đâu, vẫn updated ios 12.4 như thường, dùng ko rớt 1 vạch sóng. mình và vợ dùng 2 con xs max lock chả thấy khác biệt gì quốc tế, mà giá lại rẻ hơn 5tr thì tội gì ko chơi, để tiền làm việc khác
@thangthui0511 Nếu mà lock thì có mạnh tay cập nhật phiên bản mới dc hay ko?
@thaicailochanlong cập nhật qua OTA vô tư bạn, máy mình đang dùng 12.4 lock mỹ, vi vu sóng sánh 4G căng đét hết. về cơ bản, máy lock khi đã kích được lên sóng thì dùng chẳng khác gì qte, đừng đổi sim hay reset dòng 2 lúc bây giờ là dùng muôn đời ko bị gì cả.
@thangthui0511 Đúng mình xài vậy rẻ hơn vài triệu, tuy nhiên bị hạn chế ko sử dụng dc esim thôi
@thaicailochanlong thực chất ra esim hay 2 sim vật lý trên ip xs, xs max hay xr đều ko ổn định là hay bị mất sóng, mà từ trước giờ mình đều xài 2 máy, 1 ios và 1 android nên cũng ko quan tâm vụ này lắm, tính ra 2 tay 2 súng 1 xs max lock và 1 samsung note 8 hay s9 thì ko còn gì để chê nữa.
Xs max qte = Xs max lock + 7 trieu ( note 8,s9, s9+hw mate20,p30,) => bài so sánh quá ổn đúng ko bạn kk
đã jaibreak được 12.4, hóng cao nhân nào có cách fix bằng các source trên cydia để ghép sim dễ dàng hơn
Itachi2211
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình vẫn dùng lock. Không tháo sim thì chẳng sao cả
@Itachi2211 Thì đúng rồi, do mình không reset dòng 2, với lại chỉ update trực tiếp trên máy không thông qua tools nào hết nên không bị mất fake quốc tế, còn hiện tại ai đã bị mất rồi thì đành ngậm đắng nuốt cay mà dùng sim ghép nữa nạt nữa mỡ thôi kk
Itachi2211
ĐẠI BÀNG
5 năm
@moitinhdaukiss Mình vẫn liều lên iOS 13 beta đây
@Itachi2211 Bạn lên bằng cách chỉnh trong máy để update hay update thủ công bằng phần mềm vậy bạn? lên thử lỡ mất fake quốc tế thì uổng lắm.
Itachi2211
ĐẠI BÀNG
5 năm
@moitinhdaukiss Mình lên bằng cấu hình beta qua ota thôi. Mà đấy là con 7+ đang bị lock. Chứ có con 6s fake quốc tế từ trước thì nằm im chứ có dám ho he gì đâu
vvt03hp
CAO CẤP
5 năm
H máy lock fix iccd như quốc tế không lắp sim ghép thì lên iOS 13 qua OTA thì có vấn đề gì không ah
hoangphu.vn
ĐẠI BÀNG
5 năm
Xác nhận là Lock dùng ICCD lên iOS 13 từ iOS 12.3.1 qua OTA ngon lành nhé! Hoàn toàn không có bất cứ vấn đề gì cả. Cứ nhấn download và install rồi chờ đợi nó nâng cấp thôi.
@hoangphu.vn Máy lock đang gắn sim thần thánh thì lên ios13 OTA có vấn đề gì không bác?
Pro ơi...! Hiện tại thì sao mình có con xs max ko kick hoạt dc
phoipha
TÍCH CỰC
4 năm
@bùi liêm bn Mua sim ghép PT Vip. Kích phát 1 lên tất cả các mạng
@phoipha Thế mà mấy đội ở đây cứ bảo phải update lên phiên bản cao nhất mới dc. Mình đang ở 13.3 còn jb
SỐNG LẠI ROÀI :3 AI MUA MÁY MỚI TRANH THỦ
pyramid0501
ĐẠI BÀNG
4 năm
Máy mình xsmax ios 12, nhập iccid từ đầu không cần dùng sim ghép. Bây h update lên kiểu gì để không mất iccid nhỉ? Hay bắt buộc phải xài sim ghép? Mà sim ghép thì nên xài sim nào? Bác nào rành tư vấn giùm với 😁.
hi ther thanks for posting
<a href="https://cestin.net">Frp Files</a>
có những ông mua cái ip 12 pro max lock đến...27tr thật sự ko thể hiểu nổi
bocua
CAO CẤP
3 năm
@kevin2210 Rồi sao 😁 ai có tiền xài như nào kệ người ta, người ta dùng lock khéo mấy đời iPhone rồi cứ hiểu làm gì. Hiện giờ thì tháo sim thay sim khác gì qt đâu.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019