iPhone mất vân tay tràn lan với mức giá rẻ, thương gian kiếm bộn tiền

3/9/2016 7:40Phản hồi: 614
iPhone mất vân tay tràn lan với mức giá rẻ, thương gian kiếm bộn tiền
Với hi vọng đem lại cộng đồng công nghệ đi lên thay vì phải lúng nhúng tụt hậu,
> Công nghệ đã đem lại những cải tiến để phục vụ con người - Các bác lại đem "RÁC" về kinh doanh.
Tôi rất lấy làm tiếc cho cộng đồng công nghệ vn.
Các nước người ta phát triển còn không có kinh doanh mặt hàng như này. 1 tệ nạn mới nổi lên chỗ làm ăn đoàng hoàng ko sao, rồi mấy ông chộp giật vào bán dí, bán dạo.
Người mua hàng khổ trăm đường thiệt. Các bác bán máy còn dễ kiếm tiền, đi làm thuê đi ngày công đc bao nhiêu, gom góp mấy tháng trời
Thế có phải bóc lột của nhau không?
-
Nhưng thực sự nó đã động đến lợi ích của nhiều người.
Tôi không muốn mất thời gian với bài viết này.
Bạn nào muốn lưu và chia sẻ thì coppy. Thớt sẽ xóa bài sau 24h nữa ()

---
Như đã nói, nội dung bài viết đã bị xóa.
Có nhiều tranh luận trái chiều nhau. Ý kiến chia sẻ, đóng góp của các bạn vẫn tồn tại khi mà Theart vẫn còn. nó tồn tại hay không là quyền của các bạn.
--
614 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cám ơn bạn 1 bài viết rất hay cho ai có ý định mua hàng iphone mất vâng tay.
daocong91
TÍCH CỰC
8 năm
Mình phải đăng nhập vào like cho bác chủ thớt...Cơ mà bác thật kinh hồn , dám 1 mình đại chiến các cửa hàng, thương gia buôn MVT :v :v
Hy vọng bác sống sót qua đợt này
@daocong91 Lời chúc vàng ngọc đúng thời điểm 😁
(Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using Blackberry PASSPORT.se)
tràn lan hay tràn nan? bác ngọng nói xong ngọng cả chính tả luôn à. hihi. em góp ý chút
@khoaitaytk Hi thanks bạn tôi đã sửa lại
dkbt
ĐẠI BÀNG
8 năm
@khoaitaytk 1 chí phèo cho biết...
vuut
TÍCH CỰC
8 năm
@Bảo Tín Mobile Vẫn còn chổ bóc nột
akexxxx
TÍCH CỰC
8 năm
Hôm bữa máy Ip6+ mình , trong phần vân tay nó bị ẩn đi , và sau đó máy tụt bin nhanh khủng khiếp , không sài gì củng tự tụt và hết bin luôn ! đem ra thợ thì k biét thợ sửa ntn mà có lại vân tay 😔 hix ( Thợ này quen ) nhưng củng lo lo sợ sợ !
akexxxx
TÍCH CỰC
8 năm
@dongtienxu200 Mình ở Đà Nẵng 😔
@akexxxx Mình cũng đang bị giống bạn. K biết bây giờ phải làm sao đây??? Thớt chỉ giùm mjh với
@akexxxx Chỉ mình chổ đó với, máy mình cũng vừa bị như bạn, mình cũng ở đà nẵng
akexxxx
TÍCH CỰC
7 năm
@dinhngoctrang0101 Người quen làm ở nhà thôi nhé bạn , mình chỉ chổ , còn bạn liên lạc nhé , FB Giabao apple nhé
Dear all!
Bạn đại diện cho 1 cửa hàng và bảo vệ cho quyền lợi của khách hàng... và Tôi cũng đại diện cho 1 cửa hàng &các anh chị em thương gia. Cung cấp thêm cho thông tin cho khách hàng.... kiến thức bạn cung cấp là đủ nhưng chưa sâu và đúng hết nghĩa về máy mất vân tay...

Phản biện 1: " thương gian kiếm bộn tiền " > chỉ có lừa đảo mới gọi là THƯƠNG GIAN.
- Đối với máy mất vân tay thì mức giá luôn rẻ hơn giá máy có vân tay từ 1,5 triệu đến 3 triệu đồng tùy theo model từng máy.
Ví dụ:
iphone 5s 16gb gold giá thời điểm tháng 9/2016 là 4tr700 thì giá máy không vân tay chỉ dưới 3tr500
iphone 6 16gb giá full chức năng khoảng 9 triệu thì máy không vân tay chỉ là 6tr800
... Và tôi thấy 90% ACE cửa hàng đều luôn giải thích cho khách hàng là máy không vân tay nên mức giá mới rẻ như vậy!
... Thậm chí, các anh em cò lái... họ vẫn làm máy không vân tay, giá rẻ nhưng họ vẫn bảo hành từ 3 tháng đến 6 tháng.
.... Mà vì sao nó rẻ.
Không vân tay > Giá rẻ.
Máy không vân tay khó bán >> Giá nó rẻ.
Khách hàng thích mua iphone giá rẻ >>> thì ng ta bán hàng giá rẻ.

Phản biện 2: Vậy “ảo thuật gia” đã làm gì? Vượt icloud bằng cách nào ?
Sàn main, thay cặp hay còn gọi là đóng cặp.
- Trường hợp này có, nhưng đó chỉ là số ít. Vì người bán hàng (shop) cũng là người mua hàng. Rồi sau đó đem về bán lại cho khách hàng. Ng ta không có khùng để đi mua máy sàn main, đóng cặp, can thiệp phần cứng... để rồi bán cây máy loại nhụân có vài trăm K mà đi bảo hành tới, bảo hành lui cho khách >>> dần dần mất khách.
- Đa số máy không vân tay ở thị trường hiện tại: trong quá trình vận chuyển bị cấn, vỡ, nứt nút home, đứt dây home... thì buộc phải thay nút home khác và bán giá không vân tay.

Ngoại trừ, nhưng trường hợp bán hàng lập lờ, lừa đảo khách hàng thì mới có chuyện là bán hàng dựng, hàng đã qua sửa chữa, thay main, đóng cặp... abcd... Còn hơn 90% các cửa hàng bán máy KHÔNG VÂN TAY là chỉ mất vân tay, còn lại nguyên zin 100%.
======
Các bạn cứ tưởng tượng 1 trường hợp sau:
Bạn mua máy ở FPT, máy mới 100%, chưa active, dùng khoảng hơn 1 năm. Cục pin bị phù, bên lên youtube nghiên cứu cách thay pin. Mở máy lên không để ý, giật phăng, đứt dây nút home ( touch id). >>> nghĩa là lúc này máy bạn đã mất vân tay rồi đó.
Bạn chạy ra ngòai tiệm điện thoại: anh ơi... em nghiên cứu khoa học làm đứt dây nút home ( touch id) anh thay cho em cái nút home khác. Xong...máy bạn vẫn dùng bình thường:
- Vấn nhấn home. Ok >> nhưng bị mất vân tay rồi. Đó là do lỗi "bên yêu khoa học"

máy bạn vẫn dùng ngon, chạy mướt, nút home phà phà, ... chỉ có touch id ( vân tay ) là không dùng đc thôi.

======

Một câu chuyện của rất nhiều anh em cửa hàng từ lớn đến nhỏ... trước khi IOS 9.xx xuất hiện, họ đã bị dính xương, đền khách, lỗ nguyên cây máy nếu như bị đứt dây nút home. Vì thời điểm đó, không sử dụng đúng touch id thì máy réstore sẽ báo lỗi 53 - không active lên được.
====
Các anh em thương gia khi đó nhập hàng về mà bị lỗi nút home thì coi như lỗ trắng cây máy đó, chỉ còn cách tháo bán linh kịên từng món.
... May thay đâu, khi ios 9.0 xuất hiện đã vượt được lỗi 53 và đã cứu không ít anh chị làm hàng số lượng. ( thay vì lỗi nguyên máy thì cắt lỗ được 60% - 70%) đều đó cũng là đáng mừng.

Và từ đó cho đến nay thì mới xuất hịên máy iphone giá rẻ - không vân tay có ngoài thị trường và cũng có 1 phần số lượng khách hàng tiếp nhận nó. Đơn giản vì họ không thích dùng vân tay.
====

khi mà tôi đọc bài viết này, tôi rất đồng tình vì bạn đã mang kiến thức đến cho khách hàng. Tôi muốn lần sau bạn có viết thì nên viết tất tần tật từ A-Z chứ đừng viết theo kiểu lập lờ như vậy để gây ảnh hưởng xấu đến kiến thức người tiêu dùng, đến uy tín của các thương gia bán hàng. Tôi tin lần sau bạn sẽ làm được và tốt hơn nữa.!

p/s bên táo vui không bán máy mất vân tay, thấy bạn cung cấp kiến thức kiểu 1 chiều như vậy mình buộc phải phản biện.

Cung cấp thêm:
* Đối với iPhone 5s full chức năng ( tức là máy có vân tay):
- Bị lỗi cặp. Đóng lại cặp thì máy vẫn có vân tay bình thường. Vì touch ID đi theo chip A7.
- Nếu bị lỗi main. Buộc phải đổi main ( sàn main) thì có 2 TH sau:

-- Sàn main không kèm vân tay ( touch id) === máy sẽ bị mất vân tay.
-- San main đi kèm vân tay ( touch id) === máy có vân tay bình thường.

9-4-2016 12-30-15 PM.jpg
9-4-2016 12-30-32 PM.jpg
kenlove520
TÍCH CỰC
8 năm
@trunganh688 chuyện này e thấy ông nào cũng vây. thí dụ bác cầm máy vào tiệm A kiểm tra. nó bung ra báo giá 1tr. bác thấy cao quá méo làm kêu nó ráp lại mang ra chỗ khác làm. đương nhiên nó sẽ ráp lại nhưng sẽ pá 1 chút cho tiệm khác méo làm đc lun. vì nếu qua tiệm khác làm rẻ hơn thì nó mang tiếng làm mắc...kt bên vi tính còn kinh hơn dt nhiều. luộc main thay chip còn mang ra k chịu sửa kêu ráp vào thì nó r ạch tụ pá chân ic... khỏi cứu.
@Bảo Tín Mobile Chuẩn bác. Chả lẽ có nhiều máy xách theo kiểu tung, ném hay sao mà vỡ đc nút vân tay, hỏng đc nút??? Đây là các ông gom rác rồi ráp lại bán thôi
@Bảo Tín Mobile
@ducthanh56666 đồng quan điểm với bác trên , đập hộp mới 100% hàng quốc tế mỹ check đảm bảo thì tỉ lệ lỗi chắc chỉ 1%, e xài con 5 thường và h lên 7plus, con 5 của em vẫn nồi đồng cối đá bình thường, duy chỉ thay có chân sạc ,còn đâu vẫn trâu bò lắm.
anhtuan6290
ĐẠI BÀNG
8 năm
Thành thật mà nói thì với kiến thức mà ông chủ thớt cung cấp cũng đéo hiểu là làm thế nào mà bán điện thoại 8 năm. Chắc dạo này hàng ế nên rảnh k việc gì làm. Xin thưa tôi là 1 thương gia đang bán hàng6 và 6 plus mất vân. Tôi bán đều cho khách hàng biết rõ tình trạng máy mất vân khách hàng ok và mua hàng ngày. Xin thưa với ông bảo tín là không phải khách hàng nào cung muốn sử dụng iphone 6 cung có đủ chục triệu để ra hãng xách máy về. Tôi bán hàng thông tin không mập mờ. Mời ông bảo tín với kiến thức 8 năm làm điện thoại qua cửa hàng tôi mục sở thị hàng mất vân tay là sàng cặp hay thay main nhé. Tôi cam đoan nếu phát hiện main sửa chữa sang cặp tôi xin đập máy trưóc mặt ông còn nếu không thì mời ông mua 1 con về để bổ sung thêm kiến thức hạn hẹp của mình về iphone nhé. Mà xl tôi bán giá cũng không cao như ông kể đâu. Giá chỉ từ 5350 cho hàng thấp nhất nhé
anhtuan6290
ĐẠI BÀNG
8 năm
@duongtuong1 https://www.facebook.com/anhtuanphones/
đây bác
Giá 3 màu 5350 - 5550 -5750 bác nhé
@anhtuan6290 bác inbox e cái địa chỉ e lên coi hàng 😃
@anhtuan6290 cho địa chỉ cửa hàng anh .e muốn mua ip mvt mà kb chọn cửa hàng nào uy tín
@anhtuan6290 BÁc bán iphone ở đâu thế ? CHo em xin link bán với
mlcl
ĐẠI BÀNG
8 năm
Techlinh.vn cũng chỉ bán android không bán iphone nhưng thấy chủ thớt đang có ý định dìm hàng vác anh em khác. Tôi không bán iphone nhưng tôi khẳng định nếu anh em ủng hộ tôi sẽ bán iphone mất vân tay và cam đoan ngoài vân tay máy zin 100%. Phát hiện thay thế sửa chữa sẽ đền gấp 2. Còn không hiểu thớt đi nhập hàng như thế nào chứ rất nhiều anh em nhập máy nguyên chiếc mất vân zin đét. Có một bộ phận nhập main hoặc cụm dưới về dựng thôi chứ rất nhiều người làm hàng đàng hoàng. Một bài viết thể hiện sự thiếu hiểu biết và vơ đũa cả nắm

Trich dẫn lại của bác trên :
Dear all!
Bạn đại diện cho 1 cửa hàng và bảo vệ cho quyền lợi của khách hàng... và Tôi cũng đại diện cho 1 cửa hàng &các anh chị em thương gian. Cung cấp thêm cho thông tin cho khách hàng.... kiến thức bạn cung cấp là đủ nhưng chưa sâu và đúng hết nghĩa về máy mất vân tay...

Phản biện 1: " thương gian kiếm bộn tiền " > chỉ có lừa đảo mới gọi là THƯƠNG GIAN.
- Đối với máy mất vân tay thì mức giá luôn rẻ hơn giá máy có vân tay từ 1,5 triệu đến 3 triệu đồng tùy theo model từng máy.
Ví dụ:
iphone 5s 16gb gold giá thời điểm tháng 9/2016 là 4tr700 thì giá máy không vân tay chỉ dưới 3tr500
iphone 6 16gb giá full chức năng khoảng 9 triệu thì máy không vân tay chỉ là 6tr800
... Và tôi thấy 90% ACE cửa hàng đều luôn giải thích cho khách hàng là máy không vân tay nên mức giá mới rẻ như vậy!
... Thậm chí, các anh em cò lái... họ vẫn làm máy không vân tay, giá rẻ nhưng họ vẫn bảo hành từ 3 tháng đến 6 tháng.
.... Mà vì sao nó rẻ.
Không vân tay > Giá rẻ.
Máy không vân tay khó bán >> Giá nó rẻ.
Khách hàng thích mua iphone giá rẻ >>> thì ng ta bán hàng giá rẻ.

Phản biện 2: Vậy “ảo thuật gia” đã làm gì? Vượt icloud bằng cách nào ?
Sàn main, thay cặp hay còn gọi là đóng cặp.
- Trường hợp này có, nhưng đó chỉ là số ít. Vì người bán hàng (shop) cũng là người mua hàng. Rồi sau đó đem về bán lại cho khách hàng. Ng ta không có khùng để đi mua máy sàn main, đóng cặp, can thiệp phần cứng... để rồi bán cây máy loại nhụân có vài trăm K mà đi bảo hành tới, bảo hành lui cho khách >>> dần dần mất khách.
- Đa số máy không vân tay ở thị trường hiện tại: trong quá trình vận chuyển bị cấn, vỡ, nứt nút home, đứt dây home... thì buộc phải thay nút home khác và bán giá không vân tay.
Ngoại trừ, nhưng trường hợp bán hàng lập lờ, lừa đảo khách hàng thì mới có chuyện là bán hàng dựng, hàng đã qua sửa chữa, thay main, đóng cặp... abcd... Còn hơn 90% các cửa hàng bán máy KHÔNG VÂN TAY là chỉ mất vân tay, còn lại nguyên zin 100%.
======
Các bạn cứ tưởng tượng 1 trường hợp sau:
Bạn mua máy ở FPT, máy mới 100%, chưa active, dùng khoảng hơn 1 năm. Cục pin bị phù, bên lên youtube nghiên cứu cách thay pin. Mở máy lên không để ý, giật phăng, đứt dây nút home ( touch id). >>> nghĩa là lúc này máy bạn đã mất vân tay rồi đó.
Bạn chạy ra ngòai tiệm điện thoại: anh ơi... em nghiên cứu khoa học làm đứt dây nút home ( touch id) anh thay cho em cái nút home khác. Xong...máy bạn vẫn dùng bình thường:
- Vấn nhấn home. Ok >> nhưng bị mất vân tay rồi. Đó là do lỗi "bên yêu khoa học"

máy bạn vẫn dùng ngon, chạy mướt, nút home phà phà, ... chỉ có touch id ( vân tay ) là không dùng đc thôi.

======

Một câu chuyện của rất nhiều anh em cửa hàng từ lớn đến nhỏ... trước khi IOS 9.xx xuất hiện, họ đã bị dính xương, đền khách, lỗ nguyên cây máy nếu như bị đứt dây nút home. Vì thời điểm đó, không sử dụng đúng touch id thì máy réstore sẽ báo lỗi 53 - không active lên được.
====
Các anh em thương gia khi đó nhập hàng về mà bị lỗi nút home thì coi như lỗ trắng cây máy đó, chỉ còn cách tháo bán linh kịên từng món.
... May thay đâu, khi ios 9.0 xuất hiện đã vượt được lỗi 53 và đã cứu không ít anh chị làm hàng số lượng. ( thay vì lỗi nguyên máy thì cắt lỗ được 60% - 70%) đều đó cũng là đáng mừng.

Và từ đó cho đến nay thì mới xuất hịên máy iphone giá rẻ - không vân tay có ngoài thị trường và cũng có 1 phần số lượng khách hàng tiếp nhận nó. Đơn giản vì họ không thích dùng vân tay.
====
khi mà tôi đọc bài viết này, tôi rất đồng tình vì bạn đã mang kiến thức đến cho khách hàng. Tôi muốn lần sau bạn có viết thì nên viết tất tần tật từ A-Z chứ đừng viết theo kiểu lập lờ như vậy để gây ảnh hưởng xấu đến kiến thức người tiêu dùng, đến uy tín của các thương gia bán hàng. Tôi tin lần sau bạn sẽ làm được và tốt hơn nữa.!

p/s bên táo vui không bán máy mất vân tay, thấy bạn cung cấp kiến thức kiểu 1 chiều như vậy mình buộc phải phản biện.

Cung cấp thêm:
* Đối với iPhone 5s full chức năng ( tức là máy có vân tay):
- Bị lỗi cặp. Đóng lại cặp thì máy vẫn có vân tay bình thường. Vì touch ID đi theo chip A7.
- Nếu bị lỗi main. Buộc phải đổi main ( sàn main) thì có 2 TH sau:
-- Sàn main không kèm vân tay ( touch id) === máy sẽ bị mất vân tay.
-- San main đi kèm vân tay ( touch id) === máy có vân tay bình thường.
@mlcl Chào bạn. Bạn đã tìm hiểu thực hư và nguồn gốc máy Mất vân tay chưa
=> Nếu bạn không đủ khả năng tìm hiểu thì chỉ cần nhìn nhận thôi. Tại sao các chuỗi lớn họ không bán loại hàng này?
cuong642
TÍCH CỰC
8 năm
@mlcl mất vân tay hàng loạt, mà zin 100 % cũng ghê nhỉ. chắc do lỗi của nhà sản xuất. còn về bài viết, người ta viết về khía cạnh người dùng và người bán. người ta thấy tốt nói tốt, ko tốt nói ko tốt. làm sao vừa lòng đc hết mọi người.
ptrithang
ĐẠI BÀNG
8 năm
@mlcl máy có vân tay nhug bi đứt cáp, giờ vân tay bị ẩn, có thay cáp đc k bạn
nhocvjp92
ĐẠI BÀNG
8 năm
Đặt gạch hóng, kể ra mua con 6 plus dùng tiện pin trâu 😁
nguyenquyhoc
ĐẠI BÀNG
8 năm
các thương gia có tật lại vào phản biện 😁 hay vkl =))
@nguyenquyhoc May quá mình đíu phải nhảy vô phản biện gì cả... Nhà trồng toàn hàng zin thôi. :D
nathanng
ĐẠI BÀNG
8 năm
sao máy mất vân tay tràn lan vậy, do apple làm lỗi nhiều vậy à. Mất vân tay nghe bảo ko update IOS lên đc. Nếu thế thì căng à :rolleyes:
@cuibapdoileloi mất vân tay liên quan gì đến ko update đc ios???
Zack_alex
TÍCH CỰC
8 năm
@haru_009 mvt update ota ko dc nhé! cắm itunes shift + update
kenlove520
TÍCH CỰC
8 năm
@cuibapdoileloi trx kia thôi. bi h thì fix k sao cả. update bt.
djchuoi
TÍCH CỰC
8 năm
@kenlove520 update OTA đc ko bro ?
@cuibapdoileloi Vẫn update lên iOS10 bình thường bác nhé.
Harlen
TÍCH CỰC
8 năm
thực ra máy zin main thì có nhưng zin 100% từ tay các thương gia thì mình đéo bao h tin
phungbkhn
ĐẠI BÀNG
8 năm
Lại một chiến tranh sắp nổ ra và dự là bác chủ theard sẽ gánh không ít gạch đá.
Cá nhân mình thì thấy là tiền nào của đấy thôi. Nếu ít tiền thì sài máy không vân tay cũng chả sao cả. Cá nhân mình cũng từng gặp mấy con zin mà bị rơi vỡ màn, tháo cáp đứt nên đứt vân hiếm khi nào gặp con máy sửa mà lại còn mất vân
Tiếp tục lót dép đợi đại diện các cửa hàng khác vào tranh luận, phản biện cho ra ngô ra khoai vấn đề này
Anhbien
TÍCH CỰC
8 năm
Về phía người tiêu dùng em có ý kiến thế này :
Nếu bán máy mất vân tay mà chất lượng nhập nhằng như vậy không khác nào thương gia bán rẻ đi uy tín của mình.
Nhưng nếu mất vân tay mà máy vẫn xịn do sự cố thì việc nguồn hàng đâu ra mà nhiều thương gia lại nhảy vào vậy?
@xiaokazi Cửa hàng nhỏ người ta cũng có kiến thức, và có cách kinh doanh của họ
Có những mặt hàng nào cần kinh doanh, mặt hàng nào nhiều rủi do
Tôi cũng đã nêu rõ ở bài viết không khẳng định là 100% là main đã qua sửa chữa.
Nhưng 100% là máy bị thay thế link kiện, chắp vá. Vì tôi biết hàng mất vân tay bên Thẩm Quyến kia là loại hàng chỉ có main không. có vỏ thì bị thay.
Ngoài ra như Màn Hình, rồi Phụ kiện khác đều không có
@Bảo Tín Mobile cái này thì e hiểu, vì e lúc trước cũng nhập về bán lẻ. máy hiện giờ nhập về vỏ xấu, kính xấu, ko màng đồng nghĩa với ko vân tay ( hên hì đc thay màng zin bóc máy, còn đa số thay màng linh kiện loại 1 ) . nói hàng dựng đóng lại ko riêng gì máy MVT mà giờ rất nhiều ip6, 6+ điều đc thay vỏ thay màng bán lại, đóng hộp như mới. còn 5s trở xuống thì khỏi bàn rồi.
@vuphong1992 mỗi người mỗi nhu cầu thôi bác à. nói chung là hàng mất vân tay có thể main nguyên zin, nhưng hàng đó là hàng vỏ xấu, kính xấu và ko màng. niếu bên dttm bảo cam kết nguyên zin thì có thể họ nhập màng zin boc máy về ráp lại + thay vỏ.
Nói tóm lại hàng MVT là hàng dựng, còn main có đục đẻo hay không thì còn tuỳ vào hình thức main nhập về thế nào, ko hẵn là main đục vì máy nhập về ko màn đồng nghĩa không vân tay
sieudaigai2
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Anhbien rất hay. có thể bên tung cẩu nhiều hàng MVT quá, mà dân bên họ ko nhiều nhu cầu dùng máy MVT nên chuyển sang bên mình.
nói chung là thời buổi này thạch sanh thì ít mà lý thông thì nhiều, cụ nào không hiểu biết mà lại ham rẻ thì chỉ có thiệt vào thân thôi.
@tdct.khoanguyen ng ta bán máy mất vân tay kg thể gọi là lừa đảo nhé bạn. có những người họ kg cần thiết cái vân tay nên chấp nhận mua cái máy rẻ hơn mấy triệu bạc. tiền đối với bạn dễ kiếm nhưng đối với ng khác là mấy tháng lương . có tiền thì họ ra thẳng TGDD hay FPT mà mua rồi chứ cũng chẳng ai tới Bảo Tín mà mua hàng xt đâu.

Ps tới Bảo Tín 1 vài điều nhé :
1.Mỗi người có cách buôn bán khác nhau , bạn viết bài khuyên ng khác kg nên mua máy mất VT ( để chứng tỏ bạn bán máy zin all ? ), bạn viết vậy nhằm làm cho khách hiểu lầm là những người bán máy mất VT là lừa đão). Làm vậy là đụng chạm tới những shop khác rồi đó bạn. Đây là chiêu trò sao ? Bản thân mình cũng kg bao giờ bán máy dính icloud hay mất VT hay máy 3G hạ xuống Wifi cả.

2.bản thân shop bạn bán cho khách cây 6 plus gold 64gb thay vỏ mà bạn bao ng ta vỏ zin ( dán tem ngay con ốc ) , mình đã thu cây 6 plus 64gb của shop bạn từ khách ,vẫn còn phiếu bh của shop bạn đấy ( bán với giá 13tr300 ? quá đắt so với 1 máy thay vỏ + sạc cáp tai nghe linh kiện , nếu máy vỏ zin đẹp fullbox pk zin thì ok ) . 1 ng khách nữ mua của shop bạn , bạn bảo họ là zin all ? khách nữ kg biết gì nên nói sao cũng dc ? hay là do tại ...bị....vì..... nhân viên shop bạn kg biết ?. Đó chính là gạt khách hàng đấy.

3. Bài viết này để chỉ rõ cách thức máy mất VT là như thế nào để cho ng ta hiểu rõ thi ok rất bổ ích. nhưng bạn viết kiểu này để nhằm khuyên khách hàng kg nên mua máy mất VT thì sẽ đụng chạm nhiều đấy.
@alo0909097609 Đi làm về login tinhte giật mình vì tự dưng lại có quote:
Thứ 1: bạn hiểu lầm rồi nhé, mình làm công ăn lương không phải kinh doanh shop điện thoại
Thứ 2: có lẽ bạn đang hiểu lầm ý của mình, ý của mình chỉ là khuyên mọi người nên thận trọng hơn khi mua hàng cũ trong bối cảnh có quá nhiều thương gian trung quốc thôi.
Thứ 3: Hình như bạn đang nhầm mình với ai đó.
vit_conGMC
TÍCH CỰC
8 năm
hóng các bác tranh luận
phungbkhn
ĐẠI BÀNG
8 năm
Tiền nào của đấy thôi các bác. Tiền ít đòi hít....mít thơm😆

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế