iPhone mất vân tay tràn lan với mức giá rẻ, thương gian kiếm bộn tiền

3/9/2016 7:40Phản hồi: 614
614 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

đơn giãn đặt câu hỏi hàng MVT đâu đâu cũng thấy. như hàng đại trà, hàng sổ vậy. ham rẻ thì tỉ lệ ôm hận càng cao thôi
Tiệm nào cũng có mới kinh 😃
Các bác cho e hỏi chút . Máy e cũng thay nút home rồi nhưng thấy thợ họ bảo không update ios mới đc . ( update lên không dùng đc họ không chịu tránh nhiệm ) . Các bác cho e hỏi thông tin này có chính xác không ạ ??? Em muốn update máy quá mà không dám hxhx
anhtuan6290
ĐẠI BÀNG
8 năm
@0916825555 update vô tư nếu lỗi đem mình chịu trách nhiệm cho
lót dép hóng các thương gia vào phản biện
Chưa biết ai đúng ai sai, ai zin ai nát
Nhưng bán hàng ăn nhau là cái dịch vụ sau này nữa.
Các cụ tranh luận làm cho a e biết thêm hơn về máy móc 😃
P/s: quan điểm riêng mình đã tháo ốc máy, mở máy ra là mất zin :rolleyes:
Tiền nào của nấy,
Đã chơi thì ráng mà tận hưởng :eek:
Cụ nào giống em like phát 😁
anhtuan6290
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Sau.Xanh cái đó áp dụng với android ! Iphone thì zin là main zin màn zin vỏ zin còn tháo khi mua là bắt buộc
@Sau.Xanh vãi cả tháo ốc máy mở máy là mất zin -_- thế em hỏi bác là ngta nhập máy mà ko mở máy thì sao mà biết được đồ đã thay hay chưa. ??? Cmt suy nghĩ cái coi
@Sau.Xanh Theo như cụ nói thì ngoài máy mình mở seal mở tem ra thì ko có zin rồi 😃). Nhưng em cũng nghĩ giống cụ ;))
@gemini9p_profamily hàng nhập từ cưả khâủ TQ thì khoỉ cần phaỉ mở- mà nghe hàng mở để xem thì khách không nên mua , mai mốt em lấy vợ chắc phaỉ thaó xem trưóc coi " hàng" thật và jin mơí lấy về cho chắc ăn nhỉ ?😃;)😔
@gemini9p_profamily mở máy vậy là mất zin rồi ah, các bác thợ trong nghề thì mới phân biệt được linh kiện ntn,
chứ người dùng như mình có tháo ra cũng chả biết mù tịt gì 😔
Thực ra cái máy MVT nó cũng như hàng có vân tay mà các cửa hàng quảng cáo là 99% và còn bảo hành Apple các thứ thôi. Nguồn gốc thì tôi đảm bảo là 90% từ bên China về. Các bạn nghĩ là tại sao lại có nhiều máy MVT đến thế ư? Các bạn nên tiếp tục nghĩ là tại sao lại có nhiều máy đẹp như mới 99% xách tay về Việt Nam mà giá lại rẻ hơn hàng mới tinh của FPT nhiều như vậy. Cho nên cái vấn đề MVT hay là CVT nó ko quan trọng đâu ạ ;)))))))
sinbad32
ĐẠI BÀNG
8 năm
Tiền nào của đó thôi, ko đủ tiền mà muốn xài ip6 thì phải chấp nhận thôi, chứ có nhiều tiền thì ra tgdđ đập bàn la lớn lấy a 1 con máy mới đi mấy đứa...
Bgio cửa hàng bán hàng MVT cũng kha khá rồi, chẳng lẽ họ đem cái cửa hàng ngay mặt tiền 3/2 mỗi tháng tiền thuê mấy K Obama để đi đánh đổi với hàng dỏm mau hư để cho mất tiếng rồi dẹp tiệm ah.. Họ làm đc là có cơ sở , có cầu ắt sẽ có cung...
Quan điểm cá nhân, mua máy cần hậu mãi, đồ điện tử 100 con phải có 1 con dính bệnh vì thế vào thời buổi này chọn mặt gửi vàng. Gian thương hay thương gia cũng lấy hàng 1 chỗ ra cả thôi. Bới móc nhau làm gì? Hay bác bị tụt doanh số?
anhtuan6290
ĐẠI BÀNG
8 năm
@anhtutran1997hn vào web thấy nó bán hàng 5s giá 4t6 chắc nó cũng xách tay trực tiếp từ nước ngoài và 100% k phải hàng lên vỏ 😆
8 năm qua kiến thức chưa đủ sao vẫn chưa đóng cửa nhĩ 😆
Long kengg
TÍCH CỰC
8 năm
tiện đây cho e hỏi kính bọn MVT này có phải là gorilla glass ko vậy :eek:
Có tiền thì mua hàng xịn, không có thì mua đt thường, giờ sĩ diện cứ phải mua IP cho bằng bạn bằng bè nên khổ thế đấy, chả làm gì ngoài nghe gọi, chơi game, web....đa số là thế :v :v :v
Em đang xài 1280 😆))
firestork
TÍCH CỰC
8 năm
Thì mua máy zin về phá cảm biến vân tay rồi bán giá rẻ cho khách chứ còn sao nữa.
anhtuan6290
ĐẠI BÀNG
8 năm
@firestork hàng vân tay nhiều từ 2 năm nay nguồn đâu thì hàng mvt nguồn đó
Ae cbi dùng 6 mvt sang gặp chủ thớt xem 8 năm của chủ thớt làm như 8 thế kỷ ý ,,,còn dại lắm học nữa , học mãi đi. Rồi hãy xưng danh, cảm thấy xấu hổ nếu là chủ một cửa hàng, một shop mà có một ng ít hiểu biết.
Biết thì thưa thớt...không biết dựa cột mà nghe
Mua máy cũ tỷ lệ rủi ro cao, mua máy mvt thì tỷ lệ rủi ro theo cảm nhận bản thân là cao hơn ( tỷ lệ tự làm hỏng hay sơ xuất cũng ko nhiều lắm) tuy nhiên nếu mà có nhiều tiền thì chẳng ai muốn mua mấy loại thương binh liệt sỹ này. Mỗi người có sự lựa chọn phù hợp với nhu cầu và túi tiền của mình. Nhưng tìm nơi nào có chế độ bh tốt thì mua.
Đã vượt qua lỗi đó rồi bạn
nhìn tổng thể thì cũng toàn là thầy bói xem voi với nhau cả thôi.
Bên bảo tín nói cũng có phần đúng ( vì ở đây đa số hàng điều nhập từ trung quốc về, mà trình độ làm nhái ở trung quốc thì khỏi bàn, bên cạnh đó còn có nhà máy ở trung quốc nên việc lọt linh kiện chính hãng ra để thay thế ko phải là khó. Một điểm nữa là giờ iphone MVT rất nhiều trong khi người dân Trung Quốc đâu có phải thịnh apple như ở Việt, họ còn tẩy chay iphone nữa là thì lấy đâu ra máy mất vân tay nhiều đến vậy ??? với số lượng lớn )
Bên thương gia nói cũng có phần đúng ( tấc nhiên làm ăn khi ai làm ảnh hưởng đến nồi cơm bác cháo thì phải phản bác, giống như giờ bên didongthongminh hay click mobile chẳn hạn bán buôn uy tín, giả xử 2 cửa hàng này ở bên TQ và tôi là một người đi buôn tấc nhiên tôi kiểm tra hàng demo rất ok và tin tưởng nhập hàng về bán. Thì tấc nhiên tôi sẽ nói với khách hàng đảm bào hàng nguyên zin ngoại trừ lỗi đó vì tôi tin tưởng chổ cung cấp hàng và khách hàng sẽ tin tưởng tôi )
Còn việc mà nói là bung máy rồi lỡ làm đứt dây vân tay ( cái này cũng khá hiếm vì nói thật như khách vào bảo sữa 1 cái ip6 thì tấc nhiên nó phải được thợ có tay nghề tốt trong quán mở và sữa chứ tôi thấy hiếm có quán nào giám đưa cho người học trò sữa cả, như thế sẽ làm giảm uy tín của cửa hàng : đa số các cửa hàng uy tín giờ sữa trước mặt khách - sữa nhanh lấy nhanh,ko có chuyện vô nói thay cục pin mà lỗi vân tay đâu.giờ toàn dân công nghệ họ hiểu tầm quang trọng của vân tay với máy là thế nào. còn dân có tiền ko hiểu biết về đt thì đa số mua ở shop FPT hay thegioididong, mà vào shop sửa máy nhân viên làm đứt vân tay thì khá hiếm đó
Còn niếu nói bên trung quốc thợ kém làm đứt vân tay thì ko khả quan lắm vì thực sự bên kia nó có cả nhà máy của apple, các sơ đồ video hay cách sửa cũng học từ bên kia về, để nói là bên TQ ko biết mở iphone 5s trở lên thì... Đa số ai làm nghề mà ko biết ifixit.vn ngay cả A Huân cao thủ trong nghề còn mua sách của TQ về học để chia sẽ lại cho AE trong nghề )
Nói chung là giờ gom các hàng MVT ở các shop bán uy tín làm một video trực tiếp mở hết các lồng của IC ra xem sét là mọi chuyện sẽ rõ.
huybl
ĐẠI BÀNG
8 năm
@xiaokazi Mình là người dùng bác nhe, mình hay mua đồ củ dùng lại nên củng tìm hiểu và gặp các trường hợp rồi bác.
@huybl niếu bác là người dùng bác có bao giờ tự mở ip6 ra ko, bác có giám khò hàn trên main để biết chính xác hay không, hay là ra nghe thợ hay bạn bè nói rồi nói lại.
Mình trước cũng là dân buôn, mình cũng từng học nghề đt nên mình biết chút ít.
huybl
ĐẠI BÀNG
8 năm
@xiaokazi Đã từng test và dùng qua các thể loại nhe bác. Nhiều cái chưa cần phải mở ra nhìn đã biết hàng đểu.
@huybl Hàng điểu ở đây là gì bác: màn, nút home, vỏ hay main....
vì như bác bảo tín nói hàng MVT là đục đẻo thì cũng hơi quá. vì hàng nhập về không màn đồng nghĩa với với không vân tay. không hẵn cứ MVT là đục đẻo main
Hàng MVT đồng nghĩa với hàng dựng thì đúng 98% ( 2% do tự làm đứt ) thì đúng ko ai giám cãi
Các bác có bạn bè bên kia rồi cũng nghe lời đồn đại bên kia về nói lại, rồi cũng tự tin mạnh miệng như đúng rồi giống như ếch ngồi đáy giếng. Trong khi bên TQ nó làm gì trên main thì có chúa mới biết, nhiều main mà nó đóng IC lại nhìn mắt thường biết được thì cũng khó lắm, nó toàn đóng bằng máy kiểu công nghiệp ko như ở Việt mình. Ở bên TQ ko gì là không thể ( cá nó bỏ tủ đông cứng đơ xong bỏ ra hoá chất vẫn sống lại bơi như thường ), người mua thì giờ hoang mang chỉ biết tin vào người bán thôi, nên giờ bán MVT mà chế dộ BH như máy newlike thì tốt. chứ bán MVT mà BH 1-3 tháng thì hơi phiêu
tieulykzc
ĐẠI BÀNG
8 năm
Chưa gì đã thấy vài cái clone vào phản biện hộ "giới thương gia" rồi =)).
ACE cho e hỏi, máy e đang xài tự nhiên nút Home lại không ăn, touch id vẫn xài bình thường, nhạy tốt mới ghê, đem qua bạn e thì nó tháo ra phát hiện do sợi cáp bị cần đứt gãy làm nó k nhận, thỉnh thoảng lúc dc lúc k, còn vân tay vẫn xài rất nhạy như k có gì. giờ có cách nào khắc phục k hay pó tay .com vậy mấy bác. Thanks
Hồi giờ chưa khi nào có ý định mua iphone.. ở một số cửa hàng, hàng còn nguyên seal (màu trắng).. khách tự khui ra máy màu đen.. thế mới kinh..
@BietSoSoThoi Tự đóng seal ...
xin phép các bác cho em góp ý tí ạ.
Theo như em hiểu thì bác bản chất là tốt, chuyên bán hàng chuẩn, máy đắt tí cũng được, cơ mà phải zin, phải ngon. Bác lo cho kh mua phải mấy con máy lởm nên mới viết bài này.
Bác rất tốt nhưng em rất tiếc, bác phán như thể bác biết rõ 100% nguồn gốc của máy, như thể con máy mất vân nào cũng từ 1 mối hàng bác biết, hay bác đi tìm hiểu gì đó.... Em có mấy con 6+ mvt nè, ngoài vt ra main zin luôn, dùng cả năm nay khách có kêu ca gì đâu, chỉ có khen là ngon bổ rẻ như thường. Chẳng ai là biết tuốt cả bác ạ.
Việc đánh giá thằng nào là gian thương, thằng nào là bán máy tốt thiết nghĩ nên để cho khách hàng đánh giá. Thời buổi thông tin phát triển, dính phốt tí mất cả bao nhiêu thứ, mất khách, mất tiền, mất uy tín... Cho nên thằng nào gian thương thì nó cũng k tồn tại đc. Còn anh em thợ thuyền, cửa hàng cứ làm chuẩn, làm đúng với lương tâm của mình thì tự khắc sẽ đông khách. Không nên đánh đồng, quy chụp. Những điều bác biết, những điều xảy ra với bác không có nghĩa là sẽ xảy ra với tất cả mọi người. Hihi, bài viết của bác đang làm cho k/h với người đọc hoang mang vđ, làm như ông nào bán hàng mvt cũng là gian thương ấy. Bác bán hàng zin thì đấy là việc của bác, bác cứ làm tốt việc của bác, tư vấn tại cửa hàng của bác cho người ta hiểu, ko nên lên diễn đàn rồi mxh để tung tin, gây ảnh hưởng đến ae cửa hàng khác .
Tóm lại, thấy bác viết bài này, 8 năm tuổi nghề vẫn còn hơi ít. Ae cùng khiêm tốn và học hỏi nhé ;))

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019