iPhone mất wifi sau khi up 2.1 của Iphoner HN

wil
23/9/2008 14:24Phản hồi: 43
43 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nixonco
ĐẠI BÀNG
16 năm
Tôi cũng bị y chang bạn Wil, làm đủ cách không được, mãi chưa ai giúp được, lên cả các forum nước ngoài thấy cũng có nhiều người hỏi nhưng cũng chưa có lời giải tức quá đi mất, reset lại cả modem cũng không si nhê, hay là thay modem+router?
wil
ĐẠI BÀNG
16 năm
Sau khi nghiên cứa thật kỹ tất cả các trường hợp, có lẽ F2.1 custom có vài lỗi nhỏ nào đó dẫn tới kén chọn hoist wifi. Rõ ràng không phải hư wifi luôn, có những hoist chắc chắn vào được (VD: Nokia, Viettel free ở những quán cafe...), và có những hoist dùng mọi cách cũng không vào được (VD: modem và router chung một khối hiệu linksys chuẩn G sử dụng mạng FPT là bỏ pass cũng chẳng vào được)
Ngoài ra từ khi lên 2.1 nếu bạn nào vô tình ở những hoist vào được thì tưởng là OK, nhưng cứ thử xem có phải bị tăng "điểm chết" hay không!! Điều này đồng nghĩa với khả năng bắt sóng wifi này bị yếu đi.
Mong rằng các Iphoner HN không bị "lỗi" khi lượt bỏ các file khi làm F2.1 custom (sorry nếu có lời nào thẳng thắn quá mức...)
PS: Mình chưa có điều kiện để thử vấn đề này đối với F2.1 gốc (chỉ jail...unlock...fix lỗi...) nên không rõ có bị hay không!!!. Nếu bạn nào có điều kiện ở dạng này vui lòng test thử và post kết quả lên để mọi người cùng tham khảo. Thanks!
nixonco
ĐẠI BÀNG
16 năm
Tôi đã cho về nguyên thủy, rồi 1.1.4, bootneuter rồi up lên 2.0, 2.0.1, 2.0.2, 2.1 toàn bản gốc, bản nào 2.x đều vẫn vậy có nghĩa không phải bản custom mới bị (không phải tại bác Sơn ha ha...), bó tay, khi về 1.1.4 thì OK, rõ ràng các bản 2.x có vấn đề, giải pháp tạm thời của tôi trong khi chờ đợi có phần mềm fix lỗi là gắn cục router khác --> OK ngay
pput
ĐẠI BÀNG
16 năm
Đúng rồi! theo kinh nghiệm của tớ thì 2.x wifi kém và tậm tịt hơn hẳn 2.0.x và các FW đời trc. Hồi trc dùng 2.0.1, dùng wifi nhà hàng xóm, lap vào wifi tậm tịt nhưng IP vào phầm phập (fầm fập cả ở những chỗ lap ko vào wifi đc), từ ngày lên 2.1 (cả gốc lẫn custom) vs cả 2.2 thì IP vào tậm tịt hơn hẳn so với lap o_O

Với cả như 1 bác nào nói ở trên đó, tốt nhất là cứ FW gốc mà xài, fix 3 lỗi cơ bản rồi cài cắm phần mềm vô tư 😃 tớ sợ custom rồi 😃
Chuẩn không cần chỉnh,/me cũng vậy.
Up lên 2.1 wifi yếu xuống thấy rõ.
nixonco
ĐẠI BÀNG
16 năm
Một điều rất rõ là ngoài các lỗi kén chọn mạng như các bác nêu trên, fw2.1 (gốc) bắt wifi rất yếu, trước đây khi ở 1.1.4 cách xa router 50m vẫn bắt tốt nay chỉ 10m là đã tậm tịt, không biết các bản 2.0.1, 2.0.2 (gốc) bắt wifi có tốt không, xin các bác nào có kinh nghiệm cho thông tin nhé
kyjoka
ĐẠI BÀNG
16 năm
hic hic,mình cũng đang bị cái này nè,có bro nào fix dc thì giúp mình với 😔:no6xn::no6xn::no6xn:
mình cũng bị lỗi tương tự, 1.1.4 vô wifi vô tư, up lên 2.1 thì bắt sóng wifi vẫn connected, mà vào mạng chẳng được. potay. có pro nào fix lỗi này nhanh nhanh thì anh em được nhờ vả nhiều nè. hichic.
chời ơi,e xài 3g fw 2.1 cũng vậy wifi gì yếu thấy sợ.có wa ông a chơi,ổng đứng trong hẻm bật cái ip 1.14 lên dò sao ra wifi mà mình ôm con 3g way vù vù kô có miếng nào.đã vậy bữa dô cái quán cafe đó ngồi 1 hồi thì có wifi bữa sau dô ngồi lại bắt kô đc.tính restore lại mà nghe fw2.1 gốc hay custom cũng vậy chắc để luôn quá.
em có một cây tự nhiên đang dùng bình thường ,không biết tại sao nó không tìm thấy wifi nữa và đã retoes về 1.1.4 rồi lại đưa lên 2.1 cũng không đươc luôn
wifi nó không tìm thấy địa chỉ.Thật buồn khi iphone mà không có wifi ,các bác nào có cách gì không !
chỉ giúp em
thank
haquocd
ĐẠI BÀNG
15 năm
Tạch Wifi chắc luôn....hix..tớ bị 1 lần....chập chờn vài hôm, rồi hết re đến up....thế là tạch...mất toi 1tr6 để sửa phần cứng....=bán luôn, mua con mới...pó hand
Máy của mình lúc lên 2.1 dùng vẫn tốt. Từ lúc lên 2.2 thi wifi vẫn báo có, sóng đầy nhưng vào safari thì ko được.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019