iPhone năm sau sẽ dùng 3 camera, zoom quang tối đa 5x giống Huawei P20 Pro?

Duy Luân
7/5/2018 21:48Phản hồi: 155
iPhone năm sau sẽ dùng 3 camera, zoom quang tối đa 5x giống Huawei P20 Pro?
Trang Economic Daily News nói rằng iPhone năm 2019 có thể sẽ được trang bị 3 camera để mang tới khả năng zoom quang 5x, trong đó có ít nhất một cảm biến 12 megapixel. Hiện chiếc Huawei P20 Pro cũng sở hữu 3 camera và cũng có zoom quang 5x, nếu kết hợp thêm zoom số (dùng thuật toán để zoom) thì có thể lên tới 10x mà chất lượng ảnh vẫn rất tốt. Chiếc iPhone X và iPhone dòng Plus hiện dùng 2 camera với zom quang dừng ở 2x mà thôi, từ đó về sau sẽ do thuật toán đảm trách. Hi vọng Apple sẽ tìm được một thiết kế đẹp để bố trí 3 camera này như trên P20 Pro.

Nguồn: Taipei Times
155 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

3 cam để cho AR hợp lý chứ để chụp ảnh chả cần . 1 cam là đc
Danial
TÍCH CỰC
6 năm
@Harry V10 ủa, các giải thưởng của phương Tây cũng dễ dùng tiền mua lắm hả, vậy thì các công trình đoạt giải của các công ty phương Tây cũng đem bỏ sọt rác được rồi, tám cân nữa lạng, tư cách gì để chỉ trích HW ?
@w810i Phản biện người ko có chút kiến thức gì ống kính và cảm biến thì phản biện làm gì... Chỉ có auto thua bác thôi bác ạ. Còn cái cảm biến telephoto 8mpx thật ra chỉ là cái cảm biến nhỏ hơn để crop cho góc nhìn tương đương 5x. Kế đến là máy ảnh compac nó thừa sức làm máy mỏng nhẹ nhưng nó ko làm. Vì sắp xếp thấu kính sát rạt như đt sẽ phải hy sinh nhiều thứ liên quan đến chất lượng hình ảnh. Còn trong mắt bác cam đt nó đủ rồ thì mãi mãi bác chỉ thấy là đủ rồi, có phân biệt đc quái đâu. Và người dùng compact cũng có con mắt và mục đích mới mua chứ ko ai bỏ qua vì họ thấy rõ những điểm nổi bật hơn hẳn của compac chứ ko phải vì họ ngu ko biết mua đt cho nhanh.... Còn máy compac cao cấp thì thôi khỏi so sánh
Harry V10
TÍCH CỰC
6 năm
@Danial Ờ !
w810i
CAO CẤP
6 năm
@tran.thai.hoang Thú thật là mình ko hiểu bạn nói gì luôn? 😁
Chắc kiến thức nhiếp ảnh mình lủng nhiều thật rồi, cầm máy hơn chục năm mà thế này thì chết thật. Cảm ơn chia sẻ của bạn, mình xin miễn phản biện.
P/S: À, cái vụ crop là nhân tiêu cự thì bạn mắc phải lỗi lớn nhất của mấy bạn mới vào nghề rồi nhé. :D 35mm trên crop ko phải 50mm trên FF đâu.
Cụm cam của P20 bá thiệt.
@tran.thai.hoang @BillyTheKid96 có cách là giảm chấm của ảnh để đỡ bị cong bác à, hiệu ứng nó đỡ đi nhiều. E cũng ko chuyên chụp ảnh nên ko biết dùng cái hiệu ứng mắt cá, camera rộng để chụp hay trên V20 😔
Cái đấy chắc đòi hỏi tính chuyên nghiệp nhiều mới lấy đc cái hay của camera góc rộng
@Fibbo Bác dùng lr hay pts fix dc mà, đó là đặc tính quang học của góc rộng, bởi vậy ai mà dùng góc rộng chụp chân dung là mẹt biến dạng cả ra😃
Fibbo
TÍCH CỰC
6 năm
@Barbatos Nếu chụp pano thì em thường cố chụp xa hơn bt chút để vào crop bớt đi là vừa. Vì chủ yếu chụp pano nó bị cong mép trên dưới
@pro744 Em thấy góc rộng (<35mm) là góc khó chơi, khó trúng thưởng nhất khi chụp.
Nhưng phần thưởng thì rất xứng đáng.
Điện thoại thì camera cũng không cần phải quá xuất xắc như vậy. Như con X hiện tại là ổn rồi.
@Tình Lê Manucian Ổn ? Chụp đêm cực noise luôn mà gọi là ổn? Chụp sáng cũng chắc gì gọi xuất sắc Cuồng thì cũng phải biết dùng não mà nói .nếu ổn thì bạn ôm luôn cái iPhone X xài cho tới khi xuống lỗ luôn đi nói nghe nhói tai quá
@Xiaode Thì vẫn đang dậm đấy, apple cam bảo cùi vẫn là số 1, ss số 2 dù cam ngon hơn, có nh giá trị chỉ cần đủ là dc chứ chưa cần thiết max😃
@Tình Lê Manucian Hồi xưa cũng có đứa nói 3.5" là nhất không cần làm gì nữa. Mới đó mà đã mấy giỗ rồi
@Tình Lê Manucian Hơn 20 năm trước, ai nghĩ được điện thoại sẽ như bây giờ, sẽ lướt web, trả tiền thanh toán, chụp ảnh đẹp, và làm gần như mọi thứ. Nhưng vì con người sáng tạo nên bứt phá vượt xa sự tưởng tượng, đừng đặt giới hạn như con iP X, vì nó sẽ còn phát triển lên nX hơn rất nhiều lần trong tương lai. Sống dậm chân tại chỗ thì chỉ là đi thụt lùi thôi.
Ko hiểu sao trong lúc mình làm vc, cứ nghe thấy những tiếng động rất nhỏ: tiếng đồng hồ, tiếng quạt máy tính, tiếng máy bơm nước bể cá,... làm mình đau đầu và mất tập trung.
Ko biết có bác nào giống mình ko..
Harry V10
TÍCH CỰC
6 năm
@adagioleonard Đi thay tai là đc mà bạn 😁 dễ nhất là làm hai phát chọc vào tai
@htevn Tôi đi khám ở trung tâm uy tín.
Còn khám online, toàn ra kết quả là sẽ làm thủ tướng, chủ tịch nước, lãnh đạo cách mạng văn hóa. Mà mấy cái đấy tôi nghĩ ko phải lúc nào cũng chính xác.
@adagioleonard Lấy một cái búa tạ càng nặng càng tốt, dùng hết sức đập vào đầu mình. Đó là cách test cơ bản. Nếu cảm thấy vẫn đau, thì tốt rồi, bệnh không đến nỗi nào. Nếu cảm thấy không còn đau gì nữa, xin chúc mừng, ngày này năm sau là ngày giỗ của bạn.
@thenhantinh Chắc đã test và cảm thấy đau đúng ko, hay là ko đau 😁
tn2108
TÍCH CỰC
6 năm
Mỗi năm thêm 1 camera, phiên bản kỷ niệm 20 năm sẽ đầy lổ 😃
noalana1
TÍCH CỰC
6 năm
@tn2108 Cái thời 5s ra trên mạng cũng đầy cmt giống bạn và hình chế ip10 sẽ dài thòng, bây h ko biết những tấm hình chế đó đâu rồi
Chẳng nhẽ lại đi copy Huawei sao?
1stMrC
TÍCH CỰC
6 năm
@thanhphat95 biến của người khác thành của mình
ý bác chủ bảo apple mà phải đi copy hw ý chê hw đồ tàu
@blackyaa Bạn đổi trắng thay đen trắng trợn giống "chúng nó" nhỉ. Xem mấy cái red mi, red note nó ntn. Mù cũng thấy sơ sơ, khờ cũng hiểu chút chút chứ bạn.
kw77
ĐẠI BÀNG
6 năm
@1mitom2trung Bậy nào, Huawei copy của Apple đấy. 😁
Anh hùng núp.
xmen533
TÍCH CỰC
6 năm
Nghe nói p20 pro sẽ ra mắt ở Việt Nam ngày 15 này. Giá nước ngoài hơn 25 củ khoai không biết về Việt Nam là bao nhiêu. Muốn trải nghiệm thử quá, nếu tầm 19 củ khoai có khi sẽ lướt 1 em nghịch, già rồi chán cái cảnh 1 body 2 3 lens mỗi khi đi du lịch rồi.
1stMrC
TÍCH CỰC
6 năm
bao giờ chỉnh được khẩu như máy ảnh nhỉ =]]
@1stMrC S9 làm được rồi nha :3
1stMrC
TÍCH CỰC
6 năm
@Duy Luân ý mình là thay khẩu tùy ý , mở khép linh hoạt ý
@1stMrC Thế phải chờ công nghệ tiên tiến hơn tí Làm vậy sợ nó lồi mạnh
@1stMrC Galaxy camera, s4 zoom, panasonic CM1....
hehehehahaha
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ăn theo, trùm copy là đây. Từ vụ 2 camera giờ đến 3 camera. Khác éo j thằng tàu đâu...à mà khoan iphone cũng xuất xứ tàu mà. Hiểu
@songoku_1206 Thì người khác sao mình vậy thôi, nó vốn là sự thật. Ps: lol là một thứ tuyệt vời nếu không có lol thì cuộc đời vô nghĩa.
@hehehehahaha Não bạn dùng để làm gì vậy?
@songoku_1206 Vl gắt. Upvote luôn. @hehehehahaha: burn 😃
khanhtuoi
TÍCH CỰC
6 năm
@hehehehahaha Cái loại mày đã nghèo còn hèn, nói ra mới biết vừa nghèo hèn vừa vô học.
Ip có nhược điểm chụp đêm mà mãi ko khắc phục đc
edios
TÍCH CỰC
6 năm
@kekedaine Từ ip7 trở đi là khá hơn nhiều r mà bạn, thuật toán khử noise tốt hơn. Còn chụp đêm muốn đẹp chắc chỉ có tripod + phơi sáng
@edios Mình đang dùng 7 plus đây. Ko ăn thua bác ah. Chụp đêm kém hơn cả htc u11. Nói chung bệnh của apple rồi.
@edios 8plus chụp đêm cũng tèo gọi u11 bằng sư phụ
@tigerosxpro Nó là đỉnh nhất của mọi đỉnh mà kể cả 3 năm nữa không thay đổi gì nó vẫn còn đỉnh nhất. Đừng so sánh kỹ lưỡng coi chừng ăn gạch hết
Apple cũng học hỏi và đú theo Khựa gớm thật, quyết ăn thua với khựa. Kaka
Bậy nà, chúng tôi đã nghiên cứu iPhone X3 với 3 camera từ năm 2008 và iPhone X2 có cảm biến vân tay dưới màn hình từ 2009 rồi nha :/
Tôi vào để xem đám SShitder tội nghiệp ăn mừng nhảy múa với cái tin đồn nhảm ^^
Trùm copy là Apple mới đúng.
baquơ
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cũng dò hỏi người thân nước ngoài về con pro Tàu này, nó không được như quảng bá, con camera tuy nói khủng nhưng chụp hình có nhiều điểm thua đt khác, ngoài ra mọi thứ bình thường. Tuy pro nhưng sẽ ế, ít người mua.
Quietman85
ĐẠI BÀNG
6 năm
Điện thoại đục 2 hay 3 lỗ cam để làm gì nhỉ ?
1 là đủ rồi !
Huy Hào
TÍCH CỰC
6 năm
Công nhận có 1 số cái mà đt trung quốc làm tốt hơn iPx. Cho nên xét thêm về giá thì khả năng chọn đt trung quốc cao hơn. Mình lỡ xài đồ Apple cả nhà rồi nên khó đổi nhưng ai mà hỏi thăm là mình khuyên mua Xiaomi hết.
Ruiz
CAO CẤP
6 năm
Apple lại đi trước các hãng khác nữa rồi
@Ruiz Thín ùi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119