Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

iPhone SE được lắp ráp ở Ấn Độ, giao hàng ngay từ tháng 5, chưa biết giá

TDNC
17/5/2017 19:24Phản hồi: 96
iPhone SE được lắp ráp ở Ấn Độ, giao hàng ngay từ tháng 5, chưa biết giá
Apple xác nhận với trang Wall Street Journal việc iPhone SE đang được lắp ráp ở Ấn Độ thông qua các nhà máy đối tác. Hiện nay hầu hết iPhone của Apple vẫn đang được sản xuất tại Trung Quốc, một số model cũ thì được lắp ráp ở Brazil. Nguyên cớ có thêm nhà máy ở Ấn Độ là vì chính phủ nước này ra luật các công ty muốn mở cửa hàng bán lẻ ở Ấn phải có tỷ lệ nội địa hóa ít nhất 30%.

Các nhà máy láp ráp iPhone SE được đặt ở thành phố Bangalore của Ấn Độ. Hiện tại dây chuyền lắp ráp đã đi vào hoạt động và sẵn sàng giao máy ngày từ tháng 5 này. Tuy nhiên Apple chưa tiết lộ giá bán cụ thể của SE tại Ấn Độ. Tại Mỹ, giá iPhone SE mới có giá từ 399 USD. Theo chính phủ Ấn Độ được biết thì Apple có thể bán iPhone SE với giá thấp nhất là 220 USD do đạt được những thuận lợi về mặt chi phí khi có nhà máy lắp ráp ở trong nước. Tuy nhiên, Apple trước giờ vẫn định giá ngang nhau trên toàn thế giới cho nên mức giá sau cùng của SE ở Ấn Độ vẫn còn là một ẩn số.

Theo 9to5mac
96 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hoangduy68
ĐẠI BÀNG
7 năm
vẫn là 5se hay 6 nhỉ
se7enx18
ĐẠI BÀNG
7 năm
@hoangduy_bi0311 Không có cái gọi là 5SE mà cũng chẳng có cái gọi là 6SE
hoangduy68
ĐẠI BÀNG
7 năm
@se7enx18 ý mình là thiết kế có khác ko
quochoi86
TÍCH CỰC
7 năm
Rẻ đi để còn mua
Vĩ Ca
ĐẠI BÀNG
7 năm
SE vẫn là đẹp nhất
Vĩ Ca
ĐẠI BÀNG
7 năm
@vietkey84 Sao SE chụp ảnh k ngon hả bác
vietkey84
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Vĩ Ca ý mình nói, bên sámsung họ dùng máy samsung chụp và in . khi in ra chất ảnh xấu tệ ấy. còn SE thì trong veo cùng 1 người bên samsung chụp
Vĩ Ca
ĐẠI BÀNG
7 năm
@vietkey84 Đẳng cấp của Táo; he he
Nói chứ mình k có lúa trải nghiệm em S8 của tụi SAM thôi bác ơi ; he he
vietkey84
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Vĩ Ca đợi 1 đến 2 mùa nữa mất mùa lúa mình mua S8 nếu thích, đi đâu mà vội mà vàng mà vấp phải Sung mà trượt gãy chân
Cho dù Ấn Độ sản xuất 1 iphone giá có 1$ nhưng Apple vẫn bán giá ngang với thế giới thôi. Đừng mơ rẻ.
SuperBuLL
ĐẠI BÀNG
7 năm
Thiết kế SE theo mình là đẹp nhất! Nhỏ gọn và tinh tế ((=
@Vĩ Ca sao ko chờ Ip8 luôn! còn nếu muốn mạnh mẽ mà lại nhỏ gọn thì đến hôm nay chưa cái nào qua SE
@Vĩ Ca lên chi trời, lên thì lên luôn 6S còn thích nhỏ thì 5S vẫn đủ dùng
@hiepsitihon cái viền khác m biết. cái gold thì mới à nha 😁:D. mà cam của nó có chống rung ko nhỉ?
bqmdream
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Du210786 không thì 4.5" vậy 😁
Thiết kế đẹp, màn hình nhỏ đút túi, cái giá rớt xuống thêm nữa dùng nghe gọi nhắn tin bt quá ngon
@Du210786 Bác sang quá , nghe gọi nhắn tin bình thường. Em xài Se gần cả năm nay , ngoài nghe gọi còn để xử lý ẩu đã công việc bên cạnh anh ipad xinh xinh để lúc cần màn to xử lý công việc từ xa. nói chung kết hợp các cái bất lợi sẽ thành cái hoàn hảo! 😃
Nói chung cứ nhẹ nhàng , pin trâu, lúc nào cũng an tâm, hạn chế rơi bể vì đút gọn, mạnh mẽ khi cần.
@Du210786 Nếu dùng để nghe gọi nhắn tin không thôi thì làm 5s cho nhanh. Chính hãng vẫn 7tr, xách tay rẻ hơn nhiều. Chưa kể hàng lock hay 5C thì rẻ nữa.

Đang dùng SE. Dùng liên tục (nhất là online xem báo) thì 1-2 ngày. Còn chỉ để nghe gọi nhắn tin thì 3-4 ngày. OS9. Lên 10 thì giảm bớt 1 tẹo do khá tốn pin.
SE sắp tới nghe nói chỉ nâng cấp bộ nhớ & thay đổi thiết kế (vẫn là tin đồn) cho nên sẽ vẫn trung thành với máy cũ.
@LRA Dùng SE 3 4 năm nữa vẫn còn được, 5s lên IOS 11 sợ không nổi rồi, giờ 10 thấy cũng khó chịu rồi, nghe gọi nhưng khi cần nâng là phải lên được 😃
Nếu dùng iPhone sẽ chọn em này
SE cũ hay SE 2017 vậy mọi người?
Nó bá đạo với phiên bản 4 in..kkk
VN lắp ráp S8 , mà Ấn độ chỉ đc lắp SE. Dân Mỹ mua 1 tặng 1 , VN mua giá quốc tế ,Same thương VN quá 😁
@NganTran85 N G U có trình độ à ? ở chỗ nào bên mỹ mua 1 tặng 1 ? dùng hợp đồng nhà mạng 1 là Free máy , 2 là 99$ và kèm hợp đồng

đọc cho nó kỹ vào http://bgr.com/2017/02/24/iphone-7-free-att-bogo/

tư bản ko ăn được của nó đâu
@NganTran85 1 sheeple cho hay
Jasper Fork
ĐẠI BÀNG
7 năm
@NganTran85 So sánh ngu nhất quả đất
@NganTran85 Tội cho bác này phát biểu bậy bạ thế nào cũng bị ném đá.
Đẹp hơn Iphone 6 và 7 và có thể là cả 8
Hungsg888
ĐẠI BÀNG
7 năm
Gía sẽ rất tốt và thấp . Apple vẫn coi thiết kế của 5S là đẹp nhất , với 5S bạn có thể xài 1 tay thao tác được . còn với iphone 6 , 6+ trở lên xài 1 tay là 1 cực hình , mỏi tay lắm 😁
kaka102
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Hungsg888 Cực hình? Được cực hình mấy bận rồi bạn? :D
Bản plus thì hơi cực thật chứ bản thường thì cực... sướng.
@Hungsg888 Bởi vì từ sau 5s trở đi thì phòng thiết kế của apple chỉ là bọn phế vật ăn không ngồi rồi ko hơn k kém, 4 năm trời k cho ra cái sp nào ra hồn.
vẫn thích thiet kế của con SE 5S này, dù đang xài 7
datledo
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đến lúc nào moiw có nhà máy apple ở Việt Nam :v
khoaslim
TÍCH CỰC
7 năm
@datledo éo bh có luôn 😁 may ra foxconn ở VN đc lắp :D
mronly105
TÍCH CỰC
7 năm
@datledo Do chính sách Ấn Độ buộc nội địa hóa 30% để pp tại Ấn thì mới có nhà máy ở đó thôi. VN thì cái store nó còn éo quan tâm nữa là, vì dân Việt vừa cuồng vừa ít tiền, toàn dùng đồ lock, 2nd, hàng dựng TQ thôi.
@mronly105 Đéo phải cuồng mà là đú.
Cuồng thì ngta mua bằng được giù bất kì giá nào.
Đú là không có cũng cố gắng mua con loock, móng cái, thậm chí là chạy androi, thậm chí là oppo.
Cuồng là ngta rất ghét cái nào giả nó, ví dụ như sẽ ghét cay ghét đắng móng cái, oppo, ip đài loan...
Thực ra dân số vn tương đối nhỏ, lại còn toàn loại dân đú , không tiêu thụ đc con số đáng kể ( chính hãng ) nên ko đủ để nó để ý 😃
Mình là người ko chạy theo xu hướng hoặc là dễ tính, đối với mình điện thoại tầm 4-5" là tuyệt vời nhất, màn hình nhỏ với mình ko thành vấn đề thậm chí nhỏ gọn dễ thao tác, đút túi áo quần thoải mái 😁
@BlackBerryz 4" với 5" khác nhau 1 trời 1 vực mà ông bạn :D

Chứ 4" nhỏ quá cầm khó, bấm cũng khó, hehe
sakuza199x
TÍCH CỰC
7 năm
con SE mà 4.7" thì đẹp nhỉ. thích cái thiết kế của 4S vs 5S
liepsatgia
ĐẠI BÀNG
7 năm
@sakuza199x 4.7 thì là 6s đó bác 😃
@sakuza199x Vậy cùng hóng đến ngày khung SE nhưng màn hình tràn và touch id nằm dưới màn hình thôi 😁
iphone se màn hình nhỏ quá.
ch78
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Đặng Vi Phú Mình đang dùng 6S, nhưng thấy màn hình SE vẫn dùng được mà (nhà vẫn còn người đang dùng con iPhone 5). Mình thấy SE rất thích hợp cho anh em nào có nhu cầu dùng thêm 01 sim nữa.
luanteddy
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đúng là mới đầu dùng plus thì to nhưng dùng 1 thời gian quen rồi thì ko muốn quay lại dòng nhỏ nữa. Trc càm 6 thấy to dùng plus xong quay lại cầm thấy bé tẹo
Hóng mấy má anti vô kêu xài link kiện hàng tồn 5S. Trong khi ngoài cái vỏ ra thì ruột toàn 6S @@

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019