iPhone SE khung nhôm và màn hình không khít

hddt
22/1/2017 13:50Phản hồi: 24
iPhone SE khung nhôm và màn hình không khít
Chào các bạn, mình mua iPhone SE đợt khuyến mãi 7.99 triệu (bản 16GB) cách đây hơn tháng của thegioididong, hàng mới nguyên seal. Lúc mới mua không để ý, cũng do là lần đầu dùng iPhone, không phát hiện vấn đề này: khung nhôm và màn hình không khít nhau ở phía trên, khe hở khá lớn, chèn tờ giấy A4 vô dễ dàng.
IMG_20170112_085404.jpg IMG_20170112_090121.jpg
Mình mới để ý và thấy cách đây mấy hôm, hoàn toàn không bị rơi rớt va đập gì hết. Mình có mang ra vài chổ thegioididong kiểm tra thì những nơi này nói phải gửi về hãng kiểm tra chứ họ không phán định được, thời gian giữ máy hơn 2 tuần. Mình có xem mấy cái SE hàng trưng bày thì thấy cũng có khe hở như vậy.

Các bạn ai có dùng SE comment giúp mình máy các bạn có như vậy không nhé.

Cảm ơn các bạn!
24 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

linken223
ĐẠI BÀNG
7 năm
Máy nào cũng vậy ah bạn!! Tuỳ con mức độ hở khác nhau!
Đa phần đều hở , hên lắm mới gặp con vừa khít
iPhone 5S cũng có nhiều con bị hở như vậy.
BOT LOC
CAO CẤP
7 năm
5S nó cũng thế nên SE chắc vậy rồi. Xài 1 thời gian bóp mạnh là nó kêu ọp ẹp vui lắm bác ạ.
hddt
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cảm ơn các bạn!
Trước giờ mình luôn nghĩ sản phẩm của Apple phải hoàn thiện tốt hơn thế này nhiều. Cái SE của mình dùng rất ngon, mượt, mạnh, nhưng mà ngoại quan có cái khe hở lớn vậy, phía trước lại màu trắng nữa nên nhìn rõ quá, thấy nó lởm lởm thế nào ấy... 😔
tungkin
ĐẠI BÀNG
7 năm
Bác ơi ko vần đề gì đâu mình dùng từ thời 5 - 6s vẫn bị bác ạ , chẳng có bị bụi hay bất kể cài bác ạ .
7plus còn hở, huống gì SE 😁
Máy mình cũng Se gold và cũng hở, đa số đều hở bạn à. Mình cũng tìm hiểu vụ này và đi nhiều cửa hàng xem thì cái nào cũng hở, ít cái hở ít, còn lại hở thấy rõ

Bệnh chung từ 5s rồi
hddt
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cảm ơn thông tin của các bạn nhé!
Hàng cao cấp như iPhone lẽ ra phải khít khìn khịt chứ nhỉ? Khe hở lớn và nhìn thấy rõ quá!!!
@hddt Hên xui lắm, chỉ vài cái mình gặp là hở ít còn lại hở nhiều, ip 5s còn hở bạo hơn nữa kìa

Ngoài hở thì se còn bị lỏng nút nguồn, bạn lắc thử đi là nghe lộc cộc. Giữ nút nguồn lại tiếp tục lắc thì hết tiếng lộc cộc to, lại có tiếng lộc cộc nhỏ của cục rung

Khi bạn đi xe quay video thì kêu lộc cộc trong video, hay lắm
hddt
ĐẠI BÀNG
7 năm
@andaicadt Nút nguồn và 2 nút âm lượng máy mình cũng lỏng.
Se rose tgdd m k bị hở nhưng nút nguồn thì con nào cũng lỏng chả sao đâu b
@Phuongphuong3186 Con đó vẫn hở như thường, mấy cửa hàng khác hàng trưng bày hở lum la, lâu lâu có con ít hở thôi
z7zoooz7z
ĐẠI BÀNG
7 năm
Xem ra là lỗi chung của iphone nhỉ. Mình xài con 6 plus và 7 plus đều bị hở nhẹ khe cạnh trên màn hình nhưng con 6s plus lại không bị.
tieu.ngao
TÍCH CỰC
7 năm
vầy là bình thường mà
Hôm qua người thân ơ bên Mỹ xách về cho ông bác mình 1 con iPhone SE màu xám xăm xoi kỹ thấy cũng bị hở như chủ thread.
Các bác ơi con của e cũng hở mà cứ nghĩ là dựng. Cho e hỏi 4 viền sóng của các bác vuốt nó có mượt k. Của e nó hơi gợn gợn
@Hoilamhoilon Bạn mua chính hãng hay hàng gì
@andaicadt Mình hàng look thôi
phần đó hở ra để khi mở màn hình ra có khe hở lúc nhấc lên không làm cấn mặt kính hoặc cáp màn hính. iPhone xưa giờ thiết kế nó thế, có máy hở nhiều hở ít không bị sao cả đâu.
trungmot99
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Applelock Bác này nói quá chuẩn luôn nè. Nó mà không hở mới là vấn đề đấy bạn :v
Hàng bây giờ đa số đều sẽ hở như vậy nhé. Cả 7 plus cũng có nữa
Chuẩn b ạ . K những vậy mà nó còn bị lỗi trôi cam trước và bập bênh màn hình nữa
hddt
ĐẠI BÀNG
7 năm
4 và 4S khít dữ lắm các bác!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019