iPhone X bản sim free (không khóa mạng) đã bắt đầu bán ra tại Mỹ, giá vẫn từ 999$

Duy Luân
5/12/2017 22:5Phản hồi: 249
249 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Vịt 2019
TÍCH CỰC
6 năm
Ngon
Benjoy
TÍCH CỰC
6 năm
Ầy, hàng xách tay HK về đây cũng 26t-27t. Vừa làm 1 e X 64GB cho vợ 😁 chỉ là ko thích cái củ sạc 3 chấu của nó. Ae nào recommend mình mua củ sạc hãng khác thay thế dc ko? Nếu mua dòng cao hơn thì sạc có nhanh hơn tẹo nào ko?
kupull0208
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Benjoy Mình đang xài cục sạc anker 12w, 10% pin sạc khoảng 2h10p là đầy, giá 275k mà mình mua lúc km trên lazada có 180k, cục 24w thì cũng hơn 1h45p mà giá gấp đôi 440k nên không đáng. Còn mấy loại hỗ trợ quick charge thì bên anker tư vấn ipX không hỗ trợ chuẩn đó nên không có tác dụng gì.
Benjoy
TÍCH CỰC
6 năm
@kupull0208 Vẫn xài cáp zin theo máy, chỉ cần thay củ sạc là dc hả bạn? Tại mình sợ cáp zin ko đủ tải.
kupull0208
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Benjoy iPad bán kèm sạc 12w cũng xài cáp zin đó đó bạn, nên yên tâm. À bạn xài cục sạc iPad cho X cũng được, bà chị mình đang xài vậy.
@Benjoy Mua cục sạc 12W của Apple hõ trợ sạc nhanh iPhone X và 8/8+ luôn. VN bán tầm 400k, cũng hợp lý.
Longxpx
ĐẠI BÀNG
6 năm
mình mới lấy 1 con khóa nhà mạng bên đó về :v họ kêu pải xài trong vòng 3 tháng thì nhà mạng tự động mở khóa cho mình 😔 không biết có pải ko.. và đang xài con sim ghép thần thánh v2 cũng rất ổn
tieutu007
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Longxpx NẾU CÓ KHẢ NĂNG SAO KO PAY OFF SẼ NHẬN MÁY FREE SIM , BẠN TRẢ GÓP THÌ PHẢI CHỜ NHÀ MẠNG ACTIVE MÁY
Longxpx
ĐẠI BÀNG
6 năm
@tieutu007 mình nhờ bạn bên đó mua 1009$ thằng tiền , nó kêu là đợi 3 tháng máy sẽ được nhà mạng mở , nhưng ko biết phải ko nên lên đây hỏi mọi người tư vấn thử
quyit84
TÍCH CỰC
6 năm
Vậy là trước ngày này thì mấy chỗ bán ghi là "iPhone X, xách tay Mỹ, World,..." là xạo không hả AE ?
@quyit84 là bản mua xong rồi unlock luôn với nhà mạng đó bác 😁
giokul
ĐẠI BÀNG
6 năm
@quyit84 Ở đâu thì mình ko biết, chứ ở Mỹ khi mua mà trả 100% tiền là bản unlock sẵn luôn, nên họ ko nói xạo đâu
@quyit84 Mình cũng mới lấy 1 con xt Mỹ về check thì mã đấy của T-Mobile nhưng lắp sim VN vào vẫn active xài bt nên khả năng là One time payment thì máy sẽ được unlock không khác gì bản quốc tế
Ae cho mình hỏi máy applestore không contract mạng tmobile theo mình nhớ là mang về vn chỉ cần thay bằng sim vn là máy tự switch sang world pk ạ? Còn máy active bằng sim tmobile là lock 40 ngày sau đó mới unlock
Mình có người nhà mua dùm bản 256gb chưa thuế 1149$ lun thuế 1236.18$ đó mua trong apple store ở ban new mexico
thế bác nào ở TINHTE nhận xách giùm ae k
Bác nào sài cước nhiều thì dùng gói của mobifone mình thấy ổn nhất. Mức cước 1.3tr/ tháng thì mua máy có 15.5tr
leminhkha
TÍCH CỰC
6 năm
@vanhuytiensinh nhưng thấy ký quỹ là sao vậy bác
thực ra mua iphone x từ day 1 nếu trả full price là máy đã factory unlock sẵn rồi, cái chọn nhà mạng chỉ là chọn cái sim theo máy, cái sim này có tác dụng đăng ký số phone có sẵn để xài thôi, chứ máy vẫn unlock bình thường
tuy nhiên nếu mua trong nhà mạng (Tmobile, ATT...) thì dù trả payment hay full price đều là lock hết
thechau0101
ĐẠI BÀNG
6 năm
@twin snakes Mình mua full price ATT về vn xài bt nha bạn
tieutu007
ĐẠI BÀNG
6 năm
@twin snakes TMOBILE PAY OFF NHẬN SIM FREE NHE , MÌNH ĐEM VỀ Việt Nam! XÀI VÔ TƯ
tungang89
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mod @duy luan cho hỏi là bản unlocked với bản mua của nhà mạng unlocked (999$+ thuế) bán từ mấy tháng nay khác gì nhau cái😃
tpv1988
TÍCH CỰC
6 năm
Mình mua ngay trên apple.com từ lúc mới cho đặt hàng , mình chọn bản T-mobile đã trả full tiền , cho mình hỏi là giờ mình phải ra Tmobile mở quốc tế hay là mình đưa full tiền là đã ra quốc tế vậy ae 😔 @Duy Luân
thechau0101
ĐẠI BÀNG
6 năm
@tpv1988 Bạn chỉ cần activate máy với sim t mobile rồi bỏ sim vn vô là xài dc
tpv1988
TÍCH CỰC
6 năm
@thechau0101 Ok cám ơn bạn , tại đang dùng tmobile , ko biết về Việt Nam! Bỏ sim vào dc ko 😁
Vậy mấy bản LL trước đó ở vn là bản lock mua code hả bác ?
Thomas6688
TÍCH CỰC
6 năm
Có mấy bang nó miễn thuế đó bác. Mà mua được chỗ đó hơi khó :v
nhimxu061013
ĐẠI BÀNG
6 năm
bà chị mình cũng có X bản verizon sài gần tháng nay rồi có thấy khóa mạng đâu nhỉ. mang về active dùng đc luôn.
@nhimxu061013 Verizon là máy gsm+cdma mã a1865 đó đc bảo hành vn. Còn máy tmobile vs atnt là gsm mã a1901 nghe nói không đc thì phải
simibaby
ĐẠI BÀNG
6 năm
Em mua tại Nhật về tới Việt Nam 25 triệu 😆
@simibaby nhật không tắt tiếng được khi chụp hình. Tránh tình trạng chụp lén
@longbc e ghét nhất chụp có tiếng
@longbc bật live photo là giải quyết được liền mà
tieutu007
ĐẠI BÀNG
6 năm
bạn mua chọn nhà mạng rồi pay full sẽ nhận bảng sim free nhe , ko cần chờ tới bây giờ đâu , mình mua xài mạng tmobile mình trả pay off nên nhận bản sim free về Việt Nam! sử dụng vô tư
baden009
TÍCH CỰC
6 năm
cũng như thằng verizon unlock thôi : )) chắc có thêm cây chọt sim
A_Lúa
TÍCH CỰC
6 năm
Bỏ 1k$ mua cái đt có mà ngẫn nặng, bên đó chả vậy đâu
@A_Lúa vậy hả cháu =)) hàng k có mà mua trong 2 tuần đầu đó cháu 😃
A_Lúa
TÍCH CỰC
6 năm
@luan.applehater Gớm, b cần bn cháu cung ợ, ếch ngồi đáy giếng 😃)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019