iPhone X bị chết khi xuống biển và thử vào Apple Store đổi cái mới

cuhiep
17/12/2017 1:37Phản hồi: 284
284 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ở VN thì chắc chỉ có nước mua máy mới 😁
khỏi bàn, mod của tinhte mà nó định vị từ lúc cụ ở trong tolet rồi, ko đổi cho cụ, kiểu nào cũng có bài "bức xúc tại trung tâm apple không cho đổi khi lao xuống biển chết" >.<
Dav3 Pham
ĐẠI BÀNG
6 năm
e cũng đem con iphone x đi ra cửa hàng, nói là có 1 hạt bụi nhỏ trong camera sau...😃
thế là nó thay nguyên cụm camera trước sau hình như gần $200, mà mình k bị trả 1 đồng nào... trong đầu cứ tưởng là nó đổi luôn con máy mới...:v
kể ra Thím giỏi hơn em nghĩ. ka ka
Không liên quan đến IP lắm, nhưng mình có S8+, một ngày đẹp trời nó bị chấm mực trên màn hình, cũng ngày hôm đó mình có rơi đt và bị xước màn, tí viền ở vị trí ko liên quan gì đến cái đốm. Mang ra Sam care ở Trần Thái Tông, ông anh kĩ thuật báo mình làm rơi nên bị đốm mực (hài), mình mới nhẹ nhàng bảo anh xác nhận cho tôi cái lỗi này bằng văn bản là do tôi làm rơi nên bị đốm mực màn hình (biết thừa hai cái ko liên quan). hắn bảo anh cứ để máy lại, bên em trình lên trên rồi sẽ có email trả lời anh đàng hoàng. Ok thì để máy lại. Hai hôm sau gọi mình ra lấy máy đã được thay màn mới cóng!
Tiên nhân mấy anh kĩ thuật Việt Nam. Quả đấy mà nó gửi mail thì mình sẽ cho lên các loại báo với diễn đàn, cho nó chừa cái thói phán linh tinh, láo toét!
binh1204
ĐẠI BÀNG
6 năm
@yesterday13811 Về VN mình chúng nó làm ăn bát nháo lắm 😃
Vãi cả TÍT
prince8882
TÍCH CỰC
6 năm
Sếp @cuhiep cho hỏi chút " thỏa thuật" là cái gì? mình chưa hiểu lắm. Hình như là "thỏa thuận" hay "thủ thuật". Nếu được sếp viết rõ giùm ha.
@prince8882 Đó là thoả thuận,
Cám ơn bạn mình đã sửa lại
@cuhiep bác cho ae biết thêm thông tin..khi được đổi máy mới thì nhân viên lấy máy mới bóc seal luôn hay là máy sx để đổi mới bảo hành vậy. Nếu máy mới trong hộp thì bên đó giữ lại hộp mới không ạ. Thanks bác
binh1204
ĐẠI BÀNG
6 năm
Vậy mà có thanh niên hùng hồn bảo là iphone X không chống nước và bên apple k bảo hành vì lý do này 😆)
le_nam_16
TÍCH CỰC
6 năm
@binh1204 iphone chống nước hên xui nha bác, và nếu vô nuước sẽ k bảo hành, còn bị charge phí kiểm tra 3tr4 đó -_-
binh1204
ĐẠI BÀNG
6 năm
@le_nam_16 Phí này do apple store nạp hay là mấy ông bên VN nạp vậy?
le_nam_16
TÍCH CỰC
6 năm
@binh1204 mình chưa check toàn cầu, chứ phí này toàn bộ các uỷ quyền ở VN đều áp dụng phí 3.399.000d
@cuhiep Cho mình hỏi máy này mua ở apple store mỹ hay mua ở Việt Nam! Nhỉ. Nếu mua ở Việt Nam không có hoá đơn của Apple Store Thì đến Apple Store này có được đổi không
shirley19
TÍCH CỰC
5 năm
@kennydaglish Quan trọng là máy bạn có rơi vào 3 yếu tố dưới dây ko. Apple store ko cần bạn xuất trình hoá đơn mua hàng cũng như khu vực bạn mua hàng.
1 : máy còn bảo hành
2 : máy không có icloud
3 : máy không can thiệp bởi bên thứ 3 khác Apple
Còn lại thì hư hỏng thế nào sẽ đinh đoạt số tiền bạn phải trả. Coi phần apple repair cost sẽ rõ.
@shirley19 Mình vừa mới ra Apple Store đổi con Airpods vừa mua bị hỏng và nó yêu cầu đưa hóa đơn để xem serial number trùng với số serial trên thiết bị không.
DinhhCuong
TÍCH CỰC
5 năm
Ở Việt Nam mà mở apple store như này thì sướng nhỉ ae mà nên tuyển nhân viên nc ngoài nhé :v
Katyusha_
ĐẠI BÀNG
2 năm
sony chống nước chấp hết mấy thể loại kia
hoangthienle
ĐẠI BÀNG
2 năm
Hy vọng người dùng VN luôn được trải nghiệm những thứ hay ho như vậy ở nước nhà.
Hay
TOKYO VICE
TÍCH CỰC
2 năm
Ôi căng, Chủ Tịch chơi thực tế thế
Cười vô mặt
Bài này lâu rồi mà nay lại lên xu hướng
Sau 4 năm lại moi cái topic này lên?
sao dạo này lên nhiều bài bảo hành sửa chữa apple thế?
Chủ tịch quốc tịch USA rồi à.
Nhìn người mà bảo hành thôi. Mất gì đâu.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019