iPhone X của em có hiện tượng giật lag ngắt quãng?

hoangviet2502
16/2/2019 15:10Phản hồi: 21
Tình hình là cách đây 1 năm mình có mua con iP X hàng VN/A tự tay mình kích hoạt. Mọi chuyện đều ổn ngoài vụ max volume thì loa rè nhưng mình vẫn chấp nhận. ( đợt đó có hỏi mod Duy Luân nhưng mình thấy máy nào cũng bị ít nhiều nên thôi ). Dùng được 1 năm thì đến nay, kể từ khi lên iOs 12 ( mình không biết phải không ) iP X của mình dù đã restore hay update mới nhất thì vẫn có tình trạng giật lag xuất hiện bất thình lình😔( nó treo và ko nhận cảm ứng tầm 5-10 giây 1 lần ( nghĩa là 10s sau nó sẽ nhảy loạn lên theo những gì mình bấm lúc treo, giống như lag máy chứ k phải do màn hình cảm ứng k nhận ). Tần suất bị ngẫu nhiên. Giò máy cũng vừa hết bảo hành mà mình thì k thể xác định đc làm sao bị lỗi và lỗi do đâu!! Có ai bị tương tự như mình không :(.
21 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Vậy là cái màn của b bị hỏng r
@dangnhatanh1412 Do màn hình hả bạn? Nó ko phải loạn cảm ứng, nó là lag máy, mình khẳng định 100%. Vì nhiều khi mở ứng dụng mà nó kiểu đơ khi mở đc nửa ứng dụng lên.
B riset lại song cài lại ios mới qua itut xem hết k
@atk1111 Mình làm hết rồi bạn. Giờ chỉ còn khả năng là do iOs hoặc xung đột phần mềm vì mình backup file cũ vô. Còn khả năng đen nhất là main máy có vấn đề. Mà máy mơi hết bảo hành mới xui chứ. Haiz
longku25
TÍCH CỰC
5 năm
Khi restore bạn có cài ứng dụng như mới ko? Hay là backup. Hãy làm cho máy sạch như mới rồi test tiếp.
@longku25 Mình backup. Có khi phải thế thật nhưng hình ảnh danh bạ với tn thì sao đây 😔
longku25
TÍCH CỰC
5 năm
@hoangviet2502 Icloud
Rễ bị ăn màn lỗi lắm
@Akay Nhím Thật hả bạn
- phần mềm: thì thử nhiều phiên bản xem
- phần cứng: khả năng cao hơn do mình bị rồi nên đã bán
@killerman2005 Cũng bị giống mình ạ? Nếu màn thì an tâm vì apple bảo hành màn hình 3 năm. Chỉ sợ bị main
@hoangviet2502 Giống, mà bán rồi bạn ơi hàng VN, cái này liên quan màn thôi chué main khó bị vậy
@killerman2005 Mình nghe bảo Apple bảo hành 3 năm màn hình iPhone X, giờ mang ra có đc ko nhỉ. Mà mẹt cái là nó chỉ xuất hiện bất thình lình và chỉ kéo dài 5-10 giây😔
anhtt1987
TÍCH CỰC
5 năm
Khó chịu thì bán mua con mới thôi
Mình đã có câu trả lời gần như chính xác rồi các bạn ạ. Lí do bị treo đơ máy ngắt quãng chính là từ wifi của máy. Mỗi lần vô phần wifi là máy bị đơ tầm 5-10s. Mình nghi là do 2 app Wifi chùa hoặc Master Key đã can thiệp quá nhiều vào hệ thống wifi trong setting. Bằng chứng là mỗi lần vô mình chỉ cần connect mà không cần pass gì.
Mình vừa xoá 2 app đó và lập lại động tác vô wifi thì không còn bị nữa. Chờ thời gian nữa xem sao!! Tks các bạn
Romeo_Beck
ĐẠI BÀNG
5 năm
@hoangviet2502 Đúng câu trả lời đây rồi. Dạo này khi chuyển wifi cũng hay bị đơ lag mất một lúc mới dùng được đang không hiểu máy bị sao. Thử reset network vẫn bị.
Mình search thì đọc được bài của bạn. Thử xóa Wifi Chùa đi và dùng thấy ổn định hơn rồi. Có vẻ như bản update mới nhất của Wifi Chùa có vấn đề gì đó vì trước đấy dùng Wifi Chùa suốt không thấy hiện tượng như vậy.
Giờ xóa đi dùng lại ngon rồi.
pink boy
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mình cũng bị như các bạn
Đang xài mạng wifi này cái chuyển qua wifi phát hồi thì nuột, hồi thì lag, những lần đó toàn tắt máy thì hết mà ức chế vô cùng
Mà cũng ko bik lý do vì sao bị? Lúc trc xài ios 11 , 12 thì ko bị, từ ngày lên ios 13 xài dark mode thì bị
Mình cũng chả cài app j nhiều kể cả cái app wifi chùa j đó
Giờ phải làm sao đây???
Tôi đang nghĩ tới hiện tượng chay pin mà ra cả đấy máy mình đang dùng cũng có hiện tượng ngắt quãng như vậy, nó xuất hiện rõ nhất là lúc phát nhạc hoặc đang chạy video.
Có bác nào fix được không ạ? Mình cũng bị giống vậy nhưng có khi cả ngày mới nhận cảm ứng (đảm bảo không bị lỗi màn hình, vì khi cảm ứng được đã test màn). Đôi khi lướt face còn lag nữa. Mình cũng chã xài app wifi gì 😔
đuòheeru
ĐẠI BÀNG
3 năm
Bác vào cài đặt - pin xem có bị giảm hiệu năng không

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019