iPhone X tạo lợi nhuận nhiều hơn mọi máy Android cộng lại, Apple chiếm 84% lợi nhuận cả thị trường

Didu
18/4/2018 10:2Phản hồi: 522
522 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

HD6969
TÍCH CỰC
6 năm
Cứ hễ bán giá đắt là auto hút máu, tư duy của anti chỉ có nhiêu đó! 😁:D:D Nó tạo ra được giá trị thương hiệu và vật chất xứng tầm thì người ta mua. Mấy chú cứ lo kiếm tiền đi mà mua android cho nó ít hút! :p:p:p
@HD6969 tâm lý của người giàu và kẻ hèn thì nó khác nhau chỗ đó, khi bạn có tiền thì đắt hay rẻ chả quan trọng, quan trọng là nó có phải là sp tốt nhất hay k thôi, còn kẻ hèn thì luôn tự hào vì chiếc đt của mình sát với giá thành sx
@lekhanhtrung123 Cái này không đồng tình quan điểm. Nghèo mua chiếc đt 2tr, đủ dùng, họ vui vẻ và mơ ước sẽ có chiếc tốt hơn, còn kẻ hèn khi mua chiếc 2tr, gato với kẻ có cái 20tr và cố gắng kéo bằng cái thằng 20tr xuống để sỉ nhục, đó mới là hèn.
@Giàng A Lua. chưa giải thích ý kiến chi tiết ra thôi nhưng đại ý cũng là như vậy đấy
@lekhanhtrung123 Không đồng ý với bác lắm vì nó không liên quan lắm tới giàu nghèo. Chúng ta đang nói tới việc apple làm đc thứ mà người ta khao khát . Nó đắt nhưng hiển nhiên người ta vẫn mong muốn mua , đấy là nghệ thuật
csvifi
ĐẠI BÀNG
6 năm
số liệu này nhìn là biết ảo rồi. lợi nhuận to thế mà giá cổ phiếu ko tăng
csvifi
ĐẠI BÀNG
6 năm
@khanh_hikaru kkk hoá ra có vấn đề về đọc hiểu, cả bài đang nói về quí 4, liên quan gì đến thời điểm bây giờ? bớt cuồng và ngu muội đi
@csvifi Q4/2017 giá cổ phiếu Apple có thời điểm tăng nhé. Sao e bảo ko tăng? Giá cổ phiếu thì mỗi phiên giao dịch lên xuống là chuyện bt, chả có ngày nào giống nhau. Tại thời điểm Apple công bố lợi nhuận tốt nó tăng còn phiên sau nó lại khác rồi =)) Chắc e chưa biết cổ phiếu là gì ah, haha
@csvifi Bây giờ nó ngấp nghé nghìn tỷ USD rồi. Tuần qua tăng 13% nhé.
@vnstockguru Gần như chắc chắn apple sẽ là cty đầu tiên lên nghìn tỷ rồi, vài tháng trước thì còn là cuộc đua tam mã: GG - Amazon - Apple, giờ thì apple đã vượt lên hẳn rồi. Ae chuẩn bị chúc mừng apple thôi
Mấy bác ở trên nói Apple hút máu iFan sao không nghĩ cách làm mình có thật nhiều máu như iFan đi. Thực lực của iFan đến mức nào để hiến máu cho Apple hơn 10 năm, nuôi công ty đến mập thây, dư mấy trăm tỉ đô trong tài khoản mà vẫn còn đông và nguy hiểm quá vậy?
luckyboy71
TÍCH CỰC
6 năm
Sợ bị hút máu nhiều thi chơi Bphone hay Phone của cha đẻ andoid phát hành đấy... chắc chắn họ đang lãi âm đấy...
lhp2006
TÍCH CỰC
6 năm
Cho mình hỏi chút có người nào bỏ hệ sinh thái iOS sang dùng android ko ? Và nếu chuyển sang có bất tiện khi dùng dịch vụ của Android ko ? Khi tìm kiếm thông tin có chủ động dùng trang web khác ngoài google ?
csvifi
ĐẠI BÀNG
6 năm
@khanh_hikaru Thông minh thế, những zalo, viber mess của facebook làm gì? thiếu hiểu biết thì chỉ nên ngồi nghe thôi. bớt nói lại đê
@csvifi Zalo, viber... android hay ios chả có. Mấy cái app đấy mà sánh đc imess chắc chú e méo biết imess là cái gì. Con gà =))
csvifi
ĐẠI BÀNG
6 năm
@khanh_hikaru uhm thi với mấy thằng cuồng thì nó là thánh.
@csvifi Bao giờ mà hỏi địa chỉ, liên lạc mà hỏi nick facebook của bạn là gì thì mới nói là thay thế đươc.
Còn bây giờ vẫn số điện thoại của bạn là gì thì iM, FT... vẫn không thể thay thế được.
Làm ăn nghiêm túc thì lợi nhuận cao là đúng rồi.

Sai thì sửa, chửa thì đẻ chứ không như ai đó mang con bỏ chợ.
Con số nói nên tất cả! Ai chê Apple,anti Apple thì tao mong " Đỗ Nam Trung" xem lại cái hậu quả của Mỹ rải chất Dioxin ở VN tạo ra 1 lũ Anti có suy nghĩ như vậy.
Không biết nói gì hơn, chúc mừng ifan 😁
@contimyeuthuong Chú nghĩ họ vui vì Apple được tiền à!?!
Anh vui vì Seeder bị dạy cho bài học!
@contimyeuthuong Đấy là bình thường, tôi hâm mộ hãng nào thì khi nghe hãng phát triển mình thấy vui, vậy thôi.
@QLNN Cũng như bạn, mình vui vì Apple, vì chính nghĩa, vì sự thất bại của bè lũ sít đờ 😁

Cuối năm hóng cái tai thỏ và bỏ cổng 3,5 thì còn vui nữa :D
đỡ rồi, năm nào còn 99% ấy 😁
qtkinhdoanh
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ăn quá dày.
tính vào nói gì đó cho vui, nhưng xem mấy comment của tụi seeder SS như màn tấu hài, đủ vui rồi :v
Làm sp mắc mà chất lượng như bòi thì ăn chửi ngập mặt thôi mà, đăng này mua như tôm tươi. Thì đâu phải dạng đầu voi đuôi chuột
Bibusama
TÍCH CỰC
6 năm
Nghe Apple nói bán ít hơn dự tính mà lãi kinh dữ
jlovec
TÍCH CỰC
6 năm
Mình nghĩ sẽ ko còn xa nữa đâu số lượng chuyển sang android sẽ tăng
vì hiện tại các hãng (đa số )china đã ra những chiếc máy thật sự:
có chất lượng tốt về phần cứng, thiết kế, đẹp. bền, đa dạng mẫu mã. kích thước, màu sắc....
Trải nghiệm tốt từ các thao tác đa nhiệm.....
cấu hình cao để không còn giật lag
bảo mật tốt, nhiều công nghệ. AI...
camera đẹp thậm chí hơn ip
và cái giá quá quá thơm.(có thể đánh vào phần lớn người dùng phổ thông- nhưng cho nhau cầu tương đối- vì máy giờ rẻ & cấu hình cao hơn nhiều rồi)

cá nhân mình thì cứ đáp ứng vài tiêu chí đơn giản thôi là đc
chụp đẹp. màn to nhưng máy nhỏ (18:9 trở lên)
ko lag. pin khỏe, sạc nhanh, chống nc....
nhưng vì đánh đổi cái giá thơm nên mình bỏ đi cái sạc nhanh, chống nc.chấp nhận lag nhẹ. chụp tàm tạm 😆
và mình chọn nova 2i ....................................................qua sử dụng =]]]]]]]
vì éo có tiền. ahihi
Điều đó chứng tỏ iPhone quá hấp dẫn, các nsx Android phải cố gắng hơn nữa để mang lại trải nghiệm tốt hơn cho người dùng, người dùng họ không ngu và những con số nói lên tất cả.
Nên dùng samsung ngon hơn.Máy mới ra 21-22 củ .Quá ngon. Còn iphone X vẫn còn leo dốc nhanh lắm 😃
@it-crafter 1 chú seeder dự bị lên tiếng cho hay 😃))
digikei
CAO CẤP
6 năm
Do cái giá nó khủng đến mức vô lý, giá cao hơn mức giá trị đáng có của sản phẩm quá nhiều, mà vẫn có bao nhiêu kẻ mua về để khoe khoang chứng tỏ và...nghe, gọi, chát chít là xong, giá ngàn đô cũng chỉ vậy. Đồng ý là mức hoàn thiện tốt, máy chạy ổn định, nhưng Ip6,7,8 cũng có khác gì đâu, và giá có nhảy ngựa lên cao vậy đâu ? Trong khi pin vẫn cực kém, 10 người xài Ip thì hết 6,7 người lúc nào cũng kè kè theo cục sạc nặng nề. Cả nghìn đô trong khi vẫn dùng như Ip7,8, vây ko phải cố mua để khoe khoang là gì, một số người quá giàu, ưa khoe hay chơi trội, thich thì nhích là chuyện rảnh rỗi xưa giờ của mấy người quá giàu đó. Còn lại hầu hết ráng cắn răng buộc bụng cố mua khoe khoang, vào quán thấy mấy ông nội đi cafe hay xem ca nhạc, ông nào mài xài X là y như rằnh, nói chuyện vs bạn bè hay thưởng thức cuộc sống thì ít mà tay lăm lăm để X lên bàn lướt Face và Web để..khoe điện thoại, đi đâu cũng thấy quá chừng, phát nản. Cuối cùng chỉ có Apple cười ha hả sung sướng như hôm nay, công bố và cảm ơn tiền mồ hôi nước mắt của rất nhiều kẻ ưa khoe.
@digikei Và điều nhỏ nữa là trước khi chém là có 1 công ty và vài ba bất động sản cho thuê. Bạn nên nhớ rằng Tinhte nó lưu lại toàn bộ các bài bạn đã comment nên chém không được đâu.
Vì mình thấy bạn tầm sinh năm 83 nên mình mới nói, còn trẻ quá thì thôi vì tầm sinh năm 83 là có trải nghiệm cuộc sống rồi. Không thể nhận định hạn hẹp thế được.
Còn thay đổi suy nghĩ 1 người nó rất khó, anh em tranh luận cho vui, đừng để bụng làm gì mất hay.
@smartphone261 Tóm lại là mình thấy ví dụ bạn đưa ra vô giá trị. Lên xe hết chỗ thì đứng. Chứ hạng dân thường hay hạng thương gia thì cũng thế thôi. Ko bầu, ko già cả, ko tàn tật thì đàn bà với đàn ông là như nhau. Thằng đàn ông nó thích thì nó nhường, ko thích thì ko nhường, chả có gì là văn hoá lùn cả.
@digikei Thường thì người xài đồ Apple thích mua cái mới nhất thôi.
Năm nào cái điện thoại mới nhất (thường là đắt nhất) đều bán chạy nhất của Apple trong năm.
Ai bảo những người mua đó thừa khả năng kinh tế.

Vả lại, vẫn có người mua 6,7,8 (plus) mà. Mình đang xài 8.
digikei
CAO CẤP
6 năm
@luutrungkien Mình làm dc thì nói được, Tinhte lưu bài mình viết thì đúng rồi chứ có sao đâu, chưa có bài nào mình than nghèo khổ cả bạn. Còn mình có tài sản hay công ty, học hành gì đấy bình thường chẳng bao giờ muốn nói, mà trước giờ cũng chẳng lý do gì để thể hiện trên Tinhte cho bạn đào bới xem bài hồi xưa tôi có khoe cái gì, đâu có rảnh vậy. Chỉ vì một số đứa tay cầm được cái Iphone X đã mở mồm" đừng dạy người giàu xài tiền", nên mình đưa ra cái nền căn bản cho nó biết bản thân mình cũng chẳng nghèo khó để đú mấy cái điện thoại trên nghìn đô rồi khoe. Riêng bạn, mình cũng thấy tính ưa ganh ghét người khác giống mấy người mình hay gặp, làm thì chưa có gì, sống thì lúc nào cũng ra vẻ nghiêm túc mọi nơi, ai nói gì không nghe lọt vào chút kiến thức hay suy ngẫm cỏn con của mình thì ngay lập tức kêu người ta chém gió kiểu nhỏ mọn, phán xét.
Rep bạn vài dòng vì thấy giống mấy ngườì mình hay gặp kiểu ko thích cái gì người ta nói dc làm dc mà mình ko làm được thì hay phán xét người ta. Nên nhớ người thật sự biết sống là nghiêm túc đúng nơi, vui đúng chỗ bạn à. Đừng thể hiện. Gì mình chưa có hay chưa làm dc thì cố gắng, đừng bới móc được chút đỉnh rồi phán xét. Bạn cứ rep thoải mái, ko đủ sức rep bạn lần nữa. Nhiều người có tiền thật sự, mình nói quan điểm mình, chẳng ai thấy sao, còn mấy anh ráng đú dc cái Ip X thì thấy nhột nên nhảy loi nhoi.
Bản thân thấy đồ apple đắt nhưng luôn chọn dùng nó vì quá tốt. Dùng được hỗ trợ lâu dài, con mac 2011 đến nay vẫn được nâng cấp OS Hsr, Iphone 5s vẫn được dùng 11.3, ipad thì khỏi nói méo chịu hỏng để mua. Thực sực trải nghiệm với hỗ trợ tù apple xứng dáng với đồng tiền bát gạo.
Thực sự mua đắt nhưng tính ra hóa rẻ so với tụi bạn dùng android và win.
@smartphone261 Ai dùng sẽ hiểu giá trị hệ sinh thái mà Apple mang lại. Dù là kiểu người dùng ntn thì cũng có lợi. Dùng đến bán lại lợi k mất giá, không muốn bán lại thì tuổi thọ cũng rất cao.
Nói chung ai chửi cứ chửi thấy tốt thì dùng thôi!
@smartphone261 Nói về Steve cho khoe luôn mình mới mua được cuốn tiểu sử do w. issac viết bằng tiếng anh.
@Vũ Trí Lộc Mình dùng đồ của Apple nhưng sau giai đoạn Steve mất mình không còn sử dụng iphone nữa mà chỉ sử dụng Macbook và ipad thôi 😃
@smartphone261 Mình thì vẫn giữ 5 ios 6 để dùng. Còn lại 1 em 6s để trải nghiệm.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019