iPhone XR có nên lên iPhone 11 không anh em?

Duy Luân
29/10/2019 15:6Phản hồi: 328
328 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Lên đi chớ
tieututuantu
ĐẠI BÀNG
4 năm
Thấy vô lý nhất là giá. iPhone 11 giá $649 mà Việt Nam bán bằng giá Xr giá $699
@YoYoHomeZone Tại 1 năm qua đô nó tăng hơi nhiều so với vnđ 😃
Nickka
TÍCH CỰC
4 năm
mới mua XR cũ và hài lòng lắm, thay vì phải thêm tận 6,7tr để mua 11 mới. Dân cơ bản it chụp hình thì XR đủ
@Nokoa Dân cơ bản thì họ coi cái dt như cái máy tính thu nhỏ, cài app vào là đạp ga thôi, ko quan tâm lắm công nghệ ghê gớm. cái họ cần là máy lẹ pin lâu, cậu nhờ ?
@Nokoa Đang xài CR cũ và cũng rất happy.
11 tính ra cũng chẳng hơn là bao nhưng tiền thì hơn hẳn :3
Nickka
TÍCH CỰC
4 năm
@Nhậm Doanh Doanh Đúng rồi đa số user là dân cơ bản thôi bởi vậy ngta ms thích Apple, lướt nhanh xài bền là được. Chỉ 20% tính năng được 80% người dùng thường xuyên, nên chỉ cần làm cực tốt phần 20% là được.
@Nokoa Chưa kể cộng đồng xài modem iphone nhiều, thay pin nó dễ dàng, mấy modem khác xài 2 năm phụ tùng thay khó kiếm
tuxedo198x
TÍCH CỰC
4 năm
Lên vì quay video có thu âm theo chế độ zoom của Note 10 :v
Bảo_Phạm
ĐẠI BÀNG
4 năm
Đang xài XR thì không cần lên. Dư giả thì lên thẳng Pro Max.
Xr chuẩn bi xuống mức giá 11-12 triệu, lúc đấy em nó hot nhất phân khúc là cái chắc
adthuyanh
TÍCH CỰC
4 năm
@trongvongbankinh Mình mới lấy cây XR VNA hàng fpt còn bảo hành nửa năm mà giá cũng có 13,5 thôi, hàng xt giờ cũng chỉ loanh quanh 11-12.
Nhà nghèo, đang chờ đến tết mua 7+ và Apple watch s3 38mm. Hi vọng tới tết giá giảm nữa. Nói hàng chính hãng mới 100% nha.
Đừng so hàng xách tay like new
@shinichi_11_11 ủng hộ bác 😃
@smartphone261 Bác quan chức nào trên Dak Lak chạy xe ôm bán thời gian kiếm thêm. Mà đủ tiền xây biệt phủ.
Tôi chạy xe ôm full thời gian, cố lắm chỉ được nhiêu đó
Chụp đêm thì sau update vài dòng code thì XR cũng có thôi
adthuyanh
TÍCH CỰC
4 năm
@trainoitrull Ko có đâu bác ạ, do con chip A13 mới được hỗ trợ. Thằng Apple chơi xấu vậy chắc để dụ người tiêu dùng lên đời.
@adthuyanh Như google làm vơi pixel kìa, nó chỉ loè người mua lúc đầu là iphone mới với chip A13 mới dùng được, nhưng sự thật là update sẽ giải quyết được thôi, chờ dăm ba tháng nữa là biết ngay bác à
Cát bát cho em hỏi ngu phát: em nghe ai cũng quảng cáo iphone mới có chụp đêm ảo dịu tới mức mắt còn ko thấy rõ là gì luôn ấy, thế mà iphone nó vẫn chụp ra hình ra màu!
vậy cái đèn flash gần cái cam để chưng cảnh hay sao mà cứ phải dí con cam vào chỗ “đến mắt còn ko nhìn rõ” bắt con cam nó chụp cho ra hình ra màu vậy cát bát
kurt80
TÍCH CỰC
4 năm
@Đoàn Văn Địch Khi chụp hình thiếu sáng, mình lại ghét nhất là bật flash đấy. Nó sẽ phá vỡ hết các bố cục của ánh sáng. Cái flash chụp đẹp trong một số trường hợp nhưng không phải trường hợp này.
@kurt80 Tại em thấy mấy ông cứ dí cái đt vào gầm bàn tối thui chụp cho được con chó con mèo, nên em mới thắc mắc ở ngoài thực tế họ chụp ảnh cưới có thằng nó cầm cái khiêng của captain american nó chổng lên chiếu sáng chói loá ko hết, đây chụp ảnh cứ dí cam vào chỗ tối thui mà chụp nên em ko hiểu cái đèn flash họ sắm ra để làm gì
@Đoàn Văn Địch chắc để quay phim "tài liệu" 😁
Aro
TÍCH CỰC
4 năm
Vote đợi năm sau cho nhiều thay đổi 😁
lu end
ĐẠI BÀNG
4 năm
lên dc thì lên pro max luôn đi 😆) còn k dùng xr cũng đã đủ rồi.
Cứ đợi ít tháng quất em 11 là hợp lý
Đáng giá nhất là chụp hình và màu "chím" nam tính. kakaka. Chụp hình đêm quá bá đạo, có thể dẹp máy ảnh khi du lịch được rồi.
kurt80
TÍCH CỰC
4 năm
@bqhhensam Còn zoom quang bạn ơi. Máy du lịch có cái zoom lên tới vài chục lần thì cái điện thoại nào địch được.
Con này màn hình kém hơn 8 hả? Mắt mình thuộc loại tốt mà nhìn 8 kiểu gì cũng ko thấy chấm pixel. Con 11 này mà thấy thì chắc phải tệ dữ lắm.
Tuankts2.0
TÍCH CỰC
4 năm
Cụm cam sau em này còn đẹp hơn pro max =))
khanh kah
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Tuankts2.0 Mình thấy cụm cam Xs Max đẹp hơn
finely
TÍCH CỰC
4 năm
có tiền thì cứ lên, bạn mình lên và rất hài lòng về pin. Nó chơi game 24/7.
hungbui90
ĐẠI BÀNG
4 năm
Không cần thiết
NWBE
ĐẠI BÀNG
4 năm
Nếu có thi lên
Không đú nửa vời tạm bợ nha, có tiền lên luôn pro không thì cứ giữ xr xài.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019