iPhone Xr là điện thoại bán chạy nhất thế giới năm 2019

Didu
26/2/2020 7:16Phản hồi: 349
iPhone Xr là điện thoại bán chạy nhất thế giới năm 2019
Theo số liệu của Omdia (đơn vị phân tích thị trường gộp từ Informa Tech và IHS Markit), iPhone Xr là chiếc điện thoại bán chạy nhất thế giới trong năm 2019 với hơn 46 triệu chiếc. Hai vị trí dẫn đầu thuộc về Apple trong khi Samsung chiếm các vị trí còn lại, Xiaomi có một chiếc lọt vào top 10 là Redmi Note 7.

Tính cả năm 2019 thì Apple bán được 46,3 triệu chiếc iPhone Xr, cao hơn gấp đôi so với con số 23,1 triệu máy năm 2018. Xếp ngay sau là iPhone 11 với 37,3 triệu máy bán ra kể từ khi ra mắt vào tháng 9. Từ vị trí thứ 3 tới 5 là của Samsung với các model tầm trung, giá rẻ bao gồm A10 với 30,3 triệu máy; A50 với 24,2 triệu máy và A20 với 23,1 triệu máy.

Trong top 10 có iPhone 11 Pro Max ở vị trí thứ 6, phiên bản cao nhất của máy có giá 1499 USD. Samsung không có flagship nào lọt vào top 10 máy bán chạy trong năm 2019, dù họ có S10 và Note10.

9 trong tổng số 10 model điện thoại bán chạy nhất thế giới đều là của Apple và Samsung, chiếc còn lại duy nhất là Xiaomi Redmi Note 7 ở vị trí số 8. Redmi Note 7 thành công ở các thị trường mới nổi bao gồm Ấn Độ và ĐNA với doanh số 16,4 triệu máy trong năm 2019.

Nói về điện thoại 5G, Omdia cho rằng doanh số điện thoại 5G đạt 1,1% thị phần trong năm 2019 với 14,7 triệu máy bán ra. Chiếc điện thoại có 5G bán tốt nhất là Galaxy Note10 Plus 5G, sau đó tới Huawei Mate 30 Pro 5G.

Nguồn: 9to5 Mac
349 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nghịch lí thật , chiếc XR được cho là chiếc đt xấu xí , bị chê tơi tả , nào là viền dày , cam chụp xấu ,màn hd ...thế mà lại là cái bán chạy nhất . Mà lúc mới ra cũng có rẻ rúm gì đâu sao mọi người cứ chọn mua nó mà lại ko chọn S , Note của nhà sam nhỉ ? Mà kể cũng lạ những người chọn đt sam thì lại có xu hướng.chọn dòng A nhiều hơn . Kết luận S ,Note thuộc loại phế phẩm đắt lòi , ko đáng mua .
@kEn ViP

nói gì ? chị thấy lời văn trong quảng cáo ghi ko đúng thì cần cộng đồng mạng xác minh thoai, ngọc chinh xài samsung từ đời s9 chớ ko phải giờ mới xài nhé
@Nhậm Doanh Doanh Ý là đã có cái tag
thì mọi thứ trong đó tin 10% là được 😃
Như có nhiều đại sứ hình ảnh cho hãng A vẫn xài đồ hãng đối thủ mà không show ra đó thôi. Nhưng lúc lên báo vẫn thể hiện là toai chỉ xài đồ hãng A thôi
@porco-rosso Độn hay sao mà ngồn ngộn vậy nhỉ
myviet123
ĐẠI BÀNG
4 năm
@uthalinh Dùng xr đi rồi sẽ hiểu. Với người cv nhiều thì sẽ thấy nó quá tuyệt vời. Như tôi ngày nghe gọi khoảng 50p điện thoại. Zalo, kakao, tele online 24/24. Toàn tin nhắn nhóm. Chỉ có xr mới trụ đc 1 ngày lv, xr đang tốt nên chưa muốn lên 11, tinh tế đánh giá 11 pin cao hơn.
Thị trường smartphone vốn đã chật chội, sao k làm top20, top30, top50 luôn để thấy đc bức tranh toàn cảnh? Hơn nữa, số liệu này có vẻ k chính xác vì Huawei đứng vị trí thứ 2 về doanh số smartphone bán ra trên toàn TG mà k có lấy 1 vị trí trong top10 là hết sức vô lý. Có thể số liệu này đúng, nhưng mà đúng với iPhone của nhà Táo thôi.

https://tinhte.vn/thread/huawei-la-hang-smartphone-lon-thu-2-the-gioi-trong-nam-2019-apple-xuong-hang-3-samsung-ve-nhat.3076089/
@Đặng Trọng Nhân Các ranh nhân thấy số liệu này nhảy cẫng lên rồi. Chia buồn !
@from team b with love Ko dám nhận học hơn đám ranh nhân đâu
@Sút lợn Đang trả lời gì vậy b? Có đọc kĩ cmt ko?
ban1phat1
ĐẠI BÀNG
4 năm
@from team b with love Lại một vị đọc ba chớp ba sáng.
Số lượng máy bán ra và doanh thu bán ra là hai thứ khác nhau nhé!
mình kb zalo thấy vài anh con buôn bán xs max new chưa active ( còn seacl nilong ) hàng trả bảo hành có tầm 16 triệu
@ThietKeWebChuyen-Com Hàng mới dựng xong
@ThietKeWebChuyen-Com Đây có thể là hàng trả bảo hành đại lý tuồn ra, nếu mua được máy này thì rất thơm
@quyett92 hàng mới chua kich hoạt mà nhỉ ? mình ko rành cái này, bạn có the cho thêm thong tin dc ko
lordgon
TÍCH CỰC
4 năm
Ủa cái thống kê này lâu rồi mà
@lordgon Lâu hồi nào? Sohoa mới đăng tức thì kìa, nhưng k gọi ip bán chạy nhất nó chỉ gọi là phổ biến nhất thôi, có thua cũng k công nhận bán chạy
@lordgon Thống kê hồi trc là quý 3/2019 thôi, hình như lúc đó mới 26tr con XR
Bán chạy có lẽ do 2 điểm ăn tiền là pin cực trâu và giá hợp lý (so với model cùng thời ra mắt)
được cái cấu hình nó mạnh, khối game thủ chọn nó để đánh game ( Số liệu thống kê sau 1 buổi uống cf cạnh bàn các game thủ)
@songoku_1206 Ok bạn.
@Nguyễn Thắng 89 Chơi game trên ip mượt mà ổn định nên nhiều người thích chơi trên ip. Nhưng không ai lại đi mua 1 cái đt chỉ để chuyên chơi game đâu
@songoku_1206 Tại em thấy con X nặng trịch, tưởng con Xs cũng vậy. Mấy em viền thép này nặng là đúng bác ạ
@chungancon_9x Con X bé nên cảm giác nó nặng khi so với mấy chiếc 7-8 đó bác.
trước thì iPhone 7 giờ thì XR, mình toàn dùng máy (từng) bán chạy nhất thế giới :v
@thegunners0507 Cái nào phù hợp với túi tiền + nhu cầu thì dùng thôi mà bác.
ducquywp92
ĐẠI BÀNG
4 năm
Năm nay sẽ là iphone 11 thôi.
-nHm-
CAO CẤP
4 năm
Vẫn quá ngon để dùng
akb48
TÍCH CỰC
4 năm
Fulllist
anhlau87
TÍCH CỰC
4 năm
Mạnh dạn dự đoán năm 2020 sẽ là Iphone 11 thế chỗ con này.
@anhlau87 Năm nay 11 có quả Cam ngon quá, thật sự muốn nâng cấp mà giá còn phải chăng nữa
@UsagiEar Ủa vậy mời ranh nhân giải thích tsao trong top 10 có cả 11pro,11pro max mà s,note10 k có con nào?
@UsagiEar Cu em ơi. Xr nó chấp cả lũ giá siêu rẻ dòng A kìa. Xr giá nó cũng same same con note 10 mà. Thua note 10 plus thôi cu em. Nói như cu em thì người ta đổ xô đi mua note mới đúng chứ? Sao thế giới lại đổ xô mua xr thế kia? Tội nghiệp cu em quá năm nay chắc lương giảm kha khá 😁
@lekhanhtrung123 Nó nói chống chế vậy thôi chứ làm gì có lí lẽ thuyết phục. Lương giảm nên cay cú đây mà. Pro max đắt hơn note rất nhiều mà nằm trong top là hiểu rồi
anphuc1
TÍCH CỰC
4 năm
Nghe tin này không biết "ai đó" sẽ bị trừ lương không?
@anphuc1 Chắc cho nghỉ không lương
@anphuc1 Cậu @vtb center vào dập dư luận đi
XR ngon mà
@huucanh.tran Mình đang dùng xr và rất tốt luôn, ko lỗi lầm gì cả. Thực tế như vậy 😃
@huucanh.tran Có mà bạn sống lỗi ấy
huucanh.tran
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Dong_ho_the_ky_com lỗi không có tiền mua bạn ơi.
huucanh.tran
ĐẠI BÀNG
4 năm
@adthuyanh lỗi ko có tiền mua
Ơ, sao lại ss A vậy
Tưởng lốt & ét trong năm lên báo bán nhiều lắm. Doanh nhân người đi làm giáo se bác sĩ mua cơ mà?
Nghe “lói” giáo sư vn nhiều lắm cơ mà
Ai chứng mình dc lời nói của mấy thằng seeder là giáo sư doanh nhân dùng nhiều? Có số liệu ko?
Ở đây hỏi khéo bọn sêder đấy. Tự nhiên có thằng ko chịu dc nhảy vào rồi. Ahihi. Sập bẫy @UsagiEar
@vkhanh2007 Thực ra ăn tiền thì có thể không đâu, nhưng mà bọn reviewer dc đi đây đó dự event là có, rồi nó nói phét, nói láo thông tin là chủ yếu. Trc có thằng review mấy cái bàn phím cơ keychron mà nói như bàn phím ngon lắm, rồi cũng nhóm bọn đấy nhận xét camera nhưng chẳng biết tí j về kiến thức nhiếp ảnh. Đúng là nói cho vui câu view. Đánh đồng nhiều loại kiến thức 1 cách lộn xộn. Review tai nghe thì cứ nói mây gió bát với chép lọ chai trong khi người nghe thật dùng thật biết mấy con đó chả ra gì. Nhếch nhác.
@wink Có ăn hết đó b. Ăn theo nhiều kiểu. Có thể là mua đt hãng nó đx giảm giá nhiều. Hoặc ăn ít tiền để đỡ nói xấu nâng bi lên tí
@vkhanh2007 Các thánh review chán chê pr xong vẫn dùng iphone
Đợi xài xong con Nokia ghẻ của mình 10 năm nữa hỏng thì mua XR là vừa làm quả giống bác Buffet chơi xem có được thành tỉ phú không.
ddphuong_90
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mới mua trước tết có 9.5tr, đáng đồng tiền 😆
E này hiện nay giá xách tay đúng chuẩn ngon-bổ-rẻ. Mà VN mình không chuộng mới tài.
mydiep
ĐẠI BÀNG
4 năm
@nguyenmanh287 giả sử dân VN không mua thì nó vẫn đứng top. Đoán thế
@nguyenmanh287 Việt Nam toàn nghèo mà thích sang chảnh. Mẽo nó giàu nhưng thực dụng
@vkhanh2007 Cậu ko hiểu mặc cảm nghèo của người vn rồi. chính vì mặc cảm nghèo nên phải lấy "quần áo" ra che đi sự mặc cảm bên trong. Đó là lý do họ thích mua đồ pro max
@nguyenmanh287 Mới ra thì không chuộng nhưng bây giờ cũng nhiều người dùng rồi đó bác

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019