iPhone XS - Loạt ảnh chụp "Rang Rí du hành" từ bình minh đến hoàng hôn

tuanlionsg
30/9/2018 11:59Phản hồi: 170
170 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

batieCA
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đừng có đưa cho anh Tuanlionsg chụp, không chính xác đâu, đưa máy nào ổng chụp cũng đẹp như nhau hết không đánh giá được, phải đưa tui chụp nè :p
@batieCA 😔 hic hic
có qua pts ko nhể?
anhlt
CAO CẤP
6 năm
Nhìn ảnh chả muốn mua ip Xs 😔
Chèo thuyền cũng là dân. Lật thuyền cũng là dân
Dj RHC3
ĐẠI BÀNG
6 năm
Hình rất đẹp
Mr.Seo
ĐẠI BÀNG
6 năm
Thế này là quá đẹp rồi
Ảnh đẹp. HDR xu lý tốt vùng tối quá
Đổi từ iphone X sang Xs là ok, còn Max thì to quá, xài X quen rồi hihihi
Vitamin CS
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cần lắm cái chế độ phơi sáng như của huawei cho iphone
Đi chơi mà có cam góc rộng thì tuyệt cú mèo
cảnh đẹp thật
scattered
TÍCH CỰC
6 năm
Khu vực quanh núi Chúa quả thật là đẹp, đi 5-6 lần rồi mà vẫn chỉ mới khám phá được 1 góc nhỏ #.# Lần tới sẽ ở lại Phan Rang nhiều hơn 😁
cảm giác ko thật và hơi bệt
phungnquoc
ĐẠI BÀNG
6 năm
cái này có PTS ko ta?
goodwill267
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ảnh như này mà mấy thánh cũng khen đẹp đc, chụp đủ sáng mấy con cận cao cấp tầm 8 9 10t nó chụp còn ngang hoặc hơn, thử xem lại mấy cái topic của chủ thớt từng đánh giá và so sánh nhé mn.
Rain.Ars
ĐẠI BÀNG
6 năm
@goodwill267 Đi khám mắt lại đi và xem dynamic range của IP nó tốt như thế nào
goodwill267
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Rain.Ars Mắt m nó vẫn bt b ah, bạn xem bài đánh giá cam của con nokia 7 plus cùi xem nó chụp ntn nhé.
Rain.Ars
ĐẠI BÀNG
6 năm
@goodwill267 😃 đến đây thôi ko nói nữa. Bạn hiểu về nhiếp ảnh thì sẽ ko nói câu đó
apple_plus
ĐẠI BÀNG
6 năm
Hình đẹp quá
bộ ảnh quá đẹp và chất lượng bác @tuanlionsg ơi, màu sắc lên quá đẹp. Ảnh chụp iphone năm nay quả lả có cải thiện rất nhiều nhờ phần mềm và chip xử lý dù phần cứng ko đổi nhiều. Mọi người đừng nói là do người chụp tất cả, nếu để ý kỹ sẽ thấy chất lượng camera Iphone năm nay thật sự khủng:
- Chế độ HDR hoạt động quá hiệu quả, ánh sáng cân bằng và màu sắc cũng đẹp (ko biết màu có thật hay ko nữa 😁 )
- Ảnh chụp người đang di chuyển hay hoạt động nhanh nhưng ko hề bị nhòe dù đang bật HDR, chúng tỏ tốc độ xử lý quá nhanh. Nếu ai chụp bằng dt nhiều sẽ thấy khi dùng HDR ảnh rất dễ out nét khi chuyển động nhanh, ban ngày còn đỡ nhưng ban đêm thì chịu. Hình chụp Iphone cả ban ngày với người đang hoạt động nhanh (trừ 1 số tấm chụp quá gần người đang chuyển động hay chuyển động quá nhanh) hay ban đêm đều ko bị out nét, các tấm chụp có ánh đèn chênh sáng mạnh chắc phải dùng HDR rồi nhưng cũng rất ít nhòe
- Chụp đêm hình đẹp nhưng nên có bài riêng cho chụp đêm sẽ dễ so sánh đánh giá hơn
- Paranoma hình lên đẹp, ánh sáng cũng cân bằng như có HDR vậy

Anh em ai để ý kỹ sẽ thấy bài review camera trước đây của bác Tuan với mấy con dt Oppo hay Huawei thì chủ yếu chụp ban ngày, cảnh tĩnh, hạn chế chụp đêm nếu có thì cũng chọn cảnh ít có chuyển động để hình lên đẹp, ít out nét 😃
Ngon thật, hơn hẳn đội note9 của thím sung
sang_sone
ĐẠI BÀNG
6 năm
Nước ảnh đẹp, mình đợi bài đánh giá chi tiết xem khả năng chụp đem của Xs như thế nào 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019