Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

iPhoneX: chụp selfie xóa phông

cuhiep
4/11/2017 8:21Phản hồi: 198
iPhoneX: chụp selfie xóa phông
Camera trước của iPhoneX có khả năng chụp chân dung xóa phông tương tự như Camera sau. Điểm khác biệt mà anh em có thể thấy được đó là tiêu cự cam trước của iPhoneX là tiêu cực rộng và chúng ta có thể chụp ở khoảng cách gần hơn và nhiều khoảng cách hơn so với camera tiêu cực tele phía sau. Các hiệu ứng với sự hỗ trợ cua AI vẫn còn đó. Chất lượng ảnh ra rất ổn.

Mình để hình gốc ở trên Flickr theo link dưới. Hình trong bài này mình đã giảm chất lượng và kích thước để phù hợp với website tuy nhiên vẫn thể hiện được.
https://www.flickr.com/photos/tinhtephoto/albums/72157665854231759

Về Portrait Lightning anh em coi thêm qua bài này:

https://tinhte.vn/iphonex/thao-luan/dung-thu-tinh-nang-moi-tren-che-do-chup-chan-dung-iphone-8-plus.2731108/?page=1

iPhoneX-Selfie10.jpg iPhoneX-Selfie13.jpg iPhoneX-Selfie19.jpg iPhoneX-Selfie21.jpg iPhoneX-Selfie20.jpg iPhoneX-Selfie23.jpg iPhoneX-Selfie22.jpg iPhoneX-Selfie28.jpg iPhoneX-Selfie21.jpg iPhoneX-Selfie24.jpg iPhoneX-Selfie17.jpg iPhoneX-Selfie14.jpg iPhoneX-Selfie9.jpg iPhoneX-Selfie8.jpg iPhoneX-Selfie7.jpg iPhoneX-Selfie6.jpg iPhoneX-Selfie5.jpg iPhoneX-Selfie4.jpg iPhoneX-Selfie3.jpg iPhoneX-Selfie2.jpg iPhoneX-Selfie16.jpg iPhoneX-Selfie12.jpg
iPhoneX-Selfie25.jpg iPhoneX-Selfie23.jpg iPhoneX-Selfie27.jpg iPhoneX-Selfie26.jpg iPhoneX-Selfie18.jpg iPhoneX-Selfie15.jpg
198 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Dethuong_lam
ĐẠI BÀNG
6 năm
ủa sao a Hiêp hok cạo đầu z ?
Mặt cuhiep đội tóc tiếu vãi
Thấy cái phong đen đẹp, nhiều tính năng vuive.
blackwhite
TÍCH CỰC
6 năm
Trích 1 khoản đi niềng lại răng hợp lý...
ntnguyen4
TÍCH CỰC
6 năm
Ảnh cam trước khá hơn hẳn mấy con trước rồi, giống kiểu của pixel 😁
cái ảnh bìa...
xém ói 😔
Lão hiệp xấu tới mức mà cái avata cũng phải đắp mặt nạ mới dám treo lên!
Má ơi, để vyvy làm review mục nay đi chứ để ông Hiệp nhìn ám ảnh vãi
vanhiep075
TÍCH CỰC
6 năm
Xóa kiểu gì dính nền xanh phía sau. Có tấm thì tóc mờ luôn. Thua xa Pixel rồi.kkk
😔 Thật sự em thua
Chất thật. Ảnh rất trung thực về màu sắc và rất sắc nét, chi tiết. X lại bỏ xa những con cao cấp của các hãng khac
vanhiep075
TÍCH CỰC
6 năm
@cienkang Bạn tin vào hình ảnh của tinh tế tui cũng tin và càng tin những trang đánh giá hàng đầu công nghệ của thế giới. Lấy đó mà so sánh thôi. Mình vẫn thik X,cũng đang định mua 1 con nếu mai Apple store Sing còn hàng. Còn thực tại nhìn vào hình tinh tế mà mình nói,hình xóa phông nhìn thấy lõm chỏm xanh phía sau và tóc thì cũng xóa luôn mới nói thôi. Có mắt nhìn để phán xét chứ kg phải mù quáng
@cuhiep Bác thì thứ gì không có, nhưng mình thấy bác nhận xét ít khi công tâm lắm
Riêng con pixel bác có lâu rồi và mới chỉ có 1 bài test ảnh, còn ipX mới có bác đã làm một bài test riêng về cam selfie là hiểu :v
Em cũng biết chút ít nhiếp ảnh thôi, và theo em thì pixel nó hơn. Nhưng mà nó tốt hơn một chút ở cái cam trước thì cũng có ảnh hưởng gì đến bác đâu, vì quyền chọn lựa và sử dụng sản phẩm là ở bác, và bác vẫn chọn ipX mà 😁
@toan tran 1992 Dán da iphone lời hơn con Pi gì đó nên pr phải mạnh ..rõ khổ...
@cienkang nhìn kỹ từng anh xem nó có ổn không ? xóa phông lem nhem vcc ra mà vẫn khen được ,thánh cuồng
tikinrock
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ảnh đẹp như chụp DSLR luôn 😁
6445022
TÍCH CỰC
6 năm
Xấu hơn Google Pixel 2 4.2 lần 😃
"Ảnh của ipX khá bình thường, chụp bằng Pixel 2 tự tin hơn nhiều. Để ý kỹ thì thấy sự khác biệt lớn giữa khu vực viền, tóc.., đôi lúc ipX còn không làm mờ hậu cảnh" MKBHD said 😃
@toan tran 1992 Mình không nói gì trong cmt này nhé, lôi mình vào một lần nữa ở chỗ không liên quan là ban nick khỏi Tinh tế.
volamvt2
ĐẠI BÀNG
6 năm
@nguyen trung hieu thor ngà vàng khi đặt 2 máy cạnh nhau , còn nhìn 1 máy trắng tinh ,cũng tra sao , miễn sao chân thật là đc , cái camera trước s8 chụp mặt trắng bệch ra , như đánh phấn 2 bên má , muốn quăng mẹ cái máy đi , đỏ thành cam , xanh nhẹ thành xanh đậm , vãi màu ,
ceo samsung chắc mắt bị mù màu
xuanthuy1003
ĐẠI BÀNG
6 năm
@cuhiep Việt Nam là nước ko có tự do ngôn luận 😃)
Hungtham1980
ĐẠI BÀNG
6 năm
@6445022 2 người cùng cầm 2 cái điện thoại ! người cầm IP X và người kia cầm Pixel 2 ! Đố cả nhà ruồi bu vào người nào nhiều nhất ?
bocukhang
TÍCH CỰC
6 năm
Bác @cuhiep đẹp zai nhất làng!đẹp zai nhất tinhte!
ndlehd
ĐẠI BÀNG
6 năm
bác Hiệp xài thuốc gì mọc tóc nhanh vậy ? chỉ em với !
tichla
ĐẠI BÀNG
6 năm
em đeo kính nhìn vai u thịt bắp như thuỷ quân lục chiến mỹ
Hallowen qua rồi, bác Cuhiep đừng nhát ma anh em nữa,
mắc cười quá tía ơi,
Giahuy06
ĐẠI BÀNG
6 năm
Nhìn vậy là ngon rồi .
Không liên quan nhưng có ai không vào được Google giống mình không vậy
31101992
ĐẠI BÀNG
6 năm
@hipnguyen2111 chắc là không rồi
@hipnguyen2111 Fpt vẫn vào bt nhe
Mình thấy thua xa pixel 2 1 cam xóa dùng AI 😁
@Phạm Đức Toàn Rồi sao? Ra lùa mấy người xếp hàng mua iPX sang cửa hàng bán Pixel 2 mua à?
@Phạm Đức Toàn Ý kiến cá nhân thôi ,nóng vậy bác :lol: ,dạo tinh tế gặp fan cuồng
@Phạm Đức Toàn bạn huu thuan hay nhỉ, lại chơi bài ca ngụy biện. Việc cam nó tốt hơn có liên quan đến việc nó bán chạy hơn không ? sao người ta comment ý kiến cá nhân rất nhẹ nhàng lịch sự, lại còn đúng mà bạn lao vào rất nhanh vậy ? cái kiểu nói cũng i như mấy comment cãi cùn ô Hiệp bên trên, hay clone bố Hiệp đó :v
xuanthuy1003
ĐẠI BÀNG
6 năm
@huu thuan Thế nhiều người ăn c*t thì có nghĩa c*t ngon hả? Táo có nhiều sheeple thì có nghĩa là táo ngon hơn hả? Vui lòng kéo lên và nhìn các ảnh nền đen đi, thấy mép ảnh chủ thể nó ra sao? Ngửi được ko?
-fan Sam 😆)))))))))
Donrachel
ĐẠI BÀNG
6 năm
@xuanthuy1003 Chắc chỉ có gia đình chú là ăn c*t thôi chứ mình đâu thấy trên đời này có người bình thường nào lại đi ăn cái thứ đó bao giò =))))

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019