IphoneX mới mua: Đồng nghiệp mở được Face ID của mình? Có phải lỗi?

mrthang.xe
10/2/2018 0:40Phản hồi: 31
Như tiêu đề, mình mới mua iphone X đc hơn tuần, bản LL/A. 2 hnay anh đồng nghiệp dùng mặt a ý mở khoá đc face id, mình đã thử đặt lại face id nhưng 1 lúc sau lại bị. Có phải iphone của mình bị lỗi k mọi người.
Có ai gặp trường hợp giống mình k, mình có thể quay lại video chứng minh cho mọi người xem.
31 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đây là ảnh mình và anh đồng nghiệp 😆
Đừng gạch đá mình nhé
sumboy
CAO CẤP
6 năm
@mrthang.xe Bác về hỏi má coi fai anh mình ko
Lỗi này do Apple.
Vụ này đề cập cũng nhiều rồi, do ipX cùi thôi.
Susu0806
TÍCH CỰC
6 năm
Nói là nhận diện khuôn mặt nhưng chủ yếu là đôi mắt thôi vì nhắm mắt lại hoặc đeo kính mát (loại chống tia uv) là fece id tịt luôn nên hai người có mắt giống nhau thì dễ lừa được face id.
@Susu0806 Đôi mắt là tính năng mà bác, chứ off đi thì nó không quan tâm tới mắt nhắm hay mở đâu.
totalhn
TÍCH CỰC
6 năm
Nhìn giống nhau vậy thì mở đc cũng bt mà 😁
ninhmos
TÍCH CỰC
6 năm
Nhìn 2 bác giống nhau thế mở đc lsf phải, bác làm cái clip gửi cho apple lơ mơ đc tặng con mới 😃
@ninhmos Nếu đuợc con X nữa cho anh bạn mình thì tốt 😃)
tabletcare
TÍCH CỰC
6 năm
Mình với ông anh đồng nghiệp mặt cũng giống nhau, ai gặp cũng tưởng 2 anh em, nhưng ông ý không mở được khuôn mặt cái máy Android cùi 2 củ mình xài lúc trước 😁
@tabletcare Thế iP X có mở được không ?
Ý mình là có ai gặp trường hợp giống mình chưa ạ.face id dễ qua mặt quá
Tuy đây là điểm yếu của FaceID Apple, chưa hoàn thiện tốt hơn, nhưng mình cũng không cho là Apple sai. Lý do: Điện thoại của ai nấy giữ, rời ra khỏi tay mình vào tay người khác bị bẻ khỏa thì kiện thằng bán khóa hả ? Chẳng hạn cái ổ khóa cửa nhà ai đó bị trộm bẻ khóa đi vô chắc chủ nhà đi kiện thằng bán ổ khóa ?

Tóm lại, đồ ai nấy giữ, bị người ta sờ vào thì lỗi do mình
@ThietKeWebChuyen-Com Ở Mỹ nó kiện thằng bán khoá thật ấy chứ
@sskkb giống như thằng con kiện ba mẹ vì ko cho nó tiền ăn sáng vậy đó 😁
nminhcuong
TÍCH CỰC
6 năm
@ThietKeWebChuyen-Com Nói như bạn thì sinh ra cái Pass, Face, vân tay làm éo gì cho mệt
@nminhcuong ờ, và sinh ra cái ổ khóa làm éo gì luôn ha, phải đòi khóa dc tuyệt đối 100% cơ đấy
nminhcuong
TÍCH CỰC
6 năm
@ThietKeWebChuyen-Com Bạn có thấy càng cm càng ngu ko? Sinh ra là để bảo vệ máy. Nếu bị phá cũng là do cố ý. Bạn thấy có cái vân tay nào đưa người khác mở đc ko? Nên nhớ Iphone X chỉ có 1 khóa bảo mật duy nhất là FaceID nên nó là cái quan trọng nhất.
Tim Cook: Lỗi tại ông đồng nghiệp, xui sếp đuổi việc ông ta hoặc bạn chuyển cty khác.
hohoangtrung
ĐẠI BÀNG
6 năm
bữa báo bên TQ cũng có vụ vậy, 2 bà làm chung mở dc, kết quả là bà đó đi hỏi apple và dc giải quyết là cho đổi máy hoàn tiền thôi.
còn bác làm sao mà dc thêm máy nữa thì a e mừng cho bác 😃
@hohoangtrung Đổi máy hay là thêm máy nữa vậy bác ?
@mrthang.xe Đang cùng thắc mắc , đổi máy thì làm méo gì được thêm máy mới @@
hohoangtrung
ĐẠI BÀNG
6 năm
Nghĩa là bà đó complain faceid cùi bắp, thế là apple nó thu lại máy rồi hoàn tiền thôi, vậy thui
sirlavender
ĐẠI BÀNG
6 năm
Bọn cho mượn Passcode ko?
@sirlavender Tất nhiên là không bạn ơi
dùng 7+ nên trả biết mấy cái dt xa xỉ cỡ này
Face ID giờ 1st nên cùi lắm, 2nd thì còn hi vọng được đôi chút
cái này là bình thường bạn nhé.Rất nhiều người bị như vậy luôn.Ngoài ra còn bị dính lỗi loa trước bị rè rè.Mình cũng đang bực mình với vụ này.Mình với đứa em trai hai khuôn mặt hoàn toàn khác nhau mà vẫn mở bình thường.Vài bữa mình mang ra apple cho nó đổi lại máy mới.Thiệt là làm mất thời gian.
@Lý Bá Thông Đổi máy khác thì có hết lỗi k bạn?
Vẫn y chang vậy bạn ơi,nói chung face ID là một cái gì đó rất là bull shit.Chỉ là quảng cáo quá lố của Apple.1/1triệu quảng cáo tinh vi nhưng cũng bị lộ tẩy.
Hehehehe chuyện bình thưong mà bác !.thằng cu em cùng cha khác mẹ mặt em cũng mở được mà thăng cu em xã hội khác k họ hàng gì em cũng vẫn mở face od của nó bình thường =)) dơ lên phát ăn ngay k cần phải đợi chờ gì luôn 87565E7E-2B5E-47E2-B5CF-54BD99609A8E.jpeg 3C72D4ED-81E9-465E-BD9A-82ADE63207BF.jpeg B6856ED7-7C3E-4234-9C71-D0D8FF6CE1D8.jpeg 87565E7E-2B5E-47E2-B5CF-54BD99609A8E.jpeg 3C72D4ED-81E9-465E-BD9A-82ADE63207BF.jpeg B6856ED7-7C3E-4234-9C71-D0D8FF6CE1D8.jpeg 87565E7E-2B5E-47E2-B5CF-54BD99609A8E.jpeg 3C72D4ED-81E9-465E-BD9A-82ADE63207BF.jpeg B6856ED7-7C3E-4234-9C71-D0D8FF6CE1D8.jpeg
Chuyện này quá bình thường.Thằng em của tui cũng mở đc cái ipx tui dù hai khuôn mặt hoàn toàn khác nhau.Bác có thể mang đt lên apple store để đề nghị nó đổi lại cho cái mới.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019