Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

itouch g3 bị đơ control volume cảm ứng

acquihepho
6/10/2009 13:57Phản hồi: 17
em vừa mới mua một con touch 32GB g3 ,khi sử dung em thấy có hiện tượng là cứ vào chơi game rồi thoát ra vào ipod thì cái control volume cảm ứng (cái dùng tay chạm để kéo ấy) ko làm sao điều chỉnh đc, cứ kéo ra chỗ khác là nó bị kéo quay trở lại vị trí cũ (vị trí cũ là vị trí âm lượng trong game ấy), , dùng nút chỉnh bên hông và trên tai nghe thì vẫn chỉnh to nhỏ đc (nó điều chỉnh đc nhưng trên màn hình ko thấy nó chạy,cứ như bị nam châm hút í ) ,reset thì mới hết,nhưng cứ vào game thoát lại dính chưởng .Có bác nào có kinh nghiệm hay bít cách chữa kiểu j ko? do phầm mềm hay là do máy,em mới mua đc có 3 hôm TT_TT
17 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

G3 chưa xài nên hem biết rồi
bác có cắm nó vào dock không?thử tháo tai nghe ra xem có chỉnh được hay không

chúc bác vui với em touch G3, ước mơ nho nhỏ của e 😁
acquihepho
ĐẠI BÀNG
14 năm
ý em là ,cảm ứng trên màn hình nó cứ đứng yên một chỗ chứ chỉnh vol băng tai nghe với nút trên máy vẫn đc
lần đầu thấy hiện tượng này. bạn hãy tiếp tục theo dõi xem sao nhé, mình chưa gặp bao h, nhưng nghĩ có thể do fw có vấn đề, nếu restore lại đc thì làm xem có còn tiếp diễn trường hợp này k, vì mình update lên fw 3.1.1 xong quay lại 3.0 luôn,chưa thử vọc nh` mà... nếu có cơ hội nhìn trực tiếp hoặc có chút ảnh thì tốt, vì bạn mô tả thế, hơi khó hình dung thật 😃
hungtn197
TÍCH CỰC
14 năm
có gì mà k hình dung ra anh. Cái viên bi ở phần Volume kéo đi rồi cứ bị kéo lại như bị hút nam châm í. Hiện tượng này đúng là lạ thật :no6xn::no6xn:
Cái này bạn nên bấm vào cái biểu tượng 2 cái dấu mủi tên xoắn vào nhau bên phải. Tạm dừng play nhạc lại. Thì sẻ chỉnh được thôi. Mình củng từng bị hiện tượng này 1 hay 2 lần gì đó! Nhưng giờ không còn nữa. Củng không nhớ nguyên nhân. Cái này là trên IT gen Fỉrmwae 3.0 nha! Hi vọng có thể giúp bạn.
em G2 của em ngày trước cũng bị vậy thậm trí lúc chỉnh độ sáng màn hình nhiều lúc cũng ko đc luôn nhưng ko hiểu sao dùng đc 2,3 tháng nó hết hẳn luôn h dùng rất nhậy là đằng khác ko hiểu nguyên nhân do đâu
chắc mới mua nên máy chưa bén hơi ng` thành ra nó thế :">
thdang
TÍCH CỰC
14 năm
Noo...đừng có nói mò như kiểu như vậy! Máy của tôi cũng vừa bị tình trạng này, Gen 1 xài được 2 năm roài, gần đây lên FW 3.0 và đã JB, hôm nay thấy cũng bị hiện tượng này, chưa tìm ra nguyên nhân.
ôi bác ơi, em đùa mà 😁 chứ làm gì có chn phi lý thế đc :D em cũng k rõ nguyên nhân, thấy bảo là bệnh của fw 3.x nhưng từ hồi up tới gờ chưa bị lần nào
biết đâu là lỗi của 1 số máy nhật định nào đó, để vài ngày nửa em gen3 về check xem thử, có gì còn kịp trả lại ..akaka
máy mình mượn đôi khi cũng bị vậy. Đó là do bị lỗi cả ở phím volume bên hông máy đó bạn. Nó đôi khi bị tắc hay ... trong đó. Nhấp vài lần là hết. Reset máy cũng ko giải quyết được. Ko tin thì cứ thử giữ phím volume bên hông. và nhấp cảm ứng mà xem.
WHIT
ĐẠI BÀNG
14 năm
hehe
máy mình cũng bị vậy nè
chơi game 3d 1 lúc
thoát ra vào ipod nghe music thì cái thanh trượt chỉnh volume như kiểu bị chai...kéo ra vị trí khác thì quay về vị trí cũ trong khi đó âm thanh có thay đổi...
Cách khắc phục có thể là reset hoặc ấn nút stop ở tai nghe rồi play lại là sẽ ngon lành ngay
k cần reset đâu..
Theo cá nhân e thì e nghĩ là do thế này...khi bác chơi game..bác chỉnh âm thanh bằng phím bên hông hoặc tai nghe..lên nó bị xung với nhau...vì thực chất 3 cách chỉnh âm thanh này nó độc lập với nhau đó...ví dụ nhé...đang cắm tai nghe nghe nhạc và chỉnh volume lên to..khi rút tai nghe ra volume sẽ bé lại như ở trạng thái chưa cắm tai nghe...
cách tốt khắc phục là cắm tai nghe vô và stop ipod sau đó play lại..đảm bảo thanh chỉnh volume chạy mượt trở lại.. 😁
em chơi game có khi tiếng đang ầm ầm rùi không nghe gì nữa một lúc lại ầm ầm
2 cái này điều khiển 1 chức năng, dùng 2 cái 1 lúc đương nhiên là có chuyện roài ^^
chà nhiều bro nâng cấp lên G3 quá nhỉ thèm ghê nhưng mờ sinh viên ko có money:rolleyes5cz: thôi đành sang năm vậy 😁
acquihepho
ĐẠI BÀNG
14 năm
thanhks các bác,sau một hồi ngồi tét tất cả các game cuối cùng em cũng tìm ra nguyên nhân ,em tìm đc là chỉ có 3 game vào chơi mới bị (trung ngay cái game em thích mới đau chứ >"<) , còn các game khác ko bị ,có lẽ là ko tương thích với FW3.1 TT_TT
PSPfan
ĐẠI BÀNG
14 năm
Cái gen 2 của e cũng bị vậy mấy lần. Để ý hình như là đi mưa thì bị (hok bít phải vì vô nước hok). Cũng hok bít tình hình thế nào, chỉ bít reset máy thì nó mới như cũ. Nếu nặng quá thì chắc chỉ có restore mấy thui. Chắc tại lâu quá hok cho nó ăn táo nên thèm ấy mà haizz

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019