iTunes 8.2.1 loại bỏ đồng bộ hóa dữ liệu với Palm Pre

KurskS
15/7/2009 19:45Phản hồi: 22
iTunes 8.2.1 loại bỏ đồng bộ hóa dữ liệu với Palm Pre
Đúng như Apple đã công bố, phiên bản update mới nhất của iTunes trên mạng là 8.2.1 đã không còn khả năng đồng bộ hóa nhạc với chiếc máy điện thoại mới nhất của Palm. Động thái này bắt nguồn từ việc Palm Pre trở thành đối thủ chính của iPhone 3GS từ Apple.

Đương nhiên với những người đang sử dụng Palm Pre, tốt nhất là họ đừng nên update lên phiên bản mới nhất này nếu như không muốn mất khả năng sync nhạc đối với iTunes. Hãy tạm sử dụng phiên bản đang có, ít nhất là cho đến khi Palm Pre tung ra phiên bản firmware mới có khả năng sync với iTunes trở lại.

Nguồn: Gizmodo​

[relate]palm pre itunes[/relate]
22 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kệ , vài bữa là thằng palm nó viết trình sync ngay thôi mà , bỏ tiền ra đầu tư cho pre mà không đủ tiền làm cái sync soft à
Ngay cả khi Palm không làm thì hãng khác cũng sẽ làm, Markspace chẳng hạn.
waves125
ĐẠI BÀNG
15 năm
Chắc chắn Palm sẽ làm 1 bộ Syn soft riêng cho WebOS ( Palm Pre ) như Palm Desktop trước đây cho các dòng Palm & Treo thôi. Đối với Palm nên kiên nhẫn chờ đợi các bác ạ.
tackhungbo
ĐẠI BÀNG
15 năm
cái vụ này hơi vô lý à, của ai người nấy xài chứ , sao Palm mà lại phải xài của Apple nhỉ, thiệt không hiểu nổi
phanuyvu
TÍCH CỰC
15 năm
Cho em nó "đu gió" theo một tí mà bác này sao bức xúc thế
Sync của Plam Prẽ sẽ là chắc chắn ! Công nhận chú em chỉ có mỗi nhược điểm LCD hơi nhỏ 3.1" mà thui ! hixxx
thật sự thì vẫn không hiểu nó không tự làm trình sync của chính bản thân mình mà lại để cho hãng thứ 3 làm ... không biết palm có dụng ý gì
khổ quá ,đã có quá nhiều cuộc chiến tranh về Pre quá rồi , đừng có lôi mấy cái chi tiết nhỏ nhặt ra mà phán nữa bác ... đây là nói về trình sync , ok
Palm Pre bây giờ là quá OK, còn vụ Sync thì sao Pre không làm 1 cái riêng nhỉ?
đúng là không hiểu palm nghĩ j` nữa khi mà lại dùng soft của đối thủ trực tiếp của mình. Nhưng đây cũng là cơ hội cho các nhà viết phần mềm tạo nên soft riêng cho palm sync !
anakan
ĐẠI BÀNG
15 năm
Điều này cũng bình thường thôi mà 😃 Mặc dù Apple cũng là đối thủ, nhưng Microsoft cũng làm phần mềm cho Apple thôi. Nên nhớ Microsoft chiếm tới hơn 50% số phần mềm viết cho Apple 😁
bibongda
TÍCH CỰC
15 năm
Hãy chờ đợi,điều j đến nó sẽ đến ,đừng nôn nóng làm j. Waitting.......
Bác nào giỏi về phần kinh doanh chiến lược thử phân tích tại sao palm ko làm 1 soft sync cho palm pre mà đi dùng của apple để rồi bị lên án như vậy?

Em chắc palm nó phải hiểu điều này nhất nhưng nó vẫn làm, vậy vì lý do gì?
EM chưa đủ trình độ phân tích nhưng cũng xin góp vài ý kiến:

-Như các bác đã biết iTunes là chợ âm nhạc điện tử lớn nhất trên thế giới. Với việc có thể sync nhạc phim từ iTunes vào Palm tạo cho Palm có khách hàng tiềm năng là người thích xài iTunes nhưng lại không thích xài iphone hay ipod :wink0st:

-Còn cái nữa theo em là về bảo mật, các hacker có thể lợi dụng lỗ hổng trong việc sync Palm với iTunes để giở trò :rolleyes:
Thật buồn cười, 1 chiếc điện thoại được mệnh danh là sát thủ iPhone mà lại phải xài iTunes ư? Sao ko tự làm 1 cái soft sync mà lại phải đi vay mượn của người khác ko được phép?
Kite742
ĐẠI BÀNG
15 năm
Ghét nhất thói độc quyền của Apple từ lâu lắm rồi X-(

Dùng iPhone mà ko thể chuyển đổi dữ liệu giữa các máy, ko thể download file trực tiếp trên trình duyệt, ko thể lưu trữ và mở các file bất kì cũng như lưu trữ dữ liệu USB 2.0,... thì muốn đập luôn cái máy, cop có tí nhạc mà lằng nhà lằng nhằng, đã thế lỡ máy tính bị format thì coi như mất hết luôn 8-}
Ô thì bạn đừng xài hàng apple, cứ xài winmo cho nó lành bạn à, sao mà pải xoắn lên thế nhỉ :eek4wd:
Có vẻ như bác hơi mất bình tĩnh nhỉ, em biết rõ rằng nó không tệ đến như vậy đâu. Bác đừng so với WM như thế chứ, IP nó buộc mình phải sync thế cũng chỉ vì cái OS hơi khác người chút ấy mà (Think different, nhưng mà chỗ này sao bằng cái thằng chuyên về OS là Bill được, đã vậy còn tham lam get cả đống info xếp thành chỉ mục :eek4wd😃.

WM chưa có con em nào chân dài đáng để đầu tư cả, làm ơn sản xuất 1 con đẹp gần gần IP và cấu hình bằng hoặc hơn tí với cụ tổ O2i thời hơn chục năm về trước và pin dùng được 3 ngày cho em ạ, em xin rước ngay. (Vui lòng không nhắc đến HTC, Omnia và xPeria)

Chuyện Apple độc quyền thì em không hiểu, Apple không có khả năng cấm các hãng khác cạnh tranh với mình cơ mà.

iTunes và AppStore là của Apple, giả sử Apple một ngày đẹp trời nào đó dẹp luôn cái dịch vụ này thì cũng chả ai có quyền làm gì họ, cùng lắm là buồn thôi. (em lỡ mồm nói dại ạ, giống mấy trang web hay ngỏm bất tử nhỉ. Mà em cũng toàn xài đồ chùa chứ đã trả tiền cho Apple bao giờ đâu, nói chung về khoản này Apple dễ tính :eek:).

Pre tuyên bố kinh quá (Táo là bữa sáng của tớ, cả nhà cùng ăn nhé ^^), Apple bực lên tiếng cấm chính thức, giờ mà đích thân Pre viết soft sync với iTune thì nhục quá, tệ lắm cũng cho 1 thằng nhân viên đứng danh cá nhân mà viết chứ nhỉ, cái mồm làm hại cái thân thôi.

Lảm nhảm tí, Jon cứ tưởng Job nhìn mình như nhìn Bill, chơi cái trò phim qua phim lại chửi nhau PR cho vui nhà vui cửa, ai dè đâu không đủ tuổi để chơi trò ấy... ít ra BB vẫn còn được tôn trọng hơn (Bắn qua bắn lại).

PS: Btw, tớ ghét màn hình nhỏ (tăng độ đến đui) và tớ không cần bàn phím cứng trượt (lỏng lẻo dầy cộp) - không cố ý nói riêng Pre đâu đấy. :confused1bb:
Cái việc ko cho Palm dùng itunes ko gọi là độc quyền. Mie của tao làm ra mà lại cho mày xài ké à, bạn thân còn phải suy nghĩ huống hồ là đối thủ.

Còn về việc sync nhạc từ itunes vào iphone hay lưu trữ kiểu explorer : mỗi HDH mỗi khác, anh em dùng iphone sau 1 thời gian cũng ko thấy phàn nàn gì cả (có thì tốt hơn).
Cái này có phải cạnh tranh không lành mạnh không nhỉ?
Anh MS anh ấy cấm tất cả trình duyệt chạy trên windows thì sao nhỉ?
Cái HDH nó khác, đừng so sánh HDH với itunes chứ bạn. HDH nó mang tính mở. Còn itunes, nó là soft đồng bộ hóa của riêng hãng, hãng nào chả có. ví dụ như : Nokia PC suite.
funbacon
TÍCH CỰC
15 năm
Theo em sync theo kiểu Apple chưa chắc đã hay. Quản lí file nhạc theo tên + thư mục như WMP sync sẽ hay hơn 😁
Quản lý theo tên thì trong mục music của iphone hay itouch có list ra tất cả bài theo tên đó, còn quản lý theo thư mục thì càng dễ dùng iTunes set tất cả bài mình muốn chung 1 group rồi tạo smart playlist là nó truy xuất ngon lành :biggrin9gp:. Với iTunes không gì là không thể :p. Các bác cứ vọc iTunes nhiều vô sẽ thấy có khối trò với mấy bài nhạc :D

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019