iTunes không hiện DEVICE khi cắm iphone vào

nhnghia
29/9/2009 1:33Phản hồi: 17
Mình đang xài con IP world 3G, lúc trước cắm vào iTunes 8.2 thì nhận và hiện phần DEVICE để có thể sync hoặc trao đổi dữ liệu. Nhưng hiện nay thì khi cắm IP vào nó lại không hiện DEVICE lên nên không biết làm cách nào để restore máy hoặc sync. Mình đã tìm trên diễn đàn nhưng sao không thấy hoặc có thấy bài chỉ dẫn nhưng không rõ cách khắc phục. Có bạn nào biết cách khắc phục chỉ cho mình với nha. Cám ơn nhiều lắm...
17 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

motlep
CAO CẤP
15 năm
bạn hãy dùng giẻ khô lau sạch phần kim loại của cáp (do lâu ngày bị dơ)
đổi cổng usb khi kết nối iphone với pc
bạn có thể restart lại pc lun
chắc chắn với bác máy bác bị vr bác hãy scan PC để tìm và diệt vr=chươg trình VR nào đó, sau đó sẽ ok
nếu bị virus thì cũng hok biết là bị trên pc hay trên iphone luôn. mình cũng thử đổi cổng usb rồi nhưng chưa được. để thử lại cách lau sạch đầu cable và thử luôn diệt virus luôn xem sao. thanks 2 bạn nhiều. Còn ai biết cách gì khác xin chỉ giúp mình nữa nha.
AlexDJ
TÍCH CỰC
15 năm

Virus trên PC.
Thử những cách trên đi rồi post kết quả lên.
Còn 2 cách là xóa cài lại iTunes, xóa cài lại driver USB iPhone.
k thấy bác bấm thanks nhở 😁:D:D
thanks các bạn nhiều nhưng mình đã thử hết rồi nào là chùi usb, cable, diệt virus mà ko thấy con nào hết, đã xóa driver apple mobile, xóa iTunes và cài lại rồi nhưng nó vẫn lì trơ trơ ra không hiện DIVECE lên. Bác nào bít e đem qua sửa dùm e cái e cám ơn nhưng đừng lấy tiền e nha, e hết sạch tiền rồi.
AlexDJ
TÍCH CỰC
15 năm
Có ở TP.HCM thì qua Alex xem cho, xài laptop thì đem theo cho dễ vì sợ trục trặc trên máy tính chứ không phải trên iPhone
hic, em cũng bị tình trạng này, bác nào rõ thì chỉ bảo em chút, bao nhiêu dữ liệu không cop được sang máy. hu hu
kenb00
CAO CẤP
14 năm
Bác cắm jack vô rồi có nghe tiếng píp hk.... nếu hk nghe thì unlock cái Ip cái xem có bíp ko.... Mà nếu bác xài khoá pass màn hình thì cũng ko vô được ... đôi khi e cũng hay gặp tính trạng vậy và hay làm thế nên chỉ biết có nhiu :p...thử xem có được ko nhé... GLuck
rất có thể là do cáp đó bạn. thay cộng cáp là ok. mình từng làm 1 em như vậy rồi
Cũng đang loay hoay. Máy vẫn hiển thị kết nối USB như vậy nghĩa là không phải do cable, đúng ko ạ? Nhưng IP thì nhất định không hiện lên ở phần Devices nữa. Có bác nào biết chỉ giúp em với. Đa tạ!
AlexDJ
TÍCH CỰC
13 năm
Có rất nhiều cách để giải quyết vấn đề này. Lỗi này chính xác là do trình điều khiển Apple Mobile Device gây ra. Alex đưa ra 2 giải pháp cho bạn thử:

- Vào START / Control panel / Add/Remove Programs, xóa:
+ iTunes
+ Apple Mobile Device
+ Apple Application Update
+ Apple Software Update
Khởi động lại máy tính, cài lại iTunes, kết nối iPhone vào. Mở iTunes. Chắc chắn con iPhone sẽ hiện trong phần DEVICE 😁

- Cách thủ công để sửa lỗi cho người không muốn xóa iTunes (vì có nhiều dữ liệu hoặc gì gì đó)
1. bấm START / run
+ gõ vào: services.msc và bấm enter
+ tìm dòng Apple Mobile Device, nhấp kép chuột vào đó, chọn như sau:
startup type: Automatic
service status: bấm Start (nếu Start đã chọn rồi thì bấm Stop và bấm lại Start)

2. Lên google tìm file USBAAPL.SYS chép vào C:\Windows\system32\drivers và C:\windows\inf

3. Lấy iPhone chụp 1 tấm hình và chụp màn hình bằng cách bấm giữ phím Home rồi bấm nút Power, sau đó mở Device Manager bằng cách START / run, nhập vào devmgmt.msc và bấm enter
xem phần Universal Serial Bus Controllers, sau đó gắn iPhone vào, khi đó sẽ xuất hiện Apple Mobile Device, bạn xóa đi, gỡ iPhone ra, gắn vào lại, iPhone sẽ được nhận lại.

4. Nếu 3 cách trên không được thì chỉ còn cách thủ công này:
+ lên google tìm usbaapl.inf
+ chép vào c:\Program Files\Common Files\Apple\Mobile Device Support\Drivers
+ khởi động lại máy tính cho chắc, mở iTunes, gắn iPhone vào và cười :D

Alex đính kèm 2 file cho bạn thử, nhưng khuyên nên lấy file đúng phiên bản iTunes của bạn để có kết quả tốt nhất nha.

View attachment USBapple.zip
Có thể do cable đó bạn, máy vẫn sạc nhưng iTunes ko nhận - mình có 1 cái cable như thế :p
mình đã thử mấy cách của AlexDJ mà vẫn ko đc bạn à
Vậy bạn
- Đổi cổng USB - nêu dùng PC thì chuyển sang cổng sau main vì có thể cổng trước ko đủ nguồn điện
- Đổi cable bạn nhé
- Ko được nữa thì mang sang 1 PC khác thử xem
cắm iphone vào, itunes hiện lên thì bấm Ctr + S là xong chứ có gì đâu
cách đơn giản nhất là bạn cắm máy bạn sang 1 máy tính khác, nếu máy tính đó nhận thì về xem lại máy tính của bạn, còn nếu vẫn không nhận thì xem cái cái cable 😁 trước mình cũng bị kiểu kiểu thế này, cắm sang lap thằng bạn thì ok, về lap mình thì tạch :eek: ghost lại máy, nhận ầm ầm ;)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019