iTunes Match - Không khí cho hệ sinh thái Apple

NowPlaying
4/12/2011 10:53Phản hồi: 61
61 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

stephen37
ĐẠI BÀNG
12 năm
có bạn nào đã Match rồi up 1 bài nào đó lên cho ace download về thưởng thức đi bạn ^^
tạm thời dùng mp3.zing đã, khi nào có ở VN thì dùng
ducpham88
TÍCH CỰC
12 năm
Hầu như mình thích gần hết tất cả những gì apple làm cho người dùng.
Hac Long
TÍCH CỰC
12 năm
Thu phí thì ở VN chưa quen lém
Định đăng ký mấy bữa rồi mà đợi 4S về rồi làm luôn 1 thể
hix chưa có cái apple nào xài mà cũng tò mò thích vào xem 😔
dịch vụ này hay thật :d
Twa
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ko có ở Vn cũng ko có gì lạ, nhạc ở VN phần lớn là nhạc lậu, ko bản quyền down từ các trang chia sẻ chuyên nghe nhạc, nên info của file nhạc cũng ko chính xác, thường bị các info quảng cáo, pr ghi đè lên ... thì làm sao iTunes Match sao mà phát huy đc .... nhưng ai hay mua nhạc từ iTunes thì quá hay rồi ....! :p
enceladus08
ĐẠI BÀNG
12 năm
Vậy mỗi lần nghe nhạc buộc phải có wifi hay 3G để kéo nhạc từ trên mây xuống hả mấy bác :cold:
hay, nhưng mà cũng ít dùng đến.......
tmhung
TÍCH CỰC
12 năm
mình từng làm 1 account Mỹ rồi mua gift giấy trên ebay , sau đó dùng 1 thời gian bị disable , hỏi thì support Apple kêu mình xem lại rule đi 😔
Em nghĩ người Việt thì cứ web site việt mà ốp, cũng ko thiếu j nhạc để nghe lắm hehe (ý kiến cá nhân ^^)
càng ngày càng thấy ...iu apple 😁
hay thế, em nhờ thằng bạn bên Mỹ làm ngay 😁
thấy nó cũng bình thường
giải thích thì dài dòng nhưng chắc sử dụng cũng dễ thôi bạn. iCloud lúc đầu đọc cũng loằng ngoằng nhưng rất dễ sử dụng ^^.

---------- Post added at 09:06 PM ---------- Previous post was at 09:02 PM ----------

Nhạc của mình toàn kiểu dance-mix tìm ko có bạn ạ :-S. Nhu cầu người dùng đa dạng lắm ^^
dangvu92
ĐẠI BÀNG
12 năm
có nghĩa là bao nhạc lậu của e.... Bỗng dưng hoá xịn ư........
8xloverock
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ở VN xài mp3.Zing cho rồi, có bài nào mà trên đó ko có đâu 😆. Ở nước ngoài người ta xiết bản quyền nên mới có kiểu thu phí thế chứ, thế nên chỉ ở nước ngoài mới thấy dc hết cái hay của dịch vụ này mà thôi
cũng hay đó
Alaka
ĐẠI BÀNG
12 năm
1 cách kiểm soát người dùng của Apple đây mà 😁

Toàn bộ nhạc lậu của mình đc Apple kiểm soát hết...biến đống nhạc chùa của người dùng thành nhạc xịn chỉ với 25$ 1 năm...nhưng có lẽ chỉ ở mức cho thuê nhạc chất lượng cao :bounce:, khi hết 1 năm thì chỉ còn lại kho nhạc lậu của mình thôi 💀

Vấn đề này nếu như 1 bài hát nào đó mới ra mắt...người dùng bèn đi chôm ở nguồn nào đó rồi Match lên, từ chùa thành xịn..thế này khác nào tiếp tay cho nạn nghe Chùa nhỉ ? từ đây có thể sinh 3 vấn đề :

1/ Apple phát triển bộ lọc bản quyền nhạc số.....
2/ Những bài mới phát hành ko cho Match, đến ngày nào đó khi đã bão hòa thì Match thoải mái...:dance:
3/ Apple đã xác định những đối tượng này khi đã quyết đi nghe phật hát, thì phải nghe Chúa hát mới chán đc :yellowcarded:, thôi thì thu họ 25$ 1 năm cũng coi như có trả phí vậy...dù khá rẻ :mstickle:

Mặc dù biết bên Mỹ tôn trọng bản quyền rất cao, nhưng ko pải ko có thành phần bất hảo :D mình tò mò ko rõ Apple thương lượng + giải quyết thế nào khi mà vụ này đụng đến vấn đề nhạy cảm này.....

Nếu Apple thành công thì Google cũng nhào vào thôi........tương lai xẽ loạn.....

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019