iWipe - Dọn rác triệt để cho phân vùng trống của bộ nhớ IP

allstarsagain
6/2/2012 7:42Phản hồi: 25
iWipe - Dọn rác triệt để cho phân vùng trống của bộ nhớ IP
Đây là phần mềm rất tuyệt vời cho IP của bạn mà bạn chưa biết, nó có tác dụng rọn dẹp phân vùng bộ nhớ trống của IP, giúp cho việc truy xuất dữ liệu trên IP nhanh hơn, vì thế mà cải thiện tốc độ chạy file âm thanh, hình ảnh. Có thể giải thích cơ chế thế này: Bạn thường xuyên xóa nhưng ứng dụng, file nhạc, video hay lưu trữ, xóa tin nhắn SMS, email..., việc bạn xóa những file này bằng tay hay bằng máy tính chỉ đơn giản là nó bỏ quên đi vị trí của file, nhưng dấu tích nó vẫn còn nằm trên bề mặt bộ nhớ IP của bạn. Giống như ổ cứng máy tính, bạn xóa file nhưng vẫn có thể phục hồi bằng phần mềm chuyên dụng. iWipe nó giúp bạn xóa sạch dấu tích này mà không ai có thể phục hồi, vì thế mà bộ nhớ IP của bạn như mới được restore vậy.
Cách cài đặt thì quá đơn giản, bạn chỉ cần tải chương trình và copy vào thư mục /var/root/Media/Cydia/AutoInstall, Reboot iPhone hoặc dùng iFile để cài đặt, sau đó respring.
Lưu ý, iWipe không xóa bất kỳ file nào đang tồn tại trên IP của bạn, bạn hoàn toàn yên tâm không phải lo mất dữ liệu.
Chúc thành công.

http://up.anhso.net
http://www.mediafire.com/?ynnmm5tnwt1
PS: Một số bạn thắc mắc vì sau khi chạy phần mềm, bộ nhớ IP không trống thêm được tẹo nào. Xin thưa đây không phải là phần mềm xóa dữ liệu thực trên IP, chỉ dọn rác, nói đúng hơn là xóa tàn tích trên bề mặt vùng trống IP mà do bạn xóa dữ liệu trước đó, lâu ngày trở nên chồng chất, bộ nhớ chạy ì ạch. Do vậy, bạn sẽ không làm trống thêm được MB nào, nhưng bộ nhớ của bạn như được lau chùi vậy. Dung lượng mà iWipe quét được chính là dung lượng trống IP của bạn, không phải là nó xóa dữ liệu được bằng ấy.
nguồn heaveniphone.com
hay thì thanks nhé :X
25 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Không có thước đo thì khó mà đánh giá công dụng của nó ít nhiều sau khi có nó thì bộ nhớ của ram phải tăng lên hoặc các ứng dụng pm nhờ nóa mà chạy nhanh hơn...
hay vậy mà ít anh em quan tâm thế.
dragon82
ĐẠI BÀNG
12 năm
những phần mềm dọn dẹp này thường chỉ phù hợp với máy tính, còn đối điện thoại nói chung thì vẫn chưa ai thấy được hiệu quả thực sự, nhưng có mối đe dọa đến việc máy chạy không định. iOS là HDH được thiết kế tương đối kĩ nên việc quản lý file cũng như bộ nhớ đã được tối ưu hóa. Ngay cả khi các bác cài một phần mềm ăn bộ nhớ hay làm máy chạy chậm đi, thì chỉ cần khởi động lại máy và xóa phần mềm đó đi là xong, máy lại chạy mượt mà 🆒
app này hay thật hữu ích cho iphone.lâu lâu cho chạy một lần để ip chạy thêm mượt mà
đã dùng thử, chưa thấy gì khác lắm
đã cài và quét thấy lâu dễ sợ luôn chả hiểu dọn dẹp cái đếch gì,máy gen 3 chạy đến 4,6GB chả hiểu luôn
3H&L
TÍCH CỰC
12 năm
Vớ vẩn! Cái này dùng để xóa sạch dữ liệu để không thể khôi phục, bảo mật dữ liệu riêng tư, chứ nó chả có tác dụng làm nhanh máy lên tí nào cả.
Các bác vào đây mà đọc nhá
http://cydia.saurik.com/package/iwipe
Bạn ko đọc kĩ àh ? Có câu xoá hết ko cho ai phục hồi dữ liệu mà ? Đừng làm loãn topic
3H&L
TÍCH CỰC
12 năm
Bạn đọc lại mấy cái này của bạn đi nhá, tôi nói là nói mấy cái đó đó. Đừng có tự thêm chức năng ảo tung chảo vào cho nó. Không là vớ vẩn thì là cái gì........
Tôi thêm gì ? Đấy là nói cho mọi người hiểu ok ? Cái này tôi cũng lấy nguồn cho mọi ng xài chứ lợi ích ko ? bạn ko xài thì đừng lên tiếng để cho ng khác sài
3H&L
TÍCH CỰC
12 năm
Đã ngu còn bảo thủ! Lấy nguồn ở đâu thì cũng tìm hiểu rồi post để người khác đỡ mất thời gian chỉ để mỗi việc làm cho các bit trên bộ nhớ về trạng thái zero.
ko biết bạn giỏi cỡ nào.mà phê phán như vậy.đúng là đứa vô học
ko có nó iphone chứa một đống rác.tôi dùng nó thấy rất có ích...
riverlong
TÍCH CỰC
12 năm
nhieu mem góp ý chưa tinh tế lắm dễ xảy ra tranh cải ghê, nói chung đang theo dõi phần mềm này
3H&L
TÍCH CỰC
12 năm
Phải đấy, đang học lớp 1. Lại thêm một thằng ngu mắc bệnh hoang tưởng.
mày mới học lớp 1.nên đầu óc mày chỉ nói dc những câu như vậy thôi ah.tao ko chấp những đứa như mày.đã ngu còn tỏ ra nguy hiểm
Nói tóm lại, app này chỉ để quét sạch những phân vùng mà trước đây chứa những dữ liệu và đã được delete hoặc uninstall. Dùng app này để quét lại những vùng đó triệt để, không cho phép hồi phục lại dữ liệu. Có lợi khi bạn muốn bán hoặc cho iphone của bạn và không muốn người khác hồi phục lại những dữ liệu mà bạn đã xóa.

iPhone dùng ổ đĩa cứng bằng flash nên app này sẽ không làm cho máy bạn chạy nhanh hơn.
Nực cười 😃 ! Tôi cảm thấy tội nghiệp bạn ! Tôi ko chấp !
Om mani padme hum !
anhhoai512
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cãi nhau loạn xị cả lên không còn gì là tinh tế nữa rồi
đang test không biết thế nào
mấy ông này cậy có chút kiến thức đem ra để cãi nhau ak.:mad:

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM