Jack 3.5mm trên Samsung Galaxy S10+, điểm sáng còn sót lại dành cho người yêu nhạc

Knah
27/3/2019 2:17Phản hồi: 223
223 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

goodman2011
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đang nghe tai nghe akg bán kèm, mình thấy thật tiếc cho các bạn dùng iPhone, thế giới của các bạn thật nhỏ bé 😃 và tốn kém.
Vẫn thích có cổng 3.5 này, nhưng ko biết Note10 sắp tới có bị bỏ đi hay không.
@tuchangioi mình nghĩ là ko đâu
cowlove
ĐẠI BÀNG
5 năm
Nếu chơi game qua wifi thì nên né LDAC ra :D
@cowlove chơi game thì mình có nói đoạn dưới đó bạn
anhlau87
TÍCH CỰC
5 năm
Thật sự là thực tế sử dụng mình cũng ít khi dùng đến nó.
Nhưng ít chứ không phải là không dùng, nên có vẫn tốt hơn là không.
Không thể nói là có tai nghe không dây này nọ.
Đó không phải là lý do chính... 😁 Vì cái gì cũng phải có lộ trình !
@Khẩu trang xanh Cái gì cũng có lộ trình nhưng có kẻ bỏ qua quy luật ấy.
@Khẩu trang xanh Hóng Macbook bỏ jack 3.5 cái gì cũng có lộ trình. Và thề là đ có thằng nào mua nữa
ChillaGuy
TÍCH CỰC
5 năm
I saw Daft Punk, I clicked.
đẹp phết nhỉ
marilonluu
TÍCH CỰC
5 năm
Quan trọng là chất âm tốt hay không thôi. Cá nhân mình xài S8+, S9+ nghe nhạc thấy không hay bằng con G5 nữa.
@marilonluu Biết khi nào ss nó mới ra đc cái đt nghe nhạc bằng được ip6!
marilonluu
TÍCH CỰC
5 năm
@TYA Bác cứ ...😁 mà được cái S9+ có loa stereo xem phim phêm
@TYA tội cho bác mới được xài tới ip6 thôi nhỉ... từ 6s trở về sau bỏ 3.5mm rồi thì bác đừng tự thẩm tinh thần nữa nhé.. tỉnh đi
@hoangtien123 Bạn bị vậy lâu chưa?
Cỡ con này cũng ko hơn ip6 nhiều đâu.
Nếu đt mình nghe nhạc đc như ip6 là mình ko phải mang thêm rồi.
Con này vẫn là entry thôi.
Quan trọng là mình nghe gì hay ip đã bỏ 3.5 thì cũng ko liên quan gì tới việc ss chưa ra đt nghe như ip6
Để là ok rồi. Điện thoại giờ đâu cần quá mỏng.
Lâu lâu đi chơi mượn đỡ tai nghe cùi của bạn nghe cũng đỡ chứ bluetooth đâu có sẵn 😆)
Các bác yêu nhạc và nhạc cao cấp thích nghe trên điện thoại thế nhỉ
@vicktorbui Cao cấp cái mẹ gì khi mà cái nhạc đầu vào thu theo kiểu mỳ ăn liền. Sơn tùng thì ù ú u. Đờm vĩnh long thì khản cổ còn một số đứa khác thì toàn thiếu dấu.
@hackieuhoang 😁
KyleGuy
TÍCH CỰC
5 năm
Đang xài con tai nghe bluetooth bose soundsport wireless mà tự dưng ghiền con tai nghe dây beyerdynamic soul byrd nên quất 1 con về
May mà đt có jack 3.5mm. Mang vào thấy sự khác biệt ko hề nhẹ. Dù con soul byrd chỉ có 2tr1 mà chất âm hơn khá rõ rệt con bose dù giá tiền con bose tận 3tr7. Và khi xài cũng ko mất thời gian kết nối vì con soul byrd chỉ cần gắn cái bụp vào jack
Giờ con bose đã đc mình tiễn biệt cho người khác và mình cảm thấy mình đã làm 1 việc đúng đắn 😃
@baokhanhpro957 Con soul byrd đấy thì phải cỡ b&o e9 hay momentum on ear wireless mới so đc(mà có khi cũng k thắng nổi), nếu là mình thì sẽ giữ 2 con luôn, ngồi nhà thì beyer, ra ngoài thì bose
Bà chị đang dư cái tai nghe Galaxy buds . Bạn nào có nhu cầu inbox mình nhé . Thanks .
Trình nhạc trên đt ss nghe giống như máy mp3 tàu ngày xưa , cho có vậy thôi nếu gọi là trải nghiệm nghe nhạc thì quên đip
@lamgiakhang06 có vẻ họ cũng ko phát triển gì thêm sau nhiều năm 😁
Nico8101
TÍCH CỰC
5 năm
@lamgiakhang06 thi thoảng lại sửa lại giao diện tí chả hiểu để làm gì
Vẫn cần 3.5 nghe tay dây âm thanh tách hơn hẳn
@Knah mod nói nào, chứ mình thấy Sam họ quan tâm tới âm nhạc phết. Bằng chứng app nghe nhạc ko thua kém app nghe nhạc trên store là mấy.
Có chăng phần cứng họ ko làm tới bến, kiểu chỉ đủ chơi lossless ko tới 24-32bit các kiểu
@pro744 Nếu thật sự quan tâm tới âm nhạc thì phải đầu tư như lg hoặc ít nhất cũng phải đc như apple, hỗ trợ codec mà đầu ra k cải thiện đc cũng như 0
@pro744 phần cứng họ đáp ứng dc mà bạn, con chip cs chơi 24 thoải mái ấy
Nico8101
TÍCH CỰC
5 năm
@pro744 e vẫn chạy file nhạc 24bit mà. hay ý bác là gì.
@Knah Chạy đc mà thể hiện đc đến đâu bác, có chạy đc hết file nhạc lượng ko
@TwentyFifthBaam Đúng bác, chạy đc 1 chuyện, còn chạy đc tới đâu chuyện khác
cuộn film màu đen là outdate hả chủ thớt xin chỗ mua. Fuji 100 nhiều rồi =))
2019, 3.5 trở thành là tính năng
Thà như lg hay htc thì bỏ 3.5 còn thấy tiếc chứ trên sam thì chưa bao h làm tốt khoản âm thanh nên vs mình thì có cũng đc bỏ cũng ko sao. Mình nghe nhạc trên smp khá nhiều và tiêu chí chọn mua máy của mình âm thanh đặt lên hàng đầu. Đã thử 1 lần tin tưởng sam là mua s8 về nghe nhạc (có đọc review audio trên gsmarena rồi) nhưng khi mua về thì thật sự thất vọng khi nó có đầu ra rất yếu. Con bgvp dmg của mình khá dễ kéo nhưng khi cắm vào máy ss thì âm lượng nhỏ, tiếng rít và nhiễu nền nghe thấy còn to hơn tiếng nhạc. Về sau có mượn đc s9 của bạn mình test thì cũng không khá khẩm hơn là bao. Rất rất thất vọng vs âm thanh của Same. Thật sự cái côg nghệ Qualcomm aqstic gì gì đó của quán cơm cộng vs sự tối ưu phần mềm của samsung là 1 sự tồi tệ, gần như chỉ là đồ bỏ đi 😃
@hackieuhoang Haha v~ cả đám tai trâu chỉ cắm và nghe??? Theo mình thấy thì ngược lại bạn nói mới đúng. Trc kia hồi mới tập tành nghe nhạc mình cũng nghĩ như bạn, rất thích chỉnh eq vì đơn giản là hồi đó máy nghe nhạc cùi, tai nghe cũng cùi làm gì có bass treble gì mấy nên phải dùng eq để cứu cánh. Cái eq v-shape như bạn nói ai cũng biết. Eq chỉ là tune âm theo sở thích riêng thôi. Mà nếu phần mềm làm ko tốt thì eq sẽ làm méo tiếng. Nhưng từ ngày dùng con sansa clip zip hồi 2014, từ đó đến h mình đã ko còn chỉnh eq nữa. Trên những máy nghe nhạc và tai nghe cao cấp thì tự chất âm của nó đã làm bạn thỏa mãn rồi. Hơn nữa là eq chỉ dành cho entry-level thôi chứ dân mid end high end ngta luôn muốn nghe thứ âm thanh thuần khiết nhất, sát với bản thu của người nghệ sĩ nhất. Kể cả các hãng làm chip audio cũng vậy họ luôn muốn mang đến ng nghe thứ âm thanh chân thực nhất có thể. Nên eq không dành cho dân chuyên nghiệp nhé. Cái ngta thật sự quan tâm là công suất đầu ra, phản hồi tần số, trở nội bộ,... Theo thời gian khi level nghe của tai bạn đc nâng lên thì bạn sẽ thấy mình nói đúng. Eq là ko cần thiết.
@caocaolatre199x Vâng. Với đại đa số người dùng chỉ nghe thôi. Vì đã chuyên nghiệp thì với bất kỳ giàn âm thanh nào đều phải có chỉnh EQ bạn nhé. Đây chuyên về âm thanh, hình ảnh.
@hackieuhoang bạn ngang thế thì mình chịu. ok theo ý bạn có thể tune âm thanh theo ý bằng eq mong vớt vát đc tí chất âm. nhưng mà đầu ra yếu thì không gì cứu vãn đc nhé 😃
@caocaolatre199x Yếu thì mình không biết vì trước đến nay dũng có thế này Cắm tai nghe vào chưa bao giờ mở hết cỡ. Nhưng vẫn công nhận thằng BB 9780 nghe nhạc phê nhất.
Thường mấy chú hay dùng tai bluetooth là mấy chú ít nghe nhạc .

Dùng tai bluetooth bất tiện còn hơn tai có dây : lo sạc pin , lo bị rớt hay thất lạc , pin nhanh chay , âm thanh ko hay bằng tai có dây , hay rớt sóng , ăn pin điện thoại , kết nối chậm hơn tai có dây .

Dùng tai có dây thì : khỏi lo sạc pin , khỏi lo chai pin , khỏi lo rớt sóng , cấm phát kết nối luôn , ít bị rơi rớt thất lạc , nghe nhạc hay vô địch . Dùng chỉ hơi vướng tí nhưng đó chỉ là chuyện nhỏ .
@songoku_1206 Chính xác , 3 cái laptop nhà mình toàn dùng có dây Lan , cũng ko lằn nhằn lắm vì phòng nào cũng có dây Lan âm sẵn , TV cũng dùng dây Lan xem 4K online mới ko bị khựng , chỉ có điện thoại ko dùng thôi . Dùng dây Lan upload , download mới max speed được và cực ổn định ko trồi sụt như wifi.
vodich2895
ĐẠI BÀNG
5 năm
@songoku_1206 Vứt luôn cục modem chính rồi bảo nhà mạng phát wifi mà dùng đi bro 😃
Endee88
ĐẠI BÀNG
5 năm
@lekhanhtrung123 Hết pin là khi ô đang nghe, tai nghe blu nó hết pin thì ô phải đi sạc, và thế là ô khỏi nghe luôn, còn tai dây thì kể cả đt hêt pin vẫn có gì phải xoắn
@vodich2895 thế sao thím k dùng điện thoại bàn đi :v

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019