Jack đổi từ Lightning sang 3,5mm là phụ kiện iPhone được mua nhiều nhất trên Best Buy

Knah
25/8/2018 22:56Phản hồi: 305
Jack đổi từ Lightning sang 3,5mm là phụ kiện iPhone được mua nhiều nhất trên Best Buy
Theo dữ liệu bán hàng mới nhất của Best Buy - chuỗi cửa hàng bán lẻ nổi tiếng của Mỹ- thì adapter chuyển từ cổng Lightning sang 3.5mm đã liên tục đứng đầu doanh số bán hàng trong ngành hàng phụ kiện Apple kể từ quý 2 năm ngoái, xuất sắc vượt qua nhà đương kim vô địch trước đó: phụ kiện cáp Lightning. Apple mặc dù rất thành công trong việc tạo ra nhiều sản phẩm tuyệt vời như iPhone, iPad, Macbook nhưng thật khó có thể ngờ rằng chiếc adapter này lại được "yêu thích" đến như vậy

Việc đứng đầu bảng xếp hạng của chiếc adapter nhỏ xinh có giá 9$ này được nhiều người bực bội nhận xét là do Apple đã loại bỏ đi cổng kết nối 3.5mm cũng như nó quá dễ hỏng hoặc thất lạc. Tuy nhiên, đó chẳng qua là người dùng thường có thói quen mua những lại những thứ quen thuộc như cáp lightning hoặc tai nghe Earpod mà không nhận ra được sự tinh tế do Apple mang lại.

Hẳn các bạn cũng không quên chính Phil Schiller Giám đốc Marketing của Apple đã đưa ra lí do cho việc loại bỏ cổng tai nghe 3.5mm hồi ra mắt iPhone 7 & 7 Plus "Sự dũng cảm. Dũng cảm tiến về phía trước và làm một thứ gì đó mới mẻ và tốt đẹp hơn cho tất cả chúng ta". Sắp tới đây có lẽ chiếc adapter "dũng cảm" này sẽ không còn được Apple tặng kèm theo nên dự đoán doanh số của nó có thể sẽ còn tăng hơn nữa.

Cũng thật đáng tiếc, theo báo cáo mới nhất của quý 3 năm nay, chiếc dongle iPhone đã bị truất ngôi đầu bảng phụ kiện iPhone để nhường lại vị trí cho một danh hiệu cũng đến từ Apple: tai nghe AirPods. Rõ ràng Apple luôn biết cách để móc hầu bao của người dùng.

Nguồn: TheVerge
305 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Muốn xài iPhone thì phải mua thêm phụ kiện của Apple nữa thì mới xài ok được, công nhận toàn đồ ngon mà tốn kém quá. 😁
@maiphuong88 Bậy nào, phải là cả cái Indochina này chứ đùa.
@cuong199128 Pisen cũng có nhái nha, mình dùng thử rồi
@nminhcuong Mình dùng 1 sợi zin một sợi Anker powerline 2 3mét đây
vvt03hp
CAO CẤP
6 năm
@xuantruong1992 Chuẩn quá
Bây giờ mình bắt đầu chuyển sang dùng tai nghe bluetooth dần dần rồi. 😃
zzvilzz
TÍCH CỰC
6 năm
@vicktorbui Chính xác thì chức năng của điện thoại nếu nói về nghe nhạc thì nó chỉ có khả năng phát được file nhạc thôi chứ không phải là chơi một bản nhạc đúng nghĩa 😁
@vicktorbui nói như bạn vậy bao nhiêu công sức đầu tư của LG, HTC.. là để chống cháy??
hay bạn chỉ nghe APple thấy dở rồi nghĩ hãng khác cũng thế..???
@hoangtien123 Mình đang dùng LG V20 để nghe nhé. Nhưng khi thực sự muốn nghe nhạc thì mình không xài smartphone bạn ạ. Bạn tìm hiểu thêm về nghe nhạc đi 😃
@vicktorbui haizz, sorie bạn mình quote nhầm... mình tính quote của zzvilzz
sr nhé
Chưa bao giờ đụng tới, toàn sử dụng Airpods 😃
Dzhuy
CAO CẤP
6 năm
@thebillz95 Ông này có điều kiện ghê
Huy Hào
TÍCH CỰC
6 năm
@Dzhuy Chưa mua thì thấy phí. Mới mua thì nâng niu. Lâu rồi thì thấy bình thường. Mình giờ mà làm hư cái airpods là xác định mua cái mới chứ không xài lại dây nứa.
Bỏ thì gọn thật.
9$ 1 cái thì số tiền cũng khủng quá nhẩy
@Timkelvin 9$ cho cái cục "DAC/AMP" này cũng rẻ r bác :p:p:p
Dzhuy
CAO CẤP
6 năm
@Timkelvin 9$ đối với thu nhập của họ thì quá là bình thường bác ơi, kiểu như đi mua cái ổ cắm điện đấy mà
@Timkelvin Vậy chứ mình dùng hư 2 cái rồi 😔
Ko bền như ý lắm. Ai dùng nhiều nhanh hư và đứt
@NguyenTuanKiet.ntk Ý minh là tổng luôn ấy. Nhiều quá trơid tiền
 đã không làm thì thôi. Mà đã làm thì là hàng hot.
Dzhuy
CAO CẤP
6 năm
@vnstockguru Làm ra đúng ngay nhu cầu của thị trường thì ăn đậm 😃
Lỡ mua tai nghe 3.5mm thì phải ráng mua thêm sợi này 😁
@Dzhuy Nếu người ta cần một tai nghe chất lượng hơn thì họ phải mua thôi 😃
Huy Hào
TÍCH CỰC
6 năm
@nguyenxuanvinh10 Có sẵn kèm trong hộp mà mua gì. Còn sau này nó không kèm nữa thì tính sau.
@Dzhuy Đm, tai tặng kèm để trong hộp cho nó jin, lấy ra xài, nó hư thì bán lại mất giá lắm.
@Naga.Baamboo Bác này nói đúng ý mình nè mấy bác ơi
chim say
TÍCH CỰC
6 năm
bán linh kiện lời hơn nhiều
Dzhuy
CAO CẤP
6 năm
@chim say Nhưng đó là 1 con đường khá mạo hiểm đó bác, dễ ăn cả ngã về 0 lắm 😃
chim say
TÍCH CỰC
6 năm
@Dzhuy Linh kiện mà mạo hiểm. Bác hiểm thì có
Cai ji lien quan den apple deu hot het,that tuyet that's why toi chi su dung iphone ipad mac thui,hehe
@phatkrongana Anh đâu sài iphone và ipad nha bé.,!
@phatkrongana Nữa nà
hehehehahaha
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Supper Giàng A Bông Ipad chạy android à. Tàu à. Haha. Đã bần còn đòi bày đặt
@hehehehahaha Tội nghiệp
đúng là đầu bò 😃
Dzhuy
CAO CẤP
6 năm
@Hoang_HaoMinh Tại sao? Mua để có trải nghiệm tốt nhất mà 😃
bumbum2010
TÍCH CỰC
6 năm
@Hoang_HaoMinh những con lợn
@bumbum2010 công nhận, toàn những con lợn 😃
@Hoang_HaoMinh Cừu, họ là cừu.
khanhduy1997
ĐẠI BÀNG
6 năm
nếu hay mất cáp thi sao k quấn băng keo dính vô trong tai nge lun, rồi mua thêm 1 tai nge khác xài cho những thiết bị khác, hiến máu cho hãng tai nge đỡ hiến cho apple 😆
khanhduy1997
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Blitzwaffen 1 năm cho mất nhìu nhất 10 cái, ít nhất 3 cái là giá từ 27$ - 90$ , rồi thêm vài năm như v cũng vài trăm $ mới thấy thốn tiền
khanhduy1997
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Dzhuy chủ yếu là mình ghét k mún hiến máu vô cái cọng cáp dễ mất thôi 😃
@khanhduy1997 Đây bác, mua xong cái cáp thì mua cái này, nói về sáng tạo thì apple nhất cmn quả đất rồi.
https://www.amazon.com/Dongle-Dangler-Lightning-Headphone-Compatible/dp/B01MSYT8HH
khanhduy1997
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Rockiessoul haha có móc chìa giữ cáp lun hả, vãi kotex siêu the siêu mát hân hạnh tài trợ chường trình 😃
l3d0an90
ĐẠI BÀNG
6 năm
Phải nói là đm thằng cúc khi bỏ cổng 3.5. Bất tiện v
@l3d0an90 Thằng nào! Thím hoặc là dual mode mà
Dzhuy
CAO CẤP
6 năm
@l3d0an90 Đó là tương lai của CN bác ơi
l3d0an90
ĐẠI BÀNG
6 năm
@l3d0an90 Dùng bất tiện lắm luôn. Chắc chuyển qua note dùng đổi gió xem sao
apple và kotéx vừa ký thỏa thuận song phương với nhau về bản quyền , apple sẽ cấp licence cho bên kotéx về bằng sáng chế tai thỏ áp dụng trên sản phẩm mới , còn bên kotéx sẽ cấp lại bằng sáng chế sao cho hút được nhiều ABC XZY gì đó cho apple
Dzhuy
CAO CẤP
6 năm
@hoanghung.tb Mấy bác này hay so sánh quá 😃
@hoanghung.tb hay quá 😃
@hoanghung.tb Đù, kotex tai thỏ, bác nộp ngay đăng ký ý tưởng, hottrend 2019 đây rồi.
Sự thật về việc khai tử jack 3.5mm trên đt:
Đầu tiên, nó sẽ ko còn miễn phí trong mọi trường hợp.
Thứ 2, bạn sẽ phải học cách nhớ mang theo nó.
Thứ 3, nếu bị mất, bạn sẽ phải mất tiền mua lại.
Thứ 4, bạn sẽ ko thể tận dụng bộ DAC/amp bên trong đt cũng như các công nghệ âm thanh của nó, dù nsx nâng cấp nó ntn.
Và cuối cùng, vừa xài adapter và vừa mơ về 1 tương lai ko dây.

P.s: trong trường hợp bạn chuyển sang tai nghe Bluetooth, bạn sẽ nhận ra rằng: bỏ hay ko bỏ jack 3.5mm cũng chả ảnh hưởng j. Vì vốn dĩ chả có chiếc đt nào lại ko có chức năng Bluetooth. Chỉ có những chiếc đã bị mất jack 3.5mm thì ko thể quay lại với cách cắm dây truyền thống. Thay vì có 2 lựa chọn linh hoạt, họ đã tước đi 1 và bắt bạn phải sống chung vs adapter hoặc Bluetooth.

À. Chắc chắn chi phí chuyển đổi sang Bluetooth sẽ tốn kém hơn đấy. Trước đây bạn vô tư cắm earpods mà chẳng mất đồng nào nữa cơ, giờ thì ko rồi.
Dzhuy
CAO CẤP
6 năm
@AmbitiousMan Ủng hộ bác, bỏ đi còn giúp cho kiến trúc bo mạch bên trong dt sẽ có nhiều không gian để tối ưu hóa hơn
@TYA Bác phí lời làm gì, đáp lại cũng chỉ là một tiếng "be ehhhh" thôi mà.
@TYA Nếu có 10 cái tai nghe! Hãy kiếm ở 9 cái còn lại. Chuyện đơn giản, đừng phức tạp quá!
Mà Antifan hay chê iPhone nghe nhạc dở ẹc thì hà cớ gì phải mua sợi này và đầu tư tai nghe quá nhiều loại cho 1 cái iPhone nhỉ?! Lạ quá!
mhieu90
TÍCH CỰC
6 năm
@AmbitiousMan Bác nói quá chuẩn
Công ty tỉ đô là đây! Làm giàu không khó 😁
@illusion N fiction Mèo béooo
Dzhuy
CAO CẤP
6 năm
@illusion N fiction Hãy làm theo những người nổi tiếng 😃
bitut2010
TÍCH CỰC
6 năm
@illusion N fiction haha. Luôn biết cách hút máu người dùng
Các nsx xe hơi cũng đã hỗ trợ ko dây nên cứ lên xe là dùng bt cho phẻ, nhận cả dc call, dù xe vẫn còn jack 3.5😃 còn mớ tai nghe có dây thì cắm mb, ra ngoài thì airpod cho gọn😃
Dzhuy
CAO CẤP
6 năm
@Barbatos Nói chung không dây là kết nối tương lai ae ơi
gadem
TÍCH CỰC
6 năm
@Barbatos Dùng không dây quen sẽ thấy có dây bất tiện vkl 😁 .
fjshshj
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mún dùng tai iphone cho máy khác h cũng k được vì k có đầu chuyển ngược lại
bitut2010
TÍCH CỰC
6 năm
@fjshshj haha. bởi vậy nó mới hút máu được đó
@fjshshj Đậu, con airpod đỉnh cao mà bác đòi dùng trên các máy khác, sỉ nhục apple quá đấy bác.
@Rockiessoul Có phân biệt được giữa earpods và airpods ko vậy 😃
@Naga.Baamboo Chịu, hàng high-end, mình ko dám rớ. Chỉ lanh quanh akg, Sen.
À quên, có cặp tai bluetooth Airpods hay earpods mụ nội gì đó đang dùng với note 8, không quan tâm lắm.
Khó hiểu. Mua làm gì mà lắm thế ko biết ?
@Dzhuy Tôi chả cần điều kiện, mua máy nó kèm theo đủ rồi thì mua ngoài làm gì ?
@iPhonecafe nó hỏng nên mua cái thay thế ?
okangel
ĐẠI BÀNG
6 năm
@iPhonecafe Sắp tới chác nó k còn tặng kèm nữa đâu 😁
@okangel Khai tử đi là tốt, đỡ rườm
Có lẽ là tầm 5 năm nữa mới phổ biến đc. Chứ giờ jack 3.5 quá nhiều, bỏ bất tiện kinh khủng. Mấy bác lắm tiền nhiều của next nhé. Người dùng phổ thông có rất nhiều thứ để chọc vào cái lỗ nhỏ bé đấy.
Giờ tiêu chuẩn của mình cứ phải là: không tai thỏ, jack 3.5, pin trên 3k5, type C, đèn led notication.
@TYA Em xem giờ bằng đồng hồ bác. Thói quen rồi, nhiều khi cầm đt vẫn lật tay xem giờ :v
@Dzhuy Vẫn đề là tương thích và thay đổi mà bác. Thành phố thì nhan nhản, chứ thành phố cấp 2 còn chưa phổ biến nói gì quê hả bác.
@vanmaitrangchu Thiếu thẻ nhớ nữa đúng ko? Thế là biết e là ở đội nào rồi
@Dong_ho_the_ky_com Type C là đủ hiểu rồi còn gì 😁 có type C là có USB OTG, cần gì thẻ nữa.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019