Jailbreak iOS 10.3.3 cho iPhone 5, 5c, iPad 4 (CHỈ 3 THIẾT BỊ NÀY)

IceNinja
24/12/2017 22:32Phản hồi: 62
update bản fix RC2 ngày 26-12 ở dưới, chữ màu xanh lá cây, sửa javascript , tweak, bàn phím phụ... (chỉ dành cho ng đã cài RC1 và giờ muốn update)

Chỉ trong vòng 4 tháng, liên tiếp bản jailbreak cho các version cuối cùng của các ios 8, 9, 10 đã ra (cho thiết bị 32bit)
8.4.1 (tihmstar) etasonjb
9.3.5 (tihmstar, s1guza) phoenix
và lần này là 10.3.3 (tihmstar, s1guza) h3lix như một món quà giáng sinh mà 2 hacker này dành tặng cho ng dùng. Như vậy iphone 5, 5c, iPad 4 đã có đc jailbreak mãi mãi, cũng như ipad 2, 3, iphone 4s và ipod 32 bit
https://h3lix.tihmstar.net/
1. cách làm
cách jailbreak thì vẫn như trước,

• cài cydia impactor (trên web có link), chạy cydia impactor
  • download file h3lix
  • kéo file ipa h3lix vào cửa sổ cydia impactor.
  • Type id icloud rồi password, không nhất thiết phải là icloud của máy và chờ nó cài đặt xong (nếu bước này bạn bị thông báo lỗi ID đã dùng rồi thì vào menu Xcode bấm Revoke Certificate rồi type id/ pass icloud để revoke, sau đó lặp lại bước kéo file ipa h3lix vào cydia impactor, nếu hiện lỗi khác thì down bản mới nhất của cydia impactor)
  • vào settting , general , profile management, bấm trust developer (cài đặt, cài đặt chung, quản lý thiết bị, tin tưởng dev...)
  • vào app h3lix (hình xoắn ốc) và jailbreak, nếu ko đc thì làm lại (để tăng khả năng thành công bạn disable passcode (tắt mật khẩu)
Nói chung mình đã thấy jb này thành công trên tất cả thiết bị thông qua xem phản hồi của ng dùng.
Mới có hạn chế tweak dành cho ios 10, mọi ng thử search các tweak cho ios 10 nhé. Mình jb xong là cài ngay tweak LegacySlideToUnlock để mang chức năng slide to unlock trở lại

Chúc giáng sinh an lành và cảm ơn các hacker @tihmstar, @s1guza cùng những ng giúp đỡ cho họ !!!

2. Tweak nào đã tương thích ios 10 với bản jailbreak h3lix?
Check ở đây nhé mọi ng
https://docs.google.com/spreadsheets/d/14g-ifgGcZqfx1dWJ9a4nHI_d_rTixXIUUwbKcj-vo0w/edit#gid=874661462

3. fix lỗi mất sóng (đa phần không bị lỗi này, một số máy dính)

Cài Mterminal và OpenSSH
vào MTerminal và gõ
su root
cung cấp password (mặc định là alpine)

Quảng cáo

gõ các dòng sau:

chmod 777 /var
chmod 777 /var/mobile
chmod 777 /var/mobile/Library
chmod 777 /var/mobile/Library/Preferences

các lỗi còn lại xem ở post 2

4. Hướng dẫn cài bản RC2 fix mọi lỗi phổ biến: (chỉ dành cho ng đã cài RC1 và giờ muốn update)
vào trang h3lix.tihmstar.net

Quảng cáo

down bản RC2
Không cần xóa bản cũ
Khởi động lại máy
Chạy Cydia impactor
kéo file RC2 ipa vào
Nhập id/ pass icloud. Sau đó Cyida impactor sẽ sideload và kẹt ở Generating Application Map, đợi 1 chút rồi rút dây
Chạy lại phần mềm h3lix và jailbreak lại
62 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

update 26/12 : mọi lỗi phổ biến đã đc fix

Các lỗi:
Google safari không ở giao diện mobile
Xung đột với bàn phím phụ
Ko xóa app ở ngoài màn hình chính được ( vào settings vẫn xóa được) (bị trên 1 số máy)
java trên Safari không chạy

nếu muốn sử dụng lại bt, tạm thời chưa có cách khắc phục (bản h3lix RC1, tihmstar đang làm bản RC2), bạn khởi động lại máy để mất jailbreak là lại sử dụng bt nhé
@IceNinja mình jb xong cài các tweak mà khởi động lại k thấy tweak đâu cả
icubon
ĐẠI BÀNG
6 năm
đang có iPad 4 10.0.x muốn về 6.1.3. Bạn nào hạ cấp về được chưa vậy.
Thank you!
@minhquan0792 hiện giờ có thể về bằng coolbootercli
upload_2017-12-25_6-4-46.png upload_2017-12-25_6-4-46.png
icubon
ĐẠI BÀNG
6 năm
@IceNinja de minh cap nhat. thank ban nhieu
@IceNinja @IceNinja chung vấn đề vs @minhquan0792 .android thì mình thạo r. Nhg ios mình k rành. Bạn cho thể cho mình face hay zalo để mình hỏi trực tiếp cách làm k vậy
@IceNinja Mình dùng ipad 4 , mình chỉ cần về lại ios 6.x hoặc 7.x là đc rồi.k cần thêm bất cứ đìu j. Mong bạn hỗ trợ.tks
update cách install bản RC2
icubon
ĐẠI BÀNG
6 năm
jb 10.3.3 bằng rc2 xong r. iFile dùng source nào để xài được vậy mọi người, mình cần dùng ifile để sửa file hệ thống. thank ạ
@minhquan0792 ifile chưa tương thích. bạn xem doc tương thích mình gửi ở trên chưa?
thông thường trên cydia.vn có đủ hết
@IceNinja thế có cái gì để thay thế ifile k vậy
@huynhad filza. Chạy ngon nhé
@IceNinja filza của tác giả nào vậy b
@huynhad tigi software source @bigboss
toan91bn
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cho mình hỏi cái này bị hết hạn 7 ngày thì phải cắm vào máy tính cài lại à bạn
@toan91bn không. ko bị hết hạn. nếu khởi động lại thì chỉ cần chạy h3lix để jb lại. Semi untethered mà
Cho mình hỏi ios 10.3.2 có jail được bản này ko?
@Cerios Với Bản mới nhất rc4 hay 5 j đó trên trang chính chủ thì ngon rồi bạn ạ, mà máy bạn là máy j
@IceNinja Mình jail được rồi. Máy mình là 5c. Cơ mà bạn biết phần mềm nào chặn cuộc gọi và tin nhắn như iblacklist
@IceNinja Mình thử cài kuaidial nhưng vẫn gọi và nhắn tin được. Ko chặn được
Có bạn nào biết cách khắc phục lỗi này không lúc đầu chưa cài cydia thì mình sài 4G được nhưng cài xong thì nó không cho bật 4G được luôn.
@Cao Thắng 11 Bạn dùng rc mấy vậy lỗi này nghe nói rc2 fixx rồi mà?
@IceNinja Cho em xin cái link rc2
@Cao Thắng 11 http://upfile.vn/ukBCZCZCN~FQ/h3lix-rc2-ipa.html
Ip5 làm theo các bước hoàn chỉnh. Nhg vô cydia toàn báo lỗi không kết nối mạng.( k làm mới đc, k add sou đc,..) k bik bị sao?
Rc5.
( có 1 câu hỏi nhỏ là ip5 lock có jb đc không? Nghi vấn đề nằm ở đây quá)
@trantin0305 Lỗi cydia : không thể mở file /var/....
@trantin0305 mình ko rõ lỗi này nữa nhưng cydia.vn đang bị lỗi từ sáng sớm
@IceNinja Mình k rành . njg k bik cydia.vn đang lỗi có ảnh hưởng j tới cydia trong máy k nhỉ? Vì mình truy cập vào web nó cũng k đc
@IceNinja ủa vậy lock ko chayj bản rc5 hả bạn
K bik m.n đã thử chưa
Bác ơi, em vừa jaibreak mà bây giờ muốn huỷ JB mà ko cần restore thì làm sao vậy?
ip 5 lock 10.3.3 có dc ko bạn
@congalete Được chứ
@IceNinja SAO MÌNH cài ifile từ cydia hay import vào cũng vậy, mở lên nháy 1 cái mất tiêu, ko biết jb thành công chưa nữa, thử cài nhạc chuông từ cydia cũng vậy, cài xong vào nhạc chuông ko thấy, hay là jb chưa thành công ta
@congalete Sau khi khởi động lại bạn phải jb lại
@IceNinja hình như cài nhạc từ cydia khong tương thích, cài mà chả thấy nhạc đâu
anhtaiqb
TÍCH CỰC
6 năm
mình vào thử web helix thì thấy có bản RC5, mình down và cài luôn RC5 hay phải cài RC1 trc đã vậy các bác?
@anhtaiqb Rc5 luôn nhé
anhtaiqb
TÍCH CỰC
6 năm
@IceNinja Mình cài trên ipad thì thấy bị lỗi hpp201, nhưng vẫn có h3lix Mình ấn jailbreak nó chạy một hồi thì tự respring. Vậy là đã thành công chưa ạ?
Mấy bạn cho mình hỏi đã sửa đc lỗi java chưa và ifile đã tương thích chưa
bingto
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình có con Ip5c . muốn hạ xuống 8.4.1 được không ad
anh ơi lỗi này là như nào ạ
@๖ۣۜG๖ۣۜI๖ۣۜA๖ۣۜN๖ۣۜG lỗi này do acc icloud đã từng sử dụng certificate. Bạn vào menu xcode / revoke, gõ lại 1 lần để nó revoke rồi thao tác lại là ok
@IceNinja em jb lại bằng 3utool được rồi.k cần nhập id gì luôn
ifile k dùng được thì jb làm gì chứ :3
có cái nào mà dùng đc ifile k mấy bác , e sửa lỗi con 5 lock
Em ko hiểu jb dc thì máy có cần dùng sim ghép nữ ko?
Laclisushi
ĐẠI BÀNG
6 năm
Sao mình jb ip5 nó báo lỗi vầy là sao bạn?
"provison.cpp:81
ios/submitDevelopmentCSR=7460
You already have a curent iOS Development certificate or a pending certificate request"
Mình đã down impactor và h3lx mới nhất rồi mà vẫn bị

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019