Jailbreak Untethered 9.1 for all iDevices with Pangu .

anti-apple
13/3/2016 8:24Phản hồi: 31
Jailbreak Untethered 9.1 for all iDevices with Pangu .
Dạo này công việc nhiều ít lên forum , hôm qua thấy tin 9.1 đã có Cydia , tranh thủ thời gian nghỉ lấy con Mac ra chiến và kết quả là ngọt ngào . Cách thức vẫn rất đơn giản như mọi bản trc . Back up dữ liệu qua iTunes trc , tắt iCloud , Tắt mật khẩu máy . Download Pangu từ web nó về , cắm cáp vào là Jailbreak thôi , chú ý đây là bản cho 64 bits cho nên anh em phải cập nhật bản iTunes cuối cùng của Apple để tránh xác suất khi phát sinh lỗi trong quá trình JB .

Tool chỉ mới ra nên mọi lỗi lầm như Bootloop đã xảy ra 1 vài trường hợp , đa phần rơi vào iPhone 6s , còn mọi thiết bị khác khá ok . Các tweaks xài đc 9.0 -> 9.0.2 thì đều tương thích cho bản 9.1 này . Lỗi hỏng này đc phát hiện từ FW 9.0.2 cũ , và Pangu có nói là họ từ cái này sẽ tiếp tục khai thác nó trên bản 9.2 và 9.2.1 . Sở dĩ bản 9.2 & 9.2.1 đã bị JB Untethered từ lâu bởi 1 hackers đạt giải thưởng 1 triệu dollars từ 1 web công bố , người ta mô tả đó giống như cách JB của Gomex từng làm trc đây , tận dụng lỗ hỏng từ Safari và JB máy rất nhanh . Nhưng buồn là tool sẽ mãi mãi không phát hành vì đã bị bịch lại bằng $ 😃

Có thể nói bản 9.2 và 9.2.1 là 2 bản mà các bạn mong muốn nhất vì đa phần chúng ta đều số đông ở FW này , và chờ tool JB Untethered cho nó . Có quyền hy vọng về điều này vì anh chàng Luca Todesco , 1 hackers đã JB thành công bản beta 1 tới beta 4 cho tới thời điểm này , nếu 9.3 chính thưc phát hành thì không biết anh này có phát hành tool hay không .

Chúc anh em nào còn ở 9.1 thì hãy tận hưởng Jailbreak Untethered cho nó .

Anh em nên chú ý , nếu đụng tới system files thì nên back up files đó ra ngoài trc , tránh trường hợp treo táo , vì 9.1 Apple đã khoá sign nên chúng ta không thể restore lại đc 9.1 . 9.3 đã đc Apple phát hành , về hiệu năng thì có ok hơn 9.2 & 9.2.1 .
31 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đang dính ngay 9.2.1 rồi thớt.
Donnhadochat
ĐẠI BÀNG
8 năm
Bootloop đã xảy ra 1 vài trường hợp , đa phần rơi vào iPhone 6s

Mình bị dính trường hợp này.

Sau khoảng gần chục lần hiện quả táo, thì cũng đã vào được máy 😁
Co ai da fb va fix het loi ios 9.1 tren ip6 lock nhat chua zay
phu0609
ĐẠI BÀNG
8 năm
@heolunbh Báo cáo có e 😁 , iphone 6s docomo . Vài pic cho bác thưởng lãm. Giờ chả khác gì cái máy quốc tế ngoài cái sim ghép gắn ở trong máy :D ImageUploadedByTinhte.vn1457933523.783498.jpg ImageUploadedByTinhte.vn1457933536.315861.jpg ImageUploadedByTinhte.vn1457933547.367599.jpg ImageUploadedByTinhte.vn1457933557.969466.jpg ImageUploadedByTinhte.vn1457933570.202512.jpg ImageUploadedByTinhte.vn1457933580.402077.jpg ImageUploadedByTinhte.vn1457933592.254003.jpg ImageUploadedByTinhte.vn1457933602.804571.jpg
Bạn fix sao share lên cho mọi người fix đi bạn
Minh da fb xong nhung ma minh ko biet tat nha cung cap mang ,ai biet chi minh nha,minh xai ifile
nguyenmetal
ĐẠI BÀNG
8 năm
chờ 9.2.1 cho ip6 ở nhà, 5s 9.1 đã fix full
@nguyenmetal bạn có biết fix tất cái nhà cũng cao mang ko,máy mình ip6 ios 9.mình làm hoài ko được
phu0609
ĐẠI BÀNG
8 năm
@heolunbh Nếu bạn ở tp.hcm bạn qua mình fix full cho 😃
Đang đợi jb 9.1 xoái cổ giờ có mừng muốn hết lớn ;))
Bác nào jb có thể hướng dẫn cụ thể hơn không thanks
đợi ngày này lâu lắm rồi kakaa
oookubinhooo
ĐẠI BÀNG
8 năm
5s JB 9.1 xong bị reboot + màn hình xanh liên tục,ko lên home đc
nản đành lên 9.2.1 luôn
phu0609
ĐẠI BÀNG
8 năm
@oookubinhooo Trời, sao bạn lại lên 9.2.1, bạn cứ để nó reset liên tục như thế, mình cũng bị thế mà, jb xong nó reset lại tầm 10-15 lần, mình cũng để đó. Cuối cùng là vào home đx, giờ vào cydia update cái pangu v1.3, giờ ngon lành cành đào rồi. Tắt máy bật lại ok phà phà. Chia buồn cùng bạn
oookubinhooo
ĐẠI BÀNG
8 năm
@phu0609 haiz,tại mình làm giùm bạn,nên ko biết vụ này,cũng tiếc thật 😔
kakahaohiep
ĐẠI BÀNG
8 năm
@phu0609 Làm sao để fix lỗi nhà cung cấp hiện tiếng nhật và on off 3g ko cần roadming bạn nhỉ
ip5 jb dc ko ta
@DongKa108 Chia bùn, không được rồi nhé!
sejkas
ĐẠI BÀNG
8 năm
Có ai bị giống mình k?
6s của mình đag ở 9.1. Sau khi JB và cài 2 cái ứng dụng : Virtualhome và Dockshift
Mình phát hiện là khi có ng gọi đến thì 6s của mình chỉ đổ chuông nhưng mất rung. Vô cài đặt kiểm tra thì đã bật ON bình thừơng nhưng vẫn mất rung khi có ng gọi đến. Làm mình đi xe máy ngoài đg k thể biết đc có ng gọi. Nhưng mình chạm Touch ID để thoát ra màn hình chính thì vẫn rung bình thường.
Bạn nào có cách fix k, xin hướng dẫn giúp mình với. Thanks
@sejkas Ban zo cai dat am thanh- nhac chuong bạn xem rung co ON chưa
phu0609
ĐẠI BÀNG
8 năm
Bạn ở hn hay tphcm, nếu ở tphcm thì mang qua mình fix hộ nhé. Chỉ cần jb và cài ifle, full tất tàn tật bạn nhé
@phu0609 Bạn cho mình xin thông tin để liên lạc. Nhờ bạn JB dùm con 5s T-Mobile 9.1. xin hậu tạ chầu cafe
phu0609
ĐẠI BÀNG
8 năm
@longthan996 Jb hay fix lỗi bạn?
@phu0609 JB + fix lỗi luôn nếu có thể fix dc.
phu0609
ĐẠI BÀNG
8 năm
@longthan996 Mình chỉ fix đc máy nhật chứ máy mỹ mình chưa fix bao giờ. Nếu bạn muốn jb thì đến 135 nguyễn hữu cảnh , q binh thanh .ae cafe rồi mình jb hộ bạn nhé
Anh em nên chú ý , nếu đụng tới system files thì nên back up files đó ra ngoài trc , tránh trường hợp treo táo , vì 9.1 Apple đã khoá sign nên chúng ta không thể restore lại đc 9.1 . 9.3 đã đc Âpple phát hành , về hiệu năng thì có ok hơn 9.2 & 9.2.1 .
Anh em nên chú ý , nếu đụng tới system files thì nên back up files đó ra ngoài trc , tránh trường hợp treo táo , vì 9.1 Apple đã khoá sign nên chúng ta không thể restore lại đc 9.1 . 9.3 đã đc Apple phát hành , về hiệu năng thì có ok hơn 9.2 & 9.2.1 .
@anti-apple Làm sao biết đụg tới system files để backup hả thím. Mà e nghe nói là tool mới fix lại lỗi treo táo ko biết có không. Tối nay e định jb. E đang xài 6 của tụi verizon mà xài sim nó luôn. Không biết ảnh hưởng gì không
@leon1 Ý mình nói ở đây là nếu anh em có đụng vào việc chỉnh sửa system files thì nên back up file đó ra trc để đề phòng chép vào lại , trách trường hợp bị treo táo .

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019