James Cameraon đặt hàng 50 máy quay RED để làm Avatar 2?

sonlazio
25/4/2011 13:55Phản hồi: 113
James Cameraon đặt hàng 50 máy quay RED để làm Avatar 2?

Một nguồn tin chính thức từ hãng sản xuất máy quay chuyên nghiệp RED cho biết đạo diễn James Cameron đã bỏ ra tới 2,9 triệu đô la Mỹ để mua về 50 chiếc máy quay RED EPIC-Ms nhằm phục cho cho dự án phim mới của ông. Tuy không nói rõ là phim nào nhưng với lịch trình ra mắt vào năm 2014 thì nhiều khả năng nó sẽ là Avatar 2. Tất nhiên, với mức giá 58.000$ mỗi máy thì có thể James Cameron sẽ quay phim ở độ phân giải 4K và 48fps như ông và Peter Jackson (1 người mua máy quay RED khác) từng ủng hộ trước đây.

Nguồn: Engadget
113 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đầu tư vào truyền hình của họ gớm thật !
em_ut
TÍCH CỰC
13 năm
Cái này là điện ảnh chứ không phải truyền hình. Phim truyền hình thì không dùng máy quay khủng thế đâu.
elroy
ĐẠI BÀNG
13 năm
cái này có phải là phim truyền hình đâu bồ
điện ảnh mà , đâu phải truyền hình .
hay quá, sắp có phim mới xem roài, bọn này nhiều tiền gớm nhỉ
thật là sợ 50 cái máy bay.hjxhjx.lam xong lại vứt xó ah?sao ko thuê cho nó nhanh
sunnyhuu
ĐẠI BÀNG
13 năm
Má ơi....! mua 50 máy bay kìa....................
kaka_392
ĐẠI BÀNG
13 năm
50 cái máy quay bác ơi
Ng ta bảo máy quay bạn này bảo máy bay 😁:D
bogia19
ĐẠI BÀNG
13 năm
máy quay ông ah...chứ không không phải máy bay
máy bay không có giá đó đâu
2,9 tr USD 50 Red :-s :-s
TUM LUM
TÍCH CỰC
13 năm
Cái này là ổng đề nghị hãng phim mua chứ ổng đâu bỏ tiền ra mua :bounce:
Deadliah
ĐẠI BÀNG
13 năm
Avatar 2 này quay dưới biển cơ mà.
zozozo123
ĐẠI BÀNG
13 năm
bác nghe thông tin ở đâu đáy hay là chém đấy. cung đang mong chờ phim này lắm
cái này ko chỉ là chém mà còn gọi là chém bạo nữa + 💣💣💣
Công cụ mới của Phù thủy Jame C.....!
mrdaubac
ĐẠI BÀNG
13 năm
Avatar 2 lâu quá, mà mấy phim sau này chỉ là quay 2D sau đó chuyển thành 3D nên nó mới nhanh như thế, hiệu ứng chiều sâu 3D thì xem avatar vẫn đã nhất.
Bác chỉ được cái nói đúng thôi. Lần đầu xem 3D mà xem avatar là đã nhất, xem xong lại muốn đi xem lại lần 2 hehe
blackdell
ĐẠI BÀNG
13 năm
Avatar 1 mình chưa coi nữa, nó có hay không mấy pro 1
thế thì bạn phải đi xem đi, hay lắm, ko xem uổng phí đời người 😁
quá tuyệt.mong sao awata2 xuất hiện sớm hơn. awata 1 hay tuyệt. cảnh trong phim còn đẹp hơn trong mơ mà mình chưa từng mơ tới. còn đẹp hơn cảnh tiên. vì vậy mà bên mỹ có mười mấy người tự tử vì vẻ đẹp of nó. italia thì bị cấm chiếu trên toàn quốc. nếu awata chiếu lại mình sẽ tiếp tục đi xem.- đặt vé trước cả tháng mà chỉ mua được xuất 22h30, xem xong tới gần 0h mới về.
Bạn sẽ được đắm chìm vào một thế giới lung linh, huyền ảo. Âm thanh, hình ảnh, hiệu ứng đều vô cùng hoành tráng. Nói chung là mãn nhãn. Mong chờ đến ngày được thưởng thức thế giới đại dương của hành tinh Pandora:inlove:
bac ở đâu vậy,avatar duoc xem la phim 3d hay nhất đó không chỉ về noi dung mà hình ảnh thuộc dạng xuất sắc diễn tả đầy đủ mong ước của đạo diễn trong 10 năm
4K thì mấy máy đỡ được 😁
hlinh85
TÍCH CỰC
13 năm
2014 mới có mà, lúc đấy không biết là máy móc đến mức nào rồi :D
firestork
TÍCH CỰC
13 năm
4k mà chiếu ở rạp thì quá bình thường
dorian
ĐẠI BÀNG
13 năm
SẮp có phim boom tấn để coi rùi đây
Ở Việt Nam đầu tư như thế này là phá sản, film hay chưa công bố đã có đĩa lậu trên thị trường. Chờ ...
ducmnm
ĐẠI BÀNG
13 năm
Lại sắp có bom hạt nhân để xem rồi!
shayla88
ĐẠI BÀNG
13 năm
hix trc giờ chưa đc coi nữa... ko biết có chiếu lại ko nữa...
đang đợi avata 2, chắc hấp dẫn vs hình ảnh đẹp hơn 😃
angel008
TÍCH CỰC
13 năm
Nói thật chứ avatar 2 ko biết sao chứ avatar 1 xem xong chẳng có ẩn tượng j ngoài kĩ xảo
CLong
TÍCH CỰC
13 năm
bác xem kỹ thì thấy kỹ xảo của nó rất tuyệt vời, xem lần đầu thì ko hiểu về nội dung film nhiều, nhưng bác xem lại lần thứ 2 thì cảm thấy rất hay.
Jake
TÍCH CỰC
13 năm
vẫn còn hay hơn những bộ ohim đấm đá kĩ xảo mà không có nội dung bạn à..........
không phủ nhận nhận xét of bác. nhưng bác cũng ko phủ nhận rằng nó "dở ẹc" như cái ý mà mình trích dẫn từ người kia. theo mình cái hay ở nhân văn rất được đề cao khi mà hầu hết phim hiện nay là phim "thị trường" .
Hôm bửa mình bán cho ổng 51 cái mà, sao trên này nói có 50 cái vj ta 😕
quay xong phim này rồi lại quay phim khác, đầu tư thế này khéo quay 1 phim đã lãi rồi
Mọi thứ đều khó tưởng tượng

Mong là Ava 2 sẽ còn tiến xa hơn thế

Mình không thích 3D lắm vì làm nhức mắt nhưng phải công nhận hình ảnh đẹp hơn rất nhiều

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019