×××JellyBean 4.1.1×××Room cook CM10 Galaxy s2(9100)***cập nhật 17/10***

0988846477
25/7/2012 6:36Phản hồi: 2.968
2.968 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Sao ko có chức năng tạo 3 phím ảo " back home menu" ở trên màn hình và mở khóa màn hình bằng phím volume. Chán
Sao sau khi mình up lên bản ngày 10/09 máy khi khởi động lại có hình tam giác vàng, bên trong có dấu chấm than, làm thể nào để xoá vậy. Mình đã thử cách cài TriangelAway nhưng ko đc. Nó báo là chỉ dùng cho ICS ... help me với
@tungcaca TriangelAway chỉ hỗ trợ bạn khi ở 4.0.3 nhé.
@mr_leokey thế làm thế nào để xoá cái đó đi vậy ???
p950q
TÍCH CỰC
12 năm
Mới cài xong, bản 10/9 này có thêm mấy cái như My File, mát rượi, Cam hồng tâm gần như hết... đang nghịch tiếp, giao tiếp với PC ngon, sóng sánh ổn...
kenzin2412
ĐẠI BÀNG
12 năm
@khtp94 làm gì có myfile room CM khi up xong phải vào CHplay tải về cái trình quản lí file mới truy xuất dc mất cái file trong máy..còn về pin thì để nghe gọi nt thì ok bạn ui..wifi thì tạm dc nhưng hiển nhiên là pin ko bằng CM9..bản night dc zay là ok ùi => có thể xài hằng ngày:D..thấy ổn hơn trước nhiều rồi..trước thích CM lắm dùng xong chẳn muốn về ics nhưng ngại vấn đề pin pọng..giờ thì xài hang ngay tot rui..máy mát
p950q
TÍCH CỰC
12 năm
@PingMD Mình cài xong bản 10/9/2012, xong up cả bả cái Clock bản cũ nữa, vì cần cái stopwath để bấm giây... mà up xong là có my file luôn, ko factory, chỉ wipe patition thôi... lạ nhỉ...???
p950q
TÍCH CỰC
12 năm
@PingMD Mình cài xong phát, rồi wipe cache là thấy có ngay mà...

Cũng chảng thấy cái tam giác nào cả...

Không hiểu máy các bro kiểu gì, máy mình GLS2 I9100, mua chỗ cellphone.
PingMD
CAO CẤP
12 năm
@p950q Máy mình cũng vậy, là I9100, có thấy My file đâu, cái đó là phần mềm quản lý file phải ko?
Có ai giúp mình với; làm sao xóa đc biểu tượng tam giác vàng ko nhỉ?
Hix. KO sao xóa được cái tam giác vàng nhỉ ??? somebody help me........
PingMD
CAO CẤP
12 năm
@tungcaca Minh đâu có thấy cái tam giác vàng nào đâu pro.
Tham khảo ở đây xem http://www.tinhte.vn/threads/1016649/
kenzin2412
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tungcaca up về CM9 hoặc các bản room stock hoặc cook nền ics 4.0.3 trở xuống..rồi xoá tam giác vàng..xong up lại CM10😁
@PingMD cách này chỉ áp dụng cho ICS thui bạn à. Mình dùng Cm 10 ko sử dụng đc
sax.
sax. thế thì chịu rồi. Ko còn cách nào hả bạn ???
kenzin2412
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tungcaca mình nghĩ là ko..vì cái TriangelAway chỉ xài dc cho ics 4.0.3 trở xuống ( theo mình biết )..chịu khó up lại đi..không đầy 10p là xong ùi
@kenzin2412 Khó khăn quá nhỉ? 😃 thế giờ lại up về ICS 4.0.3 rồi dùng triangelAway rồi lại úp lên à @@
X-tremE JB AOKP 1.3 xài ngon các bác ợ...có nguyên gói Aroma Installer cho các bác tha hồ lựa chọn,thời tiết ngoài lockscreen khá là đẹp, mh đem lên statusbar cũng đc lun,mọi chức năng ok hết,h test pin thui😁:D:D

Sent from my GT-I9100 using Tinhte.vn
andy2208
ĐẠI BÀNG
12 năm
@caubevutru5555 Sao mình recovery install không được, file mình down về hơn 500M.
Vừa open update là bị văng ra,bạn up file của bạn cho mình xin
@andy2208 Mh cũng down bản đó đó bạn,bạn đang ở rom nào up lên?

andy2208
ĐẠI BÀNG
12 năm
@caubevutru5555 tui up tu ban 8/9 lên
@andy2208 Nếu vậy bạn chịu khó full wide rùi cho google play sync app lại nhe!

andy2208
ĐẠI BÀNG
12 năm
@caubevutru5555 Bản 8/9 và 10/9 Recovery không install được, có ai bị giống mình không
Mình vừa dowload về đang chuẩn bị cài.
Đọc mà thấy háo hức cài hêhhe
@pvh1997e63 😆 chúc bạn thành công và may mắn 😁
chủ topic và mọi ng cho mìh hỏi cái này với :
1. tại vì đọc ở 1 số chỗ nói ko rõ ràg, nên mìh thắc mắc up luôn từ 2.3.4 lên 4.1.1 có vde gì k, có chỗ nói phải từ 4.0.3 lên 4.1.1 mới đc
2. là mìh mún hỏi ngoài modem đi kèm thì còn modem nào ổn2 để test thử ko nhỉ
Cảm ơn mọi ng rất nhiều 😁
@last_pisces xin trả lời bạn là:
1. up thẳng từ 2.3.xxx lên đều ok, bản thân tôi trước cũng dùng bản rom stock 2.3.6 lên thẳng 4.1 vẫn bình thường. nhưng đối với phiên bản hàn quốc thì bạn phải up kernel siyah trước khi up rom nhé.
2. moderm thì bạn cứ dùng cái mặc định của máy là ok cái này không quan trọng lắm đâu
Có bác nào bảo up bản X-tremE JB AOKP 1.3 lên mediafire mà mãi chưa thấy đâu nhỉ? Down ở kia chậm quá :-ss
@SiriusBlack299 Bác down link mirro 2 ý,nhanh vãi...

okurao
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mây bạn cho mình hỏi cái. Trước mình dùng pure 1.3 thì cũng bị đôi khi bị mất sóng phải khởi động lại mới lên sóng lại, có lúc vài lần mới lên sóng. Giờ về lại CM9 sài cũng bị như rứa. Có cách nào khắc phục không. Sóng này là phụ thuộc vào kernel hay sao. Mình đang dùng siyah 4.1.1
@okurao bạn nói sao chứ mình đag xài cm9 có thấy vấn đề j đâu .. ok là đằng khác 😆 ko hề mất sóng j hết 😃) bạn xem lại coi chừng có vấn đề j đó
okurao
ĐẠI BÀNG
12 năm
@khtp94 Mình hay bị mất sóng lúc ở trong phòng, nằm ngủ dậy thấy mất tiêu, chắc là do phòng kín quá 😃 Tiện thể có bác nào biết chỉnh extweak tốt nhất không. Mình thấy chỉnh theo video trên youtube có nhiều mục mà trong mình chỉnh k có. Mình dùng siyah 4.1.4
@okurao Phần extweak mh thấy wtrong là phần max freq vs min freq và smooth scalling thui:rolleyes:

@okurao v ầh 😃) mình thì chưa bik 4.1.4.. mình đag xài kernel 4.0.1 thì bạn lên youtube search Extweaks on s2 là có clip hướng dẫn sau khi chỉnh xog khi xài máy mà thấy chưa ưng ý các mục CPU GPU thì mình chỉnh lên xíu là ok thôi 😃 mình ko thấy mất sóng j như bạn ;) mình cũg ngu trong p mà sáng dậy vẫn bt
mình up các bản nâng cấp cm10 rất nhiều nhưng cảm nhận bản nào cũng bị lỗi mic nhỏ, người gọi thì nói to nhưng người nghe thì rất nhỏ. các pro có phương pháp khắc phục không??
Xtrem 1.3 các bác dùng morden Ki - Lx - lq hay ls vậy
@khtp94 Ko có nóng nãy j đâu pác ợ,so vs ics thì hơn nhìu...cũng ko có đơ hay reset j đâu mà lo!

@caubevutru5555 bác chọn kernel nào v?? Dorimanx hay Dream hay Siyah
@khtp94 Dĩ nhiên là siyah rùi ;)

@caubevutru5555 Nhanh nhưng k bằng vk thật sự nv
okurao
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hix hĩx CM9 sao cứ mất sóng hoài 😔 Mất sóng 1h đồng hồ rồi, Khởi động miết vẫn chưa có
@okurao bạn đag xài cm9 ngày nào v ?? có fải bản stable ko ???
okurao
ĐẠI BÀNG
12 năm
@khtp94 Stable CM9.1 bạn. Bạn sài bản nào chỉ mình vs
@okurao thì mình cũg xài như bạn stable cm9.1 @@ mà sao lại bị mất sóng nhỉ ?? bạn thử xài kernel khác xem sao
okurao
ĐẠI BÀNG
12 năm
@khtp94 Thay về siyah 4.0.1 như bạn vẫn bị bt 😔(
THEO DÕI TOPIC NÀY LÂU LẮM RÙI MÀ VẪN CHƯA MÚC, CÁC BÁC CHO E HỎI BẢN NÀY XÀI CÓ ỔN ĐỊNH KO Ạ, PIN XÀI CÓ TỐT KO ? THANK ALL
okurao
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mất sóng sáng giờ hixhix bạn đa
Mất sóng sáng h hixhix chắc flash lại rom xem sao. Bác dùng CM9.1 hay CM9.0 thế
Ai dùng bản 10/9 rồi cho 1 vài dòng comment với
PingMD
CAO CẤP
12 năm
@SiriusBlack299 Chạy muợt mà, không đứng máy, ko giật, không nóng. Pin cũng tạm ổn, chấp nhận đc.
@PingMD Bạn có cài được bộ gõ tiếng việt k? Mình cái mấy cái đều báo lỗi k cài đc
Bản x-treme cm10 aokp 1.3 dùng thích thật, đẹp, mượt, pin cũng ngon! Có 3 kernel tích hợp sẵn và cả modem cho các bạn lựa chọn!
@vjc_nhoc bạn xài kernel nào v 😆 thấy co thêm nhìu kernel cũng hay hay
okurao
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hixhix mình flash lại cm9 hay cm10 cũng không nhận sim. Khi sáng đang dùng tự nhiên có thông báo là thẻ sim bị xóa vui lòng khởi động lại. Chừ bỏ sim nào vô cũng k nhận. Bỏ qua máy khác thì nhận
Hay quá. Thử luôn...........................

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019