JH Audio ra mắt thiết bị sấy khô di động dành cho tai nghe in-ear

abuchino
25/8/2018 7:47Phản hồi: 28
JH Audio ra mắt thiết bị sấy khô di động dành cho tai nghe in-ear
Độ ẩm luôn là là một kẻ thù tiềm ẩn không chỉ dành cho máy ảnh mà còn ảnh hưởng đến các chiếc tai nghe cao cấp. Đặc biệt với các tai nghe inear nhỏ bé, khi các mạch phân tầng hoặc các mối hàn bên trong có thể bị suy mòn do độ ẩm dẫn đến việc lệch kênh hoặc chết driver. Ngoài ra nguyên nhân thường xuyên khác dẫn đến lệch kênh, nhỏ một bên là bị ẩm và bụi dính lại trên màng filter. Để giải quyết vấn đề này thương hiệu âm thanh cũng đã khá nổi tiếng đến từ Mỹ, JH Audio (Jerry Harvey Audio) đã giới thiệu một hộp hút ẩm và khử trùng dành riêng cho các tai nghe Inear cao cấp và máy trợ thính mang tên ‘ReNew Dryer and Refresher DB-100’

Sản phẩm này có nguồn gốc từ thương hiệu Serene Innovation, một hãng chuyên sản xuất phụ kiện tại Mỹ. DB100 có khả năng sấy khô, làm nóng luồng không khí bên trong để có thể làm giảm thiểu độ ẩm bên trong các tai nghe inear, thậm chí cả các tai nghe custom hiệu quả hơn nhiều so với việc sử dụng hóa chất hoặc gói hút ẩm. Sản phẩm này có thể sấy khô tai nghe theo 3 chế độ khác nhau tùy theo độ ẩm môi trường: Độ ẩm cao (Hi Hum) = 8hrs, Bình thường = 4 hrs, Độ ẩm thấp (Lo Hum) = 2 hrs. Sau khi sấy khô các bạn có thể yên tâm là sẽ không hề gây quá nóng bên trong linh kiện của tai nghe. Điều này giúp loại bỏ được độ ẩm bên trong buồng âm của tai nghe cũng như các vi khuẩn bám bên ngoài housing, ống tai.

Việc sử dụng sản phẩm DB100 được giới thiệu sẽ giúp bảo vệ và kéo dài tuổi thọ của các sản phẩm tai nghe inear, các tai trợ thính và đồng thời giúp bảo vệ người dùng khỏi các bệnh viêm ống tai do vi khuẩn trên tai nghe.
Mức giá niêm yết dành cho DB100 là 75 USD.

Nguồn: JHaudio
28 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình toàn bỏ tủ hút ẩm luôn :3
Có cái tủ bỏ vô cắm điện là ok. Trước dùng cho máy ảnh và ống kịnh Nay thì bán hết rồi còn lại cái tủ làm kỷ niệm. Máy ảnh không xài để lâu cũng khó bảo quản nhưng đa phần là mốc ông kính .....Khi nào cần thì mua cái khác hiện đại hơn . Heheheheheh
Lò vi sóng
@Hoang_HaoMinh sáng tạo và thực hành ngay chiếc điện thoại của bạn ngay hôm nay
Một đời ta ba đời nó nên không nhất thiết phải bảo quản cầu kì như vậy. Trước mua smartphone thì nào là mua chống xước ốp iếc các kiểu v.v...giờ thì vứt đi hết .
Vickk
TÍCH CỰC
6 năm
@Emranhieulam1990 Custom cái inear tầm 70 củ lại khác bác ạ. Tai em có 2 củ thôi đã cưng như cưng trứng rồi. 😁
@Vickk 70 củ thì làm cái 1 củ thôi còn 69 củ để đi nện đóng gạch mỗi viên nửa củ là ngon nhất
@Emranhieulam1990 Bạn nghĩ những ng bỏ 70 củ khoai lang chỉ để mua tai nghe. Thì họ thiếu gạch để đi đóng sao 🆒
@pro744 Ừ nhỉ thế mà chưa nghĩ ra .
Wave alpha
TÍCH CỰC
6 năm
Ẩm thì bỏ vào thùng gạo cho nhanh 😁
Bữa trước con tai nghe iphone của em lấy ra vệ sinh bằng cồn. Lỡ tay có 1 giọt rớt vào thế là hư luôn tai nghe zin. Híc. Lúc đó có cái máy này chắc em ko mất tiền mua tai nghe mới rồi.
Ps: mà phụ kiện apple mắc mà rởm thế ko biết.
macpro87
TÍCH CỰC
6 năm
@phamnhatninh Cái tai iphone có mấy trăm k, chất âm đại đa số phổ thông đều chấp nhận đc, nếu ko quăng quật qua thể thì nó khá là bền. Bạn còn đòi hỏi gì thêm nữa
@phamnhatninh bác thử lấy cồn nhỏ vào mấy con tai nghe vài chục củ xem nó có hỏng không nhé :v
Cá nhân thấy tai nghe zin iPhone hơi bị trâu chó đấy
macpro87
TÍCH CỰC
6 năm
Theo mình cứ bỏ hộp hút ẩm là tốt nhất, chứ sấy cũng có nhược điểm, nếu sấy ko kỹ hẳn trong thiết bị kín hơi nước sẽ đọng lại và còn đi nhanh hơn là ko sấy
NH Hoán
TÍCH CỰC
6 năm
@macpro87 theo bạn hộp hút ẩm khác tủ sấy ở kiểu gì?
Các bạn đeo tai nghe in ear chạy bộ mới hiểu cái khổ của mồ hôi từ trong tai thấm vào. Đối với loại có màng loa bảo vệ bằng vải thì 1 giọt là tịt loa, mình phải thay bằng màng kim loại để thổi thì mới thông loa. Hi vọng người ta sẽ sớm làm vật liệu chống thấm nước ở màng này như màng bảo vệ mic và loa trên ip.
Tai nghe mình dưới 5tr nên ko cần cái này :rolleyes:
ktung
TÍCH CỰC
6 năm
Tầm giá này chơi luôn con tủ dùng dc nhiều mục đích nhiều thiết bị điện tử, thậm chí dùng làm tủ thuốc gđ cũng dc 😁
Mua mớ hạt hút ẩm, cái này cầu kì quá.
mrd213
CAO CẤP
6 năm
Con sony mình ip57 nên ko xoắn lắm, hôm nào đeo chạy bộ thì về lau khô rồi cho vào hộp đựng đồng hồ có mấy gói hút ẩm 😁
mồ hôi ra nó ướt à
khitamdao
TÍCH CỰC
6 năm
@nhucongpro ướt có nhiều kiểu mà, mồ hôi chỉ là 1 nguyên nhân thôi, như ở miền bắc việt nam thì có cả nguyên nhân trời nồm nữa
khitamdao
TÍCH CỰC
6 năm
tiện dụng thật đấy, nếu dùng tai nghe đắt tiền thì nên đầu tư cái này 😃
VL cái giá. Nếu mà có cả khử trùng nữa thì hay... À mà sưởi như thế chắc vi khuẩn cũng chết luôn nhở? :eek:
Hmmm...
cái này t nghĩ là sẽ ko phù hợp cho tai nghe có dây, đặc biệt là dây cao su.
vvt03hp
CAO CẤP
6 năm
Dùng túi chống ẩm cho nhanh
iambeb
ĐẠI BÀNG
6 năm
Có thể đặt mua ở đâu nhỉ!?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế