Jony Ive: chúng tôi phải giải quyết những vấn đề rất phức tạp khi thiết kế iPhone X

Duy Luân
16/11/2017 23:11Phản hồi: 302
302 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ttrungt
ĐẠI BÀNG
6 năm
Chất như quả đất
đúng thật, chỉ Apple mới có thể ''sáng tạo'' ra cái đôi tai c.h.ó đẹp như vậy
apple đã giải quyết rất tốt vấn đề khan hàng, thông báo "xuất xưởng số lượng ít" nhưng mua bao nhiêu cũng có
@p.a.tuan Dau de duoc goij laf caos giaf Tim Cook

p/s: Tinhte check loi danh tieng viet nhe. Phai nhap vo tra loi 2 lan moi dc
Dám nghĩ Dám làm. Apple sẽ luôn phát triển bền vững
empty_83
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Duong Ba Khanh Dám làm thôi bác. Nghĩ thì các hãng khác nó nghĩ hộ hết rồi 😃
Tại sao phải suy nghĩ dùm tụi nó nhỉ... Mình thích thì mình mua thôi... Méo quan tâm
Apple của quá khứ giống như con mèo vậy. Đẹp, tinh tế, trau chuốt. Apple của hiện tại h như con thỏ vậy. Vẫn tinh tế vẫn trau chuốt, nhưng sẽ nhanh hơn, đắt hơn :rolleyes:
thiết kế X còn xấu hơn 8
Tôi cưới phải con vợ mà nói thật chân nó ngắn, ngực nó teo, eo nó nở...Thế rồi, trong tiệc cưới bố vợ phát biểu rằng:
Ông đã nhìn vài quá khứ của vợ ông [tức mẹ của vợ tôi] và cảm thấy cần phải nên thay đổi cho phù hợp:
1) Chân mẹ vợ rất dài, điều đó chỉ tốn vải may quần, lại tốn cái chăn loại Big sze, chưa kể đóng cái giường phải dài, tốn gỗ và như vậy là tàn phá rừng nghiêm trọng
2) Và ngực cũng thế, cần phải nên loại bỏ càng tốt. Bây giờ, trẻ con nó bú bình, sữa công thức chứ đâu cần sữa mẹ. Mà ngực càng to thì nguy cơ ung thư càng lớn. Thậm chí, tại VN đi lùng mua cái áo ngực loại Big cũng mướt mồ hôi, tốn quá nhiều công sức...
3) Để phục vụ cho việc sinh nở tốt, duy trì nòi giống thì eo và bụng phải to ra cho có chỗ chứa em bé chứ...

Vì vậy, con vợ của tôi là những gì ông đã rút kinh nghiệm từ mẹ vợ tôi để ẻ ra một sản phẩm hoàn hảo. Nếu mày [ý chỉ đển chàng rể] vẩn cứ bám đuổi cái triết lý Trường túc bất chi lao, ngực to ngực nở gì đấy thì trong tương lai sẽ phải lỗi thời, rồi người ta sẽ từ bỏ triết lý này. vậy nên, hoặc chấp nhận để có được vợ, hoặc không và mày sẽ bị mốc meo...

Tôi gật lấy gật để, may tí nữa kg lấy được vợ đấy các pác ạ
Từ khi apple thành số 1 vào các thớt apple thấy đội chê có vẽ rất uyên bác và chuyên cần 😃
Thế mà giãy mãi vẫn chưa xuống số 2 😁

Đề nghị các bạn chau dồi kiến thức và chuyên cần hơn nữa 😃
kungvn
CAO CẤP
6 năm
biết học từ zephyr vs activator là khôn ngoan rồi 😆
Tai thỏ 😁 haizzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzzz
đau đầu thật 😁 FB_IMG_1501066575833.jpg
Bài dài quá tóm tắt cho anh em: "chúng tôi đã rất vất vả làm ra siêu phẩm, hãy mua đi".
theo mình hiểu là lôi những ý tưởng đã từng bị S.J chà đạp lên dùng =))
Hàn phi
ĐẠI BÀNG
6 năm
Các hãng Ra trước thì bảo apple định nghĩa lại....Apple ra trước các hãng theo sau thì bảo chạy theo...thôi tôi hiểu oàm rồi...Bó tay
tuyyanh
ĐẠI BÀNG
6 năm
sao táo trả lời hoặc PR gì đó cứ lồng ghép iphone 8 vào nhỉ, hay bán táo 8 lời hơn ???
KuTom1
CAO CẤP
6 năm
Iphone luôn có điểm nhấn dễ nhận thấy. Trước là phím home tròn; nay là tai thỏ.
Bởi mới nói gà, đã prophoto thì tone màu nó phải hơi vàng theo nhiệt độ màu vì căn bản giấy in nó hơi ngả vàng chứ tờ giấy in nào màu trắng phau đâu? Gà không làm về in ấn mà chém gió thấy hài rồi mà đòi màu trung thực? Mắc tức cười. Căn bản màu giấy còn không biết mà nói photo?.

Màu ip nó không tái tạo được dãy rộng và máy in đó không tái tạo được màu sắc tươi của mực nên ra xỉm y chang nhau thôi?. Ngoài ra máy in màu xịn người ta còn dùng hệ thống 6 màu mực và 8 màu mực để tái hiện nhiều dãy màu kìa? Giấy láng và giấy nhám chất lượng màu sắc lên cũng khác nhau rồi chẳng lẽ do màn hình? gà mà chém gió đúng hau.

apple care nào 2 lần được đổi miễn phí lỗi do mình? Ifan kiểu gì ko nắm thông tin vậy?.

Em đừng lấy bài giá note8 300 usd nhé, đó là báo dự đoán thôi, còn ở vn đâu cần mua gói care gì đâu mà được bảo hiểm 50% đó? update thông tin giùm cái ifan ah.

Ờ màn hình cong vô dụng còn tai thỏ chắc hữu dụng nên apple cho phép app 1usd remove tai thỏ ah? Hahah

http://genk.vn/apple-bat-ngo-dong-y-cho-ung-dung-loai-bo-tai-tho-iphone-x-len-app-store-du-vi-pham-chinh-sach-20171113212007141.chn
@ragefighter sao k0 đọc hết điều khoản của apple care, ra store trải nghiệm cho chính xác, đừng đọc tv nh quá bác, dịch sai nh lắm đấy... gg search là 1 công việc quen thuộc của anti, họ rất giỏi gg seach nhưng lại thiếu trải nghiệm vì vs họ gg search quan trọng hơn trải nghiệm rất nh. Thường thì khi có apple care nhân viên thường đổi ms cho khách, chứ k0 càm ràm hỏi tại sao như thế này thế kia. Dịch vụ chăm sóc khách hàng của apple rất tốt, bác nên trải nghiệm trc khi có đánh giá 1 cái j đó bác nhỉ😃

vậy màu ám toàn bộ là 1 tính năng dòng galaxy sao, vậy thì apple k nên bắt chước rùi, ng ta màu trung thực, k0 ám nhé, lại có true tone điều chỉnh wb theo ánh sáng😃 Giấy in có loại trắng 100% chắc bác k0 bik nhỉ. K0 bik bác có biết đọc thông số giấy in k0, e tóm 3 loại cho bác hiểu nhá, loại 1 là 100% brightness, loại này trắng tuyệt đối, rẻ hơn có loại 99%, 98% và bèo bèo là 97%. Nếu đã gg search thì cũng ráng làm cho có tâm nha bác, đừng thích là nói theo kiểu anti😃

Giấy in dùng như nhau, cùng 1 máy in, có 1 sự xuống cấp k0 hề nhẹ nhé, đừng đổ tại máy mà nhìn vào sự thật nhá... bác nên mua 1 chiếc máy in và tự thử nghiệm, k0 nên gg search quá nh, làm cho ý kiến mình chủ quan thiên về hướng có lợi cho sp mình ưa thích nhưng lại dìm quá đáng sản phẩm mình cho là 0 tốt. 1 lần nữa xin nhắc, trải nghiệm là điều cần thiết của dân công nghệ, gg cho ta sự hiểu biết, nhưng k0 phải là chìa khóa để nâng tầm trải nghiệm bác nhé. Nếu chưa có máy in thì bác nên xem hướng dẫn set up trc, có thể gg search cũng dc, kỹ năng này bác dư rùi, e k0 phải nhắc nữa hen😃

Mắt ng bình thường k0 có dải DR cao như vậy, apple chỉ tập trung tái tạo dải màu cho trung thực, muốn DR cao, hãy dùng pts hay ng ta gọi là hậu kỳ. Tuy nhiên cái mà các nhà thiết kế muốn là sự trung thực chứ k0 phải là làm màu đấy bác😃
vlcdng
TÍCH CỰC
6 năm
@Barbatos Ông đi phản biện lại học trò của GG-sama làm gì??? Vả lại nó cần có lương nên nó phải viết... Ae trên này cạch nó lâu rồi, đừng care nó chi cho mất công
Đọc bài bên macrumors thấy khô khan mà đọc qua bài duyluan thấy hấp dẫn hơn nhiều.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019