Karaoke cầm tay nổ, anh em cẩn thận

cuhiep
6/2/2017 19:9Phản hồi: 219
Karaoke cầm tay nổ, anh em cẩn thận
Mình từng rất phấn khích với hệ thống Karaoke cầm tay nay vì nó phần nào giúp hạn chế các hệ thống karaoke ồn ào trong khi vẫn giúp anh em giải trí được. Tuy nhiên nhiều thông tin về việc những chiếc Mic này nổ khiến mình hơi băn khoăn cho đến hôm nay mình thấy được một chia sẻ trên Facebook rõ ràng hơn về việc chiếc Mic này bị nổ.

Nguyên nhân chính xác thì mình không rõ nhưng nguyên nhân chung là chất lượng kém có thể phần nào được khẳng định. Mình đưa ra lý do này là vì sau khi mình trên tay chiếc Mic này thì có bạn trên Facebook nhắn mình đó là hàng nhái và anh ấy có hàng chất lượng hơn. Sau khi trao đổi với vài người thì mình thua luôn vì không thể nào xác định được đâu là hàng thật, đâu là hàng giả, đâu là hàng giả loại 1, loại 2... chiếc mình trên tay cũng như những chiếc mình tiếp cận sau đó (khoảng 5 loại khác nhau) đều là từ Trung Quốc.

Mình khuyên anh em không nên sử dụng hay để chiếc Mic này ở trong nhà nữa. Hoặc nếu anh em quyết định để ở nhà thì nên để ở những nơi nào đó mà khi nó nổ hoặc cháy thì không ảnh hưởng hoặc ảnh hưởng ít nhất.

https://www.facebook.com/thanglongpc.dt/videos/pcb.1272474166178419/1272467129512456/?type=3&theater

micno3.jpg micno2.jpg micno1.jpg

Link trên tay:
https://tinhte.vn/threads/tren-tay-he-thong-karaoke-cam-tay-khong-phien-hang-xom-nghe-minh-hat-ro-hon.2655192/
219 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Xong. Trên tay thì toét tay.
// chắc mic này có bà con với thằg 7 nổ 😁
ngockiennq
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Bạn và 500 Anh Em Nếu có bà con thì đã ngon. Thằng kia là nổ do lỗi, thằng này hên thì mới không nổ
A.n.h.a.n
TÍCH CỰC
7 năm
@Bạn và 500 Anh Em cả 2 thằng 7 đểu bị nổ nhỉ :D
lequan78
ĐẠI BÀNG
7 năm
@mimmeo Hùi đó chưa có trào lưu như bây h bác ợ
@traithanhkhe Kk
Cái này gọi là tai nạn mà tai nạn thì khó tránh ạ.
@quangcaoquy01 pin dỏm, thiết kế dỏm, giá trên trời dưới đất, 200k cũng có mà 700k cũng có. Vậy nên đừng có chơi đồ tàu bạn ạ 😃
shinichi2
ĐẠI BÀNG
7 năm
@quangcaoquy01
Ông này bán mic.
@quangcaoquy01 Xảy ra rồi thì gọi là tai nạn, chưa xảy ra gọi là nguy cơ. Nếu nó xảy ra rồi thì tránh sao đc bạn?
@quangcaoquy01 Mấy vụ rồi ông ơi
thientai_kt
ĐẠI BÀNG
7 năm
Chưa dùng, Đang có ý định mua mà thế này thì chắc k dám dùng nữa
@thientai_kt mua làm gì bạn , míc thu âm thì dở + tốn hơi hát mệt lắm , .... tiện thì tiện nhưng lợi ít quá !!! ko nên mua
Ai đã khai trương cái gọi là nổ này ?sao càng ngày càng đắt vậy?
ờ cái gì ngon mà bổ rẻ được đâu
xuanthien99
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Hoàng P Tuấn Câu này sai à !!!:mad:
NƯỚC MÍA !!!:p
@Hoàng P Tuấn Có cái 20 triệu còn NỔ nữa kìa, nói chi cái rẻ mà đòi ngon với bổ?
Nhà mình đang có cái y chang thế này 😔 chắc về kiếm chỗ an toàn để cất thôi
hungvhs
ĐẠI BÀNG
7 năm
@ger'sKing Kinh nhất là đang nghêu ngao nó làm cái bùm.... bác ợ 😁
@hungvhs E nghĩ nguy cơ nhất là lúc đang sạc bác ợ. Còn khi đang càm thì nó có thân bằng nhôm nên chỉ phụt lửa đằng đít là chính. Mấy cái lỗ chỗ nút chắc cũng nhẹ :D
hungvhs
ĐẠI BÀNG
7 năm
@ger'sKing Về thể xác chắc nhẹ nhàng nhưng về '' tâm hồn'' chắc nặng nề, đi hát chắc chỉ dám quờ quạng chứ không dám cầm míc cờ rô nữa bác nhẩy :p
@hungvhs Không cầm mic nhưng vẫn đoạt giải bàn tay vàng là được rồi bác 😆
Chẳng may bác nào đang cao giọng mà nó nổ thì đi cả bàn tay với cả bộ alo rồi :eek:
badboyasd
TÍCH CỰC
7 năm
Uh
Junior17945
ĐẠI BÀNG
7 năm
TT mua về mổ ra coi có gì ở trong đi
Lulu tetinh
ĐẠI BÀNG
7 năm
Có lẽ chủ nó hát "hay" quá cũng ko bị loại trừ là một nguyên nhân.
@Lulu tetinh Chuẩn bạn ạ
vietprowap
TÍCH CỰC
7 năm
Cái này mạch sạc rởm, không tự ngắt khi sạc đầy.
@vietprowap có tự ngắt nhưng vì tụ lởm nên nó hỏng rồi bác ơi
pineinsky
ĐẠI BÀNG
7 năm
@vietprowap Mình mua con q7 ở fpt BH 1 năm, khi sạc đầy đèn báo sạc tắt, như thế có yên tâm ko
@pineinsky Không.
KO CÓ GÌ HẤP DẪN TỪ LOẠI HÌNH NÀY, NHÌN NÓ LÚA MÀ KHÔNG LÒI ĐƯỢC HAI HỘT GẠO, GẠCH ĐÁ NHẬN HẾT.
Thi thoảng trên FB có thằng bạn cũng bán micro loại này, bán tính bán nghi vì cũng đã có tin tức vụ nổ loại hình mic này trên FB nên vẫn còn lăn tăn
(Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using Blackberry PASSPORT.se)
ttptcva3
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mua về ae tháo ra rồi đi dây lại 😆)
NNK910
TÍCH CỰC
7 năm
@ttptcva3 mạch dỏm thì đi dậy xin mấy cũng tan xác. trừ khi mạch tự hàn hay mạch chất lương cao từ thương hiệu uy tính chứ 3 cái đồ trung quốc này trôi nổi giá nào cũng có thì , mông lung lắm
voicang
ĐẠI BÀNG
7 năm
Bởi thế ! Bác chủ nên giới thiệu những thứ an toàn cái đã. Còn những em Tàu Khởm thì cho de đi. Tàu thì chưa chắc đã tệ hại vì như Huawei, Oppo, Xiaomi,... cũng tốt.
nguyenhunga5
ĐẠI BÀNG
7 năm
Không liên quan tới thớt lắm, nhưng thấy dân mình ý thức như ... hát hò ầm ý không để ai yên cả. Rống từ sáng tới hơn 12h đêm.
@nguyenhunga5 mình thì ngưỡng mộ những đôi "tai trâu" của họ - nhà mình cửa kính, cách khá xa (4-5 căn nhà) mà còn chịu muốn không thấu.

mà karaoke tại gia còn đỡ hơn mấy ông thần nhạc sống của mấy cái rạp; mà cái khỉ gì cũng tổ chức kèm nhạc sống được: đám cưới (cũng còn ok thì đời người có khi 1 lần cưới); đám sinh nhật (làm lia lịa từ con cái đến ba mẹ); đám giổ,.... (đa số công nhân...)
@nguyenhunga5 Ôi, đối diện nhà mình là như thế. Nó thích hát hò thì nó lôi ra hì hát bất kể thời gian, âm thanh thì cứ hết công xuất
Đồ Tàu là không tin được...
minhchinh05
ĐẠI BÀNG
7 năm
Hát xong vỡ alo luôn
@minhchinh05 xem cái bình loạn của chế mà e cười muốn rớt hàm luôn :v
@minhchinh05 Tính mua vơnghe nói ghê quá nên khỏi luôn
trphong
TÍCH CỰC
7 năm
Mua ở FPT chắc ko đến nỗi nhỉ, mình vừa mua 1 cái 650k xài ngon lành.
newslove
TÍCH CỰC
7 năm
@trphong Cái việc xài ngon lành không nói lên được điều gì với chuyện nó nổ bất thình lình cả.
Bạn có biết 1 viên pin xạc 2A hàng xịn panasonic, sony giá tầm 100 - 200k/1 cục không, để làm được bộ nguồn 12V ngon thì riêng pin đã 300 -400k, thấy vậy đã hiễu chất lượng như thế nào rồi.
Mình mua con chuột không dây giá 200k, vậy mà phải cố thêm 2 cục pin panasonic rechargeable + cục sạc nhập Japan, cả 2 thứ hơn 300k , đắt nhưng xài mấy năm rồi vẫn trâu bò và an toàn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019