Kawasaki Versys-X 300 có 2 phiên bản, giá 150 triệu và 170 triệu, giao hàng trong tháng 05

levuongthinh
25/4/2017 4:49Phản hồi: 66
Kawasaki Versys-X 300 có 2 phiên bản, giá 150 triệu và 170 triệu, giao hàng trong tháng 05
Như vậy là mẫu Adventure Touring cỡ nhỏ Kawasaki Versys-X 300 sẽ chính thức ra mắt ở Triển lãm Mô tô - Xe máy Việt Nam 2017 vào tuần sau. Sẽ có 2 phiên bản với 2 mức giá là 149.900.000 VNĐ và 169.900.000 VNĐ. Dự kiến sẽ giao hàng trong tháng 05/2017 luôn. Anh em nào muốn mua có thể đặt hàng từ bây giờ.

Versys-X 300 bản tiêu chuẩn có màu Xám Metallic Graphite Gray với giá 150 triệu. Còn nếu các bạn muốn “full-option” thì chọn bản Xanh Candy Lime Green với mức giá chênh lệch 20 triệu và bạn sẽ có thêm bảo vệ tay lái, 2 thùng chở đồ bên hông, khung chống đổ, cặp đèn LED touring, bộ Lowering Kit hạ yên từ 845 mm xuống 815 mm. Khách hàng nào mua bản tiêu chuẩn mà muốn lên "full-option" thì được cung cấp luôn và giá là 30 triệu, cao hơn 10 triệu khi mua luôn bản cao.

Thông tin chi tiết về mẫu xe này mình đã có bài viết ở đây, các bạn có thể xem lại. Mình chỉ nhắc lại một số thông tin cơ bản thôi.

Kích thước tổng thể của Versys-X 300 là 2.169 x 861 x 1.389 mm; chiều dài cơ sở đạt 1.450 mm; tự trọng là 175 kg. Chiều cao yên của xe theo thông số ở châu Âu là 815 mm; cũng khá cao so với vóc dáng trung bình của người Việt. Tuy nhiên với thiết kế bình xăng gọn và yên xe hẹp thì có lẽ việc chống chân cũng không quá khó khăn, ngoài ra thì cân nặng 175 kg cũng ở mức có thể xử lý được.

Động cơ của Versys-X 300 tương tự như của Ninja 300 và Z300. Đây là khối động cơ 2 xi-lanh bố trí song song, DOHC, dung tích 296cc, làm mát bằng chất lỏng; cho công suất 39 mã lực tại 11.500 vòng/phút và mô-men xoắn cực đại 25,7 Nm tại 10.000 vòng/phút. Xe được trang bị hộp số 6 cấp và bộ ly hợp chống trượt Slipper Clutch.

Hy vọng mình sẽ được sớm chạy thử chiếc Versys-X 300 vì đây cũng là mẫu xe mình rất quan tâm.
66 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tungvt86
TÍCH CỰC
7 năm
Nhìn thiết kế của Kawasaki rất khỏe khoắn và hầm hố. Nói chung là đẹp.
Mang giày này sao sang số đây?
@cheetah_fast
Mẫu đang show cùng xe mà?
Hỏi câu ngớ ngẩn thật nhỉ? Lúc nào xe đó chuẩn bị chạy thì hãy hỏi nhé
fop198x
ĐẠI BÀNG
7 năm
@cheetah_fast Xe có nổ máy âu mà đòi sang số chi chú!? Kaka
boyyeugirl
TÍCH CỰC
7 năm
@cheetah_fast Số tự động bác ơi
@cheetah_fast ngồi sau mà... ngồi sau k đc lên ngồi trước chụp ảnh hả? 😃
nipponx
TÍCH CỰC
7 năm
đẹp quá ,em mơ tiếp đây :rolleyes:
hieudatinh
ĐẠI BÀNG
7 năm
Em vẫn thích Z300 hơn
dellusa
TÍCH CỰC
7 năm
@hieudatinh so sánh 2 phân khúc là điều không đúng - z300 thì qua naked-bike rồi .
Xe gì mà quá xấu, cồng kềnh
MoNoJi
CAO CẤP
7 năm
@sonnguyenpro Thánh auto chê là đây 😁
riverlong
TÍCH CỰC
7 năm
@sonnguyenpro Không có tiền nên chê chứ dề
NamAnn
TÍCH CỰC
7 năm
Đẹp. Giá này có tặng kèm mẫu ngồi trên không? 😁
Các bác tư vấn dùm em có nên mua chiếc này về chở heo được ko ạ 😁
@trideptrai87 Chở Cave là chuẩn nhất bác ợ.
@Tminh3232 Sao ko thấy comment của ông đấy đâu nữa nhỉ ??
vietsnam
TÍCH CỰC
7 năm
Em ấy ngồi sau, xe nặng như vậy lại cao, bác nèo lùn tẹo thì coi chừng tèo khi nó bị nghiêng ;)
Đống đồ vớ vẩn mà bán giá 30tr, đúng là cắt cổ. Ra ngoài mua đồ xịn hẳn hoi cũng mất chừng 20tr mà chất lượng ngon hơn nhiều.
@kixx 30tr hình như được khung đầu + 2 đèn, chắn tay lái, khung sau + 2 thùng, bộ hạ yên j đó. Cũng hơi chát. ABS tùy chọn k biết bản nomal bán ở VN có luôn k
@Phung Viet Cuong 30 tr cố thêm tí nữa đc exciter rồi đấy 😆
@Phung Viet Cuong bản base sẽ là non-ABS 😔
kawasaki.com/product/details/2017-Versys-X-300-ABS
kawa keo kiệt quá nên mình sẽ qua đội ktm690r 😁
Ngoc Dao
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Phung Viet Cuong Mua bản full luôn từ đầu chỉ đắt hơn bản base 20tr thôi, giá này hợp lý. Còn ai mua bản base xong up lên full thì thêm 30 chai, giá này đắt
zenkichi153
ĐẠI BÀNG
7 năm
quá ngon cho bản full option.
Em nghĩ đây là con có thiết kế xấu nhất trong các dòng xe của Kawasaki 😁
Mẫu nhìn bốc phết 😁
giapnv272
TÍCH CỰC
7 năm
Cùng phân khối và trang bị nhiều mà giá vẫn rẻ bằng nửa con SH300, thế này mới biết bọn Honda nó ăn dày
xe này xài bánh câm xấu hơn hẳn, hốt Z300 vẫn ngon về dáng.
riverlong
TÍCH CỰC
7 năm
@devil_may_die Adventure Touring cỡ nhỏ Kawasaki Versys-X 300 chứ k phải dòng Naked 2 phân khúc khác nhau
@devil_may_die dòng adventure ko ai dám chơi bánh mâm đâu ,đa số là tăm 😃
mà z300 với versys khác phân khúc ,ko nên so sánh .z300 vs duke390 thì đc 😁
chitienthu
TÍCH CỰC
7 năm
Nhiều ông chê xấu quá mà toàn chê những cái làm nên sự khác biệt giữa naked và adventure, có thể nó ko hợp nhãn quan một số người tuy nhiên dòng adventure nó thế. Trước khi chê thì nghiên cứu đã.
xxTKZ
TÍCH CỰC
7 năm
Có cụ nào cũng có đam mê xe moto , nhưng có triệu chứng sợ ..................tốc độ như e không ? 😕
Giá vậy mà kèm theo mẫu thì mua ngay và luôn
phuctho0505
ĐẠI BÀNG
7 năm
Vẫn mong chờ MT 03.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119