Kể anh em nghe chuyện submit app lên store và sự khác biệt giữa Apple với Google

Duy Luân
30/4/2016 4:17Phản hồi: 246
246 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

devx
ĐẠI BÀNG
8 năm
😔
copee
TÍCH CỰC
8 năm
App cho ios đẹp hơn android
E xin hết
Mr.Bin
TÍCH CỰC
8 năm
Apple review khó hơn Google nhưng kiếm tiền từ AppStore dễ hơn GooglePlay 😃
@Mr.Bin kiếm tiền ở đâu cũng khó.
saiback
CAO CẤP
8 năm
Hay là thằng Google duyệt app = phần mềm test nhỉ, nhiều app thấy tào lao. Playstore ngon hơn ở điểm search App ra khá chính xác, nhiều kết quả.
@saiback Có lẽ Google rất kinh nghiệm trong thuật toán tìm kiếm nên khả năng search trên mọi app của họ hiển nhiên tốt
PhuHaMy
ĐẠI BÀNG
8 năm
thank mod.mình rất thich đọc bài của bạn
kochichi96
TÍCH CỰC
8 năm
Mình vẫn ưng apple store hơn, nó duyệt kĩ hơn, ít ứng dụng rác hơn với được làm kĩ nên trả tiền vẫn thoải mái hơn. Play store mình chỉ trả tiền cho mấy cái tuỳ biến chứ k trả cho ứng dụng
bữa mình làm thử cái app temp vất lên app store thấy nhanh và lẹ mà?
bữa nghe mấy ông code toàn phải tịnh thân :v mới giỏi hóa ra :v giờ mới biết vụ code cũng bị ăn hành nhiều haha
gg nhanh nên app nhảm app rác tràn ngập đấy

Có đầy rẫy app mà click vô app là dẫn link vô web

Hài
vinhcao7
ĐẠI BÀNG
8 năm
Cho mình hỏi. Không học về IT. Giờ thích viết app iOS thì học ở đâu ngon mấy bro. Học bao lâu thì kiếm cơm được. Cám ơn
@fu09fjtnhj Chính Xác thì trong đó...
1. Học phí 6tr
2. Mất 2h mỗi ngày khoảng 200k nếu dùng để giải quyết công việc mình đang làm. 200 x 3 buổi trên tuần x 6 tháng tương đương 3.600k
3. Mua laptop 30.900k MPB 2015 cấu hình thấp nhất (vì trước đây nhà chỉ có máy bàn). Chia sẽ thêm là sau khi mua con này đã hối hận vì nó cũng chả mạnh mẽ gì, phải chi lúc ấy mua con MB 12 inch. vì máy bàn ở nhà cài hackintiosh full tính năng. Mạnh hơn gấp 3 lần con này và trải nghiệm thật sự tốt hơn. nhưng vì nhỏ lớn chưa được xài MAC thiệt, tưởng là đồ thiệt dù yếu hơn về cấu hình nhưng được tối ưu phần mềm vs phần cứng nên mua, mua xong mới biết mình cài hackintosh đã đạt trình tối ưu 😃
4. Mua Đì Vi Lốp account (99$) gần 2.500k
6. Tốn thêm rất nhiều thời gian đề tìm hiểu và Google thêm vì trường học không thể nào dạy đủ những thứ mình cần....
>> cuối cùng là vì đam mê nên mình sẵn sàng trả giá :p
fu09fjtnhj
TÍCH CỰC
8 năm
@thanhnguyen.add làm gì có trung tâm nào dạy đủ, đi xin việc vào mấy cái dự án ấy, vào đấy làm mấy cái projiect là lên tay ngay, mà tui sài cái lap toshiba 12 tr có sao đâu, chơi tốt các thể loại, mua cái máy tính về bật lên để dùng chứ quan tâm mẹ nó là máy gì,chưa làm ra tiền muốn sài sang ko ổn đâu
@fu09fjtnhj Khổ nỗi mình không thể đi làm vì không ai nhận 😁 với bằng cấp tốt nghiệp trường làng, và 1 tá chứng chỉ kiểu thích gì học nấy 😃
fu09fjtnhj
TÍCH CỰC
8 năm
@thanhnguyen.add xin thực tập ấy, làm thử việc, vào đó ko biết gì, thắc mắc gì hỏi luôn
crisronaldo
ĐẠI BÀNG
8 năm
google play trước đây là cho lên trước rồi sẽ chém sau nếu vi phạm, giờ đã khá hơn 1 chút là có kiểm duyệt sơ sơ, nhưng mình thích cách làm việc của apple hơn họ ko chém acc nếu mình vi phạm, mà sau khi reject app họ sẽ ghi rõ mình sai ở đâu và sửa như thế nào, còn Play store chém thẳng tay app đó ko cho mình cơ hội sửa sai :v, bị vài lần là chém luôn acc mất 25$ :"))
Chao bạn Luân, bao giờ App Lugagi của bạn có hỗ trợ iPad?
@trung76 Chạy được nhưng giao diện chưa tối ưu nên mình tắt ipad đi rồi
@Duy Luân Ý mình là hỗ trợ iPad native chứ ko phải phóng to lên. mình cũng cài lên iPad và phóng to lên nhưng do ko hỗ trợ native nên dùng ko thích lắm. Dù sao cũng rất cám ơn bạn. Bà xã mình rất thích nấu nướng
@trung76 Uh thì về lý thuyết là có hỗ trợ ipad native đó, nhưng mình tắt nó đi rồi ;D hẹn bác mấy bản update sau
Các bác cho em hỏi ngoài lề tí ạ!có ai biết app nào của android mà có thể dich tiếng anh bằng hình ảnh và offline không ạ?online thi có google translate rồi nhưng bất tiện quá vì không xài 3g
@anhmtk Microsoft: Microsoft Translator của Microsoft Corporation https://appsto.re/vn/3--U8.i
@anhmtk bạn tải ứng dụng Microsoft Translator rồi tải gói ngôn ngữ mà bạn cần nữa là dc nhé!
ứng dụng này dịch khá dc đấy.
bacninhvn
ĐẠI BÀNG
8 năm
@anhmtk google translate có thể dịch offline được mà bạn.
@anhmtk translator của mic
we00043131
ĐẠI BÀNG
8 năm
Nhiều khi trong app có 1 label là "demo" cũng bị reject
bạn xài font gì đẹp vậy
@thienphong215 Cái này là ubuntu mono, ko hỗ trợ tiếng việt đâu bạn.
@khanh05051996 dev mà cần gì tiếng việt
arbre
TÍCH CỰC
8 năm
cảm ơn bạn @Duy Luân đã chia sẻ kinh nghiệm về chuyện lập trình (code) và nộp (submit) ứng dụng (app) lên kho ứng dụng (store). cho mình hỏi chữ code dịch ra tiếng việt là lập trình phải không? mình có thể dùng chữ program để nói tới việc lập trinh2 được không?
@arbre Code ngheien về việc viết mã ra nhiều hơn, theo mình programming là cả quá trònh, code chỉ là phần nhỏ trong đó
arbre
TÍCH CỰC
8 năm
@Duy Luân cảm ơn bạn 😃
AngelaPT
TÍCH CỰC
8 năm
Ko biết làm app nên ko quan tâm lắm. Vào xem hobgs các ahbp và các thánh tổ lái thôi
Cả ios và android m thấy có mxplayer là lợi hại
Hiện tại mình đang muốn tạo một tk dev windows để up các ứng dụng lên cho mọi người.. và cũng muốn thử nghiệm kiếm tiền trên này như nào.
1. Thẻ ngân hàng thường có tạo được tk không hay chỉ thẻ visa hoặc master mới tạo được tk.
2. Khi nào mình có thể nhận được tiền từ Microsoft
3. tk có giới hạn số app mình up không? Có giới hạn 1 năm không (vì trả cho nó 400k)
4. Làm cách nào để nhận được tiền từ Microsoft
thanks

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019