Kể anh em nghe chuyện submit app lên store và sự khác biệt giữa Apple với Google

Duy Luân
30/4/2016 4:17Phản hồi: 246
246 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cơ bản vẩn thích AppStore. giờ mới biết trong tinh tế lắm dev. hi vọng có cơ hội đc giao lưu.
I.Corp
TÍCH CỰC
8 năm
Cái vụ khoá khá trừu tượng. Tự nhiên muốn làm dev gê. Mỗi tội k biết lập trình
giangsoda
ĐẠI BÀNG
8 năm
giờ mới biết fucaca diệt trừ giun như thế nào :rolleyes::rolleyes::rolleyes:
bài viết hay chi tiết. Đang muốn tìm cái này. Nếu được bạn bổ sung thêm làm thế nào để tạo app cần nhưng công cụ nào? Thủ tục đăng ký lập trình viên với Apple và Google. Mình có ý tưởng lập công viết app để bán. Xin tư vấn giúp mình được không? Mình là dân kinh doanh không biết về lập trình. ttphuong3979@gmail.com thanks
Mèo Rio
ĐẠI BÀNG
8 năm
Apple 99$/năm, không duy trù thì app ngừng hiện trên store =.=
Google 25$/cả đời, để đó còn đó
Windows Phone 18$ hay nhiêu/năm - dở cái này =.=
@Mèo Rio Windows hôm bữa cũng phải trả cho nó 99$ chứ có thua gì Apple đâu 😆
@Mèo Rio Thanks bạn
Mèo Rio
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Duy Luân Mình chưa cày C# nên chưa test vụ này. Windows phone's app mà 99$ thì sao ngóc đầu nổi =.=
fu09fjtnhj
TÍCH CỰC
8 năm
@Mèo Rio wp cũng như apple 99 đô 1 năm. tóm lai là xác định thích chơi thì mất 5 tr 1 năm. ở việt nam với những lập trình viên không chuyên mới khởi nghiệp như vậy khá là thốn, còn với bọn tây là con muỗi
thanks
viettiepx2
ĐẠI BÀNG
8 năm
Kk, Apple chỉ khắt khe với người không có tiền thôi
@viettiepx2 Có 299$ / năm đi nữa Apple nó không cho qua thì cũng là không nhé
Hungsg888
ĐẠI BÀNG
8 năm
@viettiepx2 Acc của bạn cho dù là 99$/year hay 299$/year bạn sai luật khi publish app lên appstore sẽ bị ăn reject ngay thôi , đều phải waiting for review -> In Review -> sau đó Ready to Sale hoặc reject app .
Play Store nguy hiểm vãi nồi, app up lên dễ nhưng tài khoản cũng dễ ra đi :3
Appstore review nhanh hay chậm cũng còn tuỳ thời điểm. 2 lần upload mới đây nhất của mình chưa đến một ngày đã lên Store. Trong khi có lần phải chờ cả 2 tuần, lại bị reject vì lỗi vớ vẩn. Thế là re-submit và chờ tiếp 2 tuần nữa. 😁

Source code cũng có thể k liên quan tới thời gian review. Như lần vừa rồi mình chỉnh sửa lại đến 50% source code, nhưng vẫn lên ngay trong 5ph. Còn có lần chỉ chỉnh 1 vài dòng code nhưng lại chờ tới hơn 1 tiếng mới được approve.

Công nhận một điều là Apple làm khá chặt vụ review app, tuy nhiên vẫn có nhiều lúc sót lỗi mà đến tận những build sau mới báo và reject.

ngoanrazo
TÍCH CỰC
8 năm
@nahung89 Doanh thu quảng cáo admob ngon hơn bên android không bạn, hôm rồi mới bị admob disable cái quảng cáo chỉ vì em chỉnh ad house lung tung làm giảm 70% thu nhập của em 😔
trieu04
TÍCH CỰC
8 năm
Mình làm khá nhiều rồi, google thì khá dễ tính, trong khi đó apple thì quá khó và kỹ tính.chusvys chút là google bg cũng soi kỹ nội dung vs hình ảnh rồi, các bạn thận trọng 1 chút là ok..
vinatc
ĐẠI BÀNG
8 năm
Công ty mình có cái app mà bọn Apple nó bắt làm cả cái video clip mô tả các chức năng bằng tiếng Anh gửi cho nó xem, sau khi xem xong clip thấy ok nó mới duyệt. Hic 😔
phamtlsoft
ĐẠI BÀNG
8 năm
@vinatc ISB ha .... Hehehe
@phamtlsoft Bọn Apple cẩn thận thế cơ hả bác
khoavnd13496
ĐẠI BÀNG
8 năm
anh Luân viết app gì v để down về xài thử coi sao 😆
Chị mình làm App Sách Việt, Apple say Ok, Google theo đó cũng say ok,

Apple khó gấp nhiều lần Google, và Google nó xem xét dựa trên Apple 😃
thangemar
ĐẠI BÀNG
8 năm
Cám ơn bạn Luân.Bài viết hay.Để mình viết thử cái app : anti tinh tế xem sao.khakhakha
duyệt kĩ thì mới đảm bảo chất lượng, làm ăn chuyên nghiệp là vậy.
Mục tiêu cuối là thu lợi nhuận thôi.
1 bài viết chi li đã nói lên đc sự tỉ mỉ của Apple. Các bạn anti Apple nên vô đọc để hiểu và bớt anti đi.
Riêng mình ko ủng hộ thằng nào hết, cái nào thấy tốt thì xài thôi 😁
boyhk_206
TÍCH CỰC
8 năm
Bài viết rất thú vị, thanks mod
anhbboy
TÍCH CỰC
8 năm
Mình là user đếch quan tâm cái này. Chỉ thích play store hơn vì tốc độ tải app nhanh, thằng apple tải siêu cmn chậm.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019