Kể anh em nghe chuyện submit app lên store và sự khác biệt giữa Apple với Google

Duy Luân
30/4/2016 4:17Phản hồi: 246
246 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

có anh chị nào biết mua key bên apple store free không hướng dẫn em với
Em mới tập tẹ em có câu hỏi chút mong các bác giúp đỡ ạ. Khi up được game lên app store làm thế nào để biết có bao nhiêu lượt tải ạ.
kulpro
ĐẠI BÀNG
6 năm
app store khó lên nhưng cuối cùng trải nghiệm người dùng tốt, mình cũng học được bài học từ việc này, trải nghiệm người dùng cũng như khách hàng luôn là điều quan trọng của 1 doanh nghiệp
play store nhiều khi như cái bãi rác
as_fancy
ĐẠI BÀNG
6 năm
"Trong khi đó, bên Google Play thì cũng lên ngay mà không thấy hỏi gì thêm."
Quế nhất chỗ này của GG, có lần up app nghe nhac lên nó ko nói j, đến khi dc 10ngàn download rồi thì nó xoá app, bảo ko có bản quyền. Nó reject ngay từ đầu thì đỡ khổ
up app còn bth, up game và app có pay inapp còn kinh khủng hơn 😔
xbang2002
ĐẠI BÀNG
6 năm
Khá là có ích, cảm ơn anh nhiều.
Ở đây bác nào ở Hà Nội nhận viết app không, bên cty mình đang có nhu cầu. Alo mình qua số 0985725558. Cảm ơn
Ông google thì dễ tính nhưng up lên rồi sau nó phát hiện ra thì nó xoá luôn tài khoản không thương tiếc. Nên thà khổ trước như ông Apple còn hơn.​
Bibusama
TÍCH CỰC
5 năm
Giờ code app quản lý cho doanh nghiệp, có đăng nhập vô xe thông số và report đồ thôi thì xài tk dev 99$ dc không ae
@Bibusama không bạn, 299$ nhé
Bibusama
TÍCH CỰC
5 năm
@Duy Luân thảm rồi mới vừa dk tk 99$ mới đọc được bài này =))
npvinhthai
ĐẠI BÀNG
4 năm
Đối với app nội bộ trên appstore Luân còn biết cách nào khác ngoài việc dùng enterprise account để phân phối trực tiếp file IPA không? Vì mình thấy 1 số cty như 30shine họ vẫn đưa app dành cho staff của họ lên store được. Đang không rõ là họ dùng giải pháp gì.
"Lúc đó, bạn chỉ cần dẫn người dùng tới link cài đặt có nhúng file IPA là xong" vậy mỗi lần update thì lại phải gửi link đó cho người dùng cài lại hả bạn? hay có cơ chế tự update? mình không nắm được cái này bạn có thể chỉ cho mình được ko? cài đặt và cập nhật qua link với tk 299$ thì có vẻ hơi bất tiện so với ứng dụng trên store nhỉ ?
Các bác ơi, em muốn đưa ứng dụng lên app store mà bị trả về nhiều lần, giờ phải làm thế nào ạ? Em cảm ơn.
@npPhong cái này bạn vi phạm gì đó rồi, nó thông báo cái gì thì gỡ cái đó thôi.
@DT_Dung213 em thử sửa vài lần nhưng hết lỗi này lại ra lỗi khác nên giờ hơi nản
Có bác nào biết đẩy app nôi bộ lên app store không ạ? Em thấy vẫn có 1 số app submit được mà không cần phải tài khoản enterprise. Bên em đang phải dùng apple business manager khá tốn kém mà còn không đăng ký được tài khoản enterprise luôn.
@hoanghungbk93 bắt buộc dùng apple business manager, không có cách khác nha bạn. Enterprise thì dùng cho mục đích khác, app nội bộ thì Business Manager
@hoanghungbk93 bạn có thể chia sẻ kinh nghiệm đăng ký apple business manager giúp mình được không ạ?
@Duy Luân Em thấy 1 số app có chức năng giống app của em họ vẫn đẩy được lên, không biết họ dùng trick gì để qua mặt Apple
@Đinh Uyên Thương Đắt lắm bạn ơi
bác nào có kinh nghiệm đăng ký Apple Business Manager ko ạ? Có thể chia sẻ giúp em được không ạ?
CodePCT
ĐẠI BÀNG
2 năm
Hút máu vl

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019