Keo nào để dán lại khung nhôm cho 7290!

do_chi_kien
23/12/2008 8:17Phản hồi: 13
Con 7290 của em bị bong cái khung nhôm màu trắng(em cũng không biết gọi cái đó là gì nữa) có in chữ nổi Blackberry ở viền ngoài của màn hình. Em đã bóc ra dán lại bằng băng dính 2 mặt nhưng có vẻ không được dính cho lắm! Có bác nào biết cách khắc phục thì giúp em với! Thanks
13 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

whatzluv
ĐẠI BÀNG
15 năm
tiện thể cho em bon chen chút,em có nghe nói đến loại keo phết ngoài màn hình 7290 các bác biết rõ không
502 là ok khỏi suy nghĩ cho mệt! hehe
nhưng mà lúc đầu máy của nó có dán 502 đâu!
Em muốn biết ngoài 502 còn loại nào không?
Nếu là 502 thì đã không fải hỏi các bác!:no6xn:
kéo dán săm xe đạp, thử xemccccccccccccccc
bác dán bằng keo con chó nha bác, mua tuyp nhỏ thôi là tha hồ dán. bảo đảm không bong.

không có keo phết ngoài cho màn hình đâu bác, chỉ có dán miếng keo chống trầy lên màn hình thôi, cách này làm cho màn hình có vẻ sáng thêm một ít.

keo 502 không ăn với Nhôm, chỉ một lát là bong ra ngay, còn keo xăm xe đạp thì ít dính, cũng dễ bong ra lại lắm
bachhv
ĐẠI BÀNG
15 năm
choikihoi
ĐẠI BÀNG
15 năm
Mình dùng Keo 888 CYANOACRYLATE ADHESIVE nguyên văn trên hộp như vậy. Dán hơi bị lệch một chút mà giờ cạy mãi nó không ra cho. Quá đỉnh.
mr.cat
ĐẠI BÀNG
15 năm
Đúng rồi đấy bác ah,keo con chó dán đc nhiều thứ lắm.Dán nhựa với kim loại là chuẩn oy:yes4lo:,để dán giày nữa cũng chắc lắm.Keo 502 chỉ dán gỗ là tốt thôi,dán nhựa đảm bảo cháy ngay.
Bác nào đừng dại mà dán keo 502 e ngu dán keo đó nó đc vài 3 hôm là bong mà phần keo dính ở nhựa thì cứ dày lên lem nhem xấu hoắc, em vẫn phải dùng băng dính 2 mặt khi nào nó bong lại thay lớp khác, mà băng dính 2 mặt phải làm 2 lớp nó mới chặt ah. Keo con chó hay con Trâu e chưa thử nếu chắc như bác j nói chắc e cũng sẽ mua thử cho sướng.
Nên mua keo con chó ( fox - con cáo) mà dùng

Không nên dùng !888 CYANOACRYLATE ADHESIVE
vì đôi khi chúng ta cũg cần bóc nó ra ( ví dụ khi sơn,vệ sinh kỹ,thay vỏ mới ..)
ok
em dùg keo dẻo dán mặt vợt bóng bàn ( nó cùg là một loại keo dẻo như keo vá săm xe,keo con chó...)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019