[Kernel] Tổng hợp & Thảo luận kernel cook cho Jelly Bean rom only

harrynghiem
26/9/2012 3:6Phản hồi: 439
439 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

coldsummer
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác nào chỉ em tường tận cách set Stweak không ạ ? Em muốn mượt, pin ít hao, máy ít nóng, chỉ để lướt web, xem hình ảnh, nghe nhạc, nhắn tin, gọi điện thôi ạ.
Em đang xài Jelly Bean stock holland 4.1.1 + 3.0.31-Siyah-1.6.2 ạ
dale8914
TÍCH CỰC
12 năm
UV cpu + gpu mỗi cái -50mV
coldsummer
ĐẠI BÀNG
12 năm
@dale8914 Uv laf gì bác ????

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
dale8914
TÍCH CỰC
12 năm
Undervolt đó bác. Tham khảo bài này http://www.tinhte.vn/threads/847511/#post-10766534
r17 của franco cập nhật hôm 29/9 có ai test chưa?
@trungmtv123 Dùng pin khá tốt

update galaxsih + franco kernel cho JB
@harrynghiem E thấy nó mát hơn các kenner như franco hay puesue mhug pin chưa bằng được

[Hieu]
ĐẠI BÀNG
12 năm
@harrynghiem Cảm giác là mượt hơn 1 tẹo dù ko nhiều, đở hơn mấy bản siyah gần đây hay bị lag và treo :D

Sent from my GT-I9300
[Hieu]
ĐẠI BÀNG
12 năm
@kute_boy_199x_hn1 Mỗi kernel có 1 thế mạnh riêng mà bạn 😃

Sent from my GT-I9300
@[Hieu] Mới up hồi sáng but chưa dùng nhiều, mà thấy cũng bình thường về độ mượt. Siyah mấy bản gần đây chán lắm, unstable
anhbboy
TÍCH CỰC
12 năm
Vừa up siyah hôm qua, thấy hiện tượng bị restart, về lại kernel cũ của bản Omega như nào nhỉ :|
[Hieu]
ĐẠI BÀNG
12 năm
@anhbboy Flash lại omega 27.1 thoai bạn 😁

Sent from my GT-I9300
@anhbboy Trong app omega vào xem có kernel theo rom không or vào file rom lấy kernel với tên file boot.img trong folder indie
yeah yeah! đã có Galaxsih cho JB :-X
@tuansiro Cam nhan.galasih máy mát mượt k lag..pin thì yếu hơn persue và franco mhug bảm đầu mac tn là quá tuyệt vời r..siyal lag da man

@kute_boy_199x_hn1 cảm nhận giống mình! 😁 bản beta tạm thời như vậy là ổn rồi.. pin hơi đuối tý chút thôi! Mong sao vài ngày nữa là có bản Finnal
@tuansiro Ừm...chậm mà chắc nhanh như a siyal thì chết:D

@kute_boy_199x_hn1 Siyah dạo này mất điểm quá, lên xda đọc thấy bị chê và report lỗi rất nhiều ...
yeah yeah! đã có Galaxsih cho JB :-X
K bit thang syjah có cài dc vào stock JB ko nhỉ ae??
@Petrnguyen có chứ bác! Support sammy mà 😁
Đã có kernel Phenom cho JB, bác náo thích UV sẵn thì dùng cái này:
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1917234
Đã update thêm

6. Phenomenal kernel (Samsung only)

Kernel này đã được tác giả undervolt (uv) sẵn giúp tiết kiệm pin. Anh em up qua cwm recovery or odin (Mobile odin) khỏi cần quan tâm đến việc uv nữa.

Kernel này hiện có 3 version tương ứng với từng mức độ uv cao thấp khác nha. Khi up anh em nên up thử bản Extreme (uv cao nhất -125) trước. Nếu máy có dấu hiệu treo or reboot thì anh em nên thử bản thấp hơn là Medium. Nếu vẫn treo thì thử bản thấp nhất là Normal. Mỗi máy sẽ có khả năng chịu đựng được mức uv khác nhau nên sẽ có máy chạy ổn ở bản extreme, nhưng có những máy khác lại không.

Extreme:
cpu arm : -125mv to all freq
cpu internal: -50mv to all freq
bus: -100mv to all freq
gpu: -100mv to all freq

Medium:
cpu arm : -100mv to all freq
bus: -100mv to all freq
gpu: -50mv to all freq

Normal:
cpu arm : -75mv to all freq
bus: -50mv to all freq
gpu: -50mv to all freq

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1917234

Download

bác nào test thử Phenomenal kernel chưa nhỉ? e đang vi vu với Galaxsih kernel v1 beta2 khá là hài lòng, để qua đêm cũng ko mất bnhiêu pin! 😁
@tuansiro Pheno v4.0 dù extreme nhưng cảm giác vẫn thấy thất vọng cả về pin lẫn hiệu năng !
Tiếp tục chờ và thử kernel khác !
@ksr007 thank bác đã phát biểu cảm nhận 😁 vậy thì e vẫn tiếp tục chờ đợi vậy!.. Àh tiện đây cho e hỏi câu ngoài luồng chút, S3 bản QT nhưg do nhà mạng ở EU phân phối ây. mỗi khi up ROM là nó lại đòi code , trước dùng bản 4.0 thì còn có voodoo unlock đc. bây h lên 4.1 làm sao để unlock? Bác chỉ dùm e với..thằng em nó đang cần gấp
@tuansiro lên google play kiếm app galaxsim unlock hoặc bên XDA có !
makatanoshi
ĐẠI BÀNG
12 năm
Siyah lên 1.6.6 thì thấy đã mượt trở lại
Rom Omega 27.1 + kernel Phenom 4.0 Medium: kết quả quá ưng ý, nhất là tổng thời gian dùng gần 1 ngày.
Tuy những số liệu này không là gì ở rom 4.0, nhưng rất đáng khen ở rom JB 4.1

DeRossi
ĐẠI BÀNG
12 năm
anh e cho mình hỏi
trước khi mình cài kernel mới vào có cần wipe gì đó ko
tại vì lần trước mình flash kernel abyss nhưng bị reset nên chuyển qua perseus ,h mỗi lần khởi động vẫn có boot screen của Abyss
ko biết như vậy có bị sao ko? trước xài kernel stock thấy mượt,h cài kernel perseus lại thấy lag hơn bt nhiều.
@DeRossi #1 có hướng dẫn đó bạn
DeRossi
ĐẠI BÀNG
12 năm
wipe delvik cache thì mình biết rồi
cái mình muốn hỏi là cứ flash kernel mới lên thôi hay để nuột hơn thì cần wipe data
aclice
TÍCH CỰC
12 năm
ví dụ mình up mấy kernel cook này ùi mà nữa mún về kernel stock hoặc kernel stock của rom thì chỉ việc up rom stock hay up lại bản rom là được phải không mấy bạn ?
@aclice Được, bạn có thể download kernel stock link ở ngoài và up qua odin or bạn dùng app ktool backup kernel của rom lại trước khi up. Sau này dùng chính app ktool này restore lại.

aclice
TÍCH CỰC
12 năm
uhm. Thank bạn. Chắc có gì up lại rom cho nhanh.
dale8914
TÍCH CỰC
12 năm
persus mới cũng 857mb ram rồi v23.4

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019