Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Kết nối internet từ PC qua điện thoại bằng cổng USB

angellovemis
28/11/2011 10:13Phản hồi: 44
Kết nối internet từ PC qua điện thoại bằng cổng USB
Có ai biết cách nào không?
Mình tham khảo trên google có 2 cách:

2 cách trên mình đều thử nhưng không được
Bạn nào test thành công chỉ mình với
44 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dbt123
CAO CẤP
12 năm
bạn đang dùng HTC à? đã cài driver chưa/. nếu chưa hãy down về cài đã địa chỉ đâyhttp://www.mediafire.com/myfiles.php
tretoday85
ĐẠI BÀNG
12 năm
đánh dấu fat
Đánh dấu từ từ nghiên cứu
có ai thử được thì hú 1 tiếng nhé 😃
Có ai đã làm đc trên HTC Sen XE ko cho em chút ý kiến
Mình đang dùng Sen XE,mình thì hay dùng đt làm bộ thu wifi hoặc 3g cho máy tính.
- đầu tiên bạn cài bộ htc driver ở trên vào máy vi tính.
- kết nối đt với máy tính bằng usb.vào notification đổi chế độ usb charging thành "usb tethering" và chọn phần window.
- đợi 1' đến 2' để máy vi tính config ip là vào mạng ầm ầm 😃

Nếu bạn muốn ngược lại,là chia sẻ mạng từ pc tới phone thì cũng làm như trên chỉ thay bước kết nối với máy tính thì chuyển thành "internet pass through" thui
Chúc bạn thành công
Bác có thể hướng dẫn chi tiết hơn về phần chia sẻ internet từ PC vào phone ko ?
nhìn bác viết bài này dài liên miên dài vô tận cứ như là vấn đề này rất là phức tạp, Mình hiện tại đang dùng Sony Xperia Arc, thấy rất dễ,chẳng cần phần mềm gì cả, cắm USB máy vào Laptop,rồi thiết lập ở phần setting là Laptop có mạng bình thương, Mà kể cả dùng điện thoại làm modem wifi truyền intenet ko cần qua dây cable USB cho máy tính nữa,cực kỳ đơn giản, Cũng trên Sony Arc vào Setting thiết lập mạng không dây,rồi đắt tên WIFI ,đặt pass WIFI, thế là vào Lap tìm wifi mình vừa thiết lập trên đt,gõ pass vào, dùng cứ vù vù 😁 .trước mình cũng lên mạng tìm cách dùng đt làm thiết bị truyền intenet cho máy tính,nhưng thấy bài nào cũng dài,cũng khó,nên thôi,mình tự mày mò trên đt của mình,ko ngờ lại dễ dàng và đơn giản thế nữa, hay là tại con SONY Xperia ARC này nó có chức năng đấy mà các dòng Samsung,HTC,LG,moto.... ko có nên phải tìm phần mềm hỗ trợ nhỉ
AI mà dùng Sony Arc giống mình mà ko biết thiết lập thì pm mình hướng dẫn cho:D
JayPham
ĐẠI BÀNG
12 năm
@songlinh49301 Hjx, Ban đọc lai Topic đi. kết nối mang cho đt từ PC cơ mà
Mọi ng giúp em với 😔(
Em mới dùng LG P970 nhưng ko biết kết nối mạng từ PC với đt qua cổng USB như nào ?
Và làm thế nào để cho đỡ tốn pin ạ ? em cũng ko dùng nhiều lắm mà 1 ngày phải sạc 1 lần ?
:-S Giúp em với
dbt123
CAO CẤP
12 năm
@thuphuong_90tb máy của bạn có chế độ chia sẻ internet với pc k? khi cắm vào nó sẽ hỏi.
tắt hết những kết nối k cần thiết như wifi,gps, 3g, kết nối data. độ sáng màn hình đẻ mức vừa phải, ko nên để hình nền động. những app nào k dùng đến thì xóa đi
@dbt123 Là sao ạ ? có thể chỉ em rõ hơn đc ko ạ , em mới dùng lên gà lắm .
Pm qua yahoo giúp em nhá : thuphuong_90tb
Thanks !
van_bich
ĐẠI BÀNG
12 năm
galaxy S2 i9100G thì làm sao để kết nối internet qua pc nhỉ????
traind
CAO CẤP
12 năm
cách đầu là đơn giản nhất, cài mỗi driver, mà bác nào có e androi chả voop vạch, up rom chả có sẵn driver rùi! mà có cách làm ngược lại k? dung pc chia sẻ mạng cho dt quan cổng USB k?( mình k có lap nên k phát wifi dc)
E dùng sensation. Bt vẫn kết nối mạng từ pc vào đt đc nhưng mấy hôm nay kết nối internet qua pc lại k đc nữa trong khi máy tính vẫn vào bt. Máy e chưa root. ,E phải làm sao ạ. Mong các bác giúp đỡ
traind
CAO CẤP
12 năm
@dmlamchuyen bạn chuyển mạng từ pc cho mobile thế nào v??hd cho mình dc k?mình chỉ chuyển mạng từ dt cho máy tính thôi
@traind bạn chỉ cần cắm cáp vào nó hiện ra một màn hình có mấy ô charging only rồi disk drive, xuống dưới có htc sync vs internet pass through thì bạn tick vào ô internet pass through là đc. Mà bạn phải cài htc sync trong máy tính trước đã thì mới kết nối đc
traind
CAO CẤP
12 năm
mình dùng ss! nhưng b ó phải cài đặt app gì tren phone k?hay chỉ có driver trên máy tính là dc?
@traind Chỉ cần cài driver trên máy tính bn à
traind
CAO CẤP
12 năm
@dmlamchuyen để mình test thử! nhưng đọc lại bài viết bác nguyenh ở trên thấy lằng nhằng quá
Hiện em đang dùng HTC One X

Bình thường cắm cáp USB kết nối điện thoại với PC,
bật internet-pass-throgh là tải được ứng dụng trên Playstore, lên web,
vừa đỡ tốn 3G và không nóng như khi dùng WiFi.

Bây giờ thì trên điện thoại lên web được mà không tải apps được, toàn hiện "Waiting for Network".

Bật lại 3G thì vẫn tải ứng dụng như bình thường.

Cũng chẳng hiểu ra làm sao nữa.
@wvwvwvwv1995 của mình cũng bị như vậy. Theo mình nghĩ là bản play store 4.7 này bị sao á. Mỗi lần down mình toàn phải cài lại bản 3.5.19. Bạn thử làm như vậy xem có đc k
@dmlamchuyen Vấn đề thuộc về Playstore đấy bác ạ, em downgrade về stock rồi, vẫn thế.
Tức mình sang Androidpit download cho lành, mỗi tội thiếu nhiều ứng dụng quá.😃
traind
CAO CẤP
12 năm
máy htc hỗ chợ lấy mạng từ máy tính ak mấy bác? bên ss bọn e k biết có cái nì k nua!
golem4300
ĐẠI BÀNG
12 năm
Trên PlayStore tìm usb tunnel
Trên máy tính cài ReverseTethering
Nguồn từ 4rum khfone 😃
@golem4300 nó báo comected rồi mà vẫn ko vào đc mạng
mình dùng galaxy ace 5830 thì dùng phần mềm gì để share wiless từ laptop sang máy đt đc các bạn? Dùng dung lượng gí đắt lắm, hic
golem4300
ĐẠI BÀNG
12 năm
@thuyxoe Bạn dùng win gì?
Thử làm theo cái này đi 😃
http://www.vn-zoom.com/f99/huong-dan-phan-mem-bien-laptop-thanh-diem-phat-song-wifi-cho-hau-het-laptop-670223.html
Dark.Love
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nó ghi Unsupported Kernel
Vậy kernel nào hợp vậy các bạn?
Các bác giúp em với, em đang dùng Sámung Galaxy S Plus GT-I9001 CyanogenMod9 Ice Cream Sandwiches, em làm theo hướng dẫn nhưng không được:

Gscript báo thế này:
stderr: error: SI0CGIFFLAGS (No such device)
Invalid argument
stderr: sh: <stdin>[4]: 172.20.23.253: not found
bác nói rõ xem những đt nào thì làm đc cáo này

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019