THỦ THUẬT Kết nối iPhone qua WinSCP không cần Wifi...

Thảo luận trong '[iOS] Hỏi đáp - CSKN' bắt đầu bởi vietanhle, 5/8/08. Trả lời: 539, Xem: 270323.

Chia sẻ

1. dongtruc1501

dongtruc1501 Thành viên

các bác cho em hỏi tí. em là người mới dùng ip nên còn nhiều cái ko biết. em muốn kết nối với PC để chuyển file qua lại. em đang xài Ip 3G fimware 3.0
    vậy em nên dùng winscp nào hay phần mềm nào khác. các bác vui lòng tư vấn cho em với. thanks!

1. dailam2000

dailam2000 Thành viên

dailam2000
      Bác dùng bản mới nhất đi. nhưng winscp kết nối lần đầu hơi khó. Nếu chỉ chép data thôi mà ko cài chương trình thì bác dùng ifunbox đi rất dể và nhanh. cần phải cài afc2add từ cydia

2. AlexDJ

AlexDJ Thành viên

AlexDJ

3G FW 3.0 phải jailbreak, cài OpenSSH và cần:
      - iTunes 8.2.0.23
      - iPhone Tunnel Suite 3.0 (giống WinSCP)

có thể cài thêm nếu cần
      - iPhone PC Suite 2.5 (mới nhất là 2.6.2.108)
      - Total Commander, iFunBox, WinAid,....

2. dongtruc1501

dongtruc1501 Thành viên

itune ko nhan ra iphone

Chào các bác pro,
    sau khi em làm như bác alex chỉ dẫn là cài itune 8.2x và cài iphone tunel 3.0. gắn iphone vào, itune tự động bật lên( đây cũng là lần đầu em kết nối IP với itune luôn). Em tắt itune đi rồi làm như các bài hướng dẫn trước. Iphone chỉ hiện lên trái táo, chờ một hồi lâu không thấy gì cả ( khoảng 10p) nên em tháo cable ra khỏi PC.
    sau đó gắn IP vào và bật itune thì nó báo " an iphone ip connected to itune but it can not be reconigzed properly" thi phải và Ip của mình cũng chỉ hiện trái táo.
    kết quả là bây giờ em không thể kết nối Ip với itune luôn. mày em đã JB và cài openssh từ gsm source.
    mong các bác hướng dẫn newbee khắc phục sự cố. thanks

1. AlexDJ

AlexDJ Thành viên

AlexDJ
      Alex không biết bạn đã cài gì, và bị "đụng" do cái gì, nhưng máy bạn hiện giờ đang "ăn táo" không thể làm gì ngoài việc restore (mất hết dữ liệu như máy mới mua).
      Bạn có thể thử jailbreak lại xem có thoát được treo táo không? Nếu làm đúng cách mà vẫn không được thì phải restore thôi. Đó là cách nhanh nhất.
      Khi cài ứng dụng hoặc game thì bạn nên khởi động lại iPhone để cập nhật dữ liệu mới, nếu cài quá nhiều mà không khởi động, nó bị đụng mình cũng không biết, đến khi cần khởi động mới khởi động lại thì hiện táo, lúc đó không thể biết là do ứng dụng nào.

3. dongtruc1501

dongtruc1501 Thành viên

help me voi may bac pro

may quá bác Alex ơi, em để Ip khoảng 10p thì từ màn hình trái táo nó tự khởi động vào đc màn hình chính. nhưng vấn đề là em không thể dùng itune kết nối với IP dc bac ơi. máy em là 3G do người quen xách tay từ ÚA về, đã JB sẵn rồi nên em cũng chưa biết các JB như thế nào.
    bây giờ khi em cắm IP vào itunethì nhận dc thông báo là : " itunel could not connect to thí iphone because unknow eror occured 0xE8000065"
    em đã thử uninstall itune và cài lại nhưng vẫn ko kết nối dc.

4. namji92

namji92 Thành viên

các bro cho e hỏi? sao e dùng win scp nó báo lỗi network error : confused j` j` ý.. ko kết nối đc lun :(... Có ai chỉ giùm với máy đã cài đầy đủ rồi

5. TriHoangMinh

TriHoangMinh Thành viên

Kính chào các Pro!
    Cho hỏi có phải WinSCP này không chạy được trên Win Vista và Win 7 phải không ?
    Mình chạy cũng toàn bị Network error . . . không kết nối được.
    Có Pro nào giúp chỉ giáo với.
    Thanks trước nhiều, nhiều ....!

1. Kevin414

Kevin414 Thành viên

Kevin414
      WinScp hoàn toàn có thẻ chạy đc trên WIn7 và WinVista mọi phiên bản.
      Có điều là bạn phải tùy chỉnh cho hợp với hệ điều hành mình đang dùng thôi. Kevin đang dùng WinSCP trên Win7 nè, chạy như bt!

1
      TriHoangMinh thích nội dung này.
    2. TriHoangMinh

TriHoangMinh Thành viên

TriHoangMinh
      Bạn tùy chỉnh cách nào có thể hướng dẫn chi tiết được không ?
      Cám ơn Kevin414 trước !

6. quasuong

quasuong Thành viên

chỉ giúp mình mở open ssh với mình cài từ cydia về rồi sao nữa dể mở nó ra

7. zPhiLongz

zPhiLongz Thành viên

Not Found

The requested URL /itunnel/data/its_setup.exe was not found on this server.

8. nguyen_van_hien

nguyen_van_hien Thành viên

ko biết sai ở đâu nữa mà chưa đc!

9. ltran123

ltran123 Thành viên

link not found my brother

10. Bill Gates

Bill Gates Thành viên

Bạn ơi, minh dùng chương trình do, cách đó. Nhưng ko xài đc với Ipod. Nếu ma Ipod, thì phải làm sao hả bạn. Chỉ giúp minh nha, Mình cám ơn nhiều lắm nha,

11. tintinmobile

tintinmobile Thành viên

kể ra cũng hơi khó hiểu....! để mình cũng thử phát

12. tyty

tyty Thành viên

Chầcio bạn! bạn có thễ cho mình phần download của itunnel suite set exe ko vì link download bên trên kô load được nữa rồi....pm cho mình nha iphone của mình version 3.1.2 cám ơn bạn nhiều

13. ChungTuong

ChungTuong Thành viên

Nếu bạn nào dùng Laptop có wifi có thể tạo 1 adhoc connection để chuyển wifi từ laptop sang iPhone (dùng chức năng wifi trên laptop là điểm phát), nếu có internet căm = mạng LAN thì cả 2 (Lap và iPhone) đều vào internet được. Việc này cũng tiện cho sử dụng các chương trình mà cần wifi.

Cách thức tiến hành bạn có thể tham khảo qua topic này: http://heaveniphone.com/iphone-chia...wifi-tui-laptop-cho-iphone-hot.html#post18570

14. langtu1980

langtu1980 Thành viên

mình không download được link này nên mình down cái iPhone Tunnel Suite 3.0 về làm thử mà không được. khi click vào WinSCP connect thì nó báo Network error: Software caused connection abort . Bác nào giải quyết được vấn để này không chỉ giúp mình với

15. knightmst

knightmst Thành viên

Em cũng gặp tình trạng tương tự bác ở trên. Khi em xài iTune 8. thì k sao, lúc update len 9. thì nó hiện ra dòng : Network error: Software caused connection abort Bác nào pro chỉ giùm với, thx trước :D

1. AlexDJ

AlexDJ Thành viên

AlexDJ
      Alex đã có nói từ trước là WinSCP nó phụ thuộc vào iTunes và FW trong máy cho nên khuyến khích xài đúng phiên bản.

FW3.0 xài iPhone Tunnel Suite 3.0 và iTunes 8.2.0.23
      FW3.1.2 xài WinSCP 4.2.3 USB/WIFI và iTunes 9.0.2.25

1
      lyductuong thích nội dung này.
  16. Linh Kid

Linh Kid Thành viên

em dùng cái iphone 3GS , e k biết cài theme cho máy ntn, xem qua thì có bảo là phải dùng WSCP nhưng mà có OpenSSh , e k biết cài :-s máy e bản wolrd có phải jaibreak nữa k ? mà cài kiểu j ạ, chỉ giúp e với. E cảm ơn nhiều lắm lắm ạ =) :x

1. AlexDJ

AlexDJ Thành viên

AlexDJ
      Đương nhiên máy phải jailbreak thì mới làm được những điều hay khác ngoài việc chỉ cho cài ứng dụng từ AppStore đối mới những máy không jailbreak. Bạn muốn cài theme thì chắc chắn phải jailbreak rồi. Khi jailbreak xong thì vào Cydia cài OpenSSH, WinterBoard. Sau đó có thể dùng những chương trình sau để chép theme vào iPhone theo đường dẫn /Private/var/stash/Themes.xxx

(Không nhất thiết phải cần WinSCP)
      đó là: WinSCP, iPhone PC Suite, Total Commander, iFunxBox.....

17. kotarohp84

kotarohp84 Thành viên

link down iPhone Tunnel Suite đã die rồi

18. NGUYENVINHUY1986

NGUYENVINHUY1986 Dự bị

hic lam wai ma hoh dc

19. chishikatoji

chishikatoji Thành viên

cai app cho iphones

chep themes xong lam nhu the nao nua moi cai duoc vay ban?chi chi minh voi!ca viec cai app nua.minh chep duoc vao may roi nhung khong biet cai kieu j nua.cam on!:angry6wn:

Chia sẻ

Đang tải...