Kết nối micro với tivi để hát karaoke?

Huralove202
10/1/2017 9:50Phản hồi: 9
Em mới sắm con smart tivi ss 43ku6000 đang muốn hát karaoke bằng ứng dụng có sẵn bằng micro nhưng không biết ngoài micro ra cần phải mua thêm amply hay dàn loa gì nữa không ạ
9 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tín hiệu từ microphone nếu không có amplifier thì sẽ rất nhỏ và bị "chìm" so với nhạc. Nếu TV không được tích hợp sẵn amplifier với ngõ vào cho microphone thì bạn cần sắm thêm:
  • Một amplifier để cắm microphone & loa ngoài, vì thật sự karaoke mà không có loa ngoài thì chán lắm. Loa của TV thường nhỏ tí tẹo.
  • Một bộ loa ngoài công suất đủ dùng tùy diện tích phòng/nhà.
Gắn như sau:
  • Cắm ngõ ra tiếng của TV với ngõ vào tiếng của amplifier.
  • Cắm ngõ ra tiếng của amplifier với bộ loa.
  • Cắm microphone vào amplifier.

Hoặc có một giải pháp "chữa cháy" khác là mua những bộ "loa vi tính" 2.1 hoặc 5.1 có cổng microphone. Thường loại loa này đã có sẵn amplifier công suất nhỏ đủ xài. Chỉ cần cắm ngõ ra tiếng của TV với ngõ vào tiếng của cục subwoofer (kiêm luôn amplifier) là đủ.
@Penguin Pingu Bài viết chi tiết quá. Cảm ơn bạn rất nhiều 😃
phongky2013
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Penguin Pingu
Mình làm giống bạn nhưng mình tìm kiếm giọng nói trên youtube bang mic ko đc.cần cắm thêm dây thế nào để tìm kiếm bằng giọng nói đc.cám ơn
cắm tivi có hát được tiếng nó cũng bé tí xíu, vì loa tivi ko đủ công suất và nó cũng không tương thích với những micro trên thị trường
làm 1 dàn karaoke loa + amply + micro rồi tân dụng tivi thông minh đó hát online cho hay bác à, giá cả giờ cũng rẻ rồi, khá dễ dàng có 1 dàn chất lượng
Cho e hỏi TV nhà e là Sony Bravia thì có kết nối được với micro bluetooth ko ạ
phongky2013
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Hồng Đăng Nguyễn được chứ
47shop
ĐẠI BÀNG
6 năm
Tìm kiếm giọng nói trên Mibox 4K Global chỉ có thể tìm bằng remote theo máy của hãng. Còn mic hát karaoke thì bạn đưa qua âm li để con cân chỉnh này nọ. Chứ đưa qua box làm gì.
phongky2013
ĐẠI BÀNG
3 năm
Các bạn có thể dùng loa kéo bluetooth để kết nối loa bluetooth với tivi nhé. Hát karaoke rất mượt. Bạn có thể dùng loại loa bluetooth dạng loa kèm micro cũng được nhé

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019